เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 05:33:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2195 2196 2197 [2198] 2199 2200 2201 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25519452 ครั้ง)
bigza
เรารักในหลวง......เรารักในหลวง.......เรารักในหลวง....เรารักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 1

เรารักในหลวง....เรารักในหลวง....เรารักในหลวง...

« ตอบ #32955 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:28:14 PM »

ไหว้สวัสดีตอนบ่ายครับผม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #32956 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:29:59 PM »

เป็นไงบิ้ก สบายดีนะ  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #32957 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:36:06 PM »

สวัสดีครับ...สบายดีนะ Cheesy

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #32958 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 04:39:36 PM »

วันนี้พอแค่นี้ครับ ....เลิกงานก่อนเวลาสักหน่อย ...

พี่ที่ ทำงานนัดให้ช่วยไปเอา ลาม่า .22 ของแกไปยิง..

เห็นว่าไม่ได้ยิงมาหลายปี ..... Grin  จะลองซักสองกุป.... Grin

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #32959 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:21:39 PM »

นายช่าง, อาร์ พี จี., tum610 (+ 1 ซ่อนตัว)

หวัดดีน้าโจ้ หวัดดีน้าตุ้ม  หวัดดีไข่นุ้ย (1 ซ่อนตัว)

วันนี้ขยัน..........ยังไม่ปู๊น

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #32960 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:29:58 PM »

โทรศัพท์ใช้ได้ยังครับพี่นายช่าง.... Cheesy

วันเสาร์เรียกไปยังแบบเดิมอยู่ ติดต่อไม่ได้ครับ.. Tongue

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #32961 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:35:11 PM »

โทรศัพท์ใช้ได้ยังครับพี่นายช่าง.... Cheesy

วันเสาร์เรียกไปยังแบบเดิมอยู่ ติดต่อไม่ได้ครับ.. Tongue

ผมว่าเป็นแผนทำโทรศัพท์เสีย มากกว่าครับพี่ตุ้ม ... โดยวิเคราะห์ได้ 2 แนวทาง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

1. กลัวเมียมาก โดยเมียสั่งห้ามเที่ยว กลัวเพื่อนโทรมาแล้วไม่รู้จะอ้างยังไง เลยทำโทรศัพท์พัง ...  ตกใจ

2. โคตรเซียนมากๆ  จากเหตุการณ์ 13 Miss call  เลยตัดปัญหาเมียโทรตามเวลาหนีเที่ยวครับ  ...  เยาะเย้ย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #32962 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:38:24 PM »

ผมว่าเป็นแผนทำโทรศัพท์เสีย มากกว่าครับพี่ตุ้ม ... โดยวิเคราะห์ได้ 2 แนวทาง ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

1. กลัวเมียมาก โดยเมียสั่งห้ามเที่ยว กลัวเพื่อนโทรมาแล้วไม่รู้จะอ้างยังไง เลยทำโทรศัพท์พัง ...  ตกใจ

2. โคตรเซียนมากๆ  จากเหตุการณ์ 13 Miss call  เลยตัดปัญหาเมียโทรตามเวลาหนีเที่ยวครับ  ...  เยาะเย้ย

โอ๊ะ... โอ.....  วิเคราะห์ได้เยียมมากครับ.... คิก คิก                 ฟิ้วส์ส์ส์ส์..........................................ส์

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #32963 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 05:58:48 PM »

ยังไม่ได้ซ่อมและยังไม่คิดจะนำไปซ่อม    ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

น้าแพะรู้ความลับแล้ว.........อย่าฉาวววววววววววววว...และสิ่งที่ฝากให้จัดหา ...คืบหน้าหรือไม่

วันเสาร์..ไม่ได้เข้าไป เพราะไมล์สะสมมีเหลือนิดเดียว

เหลือไว้คืนวันอาทิตย์..... มีนัดกับเพื่อนๆ กลุ่มเสือภูเขา ...แบบหลีกเลี่ยงไม่ได้อะครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #32964 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:02:51 PM »

ยังไม่ได้ซ่อมและยังไม่คิดจะนำไปซ่อม    ยิ้มีเลศนัย  ยิ้มีเลศนัย

น้าแพะรู้ความลับแล้ว.........อย่าฉาวววววววววววววว...และสิ่งที่ฝากให้จัดหา ...คืบหน้าหรือไม่

วันเสาร์..ไม่ได้เข้าไป เพราะไมล์สะสมมีเหลือนิดเดียว

เหลือไว้คืนวันอาทิตย์..... มีนัดกับเพื่อนๆ กลุ่มเสือภูเขา ...แบบหลีกเลี่ยงไม่ได้อะครับ

ทำท่าอิถามพอดี ว่าวันเสาร์ไซร้ไม่มา บู่.....โอเค เหตุผลพอฟังได้ ยกฟ้อง Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #32965 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:08:17 PM »

รอราคาอยู่ครับ ไม่เห็นโทรมา เดี๋ยวพรุ่งนี้โทรตามให้ครับ ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #32966 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:13:11 PM »

อ่านใหม่อีครั้ง.............น้าแพะวิเคราะห์ได้ถูกต้องตรงทั้ง 2 ข้อ........ เยี่ยม

โดยข้อแรกคะแนนเต็มสิบได้ 8.5  ผิดเล็กน้อยตรงที่กลัวเมียมาก ที่ถูกต้อง รักเมียมาก    ขำก๊าก ขำก๊าก

ข้อสอง.... ถูกต้องตรงประเด็น........ได้สิบ จากเต็มสิบ..........

แม่โทร.มาตามให้ไปรับแล้ว.........ต้องรีบไป....แบบว่ารักเขามาก อะครับ........ปู๊น...........

อีกนิด............แจ้งเบอร์ติดต่อ.........บ้าน 074 219339  ที่ทำงาน  074 219339........ไปแล้ว (เดี่ยวน้องคอยนาน)  

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32967 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:24:57 PM »

ครูเบิ้ลกินอะไรครับ ยิ่งถ่ายรูปยิ่งอวบขึ้นๆ  Cheesy

กำลังก้มหน้าก้มตาโซ้ย ขาหมู "อร่อยที่สุดในโลก"ครับ   น้ำลายหก
โกท้าว....จากหัวไทร นายวิลสันหิ้วมาฝากให้สมาชิกชิมกันถ้วนหน้า   น้ำลายหก

ครูเบิ้ลจ้วงกินแบบไม่สนใจใครเลย...แป๊บเีดียวเกลี้ยงชาม เหลือแต่ชามเปล่าตั้งทิ้งไว้
ตกดึกเวลาประมาณห้าทุ่มก็ขอตัวกลับทันที(จริง ๆ จะกลับตั้งแต่สี่ทุ่ม)
มิใยที่ พี่ ๆ  บอกว่าจองลองกองไว้ให้แล้ว แต่ให้ไปรับมากินเอง

แต่พอครูเบิ้ลคล้อยหลังไปนิดเดียว โทรมาฟ้องพี่ๆว่าลองกองบูด
ไม่ได้กิน....

ไม่ทราบว่าไปสำรวจลองกองแล้วหรือยัง...อ้างว่าลองกองบูด...

เพราะหลังจากนั้นที่ครูเบิ้ลออกไปประมาณหนึ่งชั่วโมง ผม โทรศัพท์ไปหา
ปรากฏว่านอนอยู่ที่บ้านพัทลุงเรียบร้อยแล้ว..... Shocked

ไม่รุ้จะรีบกลับบ้านไปทำอะไรกันนักกันหนา...
ก็นัดกันแล้วว่าถ้าครูเสร็จจากกินลองกองแล้วจะกลับมาเจอสมาชิกกันอีก Angry

เรื่องของเรื่องก็คือ เพราะ "บอย ไม่ดื่ม" นั่นแหละ  สังเกตอาการตอนอยู่ที่สนามแล้วว่าเริ่มอาการเจ  แต่ไม่นึกว่าจะเป็นมากขนาดนี้  ไม่เจอกันหนึ่งปีก็ยังเป็นเหมือนเดิม  นั่งรถโดนแอร์เย็น ๆ มาได้สักระยะตีนจะชี้มาที่กระจกบ้าง  ตีนจะมาวางข้างพวงมาลัยบ้าง  หัวจะมาอยู่ที่กระปุกเกียร์บ้าง แถมต้องระวังมันจะอ๊วกใส่รถที่ยืมมาอีก  ไม่นึกว่ามันจะคออ่อนเหมือนเดิม  ขับถึงแยกคลองหวะเลยตัดสินใจกลับเมืองลุงในทันทีโดยไม่ได้โทรบอกใคร คราวหน้าตั้งใจไว้แล้วว่าจะใช้ระบบเดิมคือ "ฉายเดี่ยว" จะดีกว่า  เศร้า
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #32968 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:38:01 PM »

ครูเบิ้ลกินอะไรครับ ยิ่งถ่ายรูปยิ่งอวบขึ้นๆ  Cheesy

กำลังก้มหน้าก้มตาโซ้ย ขาหมู "อร่อยที่สุดในโลก"ครับ   น้ำลายหก
โกท้าว....จากหัวไทร นายวิลสันหิ้วมาฝากให้สมาชิกชิมกันถ้วนหน้า   น้ำลายหก

ครูเบิ้ลจ้วงกินแบบไม่สนใจใครเลย...แป๊บเีดียวเกลี้ยงชาม เหลือแต่ชามเปล่าตั้งทิ้งไว้
ตกดึกเวลาประมาณห้าทุ่มก็ขอตัวกลับทันที(จริง ๆ จะกลับตั้งแต่สี่ทุ่ม)
มิใยที่ พี่ ๆ  บอกว่าจองลองกองไว้ให้แล้ว แต่ให้ไปรับมากินเอง

แต่พอครูเบิ้ลคล้อยหลังไปนิดเดียว โทรมาฟ้องพี่ๆว่าลองกองบูด
ไม่ได้กิน....

ไม่ทราบว่าไปสำรวจลองกองแล้วหรือยัง...อ้างว่าลองกองบูด...

เพราะหลังจากนั้นที่ครูเบิ้ลออกไปประมาณหนึ่งชั่วโมง ผม โทรศัพท์ไปหา
ปรากฏว่านอนอยู่ที่บ้านพัทลุงเรียบร้อยแล้ว..... Shocked

ไม่รุ้จะรีบกลับบ้านไปทำอะไรกันนักกันหนา...
ก็นัดกันแล้วว่าถ้าครูเสร็จจากกินลองกองแล้วจะกลับมาเจอสมาชิกกันอีก Angry

เรื่องของเรื่องก็คือ เพราะ "บอย ไม่ดื่ม" นั่นแหละ  สังเกตอาการตอนอยู่ที่สนามแล้วว่าเริ่มอาการเจ  แต่ไม่นึกว่าจะเป็นมากขนาดนี้  ไม่เจอกันหนึ่งปีก็ยังเป็นเหมือนเดิม  นั่งรถโดนแอร์เย็น ๆ มาได้สักระยะตีนจะชี้มาที่กระจกบ้าง  ตีนจะมาวางข้างพวงมาลัยบ้าง  หัวจะมาอยู่ที่กระปุกเกียร์บ้าง แถมต้องระวังมันจะอ๊วกใส่รถที่ยืมมาอีก  ไม่นึกว่ามันจะคออ่อนเหมือนเดิม  ขับถึงแยกคลองหวะเลยตัดสินใจกลับเมืองลุงในทันทีโดยไม่ได้โทรบอกใคร คราวหน้าตั้งใจไว้แล้วว่าจะใช้ระบบเดิมคือ "ฉายเดี่ยว" จะดีกว่า  เศร้า

นี่ก็อีกคน มาแป๊บเดียวหาย บู่....แต่ฟังเหตุผลแล้วสมควรแก่เหตุ ยกฟ้อง Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32969 เมื่อ: มกราคม 14, 2008, 06:53:57 PM »

ว่าแต่ว่า วันที่ ๑๘  ท่านวิลสัน  ผ่านมาทางนี้ไหมครับ  รถผมตอนนี้นอนอยู่ที่อู่เหมือนเดิม รอเจ้าสมองกลมาทดแทนของเดิมหลังจากเปลี่ยนจานจ่ายแล้ว
หน้า: 1 ... 2195 2196 2197 [2198] 2199 2200 2201 ... 35779
  พิมพ์