เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1913 1914 1915 [1916] 1917 1918 1919 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25512303 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28725 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:40:29 AM »

เห็นลายเซ็นคุณจงแล้วหมั่นไส้  งอน  ขานั้นยังเบี้ยเซ้อปืนแต่ปอสามยังไม่เสร็จก่าว่าหนักแล้ว   ไอ้เราปอสามม้ายค่อยมีปัญหาดันม้ายเบี้ยเซ้อปืน  หนักเข้าไปเร๋ย หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

นับถือจริงครูเบิ้ล คนมาดถาน ยังทั้งเก้า ทั้งสิบเอ้ด ไหนลองไปขอ ๓๕๗ แลถี เผือนายบอกว่าไม่ได้มันยิงรางรถไฟขาด

ก่าเบอทีมงานโหม๋เรา  ยิ่งกว่ามาดถานหล่าว  ผมมันแค่จิ๊บ จิ๊บ นิ  ยังปืนเรือนแสนในครอบครองก่าบุญจังหูแล้ว....   ทีมงานโหม๋เราบางคนยังสิบเอ็ดตั้งหลายบอกทั้ง ๆ ที่เป็นอาวุธสงคราม อิ อิ....  แล้วก่าบางคนยังสามห้าเจ็ดกันหล่าว ทั้ง ๆ ที่เป็นอาวุธอันตรายยิงรางรถไฟขาด อิ อิ....  แถมบางคนยังมีอาวุธรุนแรงกันหล่าว คือมีปืนลูกซองออโตไว้ในครอบครอง.... เท่หนักขึ้นไปเร๋ยก่าคือบางคนยังปืนไรเฟิลกันหล่าวฮ้าน ทั้ง ๆ เท่เป็นปืนสำหรับงานสไนเปอร์ของประวิทย์ ของคำแปง เขานุ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28726 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:42:12 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดียามสายๆครับ 

ทีมงานโหม๋เรา ใครเปลี่ยนอาชีพไปเป็นยาม แล้วเปลี่ยนชื่อเป็นชื่อสายแล้วเหรอครับลุงวาริน คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28727 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:43:46 AM »

สวัสดีครับ....แหรกคืนก็เจอแบบลุงชัชนั้นแหละ....ทั้งทางแคบ ....หลงทาง.....ป่าช้า....มืดมิดสนิทใจ....
แต่เพราะความอยากจุดเกียง และนัดซู๊ดที่รักเอาไว้....เลยลุยลูกเดียว......สมใจ...บานตะเกียง...อิ อิ

พี่หรอยพา ผบ. ไปด้วยหรือเปล่า  หรือว่าไปแต่สวนแล้วนัดโคโยตี้ไว้เอ่ย อิ อิ
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #28728 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 11:51:33 AM »

สวัสดีค่ะ ชาวใต้ทุกคน  วันลอยกระทงปีนี้
ไปลอยกันที่ไหนคะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28729 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:06:50 PM »

พี่แพะครับ รร.4-5ดาวช่วงนี้แพงครับ แถมเต็มด้วย ผมมีที่หนึ่งแนะนำ พอดีไปส่งของวันก่อน อยู่ห่างจากป่าตองนิดเดียว วิวสวยมาก อยู่บนเนินเขา ลงไปมีหาดส่วนตัวเลย วิวมองเห็นหาดป่าตองครับ ราคาห้องก็ไม่สูง เดี๋ยวจะลองโทรถามดูก่อนว่ามีห้องว่างหรือเปล่า  http://www.tritrangbeachresort.com/index.htm

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28730 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:10:37 PM »

พี่แพะครับ รร.4-5ดาวช่วงนี้แพงครับ แถมเต็มด้วย ผมมีที่หนึ่งแนะนำ พอดีไปส่งของวันก่อน อยู่ห่างจากป่าตองนิดเดียว วิวสวยมาก อยู่บนเนินเขา ลงไปมีหาดส่วนตัวเลย วิวมองเห็นหาดป่าตองครับ ราคาห้องก็ไม่สูง เดี๋ยวจะลองโทรถามดูก่อนว่ามีห้องว่างหรือเปล่า  http://www.tritrangbeachresort.com/index.htm

ขอบคุณมากครับเบิ้มที่ช่วยยเป็นธุระให้ครับ ... พี่จะได้ส่ง ผบ. ไปและโสดสนิทไร้เคอร์ฟิวด์อย่างสบายใจ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #28731 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:20:11 PM »

ขอบคุณมากครับเบิ้มที่ช่วยยเป็นธุระให้ครับ ... พี่จะได้ส่ง ผบ. ไปและโสดสนิทไร้เคอร์ฟิวด์อย่างสบายใจ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เด้วจอง6ดาวให้ครับ คืนละ6หมื่นเองครับพี่แพะ  คิก คิก คิก คิก (ล้อเล็งๆ Cheesy)

ช่วงนี้หน้าหาดเต็มเยอะครับ พักในเมือง แล้วขับรถเที่ยวดีกว่าครับ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28732 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:23:54 PM »

อื่อ...เพิ่งตื่น เมื่อคืนดื่มไปไม่กี่แก้วเอง ....

ยังมึนๆอยู่เลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #28733 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:38:43 PM »

อ๋อย อ๋อย เกือบลืม  หลงรักลอยกระธง หลงรัก ปีนี้ ขอให้ลอยทุกข์-ลอยโศก ออกให้หมด

เก็บไว้แต่สิ่งดีๆ  ยิ้มีเลศนัย มีความสุขกะเทศกาลจ๊ะ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #28734 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 12:52:25 PM »

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกคอปืนด้ามขวานทุกท่าน.....

ผมเข้า อวป.มาหลายวันแล้วครับ....

ผมขอแนะนำตัวเองก่อนนะครับ

ผมเกิดที่ภูเก็ต....บ้านยายอยู่นาโยง...บ้านเมียอยู่พัทลุง...ปัจจุบันมาทำงานที่สระบุรีครับ....

ช่วงปีใหม่คงลงใต้ สองอาทิตย์  เดินสายเยี่ยมญาติ.... ผ่านเจอกันหวังว่าคงได้พบกันบ้างนะครับ.....  Grin

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.........

Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28735 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 01:31:24 PM »

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกคอปืนด้ามขวานทุกท่าน.....

ผมเข้า อวป.มาหลายวันแล้วครับ....

ผมเกิดที่ภูเก็ต....บ้านยายอยู่นาโยง...บ้านเมียอยู่พัทลุง...ปัจจุบันมาทำงานที่สระบุรีครับ....

ช่วงปีใหม่คงลงใต้ สองอาทิตย์  เดินสายเยี่ยมญาติ.... ผ่านเจอกันหวังว่าคงได้พบกันบ้างนะครับ.....  Grin

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.........

สวัสดีครับ ถ้ามาถึงโก-ลก ก็ยินดีต้อนรับ พร้อมจัดให้หนึ่งเมาครับ ... Grin

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28736 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 01:40:20 PM »

สวัสดีครับ ถ้ามาถึงโก-ลก ก็ยินดีต้อนรับ พร้อมจัดให้หนึ่งเมาครับ ... Grin

อย่าหลงกล น๊ะครับ ชายคนนี้ วางแผนให้คนอื่นไปหาอยู่เสมอ เพื่อใช้เป็นข้ออ้าง ปลดเคอร์ฟิวส์ ครับ คริๆ

ปล.เพราะบ้านเขาอยู่ในพื้นที่ประกาศเคอร์ฟิว 55+

ยินดีต้อน....ครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28737 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 01:41:34 PM »

อืม..วันนี้สมาชิกหายหมดเลย สงสัยว่า ยังหาทางออก กลับจากการไปล่าลายแทงไม่เจอ อิๆ

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28738 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 01:42:46 PM »

สวัสดีครับ

มานาโยงก็ถามหาผมได้ครับ แถวนั้นไม่มีใครรู้จักสักคนครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่หนองหัวพราน นาพละครับ นาเพนิตรัง

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28739 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:01:44 PM »

จริงๆแล้วเมื่อวานซืน ถามพี่มานิตย์แล้ว เรื่องแผนที่ และสถานที่ตั้ง แต่พี่มานิตย์ แกดูแผนที่ Google Earth ไม่ออก เลยทำให้ ลายแทงผิดพลาดไปบ้าง ก็ต้องขออภัยสมาชิกบางท่าน ที่เดินทางไปค้นหาขุมทรัพย์ ตามลายแทง ไม่เจอ อิๆ

แต่หากว่าท่านใดยังสงสัย ไปเปิดดูครับ ชัดเจนเลย ทั้งหลังคาบ้าน และสระน้ำ พร้อมด้วยแสงตะเกียงที่พวกเราจุด

ปล.ดาวเทียมถ่ายรูป ในเวลานั้น พอดี (คริๆโม้มั่งแหละ)

หน้า: 1 ... 1913 1914 1915 [1916] 1917 1918 1919 ... 35779
  พิมพ์