เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:30:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2146 2147 2148 [2149] 2150 2151 2152 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25510514 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #32220 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 10:47:06 PM »

นั่งรอ   นอนรอ ....  สงสัยน้าเข้มหมดรูปแล้ว.. Cheesy

หน้าที่ผมต้องมาสานต่อ ตามคำสั่งของน้าเข้ม... Wink

จากที่ได้ทิ้งท้ายไว้ตอนเจอกันที่เขาขุนตาล .....

หลังจากที่พยายามกวดรถยิกผม  จนได้เสียค่าใบผ่านทางไปหนึ่งร้อยบาท.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
(ทั้ง ๆ ที่ข้างทางเขาเตือนแล้วว่าระวังปืนใหญ่.....  อิ   อิ  จริง ๆ แล้วเป็นซุ้มขายเครื่องปั้น
ที่มี ปืนใหญ่อันเบ้ิอเริ่มเทิ่ม ตั้งตระหง่านเป็นสัญลักษณ์ ) ไม่รู้ว่าจะเกิดเหตุขึ้นเลยไม่ได้แวะ
ถ่ายรูปปืนใหญ่เก็บไว้.... Tongue

และแล้วมาทันกันจนได้....ก่อนเข้าลำพูน....
น้าต้อยบอกให้ไปรอที่กฤษดาดอย....

(ตัวยุ่งที่สุดของน้าเข้ม)

เอาล่ะฟะ คนกรุงเข้าเมืองกระเหรียง...ตาแตกกันทั้งสองคน...
โทรถามใคร ๆ ก็ไม่ได้ความชัดเจนนัก.... ถามจากน้ารัตน์
ในฐานะคนที่เคยเที่ยวมาก่อนไม่นาน.....อ้าว...ไม่รู้เหมือนกัน
โบ้ยไปให้เพื่อนบอกทางให้ (คุณ NEO1) แกก็บอกให้ไปทางสะเมิง
อ่ะ อ่ะ ... แล้ว สะเมิงมันไปทางไหนกันล่ะ......
บางเสียงก็บอก ไปทางไนท์ซาฟารี....ว้า...ไม่เคยไปว้อย... Sad
นั่งปรึกษากันครึ่งชั่วโมงกว่า ๆ
สุดท้ายสรุปไม่ได้....ก็เลยตั้งพิกัดที่ GPS แล้ววิ่งตามไป...ก็พากันเข้าเมืองเข้าถนนไปตามเรื่องอย่างที่
น้าเข้มว่าไว้นั่นแหละ ตรงที่เข้าไปมีต้นยางสองข้างทางเต็มหมดนั่นแหละครับ...

นี่ดูซะก่อน หาทางกันอย่างนี้ ทั้งแผนที่   ทั้ง GPS   ทั้งแว่นขยาย   ทั้งบุหรี่(เกียวไรกัน)  Grin

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32221 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 10:51:10 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่ตุ้ม พลาดโอกาสที่จะได้เจอพี่ด้วยเจอแต่น้าเข้มท่านเดียว ขอตามพี่ไปเที่ยวด้วยคนนะครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32222 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:05:51 PM »

มืดก็จะมืดแล้ว....ที่หมายก็ยังไปไม่ถูก.... Embarrassed

หลังจากวิ่งผ่าเข้ากลางเมืองแล้วเพื่อความแน่ใจก็จอดรถสอบถามผู้คนแถวนั้นไปเรื่อยๆ
ไปวนหลงอยู่หนึ่งรอบพอเป็นกระษัย(เพื่อไม่ให้ผิด concept น่ะ.....อิ  อิ  )
มาถึงจนได้.....ว้าว...ไม่ใช่ย่อยนะเนี่ย....

บรรยากาศหน้าประตูตกแต่งไว้สวยงามมาก..อากาศก็ค่อนข้างเย็น....(มียุงเป็นเพื่อนนิดหน่อยด้วย)
น้าต้อยบอกให้รอก่อนกำลังเก็บของออกจากสนามยิงปืน(ส่วนตัว) แล้วจะไปเจอกัน....

แหง่ก ๆ......เกือบชั่วโมงจากโพล้เพล้...จนฟ้ามืดสนิท....

และแล้วเสียงโทรศัพท์ของน้าเข้มก็ดังขึ้น...
ไ้ด้รับแจ้งจากน้าต้อยขอเปลี่ยนที่....เป็นที่  บ้านกลางดอย ซึ่งอยู่ถัดไปอีกหน่อยนึง
เอ้าไป ก็ไป

มาแล้ว...ล่วงหน้ามาก่อนสองคน น้องเอ๋ น้องป๋อง...มาเจอกันก่อนแล้วรอกันสักพัก
น้าต้อย น้าน้อง ก็ตามมาสมทบ ขนของลงจากรถกันนัวเนีย...
(อุปกรณ์ของทีมเหนือเพียบครับ ทั้งขาตั้งยิงเป้าบิน ฯลฯ สุดท้ายเตาย่าง  Huh  ก็มี )

(ว้า...รูปตอนแรกเจออยู่ผมโหลดเก็บไว้ในคอมน้าเข้มอ่ะ ไม่ได้ดูดกลับมาที...)อ่ะ      ขอข้ามไปก่อนละกัน...

น้าต้อยออกมาต้อนรับ ขับสู้...(เอาให้แน่ซักอย่างสิ)
หลังจากกำชับพนักงานแกมขู่เรียบร้อยแล้วก็นำพาเราเข้าไปนั่งในร้าน ด้านในรีสอร์ทอีกที....

บริเวณทางเดินก่อนเข้าถึงตัวร้าน....น่านั่งจิบเบียร์เย็น ๆ ยิ่งนัก

มาถึงก็เข้าประจำที่...นั่งยิ้มกะเรี่ยกะราด กันไปพลาง ๆ ก่อน... Tongue

มาแว้ว......อาหารแนะนำ อร่อยสุดยอดจากน้าต้อยและทีมงาน... น้ำลายหก
น้ำพริกหนุ่มพร้อมเครื่องเคียงมีใส้อั่วพร้อมมาด้วย...ผัดเห็ดไรไม่รู้ขาว ๆ หอม ๆ หวาน ๆ
อื่น ๆ อีก..... น้ำลายหก

ไม่รอช้า.... น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก โซ้ย พลาง ดื่มพลาง... น้ำลายหก

มาเพิ่มอีก ทับทิมนึ่งมะนาวรสชาดกลมกล่อม ไม่จี๊ดจ๊าด... น้ำลายหก

น้องเอ๋ใช้โทรศัพท์คุย....น้าเข้มใช้ปากเปล่าคุย ไม่ต้องใช้เครื่องโทร...
สองคน...คุยกันโขมงโฉงเฉง.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2008, 11:24:04 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32223 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:08:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่ตุ้ม พลาดโอกาสที่จะได้เจอพี่ด้วยเจอแต่น้าเข้มท่านเดียว ขอตามพี่ไปเที่ยวด้วยคนนะครับ

สวัสดีครับพี่...(ขอเรียกพี่ก่อนนะครับ)...
เสียดายจังไม่ได้เจอกัน...แต่ก็พี่เข้มพูดถึง คอยเล่าพฤติกรรม ให้ฟังอยู่เรื่อย ๆ แหละครับ...
มีอยู่อันนึงว่า    ถ้าเจอพร้อมกันสามคน  สงสัยเหล้าสองขวดไม่พอ.....อิ  อิ..

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #32224 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:10:45 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้อง ปีนี้ต้องดีแน่ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ...  Wink

สบายดี .......

ปล.- พี่ตุ้มครับขอไปเมาก่อน พรุ่งนี้มาดูต่อ เมื่อคืนว่าจะกลับไปเมาที่บ้านเจอวัยรุ่นโทรมาดักซะก่อน วันนี้ขอไปเมาที่บ้านครับ ..  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32225 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:41:30 PM »

น้าน้องมาดเข้มแต่พูดเนิบ ๆ ....กับขวัญใจ.. หลงรัก

และ...อื๋อ....นี่แก้วเหล้าใครมาตั้งอยู่กลางโต๊ะ...   Huh
เป็นของที่ทีมเหนือรินให้น้องหมินอ่ะ....  Embarrassed
ทำเอาเงียบกันไปพักนึง   Cry  ... น้าต้อยนำ ชนแก้วร่วมกันกับน้องหมิน..
ซึ่งที่ไหน ที่ไหน น้องหมินก็ยังอยู่ในใจของสมาชิกทั่วประเทศตลอดเวลา...
ทางทีมเหนือก็ได้เล่ากับประสพการณ์อดีตที่เคยได้เจอะเจอกันกับน้องหมินให้ฟัง......

สักพักน้าต้อยเดินไปที่เคาน์เตอร์พร้อมตามผมออกไปด้วย...
นี่....ผมมีอะไรจะให้ดู.............น้าต้อยบอก
ไหน ๆ .....อะไรอ่ะ....

ดูให้ดีซิ นั่นไงวางอยู่นั่นไง.... Shocked

นี่ไง....มันคืองูดองเหล้า หรือ เหล้าดองงู ไม่รู้อันไหนแน่... Shocked
พร้อมกับนำมาเทียบกับหน้าของตัวเอง.....ไง เหมือนกันไหม..(แ่ต่ไม่มีสองแฉกนะ) Tongue

แต่จริง ๆ แล้วมันต้องอยู่บนหัวนี่....คิก คิก.. Cheesy

พอกรึ่ม ๆ กันได้ทีี่กันแล้ว ก็ตามธรรมเนียม แต่เป็นไฟท์บังคับ คนละอย่างน้อยหนึ่งเพลง... Grin
นักดนตรีท่านนี้ขอบอกซักหน่อยนึง....ยอดเยี่ยมมาก เยี่ยม
ทั้งเล่น ทั้งร้องได้ทุกแนว เพลงใหม่ เพลงเก่า เพลงแก๊แก่...ไทย สากล ได้หมด...
ไม่ใช่ได้แบบธรรมดา ได้แบบชั้นยอดด้วย....
Entertain กับแขกได้ดี...มีมุกฮาตลอด.......ประทับใจมาก... เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2008, 11:46:57 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32226 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:48:01 PM »

สวัสดีครับพี่...(ขอเรียกพี่ก่อนนะครับ)...
เสียดายจังไม่ได้เจอกัน...แต่ก็พี่เข้มพูดถึง คอยเล่าพฤติกรรม ให้ฟังอยู่เรื่อย ๆ แหละครับ...
มีอยู่อันนึงว่า    ถ้าเจอพร้อมกันสามคน  สงสัยเหล้าสองขวดไม่พอ.....อิ  อิ..

แหงะ...น้าเข้มขายหมดแย้ว แล้วจะขายอะไรได้อีกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32227 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 11:53:49 PM »

แหงะ...น้าเข้มขายหมดแย้ว แล้วจะขายอะไรได้อีกครับ คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

.....หน้า ครับ หน้า....คิก ๆ ... Grin
แต่ยังไงก็อย่าพึ่งขายนะครับ.....เอาไว้หมดหนทางจริง ๆ แล้วจึงค่อยขายครับ  Cheesy

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32228 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 12:00:36 AM »

.....หน้า ครับ หน้า....คิก ๆ ... Grin
แต่ยังไงก็อย่าพึ่งขายนะครับ.....เอาไว้หมดหนทางจริง ๆ แล้วจึงค่อยขายครับ  Cheesy

คงจะขายออกนะหน้าน่ะ แก่ ก็แก่ เขื่อนหน้าก็ไม่มี   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32229 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 12:26:24 AM »

น้าต้อยตามขึ้นไปเขย่าลูกคอเป็นคนต่อไป....
และก็ทยอยไปกันทีละคน(ขึ้นเวทีร้องเพลงนะครับ ไม่ใช่อย่างอื่น)
ทำไมเสียงแต่ละคนดีอย่างนี้....หรือเพราะว่าบรรยากาศมันให้
ก็เลยเสียงดี...

ยกเว้นผมคนเดียว ที่ต้องลุ้นกันทั้งนักดนตรีและน้องเอ๋ก็ขึ้นมาร่วมเข็นผมด้วย... Tongue

น้องตาล หว๊านหวาน ขวัญใจน้องเอ๋....โชว์เสียงระดับมืออาชีพ...

ดูอาการของน้าเข้มสิครับ ว่าสนุกสนานเพียงไหน...(นักดนตรี เล่น ร้องให้ฟัง)
แต่จริง ๆ น้าเข้มก็น่าสนุกแหละครับ เพราะ ผบ.และตัวยุ่งเข้านอนที่ห้องแล้ว
เปรียบเสมือนว่าตัวเอง  "โสดเฟ้ย" ขำก๊าก

กินเหล้า  เมา  ร้อง (เพลง) กันอย่างเมามัน ไม่ต้องเกรงใจใครในร้าน.... Grin
เพราะว่ามีแต่เราโต๊ะเดียว... Grin

เมื่อสมควรแก่เวลา (พนักงานเขาจะกลับบ้านนอนแล้ว...เที่ยงคืนแล้ว....)
ทีมเหนือก็ยกโขยงพามาส่งถึงห้องกันเลยทีเดียว....ทำท่าจะไม่ยอมกลับกันง่าย ๆ ซะอีก

แต่...จุด จุด จุด  ...ไม่เคยปราณีใคร.... เยาะเย้ย
เกือบชั่วโมงหลังจากเที่ยงคืนที่หน้าห้องพัก
อ๊ากซ์ซ์ ใครมาตาม.... ตกใจ

น้องตาลครับ โผล่มายังไงไม่ทราบ มาตามน้องเอ๋...แต่ไม่ได้มาดึงหูนะ
เพราะว่าบ้านอยู่ใกลครับ (แม่โจ้) ต้องขับรถไปอีกเจ็ดสิบโลแน่ะ..

จะกลับหรือไม่กลับ... Cheesy กลับได้แล้วววว...

น้องเอ๋ และทีมงานก็เลยต้องปลีกตัวพากันกลับ..(หงอย  Undecided)
แต่น้องเอ๋...ทำเป็นทิ้งท้ายว่าวันต่อไปจะไปที่ไหนจะตามไปด้วย
ปรากฏว่า ตาเอ๋เบี้ยวครับ....(จริง ๆ ติดภาระกิจน่ะครับ)

งานนี้ต้องขอบคุณน้าต้อยและทีมงานทุกท่านที่ดูแล เป็นกันเองกับพวกผมเป็นอย่างดียิ่ง
ทั้งอาหาร ที่พัก(ทั้ง ๆ ที่จริง ห้องจะไม่มีว่างแล้ว  แต่น้าต้อยก็ลำบากพยายามไปเฟ้นหามาให้จนได้)
โดยมิขาดตกบกพร่องแต่อย่างใด...ทำความซาบซึ้งให้กับพวกผมเป็นอย่างมาก.. ไหว้

แล้วคืนถัดมาอีกคืน....
น้าต้อยก็เป็นคนจัดการเรื่องที่พัก และเรื่องอาหารให้อีกแห่งนึง.. Wink
ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ.... ไหว้

ในขณะที่รับประทานอาหารที่โต๊ะอาหาร (ร้าน ข้าวเม่า ข้าวเจ้า อ.หางดง คืนที่ 2)
น้าต้อยได้เปรย ๆ ไว้ว่า อยากจะเจอน้าเข้มอีกจัง หากวันกลับหาดใหญ่ไม่รีบ
ก็ให้แวะมาี่หางดงอีกครั้งเหอะ....หรือว่าต้องยึดของไว้เป็นประกันก่อนดีหว่า

แต่แล้วในวันรุ่งขึ้นออกเดินทางจากหางดงไป
กำลังขับรถอยู่ พนักงานจากที่พักได้โทรมาบอกผม...
พี่ ๆ ลืมสร้อยพระทิ้งไว้ในห้องหรือปล่าว....
เราก็ดู ๆ กันทั้งสองคน ก็ไม่ได้ลืมนี่หว่า
สงสัยของน้าเข้มแล้ว..เลยโทรไปถามน้าเข้ม ปรากฏว่าลืมทิ้งไว้จริง..
ต้องให้น้าต้อยเก็บดูแลไว้ก่อน แล้วค่อยกลับมาเอาทีหลัง.....เพราะขับรถเลยออกมาใกลแล้ว
ซึ่งน้าเข้มก็ต้องกลับมารับก่อนวันลงใต้จริง ๆ..

นี่ก็เป็นที่มาของฉายาที่น้าเข้มมอบให้"ต้อยวาจาสิทธิ" Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2008, 12:57:20 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32230 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 12:45:15 AM »

ฝากรูปก่อนเข้านอนคืนนี้นะครับ... ฮ๊าววววว...

เป็นห้องพัก  และบริเวณ ในรีสอร์ท บ้านกลางดอยครับผม... Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2008, 12:50:11 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32231 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 12:59:18 AM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก อิจฉา ครับอิจฉาน้าตุ้ม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32232 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 01:00:42 AM »

เข้ามาดูพี่ตุ้มเล่าเหมือนได้ไปด้วย อิอิ  คิก คิก   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32233 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 01:07:12 AM »

น้ำมันทะลุ100เหรียญUSD. ต่อบาเรลแล้ว  ตกใจหน้าซีด

กว่าผมจะได้ไปเที่ยวแบบนี้ จะมีตังค์เติมมันมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32234 เมื่อ: มกราคม 04, 2008, 01:10:26 AM »

น้ำมันทะลุ100เหรียญUSD. ต่อบาเรลแล้ว  ตกใจหน้าซีด

กว่าผมจะได้ไปเที่ยวแบบนี้ จะมีตังค์เติมมันมั้ยเนี่ย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ถ่อมตัวจังเลย คนช่วยใช้ตังค์ไม่มีแล้วยังจะบ่นอีก ถ้ามีคนช่วยใช้จะทำยังไงเนี่ยครับน้าเบิ้มคนโสด คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 2146 2147 2148 [2149] 2150 2151 2152 ... 35779
  พิมพ์