เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:27:05 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1914 1915 1916 [1917] 1918 1919 1920 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25514040 ครั้ง)
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #28740 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:04:31 PM »

สวัสดีครับ ถ้ามาถึงโก-ลก ก็ยินดีต้อนรับ พร้อมจัดให้หนึ่งเมาครับ ... Grin

รอบนี้คงไปไม่ถึงครับ...ขอบคุณมาก... Grin

สวัสดีครับ

มานาโยงก็ถามหาผมได้ครับ แถวนั้นไม่มีใครรู้จักสักคนครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่หนองหัวพราน นาพละครับ นาเพนิตรัง

ขอบคุณครับ

คงไปนอนนาโยง สามคืนครับ แวะรับแม่ คงได้พบกันครับ...... Grin

เส้นทางที่ผมวางแผนไว้ ว่าจะขับรถรวดเดียว ไปพัทลุง ก่อน นอนสักสี่คืน....แล้วตีรถเข้านาโยงนอนสักสามคืนแวะเยี่ยมยายครับปีนี้ท่านก็ ๙๔ แล้ว.....

หลังจากนั้นใช้เส้นทาง ตรัง - คลองท่อม - กระบี่ - พังงา - โคกกลอย - เข้าภูเก็ต...

หวังว่าได้พบ คุณ PU45 นะครับ เห็นว่าอยู่พังงา....  Grin Grin Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28741 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:07:52 PM »

สวัสดีครับ ท่านสมาชิกคอปืนด้ามขวานทุกท่าน.....

ผมเข้า อวป.มาหลายวันแล้วครับ....

ผมขอแนะนำตัวเองก่อนนะครับ

ผมเกิดที่ภูเก็ต....บ้านยายอยู่นาโยง...บ้านเมียอยู่พัทลุง...ปัจจุบันมาทำงานที่สระบุรีครับ....

ช่วงปีใหม่คงลงใต้ สองอาทิตย์  เดินสายเยี่ยมญาติ.... ผ่านเจอกันหวังว่าคงได้พบกันบ้างนะครับ.....  Grin

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ.........

Grin Grin Grin

สวัสดีครับ ถ้ามาถึงโก-ลก ก็ยินดีต้อนรับ พร้อมจัดให้หนึ่งเมาครับ ... Grin

เดี๋ยวผมตามไปสมทบเพื่อร่วมเมาฟรีด้วยอีกคนครับ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28742 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:09:34 PM »

ขอตัวไปลอยกระทงก่อนนะครับพี่น้อง Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28743 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:16:16 PM »

อืม ...บ้านแพะขอนไม้ อยู่ตรงใหนน๊ะ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28744 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 02:21:13 PM »

รอบนี้คงไปไม่ถึงครับ...ขอบคุณมาก... Grin

สวัสดีครับ

มานาโยงก็ถามหาผมได้ครับ แถวนั้นไม่มีใครรู้จักสักคนครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมอยู่หนองหัวพราน นาพละครับ นาเพนิตรัง

ขอบคุณครับ

คงไปนอนนาโยง สามคืนครับ แวะรับแม่ คงได้พบกันครับ...... Grin

เส้นทางที่ผมวางแผนไว้ ว่าจะขับรถรวดเดียว ไปพัทลุง ก่อน นอนสักสี่คืน....แล้วตีรถเข้านาโยงนอนสักสามคืนแวะเยี่ยมยายครับปีนี้ท่านก็ ๙๔ แล้ว.....

หลังจากนั้นใช้เส้นทาง ตรัง - คลองท่อม - กระบี่ - พังงา - โคกกลอย - เข้าภูเก็ต...

หวังว่าได้พบ คุณ PU45 นะครับ เห็นว่าอยู่พังงา....  Grin Grin Grin

หาตัวยากหน่อยครับ

ปล.ถ้าอยากเจอ ต้องหาแถวโคกกลอย ครับ หากคุณข้ามท่านุ่นไปแล้ว ผมขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ยากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่จะได้เจอกันครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #28745 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:07:44 PM »

พี่น้องครับ ...

คืนนี้พระจันทร์เต็มดวง ... กระต่ายเลยปรากฏให้เห็นครับ ...  Grin

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28746 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:09:31 PM »

สวัสดีครับ....แหรกคืนก็เจอแบบลุงชัชนั้นแหละ....ทั้งทางแคบ ....หลงทาง.....ป่าช้า....มืดมิดสนิทใจ....
แต่เพราะความอยากจุดเกียง และนัดซู๊ดที่รักเอาไว้....เลยลุยลูกเดียว......สมใจ...บานตะเกียง...อิ อิ

ตอนที่พี่หรอยโทรมา รถผมกำลังติดอยู่ในป่าและเป็นทางตัน ถนนเป็นโคลนและแคบแบบที่ต้องแทรกเข้าไปในพงหญ้า

ไปหน้าไม่ได้ ก็เลยต้องถอย ตอนถอยก็ติดโคลนจนล้อฟรีเหม็นกลิ่นยางคลุ้งครับ

ออกมาได้ก็วนหาอีกครึ่งชั่วโมง จนกลับมาเจอทางเดิมที่ข้างวัด ถามเด็กๆและ ผบทบ. ก็บอกว่าง่วงกันแล้ว เลยตกลงกลับกันครับ  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28747 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:13:33 PM »

จริงๆแล้วเมื่อวานซืน ถามพี่มานิตย์แล้ว เรื่องแผนที่ และสถานที่ตั้ง แต่พี่มานิตย์ แกดูแผนที่ Google Earth ไม่ออก เลยทำให้ ลายแทงผิดพลาดไปบ้าง ก็ต้องขออภัยสมาชิกบางท่าน ที่เดินทางไปค้นหาขุมทรัพย์ ตามลายแทง ไม่เจอ อิๆ

แต่หากว่าท่านใดยังสงสัย ไปเปิดดูครับ ชัดเจนเลย ทั้งหลังคาบ้าน และสระน้ำ พร้อมด้วยแสงตะเกียงที่พวกเราจุด

ปล.ดาวเทียมถ่ายรูป ในเวลานั้น พอดี (คริๆโม้มั่งแหละ)

ดูแผนที่ครั้งแรกเข้าใจว่าถนนสองเลนสวนกันครับ เลยประมาทไม่ได้ถามทางให้แน่นอน เพราะคิดว่าคงหาไม่ยาก  แต่พอไปเองเจอเขาวงกตเข้าให้  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28748 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:16:05 PM »

พี่ชัช ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด กำหนดการของผมจะเข้าหาดใหญ่วันเสาร์หน้า หลังจากออกเวรกลางวันที่โรงเรียนเสร็จแล้ว ไม่ค่ำ ๆ วันเสาร์ ก็กลางวันวันอาทิตย์จะเข้าไปเอากระสุนครับ

ได้เลยครับ ยินดีต้อนกลับ เอ้ย ต้อนรับ  คิก คิก  คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #28749 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:18:29 PM »

กลับถึงที่ตั้งแล้วจ้า ........ มั่วทั้งวัน ....... แต่ยังหยบไปมันส์ได้มั่ง ........ แฮ่ แฮ่

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #28750 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:28:48 PM »

คืนนี้พระจันทร์เต็มดวง ... กระต่ายเลยปรากฏให้เห็นครับ ... 
------------------------------------------------------------------------
นึกว่า...พอแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:48:03 PM โดย lex » บันทึกการเข้า

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28751 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:41:47 PM »

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน เมื่อคืนสนุกสนานกับบรรยากาศแบบอบอุ่นที่บ้านพี่โพธ
ก่อนไปถึงตื่นเต้นลุ้นเส้นทางครับเจอพานแลนโชคดีทีมที่ไปเตรียมล่วงหน้ากันก่อนไม่มี RC ให้ค้นหาด้วยไม่งั้นโดนทดสอบมึนเลย
รอลุ้นแต่พี่ชัชคันเดียว คริ คริ แบบนี้ต้องปรึกษาพี่ตุ้มแร้ว

ผมลืมคีเวิร์ดคำว่า สะพานแลนครับเลยไปไม่ถึงที่  ตอนแรกเข้าใจว่าเป็นถนนรถสวนกันได้สองเลน และคิดว่าคนน่าจะรู้จักกันหมดเพราะเป็นชาวบ้าน  พอไถมหาบ้านท่านผู้กำกับ ไม่มีใครรู้จักเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

สรุปว่าหลงซะ   คิก คิก  คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28752 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:44:46 PM »

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกถานี  Grin

กลับมาแล้วครับ ตามหาขุมทรัพย์ไม่เจอ หลงถึง 3 ครั้ง ขับไปๆ เจอทางแคบลงๆ มีต้นไม้เต็มไปหมด ไม่มีทางออก ต้องถอยกลับ

งานนี้หลงถึง 3 ครั้ง จนลูกๆง่วง สรุปว่ากลับบ้านดีกว่าครับ  Grin

โถพี่ชัช เป็นสไนเปอร์กลัวอะไรกับทางแคบ เจอทางแคบลงๆ มีต้นไม้เต็มไปหมด  นั่นแหละทางมุดเข้าถ้ำสมบัติ Grin Grin Grin

กลับมาแล้วครับ ตามหาขุมทรัพย์ไม่เจอ หลงถึง 3 ครั้ง ขับไปๆ เจอทางแคบลงๆ มีต้นไม้เต็มไปหมด ไม่มีทางออก ต้องถอยกลับ

งานนี้หลงถึง 3 ครั้ง จนลูกๆง่วง สรุปว่ากลับบ้านดีกว่าครับ  Grin

ลุงชัชครับ ลูกง่วง หรือว่า ผบ. บ่นครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไม่บ่นครับ แต่สยองตอนที่ขับไปๆ เจอทางแคบลงๆ และมีป้ายว่ามีป่าช้าอยู่ข้างหน้า  Shocked  Grin

ก็อีกนั่นแหละ ตรงไปป่าช้า ต้องเลี้ยวขวาครับ อีกไม่ถึงสองร้อยเมตรก็เจอสะพานแลนแล้ว เขาเอาป่าช้ามาขู่ให้คนกลัว จะได้ไม่ใครเข้าไปเอาสมบัติครับ Grin Grin Grin

ไมรู้ว่างานนี้เป็นการทดสอบกำลังใจกันครับ  คิก คิก  คิก คิก

ผมก็ลืมถามชาวบ้านเรื่องสะพานแลน ขับหลงถึงสามครั้ง เข้าไปติดอยู่ในป่าต้องถอยรถกลับทางเดิมเพราะแคบไม่มีทางเลี้ยวเลย

รู้งี้ยืมมอเตอร์ไซด์น้องไปดีกว่าครับ  พึ่งหายสงสัยว่าทำไมป๋าถึงรีบไปตั้งแต่ตอนกลางวัน  Grin  Grin

555....ป๋าครับ ผมรู้ครับว่าทำไมพี่ชัช แกกลัวทางแคบๆ  ......  เพราะทางแคบๆ  พี่ชัชแกจะเข้าก็ไม่ได้  จะออกก็ลำบาก...มันติดพุง อ่ะใช่มั้ยาครับพี่ชัช  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไปก่อนดีหว่า....แว๊ปปปป

Shocked  คิก คิก   คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #28753 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:48:32 PM »

คืนนี้พระจันทร์เต็มดวง ... กระต่ายเลยปรากฏให้เห็นครับ ... 
------------------------------------------------------------------------
นึกว่า...พอแล้ว... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คำว่าพอแล้ว ใช้ได้เพียงคนเดียวครับ อิๆ

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #28754 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2007, 03:51:04 PM »

เพิ่งกลับมาจากไปรับจูเนียร์  ยังไม่ได้โหลดโรปที เดียวไปดูกระบวนแห่ลอยกระทงก่อน แต่ละคณะฯ น่ารักทั้งน้าน
หน้า: 1 ... 1914 1915 1916 [1917] 1918 1919 1920 ... 35779
  พิมพ์