เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:37:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2128 2129 2130 [2131] 2132 2133 2134 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25520465 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31950 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 10:03:54 PM »

คริๆตอนนี้ค่าน้ำมันไม่คิดแล้วครับลุงชัช ถ้าคิดมาก ก็ไม่ได้ไป
ลุงยังขาดปาย ถ้าผมบอกว่า(คิดส่วนตัว) ธรรมชาติที่ปายเริ่มหายากแล้วครับ มีแต่ปรุงแต่ง เกือบทั้งหมด

จริงๆแล้วทางเหนือ หลายคำแนะนำ หลายคำบอกให้ไปช่วงปลายฝน จะสวยงามที่สุด และอุดมสมบูรณ์ ไปช่วงธันวาหรือหลังจากนี้ ผมเปรียบว่าเหมือนไปเที่ยวตอนดึกแหละครับ ช้ำหมดแล้ว (คริๆ)

ออกเดินทางสบายๆครับ ไปแวะที่สุราษำร์ฯ เติมพลังคน และชำระแค้นที่นี่ มันมีสาเหตุจาก

รูปปายษณียบัตรอันนี้แหละ แค้นหนักหนา

ผลงานพ่อใอ้โมจิ ครับ ด้วยความแค้นที่ไปเที่ยว ไปเยี่ยวใส่มาซ๊ะก่อนเรา เลยแวะเยี่ยวใส่ผลงานการออกแบบและการสร้าง เสียเลย อืม...เอาให้หายแค้น

ปล.ยังมีการแก้แค้นภาคสองต่ออีกครับ ตอนต่อไป

ปล.ของปล.คาดว่า เรื่องราวส่วนตัวของผม และของลุงตุ้ม จะไปกันได้เรื่อยๆกับทุกเรื่องราวของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นๆ น๊ะครับ

เรื่องน้ำมันและค่าใช้จ่าย เดี๋ยวค่อยคิดครับ ลุงชัช และท่านที่สงสัย เพราะตอนนี้เติมเต็มไปจากหาดใหญ่ ยังไม่หมดเลยครับ เรื่องซดไม่ต้องถามครับ กับเครื่อง V6 3000CC แต่ก็แลกกับความมันในการกดคันเร่ง และการปีนป่ายครับ ซึ่งรถได้รับการออกแบบมา เพื่อใช้งานในลักษณะ ที่ไปอยู่แล้วครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31951 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 10:14:11 PM »

ขับรถกันเก่งจัง   เยี่ยม Cheesy

พี่ชอบไปเที่ยวแบบนี้ครับเบิ้ม มันอิสระดี ไปก็ไป หยุดก็หยุด จะหยุดที่ใหนหละ นานเท่าที่พอใจ ไปเมื่ออยากไป แต่ก็ต้องแลกมากับอีกหลายๆอย่างเช่น

อดทน ประหยัด หลายๆเรื่องหลายอย่าง เพื่อเก็บเงินส่วนหนึ่งเอาใว้เที่ยว

ทำงานอย่างอดทน และมากมาย ตัวพี่ทำงานแบบไม่มีวันหยุดทั้งปี เพราะที่ทำงานพี่มันหยุดไม่พร้อมกัน ที่หนึ่งหยุดวันศุกร์ ที่หนึ่งหยุดวันอาทิตย์ ฉะนั้นตัวพี่สองคนจะไม่มีวันหยุด ในการทำงานจริงๆ จะสรุปสิ้นปีเลยทีเดียว เพราะคาดได้แล้วว่า ผลงานจะเป็นอย่างไร จะทิ้งทุกอย่างใว้เบื้องหลัง ให้น้องๆที่ช่วยทำงานดูแลกันเอง จึงได้มีโอกาศไปแบบที่ไปมา

แต่ก็ยังมีไปทำงานด้วย เพราะที่ไปนี้ ต้องไปประชุมบริษัทก่อน สองวัน ลุงตุ้มตามขึ้นไป วันที่15 ครับ และ16เช้าเราก็ออกจากกรุงเทพฯกัน แต่ก็ไปคนละจุดกัน ไปเจอกันข้างหน้า ที่ใหน แล้วจะบอกอีกที่ครับ อิๆ

เบิ้มเองก็เก่งใช่ย่อยครับ ด้วยวัยแค่นี้ ยังสร้างหนี้ได้มากมาย พี่ขนาดนั้น ยังพอเริ่มตั้งหลักได้เลย เอาใจช่วย ยังหนุ่มแน่น อนาคตอีกยาวไกล พี่จะมอบคาถาให้ ลองท่องทุกวัน ได้ผลอย่างไร รายงานด้วยแล้วกัน

"หาให้มาก จ่ายให้น้อย เก็บเยอะๆ อย่าก่อหนี้ที่ไม่เกิดรายได้"

ปล.ท่องแล้วปฏิบัติด้วยครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #31952 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 10:32:20 PM »

พักดื่มกาแฟกันก่อนครับ วิ่งมาเกือบๆ 500โลแล้ว อิๆ
URL=http://imageshack.us][/URL]
แวะเติมพลังคน และพลังรถ ที่ชุมพรครับ รถผมถังจุ 61 ลิตร วิ่งได้ระยะทางราบ ก็ประมาณนี้ครับ ผมชอบแวะร้านกาแฟสวยๆ เพื่อกินกาแฟน๊ะครับ เพราะเป็นคนที่ชอบกาแฟ แบบที่ชงผ่านใอน้ำร้อน ที่เขาขึ้นป้ายว่า "กาแฟสด"แหละครับ เหตุผลหลักคือ

1.กินกาแฟ

2.เพื่อชมความงามของร้านกาแฟ

2.ชมคนชงกาแฟ (ของแถม เพราะบางที่ก็ไม่ได้คัดสรรค์คนชง อันนี้ผมจะขาดจุดประสงค์ข้อนี้ไป)

มองๆดู เห็นคิด หากท่านใดสนใจธุรกิจนี้ ก็น่าจะมีลู่ทางครับ เพราะเดี๋ยวนี้ ร้านกาแฟ มีเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ลองสอบดูธุรกิจส่วนนี้ มีมูลค่าการตลาดสูงไม่ใช่เล่นครับ หากมีที่ทาง หรือช่องทางดีๆ ทำเงินได้ดีครับ เพราะกาแฟ มันก็เป็นยาเสพติดที่ถูกกฎหมายอย่างหนึ่ง ปีหนึ่งๆผมจ่ายค่ากาแฟ ก็หลายบาทอยู่ ปีหนึ่งๆ เอาคนไทยนี้แหละไมต้องมาก กินกาแฟปีละเท่าไหร่ต่อคน เยอะครับเยอะ สมมุติว่า มีร้านทำเลดีๆ คนชงสวยๆ ร้านเทห์ๆ

ขายแก้วละ40 สิบแก้ว 400 ร้อยแก้วสี่พัน อื่นๆที่ประกอบอีก อิๆ ผมก็พาไปได้ แค่เจอร้านกาแฟหน่อยเดียว

ของฝาก สำหรับท่านที่ชอบครับ แต่ป้ายน่าหมั่นใส้จัง คริๆ

゙❤นุ้งจอย™
สิ่งที่เป็นแต่ไม่ใช่สิ่งที่เห็น
Full Member

คะแนน 67

ปากหนักแต่รักจริง

« ตอบ #31953 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 10:33:44 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะพี่ๆ ด้ามขวาน จอยมา บอกว่า HAPPY NEW YEAR 2008 ขอให้พี่ๆมีความสุขมากๆ
มีร่างกายแข็งแรงนะจ๊ะ คิดหวังสิ่งใดขอให้สมหวังๆ สาธุ จ้าๆ

สิ่งที่เห็นกับสิ่งที่เป็นมันต่างกัน
Do what you want to do, With what all have, Where you are.
แปลว่า..จงทำในสิ่งที่ใจคุณอยากจะทำด้วยกำลังใจทั้งหมดที่คุณมีภายใต้ขอบเขตที่เป็นสิทธิ์ิของคุณ
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #31954 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 11:04:07 PM »

โหล ๆ ๆ พี่หรอยอยู่ป่าวครับ หงส์ ฟาดแข้ง กับทีมเหลี่ยม แล้วครับ อย่าลืมเชียร์หงส์นะครับ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31955 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 11:49:07 PM »

ขับรถกันเก่งจัง   เยี่ยม Cheesy

พี่ชอบไปเที่ยวแบบนี้ครับเบิ้ม มันอิสระดี ไปก็ไป หยุดก็หยุด จะหยุดที่ใหนหละ นานเท่าที่พอใจ ไปเมื่ออยากไป แต่ก็ต้องแลกมากับอีกหลายๆอย่างเช่น

อดทน ประหยัด หลายๆเรื่องหลายอย่าง เพื่อเก็บเงินส่วนหนึ่งเอาใว้เที่ยว

ทำงานอย่างอดทน และมากมาย ตัวพี่ทำงานแบบไม่มีวันหยุดทั้งปี เพราะที่ทำงานพี่มันหยุดไม่พร้อมกัน ที่หนึ่งหยุดวันศุกร์ ที่หนึ่งหยุดวันอาทิตย์ ฉะนั้นตัวพี่สองคนจะไม่มีวันหยุด ในการทำงานจริงๆ จะสรุปสิ้นปีเลยทีเดียว เพราะคาดได้แล้วว่า ผลงานจะเป็นอย่างไร จะทิ้งทุกอย่างใว้เบื้องหลัง ให้น้องๆที่ช่วยทำงานดูแลกันเอง จึงได้มีโอกาศไปแบบที่ไปมา

แต่ก็ยังมีไปทำงานด้วย เพราะที่ไปนี้ ต้องไปประชุมบริษัทก่อน สองวัน ลุงตุ้มตามขึ้นไป วันที่15 ครับ และ16เช้าเราก็ออกจากกรุงเทพฯกัน แต่ก็ไปคนละจุดกัน ไปเจอกันข้างหน้า ที่ใหน แล้วจะบอกอีกที่ครับ อิๆ

เบิ้มเองก็เก่งใช่ย่อยครับ ด้วยวัยแค่นี้ ยังสร้างหนี้ได้มากมาย พี่ขนาดนั้น ยังพอเริ่มตั้งหลักได้เลย เอาใจช่วย ยังหนุ่มแน่น อนาคตอีกยาวไกล พี่จะมอบคาถาให้ ลองท่องทุกวัน ได้ผลอย่างไร รายงานด้วยแล้วกัน

"หาให้มาก จ่ายให้น้อย เก็บเยอะๆ อย่าก่อหนี้ที่ไม่เกิดรายได้"

ปล.ท่องแล้วปฏิบัติด้วยครับ คริๆ

รอชมต่อครับ งานนี้ยาวมาก อิอิ Grin ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับพี่เข้ม ฟังที่ไรก็รู้สึกดีครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31956 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 11:52:15 PM »

รายงานพี่เบญและพี่นุช พร้อมคุณพ่อและคุณแม่ ถึงภูเก็ตพักผ่อนแล้วครับ ครอบครัวน่ารักครับ พาพ่อแม่เที่ยว   เยี่ยม Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #31957 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2007, 11:58:54 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ... ทีแรกว่าจะไปถอน แต่ต้องเชียร์หงส์ เลยกลับไปเมาที่บ้านดีกว่า ...  ยิ้มีเลศนัย

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หนอนราตรี(ไหม)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

ปืนเป็นรอย ดีกว่าตัวเป็นรู

« ตอบ #31958 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 12:25:52 AM »

สวัสดีคะพี่ ๆ
ตามประสาคนเฝ้าบ้านครับผม
วันนี้ไม่ว่าบอร์ดไหน ๆ ก็เงียบครับ
เฮ้อออออ
เอ๊า สุขสัต์ปีใหม่นะคร้าบบบ
 ยิ้มีเลศนัย
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #31959 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 12:33:37 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับ น้องหนอนครับ  Cheesy  ป๋าฮิมหายไปไหนน๊า...ปกติมาดึกๆ  Cheesy

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #31960 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 02:34:19 AM »

HAPPY NEW YEAR 2008
                                ไหว้สุขขี สุขขัง สุขคารัง เสร็จคารู
   ท่านใดมีทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านใดมีสุขขอให้สุขยิ่ง ๆ ขึ้นไป สาธุ ไหว้

พรปีใหม่มอบให้พี่น้องชาวด้ามขวานทุกท่าน จากทีมงานแคมฟร็อค กันไทยแลนด์ 
                                                                                         นายต้นงิ้ว (ดา)

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #31961 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 02:37:04 AM »

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ขำก๊าก

ระหว่างรอรูปพี่เข้ม มีรูปจากเมื่อคืนมาให้ดูเล่น ๆ ก่อน หนึ่งรูป..
ใครหว่า...อยู่เ้บื้องหลัง  คิก คิก

[/quote]

พี่โจ้เปลี่ยแนวเป็นพวกแอบ หรือว่าเปลี่ยนไปชอบด้านหลังอะครับ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #31962 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 03:44:01 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับ น้องหนอนครับ  Cheesy  ป๋าฮิมหายไปไหนน๊า...ปกติมาดึกๆ  Cheesy

สวัสดีปีใหม่เช่นกันครับ เพิ่งกลับมา หลังจากไปฉลองปีใหม่มา 36 ชั่วโมง ออกจากงานพี่อ๊อฟ กลับถึงบ้าน 03.05 งานนี้สนุกสนานมากครับ มีแต่เด็กนอก แต่พูดไทยได้ คนไหหลำครับ อยู่เมืองไทยมา 3 ปี เป็นสาวช่างเสริมสวย อาทิตย์หน้านี้ต้องกลับเมืองจีนแล้วครับ พี่อ๊อฟเราบอกว่าจีบมาปีกว่าวันนี้เพิ่งได้สัมผัสแขน เราก็ยังแฮงค์มาจากสนาม ล่อเอาตีสี่กว่าจะนอน โจ้ไม่รู้คว้าเด็กมาจากไหนมาเยาะเย้ย แต่ได้ข่าวว่าว่านไป 1500 ตอนหลัง เป็นไงไม่รู้ มึนครับ พี่แป้วก็นั่งเข้าฌาณอีกตามเคย เพราะที่สนามก็ถอน 100 ไปเปอร์ งานอ๊อฟ ก็ VAT 69 ผมไปได้หน่อยเลยต้องล่อยินโทนิคผสมมะนาวไปหลาย ขวดฝีมือผสมเจ้าพ่อสะเต็ก ในสวน วันนี้เลยไม่ค้าง กลับบ้านมานอนพักผ่อนดีกว่า แล้วคืนนี้ค่อยไปเค้าท์ดาวน์ ต่ออีกคืน งานราษฎร์งานหลวงเต็มไปหมด  ราตรีสวัสดิ์ครับ อึ๊ก........
 Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2007, 10:49:37 AM โดย Padang » บันทึกการเข้า

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #31963 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 08:22:02 AM »

ถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว(ตั้งแต่หัวรุ่ง)....มารายฮานตัวก๊าบ อ๋อย  อ๋อย

นั่งลากพี่โสภณกับพี่ตุ้มตีสามตีสี่(จำไม่ค่อยได้) พึ่งฟื้น  บู่........... Grin Grin

ตีสี่ครึ่งว้อย......ง่วงอิ๊บ... อ๋อย
ยังมีอ้อนวอนให้สงสารอีก...

"พี่ตุ้มจะปล่อยให้น้องโจ้นั่งคนเดียวเหรอ..."

ดีที่ระฆังหมดยกดังซะก่อน...... บู่

สวัสดีครับ......ยังโชคดีกว่าเรา....ลูกบ่าวไม่ยอมเปิดประตูให้ต้องนอนในรถ
ที่หน้าบ้านจนถึงตี 5 ทั้ง 3 คนเบียดเสียดกัน.......แต่ก็มันส์ดีเหมือนนอนในเตนท์
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #31964 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2007, 08:36:40 AM »

โหล ๆ ๆ พี่หรอยอยู่ป่าวครับ หงส์ ฟาดแข้ง กับทีมเหลี่ยม แล้วครับ อย่าลืมเชียร์หงส์นะครับ ...  เยี่ยม

สวัสดีครับคุณแพะ......แหรกคืนก็ไปเชียร์หงส์อยู่ครับ.....นั่งแถวบ้านกะหลานอีกคน....ม่วนหลาย
ลุ้นกันมันส์หยด กะเหงื่อตก
หน้า: 1 ... 2128 2129 2130 [2131] 2132 2133 2134 ... 35779
  พิมพ์