เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:18:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2168 2169 2170 [2171] 2172 2173 2174 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25489776 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32550 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 03:54:25 PM »

สวัสดี และ ยินดีต้อนรับครับพี่หลวงกาหลง....  ผมเคยไปปฎิบัติงานในพื้นที่นราธิวาสอยู่ ๒ ปี ครับ  ว่าง ๆ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ คนกันเองทั้งนั้น.... ว่าแต่พี่หลวงกาหลงดื่มเหล้าหรือเปล่าครับ
น่าเสียดายครับเคยอยู่ไกล้กันแต่ไม่มีโอกาศได้ร่วมวงสุรา...เสียดายจริงๆ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32551 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 03:59:41 PM »

สวัสดีครับพี่ๆชาวด้ามขวาน .ขออาศัยบ้านหลังนี้หาความรู้ด้วยสักคน ไหว้

อยู่นราครับ..เลียบๆมองๆอยู่สักพัก..บ้านหลังไหญ่น้ำใจงามก็เลยมาขออาศัยชายคาด้วยคนครับ

สวัสดีครับ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ.....ผมหรอยอยู่หาดใหญ่ครับ
สวัสดีครับพี่..ผมยินดีมากครับที่พี่ออกมาต้อนรับ..หาดใหญ่อยู่ไม่ไกลไว้ผมจะไปคาราวะพี่ครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #32552 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:00:21 PM »

สวัสดี และ ยินดีต้อนรับครับพี่หลวงกาหลง....  ผมเคยไปปฎิบัติงานในพื้นที่นราธิวาสอยู่ ๒ ปี ครับ  ว่าง ๆ เข้ามาคุยกันบ่อย ๆ นะครับ คนกันเองทั้งนั้น.... ว่าแต่พี่หลวงกาหลงดื่มเหล้าหรือเปล่าครับ

เข้าประเด็นทันที เยาะเย้ย.....มีเหล้าเหลือปีใหม่อยู่ขวดครึ่ง(100ท่อเต็มกับคนเดินฉลากดำ) แต่หาหม้ายกับกับโซดา สนใจหม้าย ยิ้มีเลศนัย

หลังครัวผม....โซดาหนึ่งแพค กับอีกเจ็ดขวด... Cheesy
กระติกน้ำที่เตรียมพร้อมสำหรับใส่น้ำแข็งได้หนึ่งกระสอบ...

กับแกล้มนอนเย็นอยู่ในตู้เย็น..พร้อมปรุง....คิก คิก... Grin

แก้วแถมจาก 100 ท่ออีกหนึ่งโหล รอเหล้ามารินใส่ผสมโซดาน้ำแข็ง...

เสื่อสำหรับไว้นั่งอีกสองผืน...ริมคลองอู่ตะเภาหาดใหญ่... Grin

น้ำลายหก     น้ำลายหก     น้ำลายหก

อย่าลืมพาน้องบุ๋มมาให้ผมด้วย(เดี๋ยวคนอื่นจะสงสัย = Coleman  100 years ตัวถังบุบน่ะ) Grin

สวัสดีครับ...ผมยัง หรอยไปเปอร์   กะ  ช้างออร์ริจินอล อยู่ 2 ขวดครับ.....อิ อิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32553 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:04:05 PM »

หวัดดึย น้าหลวง ......... อยู่ปากใดฤา

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #32554 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:10:11 PM »

สวัสดีครับพี่ๆชาวด้ามขวาน .ขออาศัยบ้านหลังนี้หาความรู้ด้วยสักคน ไหว้

อยู่นราครับ..เลียบๆมองๆอยู่สักพัก..บ้านหลังไหญ่น้ำใจงามก็เลยมาขออาศัยชายคาด้วยคนครับ

สวัสดีครับ....ยินดีที่ได้รู้จักครับ.....ผมหรอยอยู่หาดใหญ่ครับ
สวัสดีครับพี่..ผมยินดีมากครับที่พี่ออกมาต้อนรับ..หาดใหญ่อยู่ไม่ไกลไว้ผมจะไปคาราวะพี่ครับ

ผมจะมาคอยเจอคุณหลวงฯ ด้วยอีกคนนะครับ.... Cheesy     น้ำลายหก ยินดีต้อนรับครับผม  Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32555 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:21:22 PM »

ผมจะมาคอยเจอคุณหลวงฯ ด้วยอีกคนนะครับ.... Cheesy     น้ำลายหก ยินดีต้อนรับครับผม  Cheesy
ขอบคุณครับพี่tum610  หากพี่อยู่หาดไหญ่เช่นพี่หรอยขออนุญาติไห้คนนราได้ร่วมวงสุราสักครั้งครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32556 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:26:54 PM »

ผมจะมาคอยเจอคุณหลวงฯ ด้วยอีกคนนะครับ.... Cheesy     น้ำลายหก ยินดีต้อนรับครับผม  Cheesy
ขอบคุณครับพี่tum610  หากพี่อยู่หาดไหญ่เช่นพี่หรอยขออนุญาติไห้คนนราได้ร่วมวงสุราสักครั้งครับ

ผมตุ้มครับ  อยู่หาดใหญ่.... Cheesy.....พี่หรอยอยู่ที่ไหนผมก็อยู่ที่นั่นครับ...คิก  คิก  Grin
ยินดีอย่างยิ่งครับผม....ถนัดอาหารแบบไหน จะได้พาไปถูกครับ... Cheesy

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #32557 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:34:31 PM »

ผมจะมาคอยเจอคุณหลวงฯ ด้วยอีกคนนะครับ.... Cheesy     น้ำลายหก ยินดีต้อนรับครับผม  Cheesy

ผมตุ้มครับ  อยู่หาดใหญ่.... Cheesy.....พี่หรอยอยู่ที่ไหนผมก็อยู่ที่นั่นครับ...คิก  คิก  Grin
ยินดีอย่างยิ่งครับผม....ถนัดอาหารแบบไหน จะได้พาไปถูกครับ... Cheesy

ผมชอบ อาหารทะเล ... ประเภทปูไต่ครับพี่ตุ้ม แต่ขอต้องฝึกวิชาจากพี่หรอยก่อน ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32558 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:35:57 PM »

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม...ผมทานได้ทุกอย่างครับ..แต่ของที่คาวๆเมียสั่งให้กลับมากินที่บ้านครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32559 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:38:29 PM »

ผมชอบ อาหารทะเล ... ประเภทปูไต่ครับพี่ตุ้ม แต่ขอต้องฝึกวิชาจากพี่หรอยก่อน ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอ ผมก็ไม่ถนัดเรื่องอาหารทะเล แบบ ปู ๆ ซะด้วย รู้จักแต่ปูเผา ปูนึ่ง ปูโน่น ปูนี่..
แต่ปูไต่นี่ต้องกลับไปถามพี่หรอยก่อน  ขำก๊าก  คิก คิก  คิก คิก

คุณหลวงฯ ทานได้ทุกอย่างแน่นา....ไว้เจอกันแล้วจัดให้ครับ.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2008, 04:41:09 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32560 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 04:53:07 PM »

หวัดดึย น้าหลวง ......... อยู่ปากใดฤา

สวัสดีครับลุงปู..ฝากให้ลุงปูดูแลสักคนครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #32561 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 05:07:53 PM »

สวัสดีครับลุงปู..ฝากให้ลุงปูดูแลสักคนครับ

ยินดีรับไว้ในอ้อมอกอันอบอุ่นครับ ...... จุ๊บๆๆ ...... แต่ว่าเรียก พี่ ก็พอวันห่างกันนิโหน่ยเอง ..... อิ อิ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #32562 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 05:10:29 PM »

โอ้ นี่มันไม่ใช่วิชาปูไต่แล้วครับ ... มันเป็นสุดยอดวิชา กรงเล็บกระดูกขาว ที่สูญหาย มานับ 100 ปี ...  ตกใจ

ขนาดลุงปู ที่ว่าแน่ๆ อยู่มานานนับศตวรรษ ยังฝึกได้แค่ มือเดียว ... นี่พี่หรอยเล่นสองมือ นับถือ ๆ ๆ ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เผื่อภาพบนโดนลบ ลงไว้เมื่อปีกว่าๆ  เวลาเปลี่ยนอะไร ๆ ก็เปลี่ยน มีแต่พวกเราที่ไม่เปลี่ยน ไร้สาระเหมือนเดิม บันเทิงลูกเดียว ..  ยิ้มีเลศนัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2008, 07:12:22 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #32563 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 05:17:57 PM »

โอ้ นี่มันไม่ใช่วิชาปูไต่แล้วครับ ... มันเป็นสุดยอดวิชา กรงเล็บกระดูกขาว ที่สูญหาย มานับ 100 ปี ...  ตกใจ

ขนาดลุงปู ที่ว่าแน่ๆ อยู่มานานนับศตวรรษ ยังฝึกได้แค่ มือเดียว ... นี่พี่หรอยเล่นสองมือ นับถือ ๆ ๆ ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เผื่อภาพบนโดนลบ ลงไว้เมื่อปีกว่าๆ  เวลาเปลี่ยนอะไร ๆ ก็เปลี่ยน มีแต่พวกเราที่ไม่เปลี่ยน ไร้สาระเหมือนเดิม บันเทิงลูกเดียว ..  ยิ้มีเลศนัย

(แอบมาแก้ไขภาพให้ครับ...  Grin  ) 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2008, 07:13:09 PM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32564 เมื่อ: มกราคม 07, 2008, 05:22:01 PM »

สวัสดี คุณเบิ้ม พี่ปู
ที่ว่าจะได้ลองสุดสับดาห์นี้สงสัยหมดหวัง.... ปลัดนัดไปเอา ป.๓ พุธหน้า .... Cheesy

โอ้ยโย๋ ..... ไม่ได้ ไม่ได้ ....... ทำงานชักช้าแบบนี้ใครจะไปทนไหว ......... หือ ....... อย่ายอมนะ

ประชดเอาเอกสารคืนให้หมดเลย ........ ดีไม๊

คิก คิก คิก คิก ไม่เป็นไรครับพอทนรอได้....  Grin

ว่าแต่ว่าวันที่ไปภูเก็ตวันนั้นคุณเบิ้มไม่น่าให้ผมลอง คิมเบอร์ เลยยยยย.....  Grin

ตอนนี้ต่อมอยากมันเกิดขึ้นมาแล้ว.....  น้ำลายหก

จองเลยครับพี่เอ๋ ไม่ถึงแสน ยังมีตังค์เหลือไว้ซื้อของแต่ง ซื้อลูกสุน  คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 2168 2169 2170 [2171] 2172 2173 2174 ... 35779
  พิมพ์