เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:26:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 1987 1988 1989 [1990] 1991 1992 1993 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25652194 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #29835 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:27:00 AM »

พี่น้องครับ ...

11.27 สวัสดิ์ครับพีน้องครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #29836 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:36:10 AM »

ท่านแพนด้าครับ ขอบคุณข้อมูลครับ

ปล.เหมือนลุงตุ้มว่าครับ (มิใช่ว่าจะมากเรื่อง) คือสถานที่ ถ้าเขาห้ามเรา ก่อไฟ ห้ามส่งเสียงดัง ก็ไม่ได้ดังมากมาย แค่คนหลายคนคุยกัน อาจยาวโดยมีบางกลุ่มถึงเช้า ก่อไฟหุงหาอาหาร จุดเกียง หากมี สถานที่ริมหาดทรายริมน้ำ หรือแหล่งแนๆ ที่มีความเป็นส่วนตัว และปลอดภัยพอ ก็ลองสอบถามดูครับ

เป็นข้อมูล เอาใว้ครับ

ขอบคุณมากๆ ในข้อมูลที่นำเสนอมาครับ ใช่ว่าจะมิได้สนใจ หลายๆเรื่อง หลายๆอย่าง มันก็เป็นข้อจำกัด ครั้นเราจะไปแหกกฎ ที่เขาวางใว้ ก็ไม่ดี แต่บางเรื่อง ที่เขาห้ามใว้ เราไม่ได้ทำ มันก็ไม่รู้จะไปทำไม(ก่อไฟ หุงข้าว เมา โม้) ประมาณนี้ อิๆ

พี่ครับ

พอผมเข้าไปถึงบริเวณ ก็รู้แล้ว ว่า เจอปัญหานี้แน่  เพราะเจ้าหน้าที่ทั้งนั้น  กฏก็เยอะ

เหมาะกับค่ายเยาวชนที่สุดเลย  (มีอาคารค่ายเยาวชนด้วย)

ถ้าพี่ยืนยันเรื่องนี้  ผมจะได้หาที่ใหม่ให้ ขอเวลานี้ด นึง ให้ตาแดงมันซากว่านี้หน่อย

ตามนี้นะครับ  "ก่อไฟ...จุดเกียง  หุงข้าว  เมา  โม้.."  (แล้วข้าวที่หุงแล้วเอาไปไหนหนอ) โดยไม่รบกวนใคร แต่ปลอดภัยพอ..

เครื่องกำลังทำรายการ....โปรดรอ...
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #29837 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 11:40:17 AM »

ขอบคุณอย่างแรงครับคุณแพนด้า.....แล้วก็รอเพื่อเจอกัน... Grin

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #29838 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:09:04 PM »

สวัสดีครับ....เพิ่งฟื้น อ๋อย อ๋อย

ท่านแพนด้าครับ ขอบคุณข้อมูลครับ

ปล.เหมือนลุงตุ้มว่าครับ (มิใช่ว่าจะมากเรื่อง) คือสถานที่ ถ้าเขาห้ามเรา ก่อไฟ ห้ามส่งเสียงดัง ก็ไม่ได้ดังมากมาย แค่คนหลายคนคุยกัน อาจยาวโดยมีบางกลุ่มถึงเช้า ก่อไฟหุงหาอาหาร จุดเกียง หากมี สถานที่ริมหาดทรายริมน้ำ หรือแหล่งแนๆ ที่มีความเป็นส่วนตัว และปลอดภัยพอ ก็ลองสอบถามดูครับ

เป็นข้อมูล เอาใว้ครับ

ขอบคุณมากๆ ในข้อมูลที่นำเสนอมาครับ ใช่ว่าจะมิได้สนใจ หลายๆเรื่อง หลายๆอย่าง มันก็เป็นข้อจำกัด ครั้นเราจะไปแหกกฎ ที่เขาวางใว้ ก็ไม่ดี แต่บางเรื่อง ที่เขาห้ามใว้ เราไม่ได้ทำ มันก็ไม่รู้จะไปทำไม(ก่อไฟ หุงข้าว เมา โม้) ประมาณนี้ อิๆ

พี่ครับ

พอผมเข้าไปถึงบริเวณ ก็รู้แล้ว ว่า เจอปัญหานี้แน่  เพราะเจ้าหน้าที่ทั้งนั้น  กฏก็เยอะ

เหมาะกับค่ายเยาวชนที่สุดเลย  (มีอาคารค่ายเยาวชนด้วย)

ถ้าพี่ยืนยันเรื่องนี้  ผมจะได้หาที่ใหม่ให้ ขอเวลานี้ด นึง ให้ตาแดงมันซากว่านี้หน่อย

ตามนี้นะครับ  "ก่อไฟ...จุดเกียง  หุงข้าว  เมา  โม้.."  (แล้วข้าวที่หุงแล้วเอาไปไหนหนอ) โดยไม่รบกวนใคร แต่ปลอดภัยพอ..

เครื่องกำลังทำรายการ....โปรดรอ...

ขอบคุณพี่แพนด้า(ขอเรียกชื่อนี้ก่อนนะ)มากๆครับที่ช่วยเป็นธุระ

ผมก็ลองถามเพื่อนดูแล้ว มังบอกว่าริมคลองกลายพอมีที่สำหรับพอทำกิจกรรมของเราได้

แต่จำไม่ได้แล้วว่าพิกัดตรงไหนเดี๋ยวถามใหม่ดูอีกที เผื่อใช้ได้ Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #29839 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:14:17 PM »

สายรายงานเรื่อง สวนฝากฟ้า ของหมอรังสิต

เดี๋ยวจะดูว่า ผ่านฟิลเตอร์หมดทุกเงื่อนไขมั๊ย

แล้วจะเอามานำเสนออีกที

http://www.krungshing.com/Pakpha.php
punchapo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29840 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:23:12 PM »

แบร่ แบร่
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #29841 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:28:21 PM »

แบร่ แบร่

อะไรหรือครับ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #29842 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:36:39 PM »

สวัสดีครับ....เพิ่งฟื้น อ๋อย อ๋อย

โชคดีนะที่ฟื้น........ คิก คิก  คิก คิก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #29843 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:43:15 PM »

สวัสดีตอนบ่ายครับ ได้เวลาเตรียมตัวไปขึ้นรถไฟกลับถิ่นแล้ว พาลูกไปชมสถานีรถไฟปลายทางที่ทันสมัยโอ่อ่าโอ่โถงที่สุดในโลกครับ บายยยยยยยยยยยยยยย แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการที่หาดใหญ่ครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #29844 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:49:58 PM »

สวัสดีตอนบ่ายครับ ได้เวลาเตรียมตัวไปขึ้นรถไฟกลับถิ่นแล้ว พาลูกไปชมสถานีรถไฟปลายทางที่ทันสมัยโอ่อ่าโอ่โถงที่สุดในโลกครับ บายยยยยยยยยยยยยยย แล้วเจอกันเมื่อชาติต้องการที่หาดใหญ่ครับ Grin Grin Grin

เดินทางปลอดภัยนะครับป๋า... Cheesy

อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #29845 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 12:55:19 PM »

ช่วยลงรูปครับ Grin
http://www.krungshing.com/Pakpha.php

ฝากฟ้า ฝากฝัน พร่ำเพรียกหา

พักกายา พักใจ ไว้ที่นี่

ฝากผืนน้ำ ขุนเขา วิญญาณเสรี

มิตรไมตรี มิตรภาพ ตราบนิรันดร์

ภูสุภา...29.06.50

กรุงชิง ดอท คอม...นครศรีธรรมราช

เส้นทางสู่หุบเขากรุงชิงที่สะดวกสบายที่สุด มีเพียงสายเดียว คือเส้นทาง 4186

ผ่านหน้ากิ่งอำเภอนบพิตำ ...สวนฝากฟ้าจะอยู่ห่างจากสามแยกกิ่งอำเภอนบพิตำ 17 กม.

ในภาพ..จุดนี้เป็นบริเวณผ่านจุดชมวิวทะเลหมอกที่เขาเหล็ก ถนนจะลงไปในหุบเขา

ผ่านบ้านเรือนและสวนสมรมของชาวบ้านเป็นระยะ ๆ

ไปดูแผนที่กันก่อนนะครับ

เมื่อถึงสามแยกบ้านห้วยพาน..เราจะเห็นศูนย์ประสานงานการท่องเที่ยวทางด้านซ้ายมือ

ถ้าเลี้ยวซ้ายจะเข้าไปสู่อุทยานน้ำตกกรุงชิง เราต้องผ่านสามแยกห้วยพานตรงไปอีก 300 เมตร

แล้วเลี้ยวซ้ายไปตามเส้นทางลูกรังเล็ก ๆ อีก 200 เมตร ก็จะถึง สวนฝากฟ้า

บางวันก็จะมีกลุ่มนักท่องเที่ยวไปกางเต้นท์นอนสัมผัสธรรมชาติกันแบบนี้

หรือไม่ก็ผูกเปลนอนกันแบบง่าย ๆ

หนังสือน่าอ่านสักเล่ม กาแฟร้อนสักแก้ว เปลน้อยค่อย ๆ ไกว

....หลับปุ๋ย....

บรรยากาศยามเช้า...สายหมอกยังไม่จางหาย

ด้านขวามือเป็นลำคลองกลาย..ไหลเอื่อยเฉื่อยตลอดเวลา

อีกฟากฝั่งของคลองกลาย ...บรรยากาศยามเช้าของเขาปน จะมีมุมมองสวยงามแบบนี้

บรรยากาศยามเย็นของคลองกลาย ถ่ายภาพจากท่าน้ำสวนฝากฟ้า

ยามสาย...เขาลูกใกล้ คือเขาขุนคลัง เขาลูกไกล คือเขาเปียน

งาม เหลืองามยิ่งล้ำ ลำกลาย
งาม ดั่งสวรรค์สันทราย เสกแสร้ง
งาม ปานเทพปรุงหมาย ปลอบโลก
งาม โศกยามธารแล้ง หล่อไล้เหือดหาย

อยากลงเล่นน้ำคลอง......โดย คุณภูสุภา 1/8/50

ใช่...ที่ไหนจะเหมือนที่นั่น...
                ที่ใจ...อิ่มฝันวันเหนื่อยล้า
             ที่น้ำ...โอบฝันวันโรยรา
                  ที่ฟ้า...อาบฝันวันอ่อนแรง..

ฝากใจ..ฝากฝัน..ณ ฝากฟ้า
                ฝากสายน้ำ..ฝากภูผา..กับฟ้าแกร่ง
                           ฝากปลอบขวัญ..ฝากโอบกอด...วันโรยแรง
                   ฝากมิตรภาพ..ปันแบ่ง...นักเดินทาง..

ไม้ค้าง ...เขียนไว้เมื่อ 9 สิงหา 49

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 04, 2007, 02:42:06 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #29846 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:03:49 PM »

สายรายงานเรื่อง สวนฝากฟ้า ของหมอรังสิต

เดี๋ยวจะดูว่า ผ่านฟิลเตอร์หมดทุกเงื่อนไขมั๊ย

เยี่ยมครับ..... เยี่ยม

เข้าไปดูในเว็บที่ให้ลิงค์มา ทำให้นึกบรรยากาศที่เคยไป.... Wink

นอนกางเต๊นท์บนหาดทรายริมคลองกลายในสวนของหมอฯ
นอนเมากลิ้งบนพื้นทราย...แถมอากาศหนาวเย็น...บรึ๋ย.... อ๋อย
(เดื่อนประมาณเมษา ไม่น่าจะมีน้ำป่าแล้วนะ... Cheesy)

เดินข้ามฟากคลองไปได้สบาย ๆ ในระดับน้ำเพียงประมาณหัวเข่า...

ตอนเช้าตรู่ขึ้นชมทะเลหมอกแสนสวยบนยอดเขาเหล็ก พร้อมกาแฟร้อน ๆ  น้ำลายหก

เที่ยงกินข้าวห่อใบ อะำไรแล้วน๊า คล้าย ๆ ใบของต้นข่า....ที่บริเวณหน้าน้ำตก
มีพาชมถ้ำอีก....ฯลฯ...

ไม่รู้ว่าตอนนี้สภาพเปลี่ยนแปลงไปมากหรือปล่าว

กิจกรรม จุดเกียง กิน เมา โม้  ผมว่าเหมาะสมดีครับ(ถ้าหากว่าไม่มีคณะอื่นเขาเข้าร่วมพักด้วย ..... เขาอีหนวกหูเอา)

สนับสนุนที่นี่หนึ่งเสียงครับ.... เยี่ยม

คุณแพนด้ามีที่อื่นแนะนำอีกนะครับ.....

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #29847 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:04:34 PM »

Coolสวัสดีตอนบ่ายๆครับพี่น้อง................................................ เยาะเย้ย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #29848 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:11:25 PM »

เออแน่ะ  ผมก็เพิ่งสังเกตุ

รูปสุดท้าย ผู้หญิงกับเด็กนั่น  เพื่อนผมเอง กะลูกชาย น้องนิปุน

คือ หมอรังสิต ค่อนข้างจะใกล้ชิดกับชาว มวล. พอสมควร

ผม เป็นชาว มวล. แต่ไม่รู้จักหมอรังสิต  ผ่าไปรู้จักหมอบัญชา พงษ์พานิชย์แทน

ซึ่งหมอบัญชา ไม่รู้จักที่เที่ยวแบบนี้  เฮ้อ..

เดี๋ยวหาให้อีก สอง สาม ที่ เผื่อเลือก
อาร์ พี จี.
Hero Member

คะแนน 739

« ตอบ #29849 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2007, 01:12:07 PM »

เยี่ยมครับ..... เยี่ยม

เข้าไปดูในเว็บที่ให้ลิงค์มา ทำให้นึกบรรยากาศที่เคยไป.... Wink

นอนกางเต๊นท์บนหาดทรายริมคลองกลายในสวนของหมอฯ
นอนเมากลิ้งบนพื้นทราย...แถมอากาศหนาวเย็น...บรึ๋ย.... อ๋อย
(เดื่อนประมาณเมษา ไม่น่าจะมีน้ำป่าแล้วนะ... Cheesy)

เดินข้ามฟากคลองไปได้สบาย ๆ ในระดับน้ำเพียงประมาณหัวเข่า...

ตอนเช้าตรู่ขึ้นชมทะเลหมอกแสนสวยบนยอดเขาเหล็ก พร้อมกาแฟร้อน ๆ  น้ำลายหก

เที่ยงกินข้าวห่อใบ อะำไรแล้วน๊า คล้าย ๆ ใบของต้นข่า....ที่บริเวณหน้าน้ำตก
มีพาชมถ้ำอีก....ฯลฯ...

ไม่รู้ว่าตอนนี้สภาพเปลี่ยนแปลงไปมากหรือปล่าว

กิจกรรม จุดเกียง กิน เมา โม้  ผมว่าเหมาะสมดีครับ(ถ้าหากว่าไม่มีคณะอื่นเขาเข้าร่วมพักด้วย ..... เขาอีหนวกหูเอา)

สนับสนุนที่นี่หนึ่งเสียงครับ.... เยี่ยม

คุณแพนด้ามีที่อื่นแนะนำอีกนะครับ.....

อีก 1 เสียงครับ เยี่ยม Grin

หน้า: 1 ... 1987 1988 1989 [1990] 1991 1992 1993 ... 35779
  พิมพ์