เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:29:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1889 1890 1891 [1892] 1893 1894 1895 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25508057 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28365 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:03:12 AM »

เพื่อนว่า หมอเข้มทำแผนที่ไม่มาตรฐาน

จัดให้ครับ เอาแบบมาตรฐานสุดๆไปเลย ใครไปหาขุมทองไม่เจออีก จะมาโทษแผนที่ไม่ได้แล้วน๊ะครับ

ใครหลงทางก็โทรหาพี่มานิตย์ ลูกเดียว คริๆ

ปล.ใครหลงทางต้องจ่ายค่าปรับ โดยไปเสียค่าปรับกันที่ "ไอร์บาร์" เจ้าหน้าที่เปรียบเทียบปรับ จะไปรับจ่ายกันที่นั่น คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28366 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:08:00 AM »

ขอกราบ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีงามๆยามเช้าครับพี่น้อง
ปล.พี่เข้มครับ  โสภณจะลงทะเลในวันที่ 26 ครับ

ครับติดต่อทราบทาง ว.13แล้วครับ จะไปค้นหาสมบัติ เมทนี กันด้วยครับ 23 นี้

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28367 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:15:33 AM »

พี่เข้ม ขอตำแหน่งพิกัดที่แน่นอนครับ จะได้ทำให้เรียบเตียนครับ เพื่อง่ายแก่การค้นหาสมบัติครับ;D Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #28368 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:18:37 AM »

ฮิ ฮิ ทางเหนือฝนตกครับเลยแอบเข้ามาเยี่ยม น้า ๆ ทางด้ามขวานครับ น้าเข้มสบายดีหรือเปล่าครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #28369 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:28:05 AM »

สวัสดีครับ ยินดีที่ด้รู้จัก ชื่อไหมครับผม
หรือ หนอนไหม
 Grin Grin

สวัสดีครับ

Pandanus  จะเรียก แพนด้าก็ได้  ง่ายดี

(ใครเรียกแพนด้าทีแล้ว  วันก่อน กลับไปคิดอยู่นาน   จะให้เขาเรียกต่อไปดีมั๊ยหนอ....)

อยู่นครศรีฯ นะ

สวัสดีครับพี่แพนด้า Grin พี่ตุ้มเรียกซะหวานเรย....อิอิ Grin

แบบนี้แหละครับ  เขาเรียกว่าพอจะมีลูกบ้าเหมือน ๆ กันอย่างที่พี่ลุงเข้มเคยถามไว้  ผมคิดว่าน่าจะไปกันได้คงไม่สอบตก  แต่พันพรือ ๆ ต้องมาลองแลกันก่อนครับ  Grin

อืม แพนด้า ก็พิพ์และเรียกง่ายกว่า แพนดานัส หรือแพนดานุส อะไรนี่น๊ะ

ปล.แต่ขอร้อง อย่าเรียก "แพนเค็ก" ก็แล้วกัน มีหึงๆ คริๆ

ปล.ของ ปล.แพนด้า กับแก้วเดียวจุก นี่ถ้าเป็นสมัยก่อน ไม่กล้าหานแหลงด้วยแล้วนิ เพราะ โยแถวปายอม คลองใหญ๋ คอมฯเพ อิๆ

อีก ปล. พี่น้องท่านอื่นแถวป่าพะยอม ไม่เกี่ยวข้องน๊ะครับ ผมแหลงถึง สองคนนี้เท่านั้น 55+

ขออนุญาตครับ

แจงข้อมูลก่อน

บิดาผม ชื่อจัดตั้งคือ สหายน้อม เข้าพรรค พคท. เมื่อ ๒๕๑๙ ออกตัวเมื่อ ๒๕๒๖(๖๖/๒๓) ถึงแก่อนิจกรรมเมื่อ ๓ ปีก่อน เศร้า

มารดาผม ชื่อจัดตั้งคือ สหายจำเนียร เข้าพรรคเมื่อ ๒๕๒๐ ออกตัวพร้อมกัน ปัจจุบันอายุ ๕๘ แล้ว ยังขึ้นขี้เหล็กสบาย ๆ Grin

ลุงป้า น้าอา ญาติโกผม อยู่บนโน้นทั้งหมด  ว่างั้นต่ะ.. Grin

ผมเลยเป็นลูกคอม(มิวนิสต์) เต็มตัว ปัจจุบันเลยทำงานดูแลระบบคอม(พิวเตอร์) ที่มหา'ลัยฯ Grin Grin

เคารพทุกท่านครับ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #28370 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:37:09 AM »

สวัสดีตอนก่อนเที่ยงครับ

ผมชอบวันนี้จัง  ระหว่างโรงเรียนอนุบาลกับโรงเรียนศรีธรรมราชและฝั่งตรงกันข้ามเป็นวิทยาลัยเทคนิค

ซึ่งทุกวัน เวลา ๐๖.๕๕ - ๐๗.๓๕ จะเป็นเวลาจลาจล (ปรกติเวลาอื่นจะเป็นจราจร)

วันนี้....ประมาณ ๐๗.๐๐  จักรยานยนต์ ชนกับสองแถว ขวางทางอยู่ กลางสามแยก สามแยกที่พอจะระบายรถได้บ้าง

ฝนตก.... ตำรวจอยู่ไกลมาก.... มีคนบาดเจ็บด้วย..

รถทุกคัน ต้องการส่งลูกหลาน ส่งนักเรียนให้เสร็จ เพื่อจะได้รีบออกให้พ้น ๆ จากตรงนั้น   ฝันไปเถอะ..

ติดแหง็ก...

ผมชอบจัง  เหมือนอยู่แถวสาธรหรือเยาวราชเลย  ...  ว้าว...  บรรยากาศกรุงเทพเชียวนะครับ...

สวัสดีครับ พักอยู่ในเมืองเหรอครับ

ตอนขับรถผมก็เคยพูดเล่นกับเพื่อนเหมือนกันว่าบ้านเราเดี๋ยวนี้เจริญมากแล้ว

มันถามว่าทำไม บอกก็มึงดูรถซิ ติดเหมือนในกรุงเทพฯเลย Grin

ในเมืองนครฯเดี๋ยวนี้รถติดมากจริงๆวันเสาร์

ผมอยู่หัวไทรถ้ารีบๆต้องใช้เส้นเฉลิมพระเกียรติไปโผล่ที่สี่แยกคูขวางที่เดียวเลย Grin

ผมอยู่พรหมฯครับ ตอนเช้ามา 'พิตำก่อน แล้วผ่านพรหมฯ เข้าเมือง จึงได้มาทำงานท่าหลา

เย็นออกจากท่าหลา เข้าเมือง ผ่านพรหมฯ ไป 'พิตำ แล้วจึงกลับมานอนที่พรหมฯ  วันละเกือบสองร้อยโลฯ

ค่ามันเดือนเกือบหมื่น

เส้นเฉลิมพระเกียรติ เดี๋ยวนี้ไม่ใช่น่าขับ หลุมมาก วัวชุม พวกหัดรถ แล้วถนนก็ไม่ได้โล่งอย่างที่หวัง

ดีกว่าพัฒนาการคูขวางก็ตอนรถติดเท่านั้น 
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #28371 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 09:57:01 AM »

...สวัสดีพี่ๆครับ
   เมื่อคืนฝนตก เช้านี้อากาศดีนะครับ   

พี่โสภณ จะลงทะเล วันที่ 26 นี้ สงสัยอาทิตย์ที่ 25 นี้ ที่สนามหัวหน้าหมู่ คงมีเมา

ราคากระสุนที่สนามมีแนวโน้มขึ้นยังครับ...
หนอนราตรี(ไหม)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

ปืนเป็นรอย ดีกว่าตัวเป็นรู

« ตอบ #28372 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:06:27 AM »

วันนี้อากาสดี น่าไปเหนี่ยวจัง
 Grin Grin Grin
สวัสดีจ้า พี่ๆทุกคน วันนี้ยิ้มกันรึยังเอ๊ย
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #28373 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:26:33 AM »

สวัสดีครับ...
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28374 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:32:06 AM »

สวัสดีครับ ยินดีที่ด้รู้จัก ชื่อไหมครับผม
หรือ หนอนไหม
 Grin Grin

สวัสดีครับ

Pandanus  จะเรียก แพนด้าก็ได้  ง่ายดี

(ใครเรียกแพนด้าทีแล้ว  วันก่อน กลับไปคิดอยู่นาน   จะให้เขาเรียกต่อไปดีมั๊ยหนอ....)

อยู่นครศรีฯ นะ

สวัสดีครับพี่แพนด้า Grin พี่ตุ้มเรียกซะหวานเรย....อิอิ Grin

แบบนี้แหละครับ  เขาเรียกว่าพอจะมีลูกบ้าเหมือน ๆ กันอย่างที่พี่ลุงเข้มเคยถามไว้  ผมคิดว่าน่าจะไปกันได้คงไม่สอบตก  แต่พันพรือ ๆ ต้องมาลองแลกันก่อนครับ  Grin

อืม แพนด้า ก็พิพ์และเรียกง่ายกว่า แพนดานัส หรือแพนดานุส อะไรนี่น๊ะ

ปล.แต่ขอร้อง อย่าเรียก "แพนเค็ก" ก็แล้วกัน มีหึงๆ คริๆ

ปล.ของ ปล.แพนด้า กับแก้วเดียวจุก นี่ถ้าเป็นสมัยก่อน ไม่กล้าหานแหลงด้วยแล้วนิ เพราะ โยแถวปายอม คลองใหญ๋ คอมฯเพ อิๆ

อีก ปล. พี่น้องท่านอื่นแถวป่าพะยอม ไม่เกี่ยวข้องน๊ะครับ ผมแหลงถึง สองคนนี้เท่านั้น 55+

ขออนุญาตครับ

แจงข้อมูลก่อน

บิดาผม ชื่อจัดตั้งคือ สหายน้อม เข้าพรรค พคท. เมื่อ ๒๕๑๙ ออกตัวเมื่อ ๒๕๒๖(๖๖/๒๓) ถึงแก่อนิจกรรมเมื่อ ๓ ปีก่อน เศร้า

มารดาผม ชื่อจัดตั้งคือ สหายจำเนียร เข้าพรรคเมื่อ ๒๕๒๐ ออกตัวพร้อมกัน ปัจจุบันอายุ ๕๘ แล้ว ยังขึ้นขี้เหล็กสบาย ๆ Grin

ลุงป้า น้าอา ญาติโกผม อยู่บนโน้นทั้งหมด  ว่างั้นต่ะ.. Grin

ผมเลยเป็นลูกคอม(มิวนิสต์) เต็มตัว ปัจจุบันเลยทำงานดูแลระบบคอม(พิวเตอร์) ที่มหา'ลัยฯ Grin Grin

ชะอุ๋ย....ของจริงมาแว้ว คริๆไปก่อนละ ไข่นุ้ยรับหน้าด้วย อิๆ

ของผมมีเชื้อเหลืออยู่หีดๆครับ อิๆ เดี๋ยวนี้บางทีบางครั้งมันก็กำเริบมั่ง อิๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:37:40 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28375 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:33:24 AM »

...สวัสดีพี่ๆครับ
   เมื่อคืนฝนตก เช้านี้อากาศดีนะครับ   

พี่โสภณ จะลงทะเล วันที่ 26 นี้ สงสัยอาทิตย์ที่ 25 นี้ ที่สนามหัวหน้าหมู่ คงมีเมา

ราคากระสุนที่สนามมีแนวโน้มขึ้นยังครับ...

น้องต้น ว่างไปหาสมบัติ กันตามลายแทงเปล่าครับ อิๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28376 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:35:14 AM »

ฮิ ฮิ ทางเหนือฝนตกครับเลยแอบเข้ามาเยี่ยม น้า ๆ ทางด้ามขวานครับ น้าเข้มสบายดีหรือเปล่าครับ

ก็สบายมั่ง ไม่สบายมั่งครับ ฮ้ายหนาน ปลายๆธันวา ว่าอิแอบขึ้นไปทางนั้น อิๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28377 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:41:38 AM »

พี่เข้ม ขอตำแหน่งพิกัดที่แน่นอนครับ จะได้ทำให้เรียบเตียนครับ เพื่อง่ายแก่การค้นหาสมบัติครับ;D Grin Grin

ป๋าครับ ผมก็ทราบแต่พิกัดกว้างๆเท่านั้นครับ

พอข้ามทางรถไปแล้วแล้วขวาเลียบไปทางรถไฟครับ เข้าไปประมาณ 2-300 เมตรจะเจอต้นไม้ใหญ่มาก(ต้นเลียบ) ก็เลี้ยวซ้าย ไปตามถนนเรื่อยๆ ถามทางเขาไป "สะพานแลนด์" ก็จะสามารถสืบหาขุมทรัพย์ได้ครับ

เพราะเป็นลายแทงครับ เลยต้องสืบหากันหน่อย อิๆ

ปล.ป๋าอย่าลืมตะเกียงน๊ะครับ ข่าวว่า ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึงที คริๆ

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #28378 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 10:45:02 AM »

ป๋าครับ ผมก็ทราบแต่พิกัดกว้างๆเท่านั้นครับ

พอข้ามทางรถไปแล้วแล้วขวาเลียบไปทางรถไฟครับ เข้าไปประมาณ 2-300 เมตรจะเจอต้นไม้ใหญ่มาก(ต้นเลียบ) ก็เลี้ยวซ้าย ไปตามถนนเรื่อยๆ ถามทางเขาไป "สะพานแลนด์" ก็จะสามารถสืบหาขุมทรัพย์ได้ครับ

เพราะเป็นลายแทงครับ เลยต้องสืบหากันหน่อย อิๆ

ปล.ป๋าอย่าลืมตะเกียงน๊ะครับ ข่าวว่า ไฟฟ้ายังเข้าไม่ถึงที คริๆ

มีเครื่องปั่นไฟขนาดยักษ์ ครับ จะขนไปด้วยครับ จะได้มีแสงพอขุดหาสมบัติครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28379 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2007, 11:01:53 AM »

พี่น้องครับ ...

11.04 สวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 1889 1890 1891 [1892] 1893 1894 1895 ... 35779
  พิมพ์