เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:31:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2043 2044 2045 [2046] 2047 2048 2049 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25597452 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #30675 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 08:30:22 AM »

พี่ปูว่าไปนั่น

แล้วพริตตี้ฮอนด้าขาวๆไม่มีบ้างหรือครับ พอเป็นกำลังใจในการทำงานนะครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #30676 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 08:49:21 AM »

ไหว้สวัสดียามเช้าครับตอนนี้อากาศทางเหนือเย็นสบายดีขอขอบพระคุณสำหรับทุกคำอวยพรครับ.........................พี่น้องทางใต้แวะมาทางเหนือมีสิ่งใดให้รับใช้แจ้งมาทางพีเอ็มได้นะครับ....................... เยี่ยม
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #30677 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 08:52:36 AM »

ไหว้สวัสดียามเช้าครับตอนนี้อากาศทางเหนือเย็นสบายดีขอขอบพระคุณสำหรับทุกคำอวยพรครับ.........................พี่น้องทางใต้แวะมาทางเหนือมีสิ่งใดให้รับใช้แจ้งมาทางพีเอ็มได้นะครับ....................... เยี่ยม

ก็ขึ้นมาเยี่ยมแล้ว แต่นายไปเป็นเจ้าบ่าวไม่บอกกันเลย..

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #30678 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:40:02 AM »

ได้รับ ว13 จากหมอเข้ม ถึง นายวิลสัน

แจ้งให้นายวิลสันทราบว่า ถ้าต้องการดูหมอก..ไม่ต้องไปเหนือก็ได้..
ให้มาดูแถวสุราษฎร์ ก็มีเยอะแล้ว...

รายงานจากชุมพร... Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30679 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:53:41 AM »

ได้รับ ว13 จากหมอเข้ม ถึง นายวิลสัน

แจ้งให้นายวิลสันทราบว่า ถ้าต้องการดูหมอก..ไม่ต้องไปเหนือก็ได้..
ให้มาดูแถวสุราษฎร์ ก็มีเยอะแล้ว...

สงสัยพี่ตุ้มออกจากหาดใหญ่ตั้งแต่เมื่อคืนแน่ๆ

ได้เที่ยวได้ลาพักช่วงก่อนปีใหม่แบบนี้ดีครับ  ค่าที่พักก็ถูกไม่ต้องรำคาญรถติดแบบตอนเทศกาล

ปีก่อนโน้นกลับจากปีใหม่จะเข้ากรุ่งเทพ   ผมไปรถติดก่อนเข้าขอนแก่น(น่าจะแถวๆเมืองพล)  ชั่วโมงนึงขยับได้ไม่ถึงกิโล ลองคำณวนคร่าวๆแล้วก็เลยวนรถกลับไปนอนอีกคืนดีกว่านั่งรถติดอยู่บนถนนให้เมื่อย  Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30680 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:56:16 AM »

ขอรบกวนหน่อยครับ พอดีทำชิ้นส่วนคันค้างสไลด์ด้านขวาหาย ไม่ทราบใครพอทราบหมายเลขโทรศัพท์ของ HK ประเทศไทยบ้างครับ
หมายเลขเก่าก็ไม่ใช่แล้ว 02-3929241 สอบถาม 1133 และ1113 นาทีละ 7 บาท ก็ไม่ได้เรื่องครับ ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ Smiley Smiley Smiley

พี่ลองติดต่อร้านที่ซื้อมาก่อนครับ เดี๋ยวเขาจะแนะนำเองว่าหาได้จากไหน จริงๆแล้ว อะไหล่ต่างๆ ร้านที่ขายปืนควรต้องรับเป็นภาระติดต่อสั่งมาให้ เราเสียตังค่าขนส่งกับค่าสินค้าครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30681 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:58:21 AM »

หัวรุ่ง ก็เดินทางแ ล้ วครับ ต้องเผื่อเวลาหลงกรุงหน่อย หลง

ออกพร้อมกับพี่ตุ้มหรือเปล่าครับ  ขับรถทางไกลถ้าได้ขับตามกันไปซักสองสามคัน น่าสนุกครับไม่เหงาดี
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30682 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 09:59:24 AM »

ประกาศ
ห้อง VIP ว่างแล้ว ใครจองต่อรีบๆเข้านะครับเพราะจะเข้าหน้า hight แล้วคิวจองยาว......

ผมจองให้ขัยนุ้ย ๑ ห้องครับท่าน ...... เดี๋ยวเจ้าตัวมา  ตอนนี้ไปเร่ขายโรงเรียน กับป้อมยามอยู่ ค่ามัดจำเท่าไหร่ครับ

คิก คิก  คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #30683 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 10:23:16 AM »

สงสัยพี่ตุ้มออกจากหาดใหญ่ตั้งแต่เมื่อคืนแน่ๆ

ได้เที่ยวได้ลาพักช่วงก่อนปีใหม่แบบนี้ดีครับ  ค่าที่พักก็ถูกไม่ต้องรำคาญรถติดแบบตอนเทศกาล

ปีก่อนโน้นกลับจากปีใหม่จะเข้ากรุ่งเทพ   ผมไปรถติดก่อนเข้าขอนแก่น(น่าจะแถวๆเมืองพล)  ชั่วโมงนึงขยับได้ไม่ถึงกิโล ลองคำณวนคร่าวๆแล้วก็เลยวนรถกลับไปนอนอีกคืนดีกว่านั่งรถติดอยู่บนถนนให้เมื่อย  Grin

ยังไม่ได้ไปทีครับพี่ชัช... Cheesy
ปล่อยให้หมอเข้มล่วงหน้าไปก่อน...แล้วค่อยไปเจอกันที่เชียงใหม่วันอาทิตย์

ผมรับถ่ายทอดข้อความของหมอเข้มมาบอกต่อนายวิลสันให้น่ะครับ..

เดินทางวันเสาร์เช้าครับ... Grin
อิ อิ อีกสองวันแล้ว... Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30684 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 10:54:23 AM »

Glock_pk, y_kato, นายช่าง และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับพี่น้องทุกท่าน   พี่นายช่างครับ มีเรื่องถามนิดนึงครับ เรื่องใบแจ้งหนี้บัตรเครดิต คือว่ามันของเดือนก่อน มันต้องส่งให้ก่อนวันครบกำหนดจ่ายใช่มั้ยครับ แต่มันดันส่งมาช้า ล่อไปวันที่7ของเดือนใหม่  ผมเลยสงสัย มันช้าที่บริษัทบัตรหรือช้าที่ไปรษณีย์กันแน่  นี่ครั้งที่2แล้ว พอเราไปจ่ายช้า เราก็โดนปรับ เสียประวัติด้วย หรือมันเป็นกลวิธีใหม่ ที่ทำให้ลูกค้าจ่ายช้า บริษัทจะได้ค่าปรับ สมมุติลูกค้าซักแสนคน คนละ300ร้อย  300x100,000=30,000,000 บาท    แบร่

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #30685 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:07:50 AM »

Glock_pk, y_kato, นายช่าง และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ครับพี่น้องทุกท่าน   พี่นายช่างครับ มีเรื่องถามนิดนึงครับ เรื่องใบแจ้งหนี้บัตรเครดิต คือว่ามันของเดือนก่อน มันต้องส่งให้ก่อนวันครบกำหนดจ่ายใช่มั้ยครับ แต่มันดันส่งมาช้า ล่อไปวันที่7ของเดือนใหม่  ผมเลยสงสัย มันช้าที่บริษัทบัตรหรือช้าที่ไปรษณีย์กันแน่  นี่ครั้งที่2แล้ว พอเราไปจ่ายช้า เราก็โดนปรับ เสียประวัติด้วย หรือมันเป็นกลวิธีใหม่ ที่ทำให้ลูกค้าจ่ายช้า บริษัทจะได้ค่าปรับ สมมุติลูกค้าซักแสนคน คนละ300ร้อย  300x100,000=30,000,000 บาท    แบร่

ลองดูประทับตราวันที่หน้าซองดูก่อนนะครับ....ว่าไปรษณีย์เขาประทับตรารับวันที่เท่าไหร่..

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30686 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:15:18 AM »

ไหว้ครับพี่น้องทุกท่าน   พี่นายช่างครับ มีเรื่องถามนิดนึงครับ เรื่องใบแจ้งหนี้บัตรเครดิต คือว่ามันของเดือนก่อน มันต้องส่งให้ก่อนวันครบกำหนดจ่ายใช่มั้ยครับ แต่มันดันส่งมาช้า ล่อไปวันที่7ของเดือนใหม่  ผมเลยสงสัย มันช้าที่บริษัทบัตรหรือช้าที่ไปรษณีย์กันแน่  นี่ครั้งที่2แล้ว พอเราไปจ่ายช้า เราก็โดนปรับ เสียประวัติด้วย หรือมันเป็นกลวิธีใหม่ ที่ทำให้ลูกค้าจ่ายช้า บริษัทจะได้ค่าปรับ สมมุติลูกค้าซักแสนคน คนละ300ร้อย  300x100,000=30,000,000 บาท    แบร่

ลองดูประทับตราวันที่หน้าซองดูก่อนนะครับ....ว่าไปรษณีย์เขาประทับตรารับวันที่เท่าไหร่..

ไม่มีตราไปรษณีย์ครับพี่ตุ้ม ลองดูนะครับ ของKTCครับ เป็นครั้งที่2แล้วของบริษัทนี้ ผมว่ามันแปลกๆ ถ้ามันจงใจ ก็เป็นเงินไม่ใช่น้อยเลยนะครับ  อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30687 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:20:38 AM »

ยังไม่ได้ไปทีครับพี่ชัช... Cheesy
ปล่อยให้หมอเข้มล่วงหน้าไปก่อน...แล้วค่อยไปเจอกันที่เชียงใหม่วันอาทิตย์

ผมรับถ่ายทอดข้อความของหมอเข้มมาบอกต่อนายวิลสันให้น่ะครับ..

เดินทางวันเสาร์เช้าครับ... Grin
อิ อิ อีกสองวันแล้ว... Cheesy

เข้าใจแล้วครับพี่  ตามอ่านไม่ค่อยทันเลยนึกว่าพี่ตุ้มออกไปแล้ว  งวดนี้ลาได้กี่วันครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30688 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:23:19 AM »

ผมก็ใช้ KTC เหมือนกัน  ปีหน้าว่าจะเลิกใช้บัตรเครดิตแล้วครับ  จะซื้ออะไรให้ ผบ. เป็นเอทีเอ็มประจำตัว สดวกกว่า  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #30689 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2007, 11:24:35 AM »

ไม่มีตราไปรษณีย์ครับพี่ตุ้ม ลองดูนะครับ ของKTCครับ เป็นครั้งที่2แล้วของบริษัทนี้ ผมว่ามันแปลกๆ ถ้ามันจงใจ ก็เป็นเงินไม่ใช่น้อยเลยนะครับ  อ๋อย

เออ....จริงแฮะ...ไม่มีประทับตราไปรษณีย์จริง ๆ ด้วยแหละ..
ผมก็มี KTC ด้วยเหมือนกัน แต่ยังไม่เคยเจอแบบน้องเบิ้มที..
มีแต่เฉียด ๆ ใกล้ ๆ ... ประมาณสิบวันจึงถึงวันจ่าย....

เคยเจอแต่ของ TOT ส่งบิลมาที่บ้านถึงวันกำหนดเสียตังค์พอดี..
ไปโวยตรงเคาน์เตอร์จ่ายเงิน...ตอนหลังก็ค่อยยังชั่ว แต่ยังเฉียด ๆ อยู่ดี..
ประมาณไม่เกินหนึ่งอาทิตย์ถึงกำหนด.....ดูมันทำ...

หน้า: 1 ... 2043 2044 2045 [2046] 2047 2048 2049 ... 35779
  พิมพ์