เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:29:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1985 1986 1987 [1988] 1989 1990 1991 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25652849 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29805 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:27:00 PM »

ท่านแพนด้าครับ ขอบคุณข้อมูลครับ

ปล.เหมือนลุงตุ้มว่าครับ (มิใช่ว่าจะมากเรื่อง) คือสถานที่ ถ้าเขาห้ามเรา ก่อไฟ ห้ามส่งเสียงดัง ก็ไม่ได้ดังมากมาย แค่คนหลายคนคุยกัน อาจยาวโดยมีบางกลุ่มถึงเช้า ก่อไฟหุงหาอาหาร จุดเกียง หากมี สถานที่ริมหาดทรายริมน้ำ หรือแหล่งแนๆ ที่มีความเป็นส่วนตัว และปลอดภัยพอ ก็ลองสอบถามดูครับ

เป็นข้อมูล เอาใว้ครับ

ขอบคุณมากๆ ในข้อมูลที่นำเสนอมาครับ ใช่ว่าจะมิได้สนใจ หลายๆเรื่อง หลายๆอย่าง มันก็เป็นข้อจำกัด ครั้นเราจะไปแหกกฎ ที่เขาวางใว้ ก็ไม่ดี แต่บางเรื่อง ที่เขาห้ามใว้ เราไม่ได้ทำ มันก็ไม่รู้จะไปทำไม(ก่อไฟ หุงข้าว เมา โม้) ประมาณนี้ อิๆ

ชอบมากกกครับริมน้ำ จะเอาเบ็ดไปตกปลา อิอิ Cheesy

ดีครับน้องเบิ้ม ยังจำภาพเดิมได้อยู่ครับ

ประมาณว่าปีหน้า คงได้เมากันอีกครับ สำหรับที่ภูเก็ต

ส่วนสถานที่นั้น จะเป็นที่ใหน สำหรับพี่ สบายๆครับ จะเป็นที่ร้าน ที่บ้าน ที่ใหนๆ แล้วแต่จังหวะเวลาของชีวิต อิๆ

ปีหน้า พูดซะนานเลยครับพี่เข้ม  คิก คิก คิก คิก

Grin น้องเบิ้มไปแข่งยิงปืนที่กระทู้ เอารูปมาลงให้ดูกันบ้างครับ :VOV:

ผมไปวันอาทิตย์วันเดียวครับพี่ตู่ ภาพเลยไม่เยอะ เสียดายถ้าพี่ตู่ไปต้องได้ถ้วยแน่เลยครับ บู่  แจกกันเยอะจนอยากแข่งกะเค้ามั้งจัง  หลงรัก

ทีมหาดใหญ่กวาดถ้วยมาเพียบเลย  ...ยินดีกับพี่ๆทุกท่านด้วยจ๊ะ   หลงรัก

พี่เข้มกลับมาแล้วหรอ  ...วันไหนจะแวะไปขอคำชี้แนะหน่อยครับ   ใกล้ถึงวันไปท้าลมหนาวแล้ว ... คิก คิก   คิก คิก

ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยจะว่างเลย........เวลาว่างก็ว่างจริงๆ   พอเวลายุ่งก็ยุ่งจนไม่มีเวลาทำอย่างอื่นเลย     ชีวิตไม่มีอะไรพอดีเลย   บู่

ใครหนาวครับ แก้หนาวให้มั้ยค่ะ อิอิ คิก คิก

ปล.ไม่ใช่มือผมนะครับ  คิก คิก

สิงห์มือไวคนนี้เป็นใครน้า   พี่เบิ้มน่าจะเอารูปเจ้าของมือมาปิดซักครึ่งหน้า แล้วให้ทายกันเล่นๆแบบเกมส์ทศกัณฑ์ นะ   คิก คิก ขำก๊าก

ให้ดูแค่มือครับพี่ไผ่  ภาพเต็มเก็บไว้เรียกค่าไถ่ คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #29806 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:27:21 PM »

ยินดีกับป๋าฮิมและอาซ้อด้วยนะครับ    หลงรัก  ว่าแต่งานรับปริญญาเค้าห้ามพกพาอาวุธไปนะครับ   คิก คิก คิก คิก

ทีมหาดใหญ่กวาดถ้วยมาเพียบเลย  ...ยินดีกับพี่ๆทุกท่านด้วยจ๊ะ   หลงรัก

พี่เข้มกลับมาแล้วหรอ  ...วันไหนจะแวะไปขอคำชี้แนะหน่อยครับ   ใกล้ถึงวันไปท้าลมหนาวแล้ว ... คิก คิก   คิก คิก

ช่วงนี้ผมก็ไม่ค่อยจะว่างเลย........เวลาว่างก็ว่างจริงๆ   พอเวลายุ่งก็ยุ่งจนไม่มีเวลาทำอย่างอื่นเลย     ชีวิตไม่มีอะไรพอดีเลย   บู่

ใครหนาวครับ แก้หนาวให้มั้ยค่ะ อิอิ คิก คิก

ปล.ไม่ใช่มือผมนะครับ  คิก คิก

สิงห์มือไวคนนี้เป็นใครน้า   พี่เบิ้มน่าจะเอารูปเจ้าของมือมาปิดซักครึ่งหน้า แล้วให้ทายกันเล่นๆแบบเกมส์ทศกัณฑ์ นะ   คิก คิก ขำก๊าก

ให้ดูแค่มือครับพี่ไผ่  ภาพเต็มเก็บไว้เรียกค่าไถ่ คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก.....  เจ้าของมือคงจะเสียวสันหลังวาบๆ  คิก คิก  แบบนี้จะไปไหนผมต้องติดกล้องถ่ายรูปแบบพี่เบิ้ม  กับพี่ตุ้ม  มั่งซะแล้ว  เผื่อจะได้ค่าขนมมั่ง   คิก คิก คิก คิก

ไปนอนก่อนครับพี่น้องครับ   พรุ่งนี้งานยังรอสะสางอีกเพียบ   กว่าจะได้เริ่มว่างคงต้องช่วงรายอ       อีกไม่กี่วันแล้วครับ   หลงรัก  

ราตรีสวัสดิ์ก่อนครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2007, 10:33:38 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #29807 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:36:24 PM »

แก๊งค์ แก๊งค์ แก๊งค์ แก๊งค์...........ตีแปดแค่ตีเก้าแล้ว..........หนาว(โค ตระ)เลยก๊าบพี่น้อง....... 15 องศาแล้วครับตอนนี้  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ตะเดี๋ยวหลบมา แล้วจะให้เขือพจน์ไม่ธรรมดา แนะวิธีแก้หนาวให้ ...  เยี่ยม คิก คิก คิก คิก คิก คิก

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แก๊งค์ แก๊งค์ แก๊งค์ แก๊งค์...........ตีแปดแค่ตีเก้าแล้ว..........หนาว(โค ตระ)เลยก๊าบพี่น้อง....... 15 องศาแล้วครับตอนนี้  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไปอยู่แถวไหนอ่ะครับพี่แพะถึงได้หนาว  คิก คิก คิก คิก

ตามนี้เลยครับน้องเบิ้ม  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ไปอยู่แถวไหนอ่ะครับพี่แพะถึงได้หนาว  คิก คิก คิก คิก

อยู่ที่ เวลาเราไป .. ไม่เคยจะพอดีสักทีนะครับเบิ้ม ...  ยิ้มีเลศนัย

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ปล. ตอนนี้ 8 องศา แล้วครับ...........ต่อเช้าสงสัยต่ำกว่า 5 องศา แน่ๆ............ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29808 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:38:21 PM »

ดูท่าจับมือถือยังกับท่ากริ๊บปืนเลยครับ แสดงว่าไม่ใช่มือสมัครเล่น  คิก คิก

ไม่มีอะไรหรอกครับ แค่นั่งเล่นแล้วกลับไปนอน  คิก คิก

ขอตัวไปดูหนังก่อนครับ เช่ามาหลายวันแล้ว ดึกๆเข้ามาทักทายใหม่ครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #29809 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:54:03 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ... "ไม่ว่าเป็นวิกาลเหน็บหนาวยาวนานปานใด  ต้องมีเวลาฟ้าสางสว่าง"

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #29810 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 10:56:56 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ... "ไม่ว่าเป็นวิกาลเหน็บหนาวยาวนานปานใด  ต้องมีเวลาฟ้าสางสว่าง"

สบายดี .......

อะแฮ่ม อะแฮ่ม..........แค๊ก แค๊ก.......แหะ แหะ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #29811 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:16:51 PM »

สงสัยว่า "ตอไม้"จะหดแหม็ดหรือเปล่าครับ ลุงแพะ (ป่า) คริๆ ระวังจะเหลือแต่ตอ น๊ะครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ิbigza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29812 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:44:17 PM »

Grin Grin Grinดีครับบิ๊กซ่าส์กลับมาแล้วครับ Grin Grin Grin
                    เด่วจะเอาภาพมาฝาก
ิbigza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29813 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:47:07 PM »

มาดูกานเร็วๆๆ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #29814 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:48:00 PM »

พี่เข้มยังไม่นอนหรือครับ ผมยังมีงานต้องเตรียมสำหรับพรุ่งนี้อีกนิดหน่อยครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ิbigza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29815 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:48:52 PM »

Grin Grin Grin
ิbigza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29816 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2007, 11:50:33 PM »

Grin Grin Grin
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #29817 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:28:43 AM »

น้องบิ๊กแนะนำตัวกับพี่ๆน้าๆลุงๆก่อนนะครับ ตามประเพณี  Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #29818 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:17:04 AM »

พี่เข้มยังไม่นอนหรือครับ ผมยังมีงานต้องเตรียมสำหรับพรุ่งนี้อีกนิดหน่อยครับ

คนทำงานไม่เป็นเวล่ำ เวลา หัวหนองเอ้ย...

แล้วแต่เมียสั่ง คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #29819 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:35:37 AM »

ลุงตุ้ม หายไปใหนมา รายงานตัวด้วย

หน้า: 1 ... 1985 1986 1987 [1988] 1989 1990 1991 ... 35779
  พิมพ์