เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 09:42:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2203 2204 2205 [2206] 2207 2208 2209 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25526502 ครั้ง)
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33075 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:29:40 PM »

ลุงปูครับ รถผมไม่รู้เป็นไร เวลาผมเมาเหล้าแล้ว รถมันส่ายๆ นะครับลุงปู  ... แล้วแบบนี้ผมจะเป็นโรคพยาธิใบไม้ตับไหมครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

แล้วทำไม ไม่ชนวัว บ้างอ่ะ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33076 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:31:15 PM »

ผมเติมดีเซลครับป๋า  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #33077 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:37:08 PM »

จดหมายถึงไข่นุ้ย....

ใครๆ ก็รุมหยอกแต่ไข่...........

พี่ๆ ทุกคน รักไข่หรอกนะ........จึงหยอกเล่น

ไข่คงไม่โกรธพี่ๆ นะ

พี่ๆ กลัวไข่จะโกรธ.........แล้วไข่ไม่ยอมลุกขึ้นมาทำงาน

หากว่าเป็นเช่นนั้นพี่ๆ คงเสียใจแย่

แต่พี่ยังคิดเสมอว่า........ไข่คงไม่ยอมละทิ้งการงาน

เพราะงานนั้นไข่ก็ชอบที่จะทำมันไม่ใช่เหรอ

ไข่อย่าน้อยใจจนตายก่อนพี่ละ.........หากไข่ของพี่ตายก่อน........พี่คงจะมีชีวิตอยู่ได้ด้วยความทรมาน

รักไข่เสมอ

จากพี่ๆ 

ไข่ได้อ่านจดหมายของพี่แล้ว ไข่รู้ว่าพี่ๆ รักไข่

ไข่ขอตอบจดหมายพี่นะ........ไข่ต้องขอโทษก่อน เพราะไข่ไม่ได้เขียนจดหมายมานานแล้ว

ไข่รู้ว่าพี่รักไข่ ไข่รู้ว่าพี่ชอบไข่  ไข่ยังจำได้เสมอ......และไม่เคยลืม

พี่ชอบจับหัวไข่..........พี่ชอบเล่นกับไข่

ตั้งแต่ไข่ยังเล็กๆ ........ถึงเดี่ยวนี้พี่ก็ยังไม่เบื่อที่จะเล่นกับไข่

แม้นว่าไข่จะดำไปบ้าง..........และสรีระไม่ได้ตามที่พี่ต้องการ.........แต่พี่ก็ยังรักไข่ ข้อนี้ไข่รู้เสมอ

พี่สอนไข่ในหลายๆ เรื่องและหลายๆ อย่าง สิ่งหนึ่งที่ไข่ยังจำได้เสมอและไม่เคยลืม

พี่สอนให้ไข่เล่นว่าว..........(ไข่อยากจะเขียนให้มันชัดเจนกว่านี้....แต่กลัวพี่ๆ จะคิดว่าไข่ใช้คำหยาบ)

จนถึงปัจุจบันไข่ก็ยังได้เล่นว่าวอยู่เสมอๆ

พี่ๆ หยอกไข่.......ไข่ไม่โกรธหรอกเพราะไข่เป็นของพี่ๆ ทุกคน

และไข่ก็รู้ว่าพี่รักไข่มาก

ส่วนเรื่องงานนั้น........ไข่ไม่เบี้ยวแน่นอน

เพราะมันเป็นงานที่ไข่รัก.........แม้ว่าบ้างครั้งไข่อาจจะเกเรไปบ้า่ง

อ้อ........พี่จะโทษไข่แต่เพียงฝ่ายเดียวก็คงจะไม่ได้

เพราะบางทีพี่ก็รีบร้อนเกินไป.........บ้างพี่ก็เมา.........ถึงเมามาก

และพี่ก็ไม่ค่อยเลือกผู้ร่วมงานให้ไข่เลย

ไข่ก็คงเบื่อบ้าง.....ถึงไม่ยอมลุกขึ้นมาทำงาน

ตลอดหลายปีที่ผ่านมาพี่ก็ใช้งานไข่หนักมาก

ทั้งให้ไข่ทำงานกับผู้หญิง ทั้งให้ไข่ทำงานกับผู้ชาย.....พี่ก็รู้ว่าไข่นั้นชอบผู้หญิง

และไข่ชอบทำงานกับสาวๆ..........แบบประเภทว่า..ขาว สวย หมวย เอ๊กซ์....ประมาณนี้

ไข่ขอตอบจดหมายของพี่แค่นี้ก่อน.........ไข่จะกลับบ้านแล้ว

อ้อ.......เกือบลืม

หากพี่รักไข่จริง..........

พี่ต้องออกกำลังกายบ้างนะ

เหล้าพี่อย่ากินให้มากและบ่อยเกินไป

พี่ต้องเลิกบุหรี........หรือหากพี่เลิกไม่ได้ก็สูบให้น้อยๆ หน่อย

พี่ต้องพักผ่อนให้มากๆ

หากพี่ทำได้เช่นว่านี้.........ไข่ขอรับรอง

ไข่จะอยู่กับพี่ตลอดไป.........ไข่จะไม่ตายก่อนพี่แน่นอน

รักพี่เสมอ

จากไข่นุ้ย

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #33078 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:41:10 PM »

น้าดา เช็ค pm  ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2008, 06:50:34 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #33079 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:41:54 PM »

พี่นายช่าง ผมจัดหาของมาแก้เซ็งให้แล้วครับ เลือกเอาจะเอาแบบไหน ...  Wink

COLD STEEL URBAN PAL
Specifications:
Weight: 0.7 oz.
Thick: 5/64" (2mm)
Blade Length:1 1/2"
Handle: 1 5/8" long. Kraton
Steel: 420
Overall Length: 3 1/8"
Sheath: Securex Sheath

ตัวนี้ราคา 900.- บาท

Cold Steel MINI PAL
Specifications:
Weight: 0.5oz.
Handle: Kraton
Blade: 1"(length) 2mm (thick)
Steel: 400 Series Stainless

ตัวนี้มินิ สั้นกว่า ครึ่งนิ้ว ราคา 800.- บาท

ชอบตัวไหนบอกด้วยครับ จะได้ดำเนินการสั่งให้ ...  Cheesy

พี่แพะผมสั่งด้วยได้เปล่าครับ อยากได้

ได้ครับ พีเอ็มไปแล้วครับ ...  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #33080 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:43:42 PM »

ลุงปูครับ รถผมไม่รู้เป็นไร เวลาผมเมาเหล้าแล้ว รถมันส่ายๆ นะครับลุงปู  ... แล้วแบบนี้ผมจะเป็นโรคพยาธิใบไม้ตับไหมครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

แล้วทำไม ไม่ชนวัว บ้างอ่ะ Grin Grin Grin

ถ้าแถวบ้านมี มันคงไม่รอดครับป๋า ผมขับรถกลับบ้านระยะสั้นครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33081 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:44:34 PM »

อ้าวนึกว่าเติมเบียร์ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #33082 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:47:22 PM »

ใครๆ ก็รุมหยอกแต่ไข่...........

พี่ๆ ทุกคน รักไข่หรอกนะ........จึงหยอกเล่น

พี่ๆ กลัวไข่จะโกรธ.........แล้วไข่ไม่ยอมลุกขึ้นมาทำงาน

หากว่าเป็นเช่นนั้นพี่ๆ คงเสียใจแย่

แต่พี่ยังคิดเสมอว่า........ไข่คงไม่ยอมละทิ้งการงาน

เพราะงานนั้นไข่ก็ชอบที่จะทำมันไม่ใช่เหรอ

ไข่อย่าน้อยใจจนตายก่อนพี่ละ.........หากไข่ของพี่ตายก่อน........พี่คงจะมีชีวิตอยู่ได้ด้วยความทรมาน

รักไข่เสมอ

จากพี่ๆ 

ไข่ได้อ่านจดหมายของพี่แล้ว ไข่รู้ว่าพี่ๆ รักไข่

ไข่ขอตอบจดหมายพี่นะ........ไข่ต้องขอโทษก่อน เพราะไข่ไม่ได้เขียนจดหมายมานานแล้ว

ไข่รู้ว่าพี่รักไข่ ไข่รู้ว่าพี่ชอบไข่  ไข่ยังจำได้เสมอ......และไม่เคยลืม

พี่ชอบจับหัวไข่..........พี่ชอบเล่นกับไข่

ตั้งแต่ไข่ยังเล็กๆ ........ถึงเดี่ยวนี้พี่ก็ยังไม่เบื่อที่จะเล่นกับไข่

แม้นว่าไข่จะดำไปบ้าง..........และสรีระไม่ได้ตามที่พี่ต้องการ.........แต่พี่ก็ยังรักไข่ ข้อนี้ไข่รู้เสมอ

พี่สอนไข่ในหลายๆ เรื่องและหลายๆ อย่าง สิ่งหนึ่งที่ไข่ยังจำได้เสมอและไม่เคยลืม

พี่สอนให้ไข่เล่นว่าว..........(ไข่อยากจะเขียนให้มันชัดเจนกว่านี้....แต่กลัวพี่ๆ จะคิดว่าไข่ใช้คำหยาบ)

จนถึงปัจุจบันไข่ก็ยังได้เล่นว่าวอยู่เสมอๆ

พี่ๆ หยอกไข่.......ไข่ไม่โกรธหรอกเพราะไข่เป็นของพี่ๆ ทุกคน

ส่วนเรื่องงานนั้น........ไข่ไม่เบี้ยวแน่นอน

เพราะมันเป็นงานที่ไข่รัก.........แม้ว่าบ้างครั้งไข่อาจจะเกเรไปบ้า่ง

อ้อ........พี่จะโทษไข่แต่เพียงฝ่ายเดียวก็คงจะไม่ได้

เพราะบางทีพี่ก็รีบร้อนเกินไป.........บ้างพี่ก็เมา.........ถึงเมามาก

และพี่ก็ไม่ค่อยเลือกผู้ร่วมงานให้ไข่เลย

ไข่ก็คงเบื่อบ้าง.....ถึงไม่ยอมลุกขึ้นมาทำงาน

ตลอดหลายปีที่ผ่านมาพี่ก็ใช้งานไข่หนักมาก

ทั้งให้ไข่ทำงานกับผู้หญิง ทั้งให้ไข่ทำงานกับผู้ชาย.....พี่ก็รู้ว่าไข่นั้นชอบผู้หญิง

และไข่ชอบทำงานกับสาวๆ..........แบบประเภทว่า..ขาว สวย หมวย เอ๊กซ์....ประมาณนี้

ไข่ขอตอบจดหมายของพี่แค่นี้ก่อน.........ไข่จะกลับบ้านแล้ว

เหล้าพี่อย่ากินให้มากและบ่อยเกินไป

พี่ต้องเลิกบุหรี........หรือหากพี่เลิกไม่ได้ก็สูบให้น้อยๆ หน่อย

หากพี่ทำได้เช่นว่านี้.........ไข่ขอรับรอง

ไข่จะอยู่กับพี่ตลอดไป.........ไข่จะไม่ตายก่อนพี่แน่นอน

รักพี่เสมอ

จากไข่นุ้ย

เอ่อ พี่สัมฤทธิ์ครับ ... ถ้างานเครียดมากก็ลาพักร้อนสักปีเหอะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - ช่างรำพรร เรื่องไข่ได้ลึกซึ้งและขำมั๊กๆครับ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33083 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:51:27 PM »

อ้าวนึกว่าเติมเบียร์ Grin Grin Grin

อันนั้นปั๊มตราสิงค์ครับ ต้องเติมประจำครับ ขาดไม่ได้เลย  น้ำลายหก Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #33084 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 06:57:16 PM »

เอ่อ พี่สัมฤทธิ์ครับ ... ถ้างานเครียดมากก็ลาพักร้อนสักปีเหอะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - ช่างรำพรร เรื่องไข่ได้ลึกซึ้งและขำมั๊กๆครับ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลาพักร้อนสักปี.........กลับมาคงต้องไปเก็บขี้ยางพล็อกหากิน

แค่นี้เก้าอี้ก็ถูกเลื่อยเหลือแค่ 3 ขาแล้วครับ ..........แถมพนักพิกก็ถูกหัวหน้าลักถอดออก.......เซ็ง

ก็แค่ปล่อยๆ อารมณ์ให้ห่างไปจากเรื่องงาน.และเรื่องเพื่อนร่วมงาน (บางคน) อะครับ

แต่พรุ่งนี้ผมก็ลืมมันหมดแล้วครับน้าแพะ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2008, 07:01:42 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #33085 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:03:14 PM »

น่าสนไหมครับ Grin Grin Grin
สวัสดีครับ

ขายจอง kimber custom covert จองร้านไพศิษฐ์ ราคาปืน 102,000 จ่ายเงินจองไป 20,000 คงเหลือ 82,000 ขายจองในราคาทุนครับ

จองตั้งแต่กลางเดือน ตุลาคม ครับ รอไปรอมา ห้ามกิเลสตัวเองไม่อยู่ เลยได้ kimber มาอีก 2 glock อีก 1 tomcat อีก 1 แล้วยัง มี cz sp01 shadow ที่นอนรออยู่ที่ร้านอีก 1

เลยต้องตัดใจขายใบจอง kimber custom covert ในราคาทุนครับ ทั้งที่อยากจะได้รุ่นนี้มาก

หน้าตาประมาณนี้ ครับ(โครงอัลลอยด์ สไลด์เหล็ก ด้ามเป็น laser grip ราคาเมืองนอก 1,500 USD)

ปืนโควต้าภูเก็ต จะมาประมาณเดือนมีนาคม ครับ

สนใจติดต่อมาทาง pm นะครับ
นับถือ
อัครเดช

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #33086 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:05:19 PM »

แจ่มครับป๋า เสียอย่างเดียวโครงอลูมิเนียม  แต่รูปทรงเท่ห์มากครับ มีเลเซ่อด้วย  น้ำลายหก เยี่ยม 

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33087 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:11:00 PM »

รักไข่เสมอ

จากพี่ๆ 

รักพี่เสมอ

จากไข่นุ้ย

สงสัยจุดสองห้อยจะสิ้นชีวีแล้วกระมังครับลุงแพะ  ลุงนายช่างเลยบรรยาแบบอาลัย ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33088 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:22:31 PM »

เอ่อ พี่สัมฤทธิ์ครับ ... ถ้างานเครียดมากก็ลาพักร้อนสักปีเหอะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - ช่างรำพรร เรื่องไข่ได้ลึกซึ้งและขำมั๊กๆครับ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ลาพักร้อนสักปี.........กลับมาคงต้องไปเก็บขี้ยางพล็อกหากิน

แค่นี้เก้าอี้ก็ถูกเลื่อยเหลือแค่ 3 ขาแล้วครับ ..........แถมพนักพิกก็ถูกหัวหน้าลักถอดออก.......เซ็ง

ก็แค่ปล่อยๆ อารมณ์ให้ห่างไปจากเรื่องงาน.และเรื่องเพื่อนร่วมงาน (บางคน) อะครับ

แต่พรุ่งนี้ผมก็ลืมมันหมดแล้วครับน้าแพะ 

ผมก็เคยเป็นครับพี่   แต่ผมคิดว่า พวกมึงไม่ใช่ให้เงินเดือนกู  กูไม่สน   หลวงเขาจ้างกูมา กูรู้ว่าหน้าที่กูต้องทำอะไร.... สรุป พอเราเลิกสน เลิกใส่ใจ พวกนั้น เราก็จะสบายครับ....  แต่ที่เราไม่สบายใจเพราะเรายังคิดกังวลว่าพวกนั้นมันจะคิดอย่างนี้ พวกนั้นมันจะพูดอย่างนี้  พวกนั้นมันจะทำอย่างนี้....  พี่ลองคิด และลองมองดู พวกนั้นเป็นอากาศดูซิครับ

ตอนนี้ผมเลยอยู่สบายครับ  ไม่มีใครตอแยกับผม  เพราะผมถือว่ามันไม่ได้มีสิทธิ์อะไรกว่าเรา  มันไม่มีอำนาจมาสั่งเรา  ผมฟังแต่ผู้บังคับบัญชาอย่างเดียว  เพราะถ้ารบกับนายผมขอยอมเตะทุเรียนดีกว่าครับ เจ็บครั้งเดียว  ส่วนเพื่อนร่วมงานถ้ามันงี่เง่ามากนัก ก็ปล่อยมันไป มันพูดมันทำอะไรเราแล้วเราไม่จิตงุดเงี้ยวให้มันเห็น(ทั้งที่บางทีอยากทำปืนลั่น) มันก็จะบ้าไปเองครับ 

แต่ถ้าเป็นเจ้านายงี่เง่า ก็คงต้องทำใจ

ป.ล. เลิกจากงาน ก็หาเหล้าฟรีกินที่บ้านพรรคพวกที่รู้ใจ  รับรองไม่เครียดครับพี่
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #33089 เมื่อ: มกราคม 15, 2008, 07:27:19 PM »

เอ่อ พี่สัมฤทธิ์ครับ ... ถ้างานเครียดมากก็ลาพักร้อนสักปีเหอะครับ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล. - ช่างรำพรร เรื่องไข่ได้ลึกซึ้งและขำมั๊กๆครับ ...  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมก็เคยเป็นครับพี่   แต่ผมคิดว่า พวกมึงไม่ใช่ให้เงินเดือนกู  กูไม่สน   หลวงเขาจ้างกูมา กูรู้ว่าหน้าที่กูต้องทำอะไร.... สรุป พอเราเลิกสน เลิกใส่ใจ พวกนั้น เราก็จะสบายครับ....  แต่ที่เราไม่สบายใจเพราะเรายังคิดกังวลว่าพวกนั้นมันจะคิดอย่างนี้ พวกนั้นมันจะพูดอย่างนี้  พวกนั้นมันจะทำอย่างนี้....  พี่ลองคิด และลองมองดู พวกนั้นเป็นอากาศดูซิครับ

ตอนนี้ผมเลยอยู่สบายครับ  ไม่มีใครตอแยกับผม  เพราะผมถือว่ามันไม่ได้มีสิทธิ์อะไรกว่าเรา  มันไม่มีอำนาจมาสั่งเรา  ผมฟังแต่ผู้บังคับบัญชาอย่างเดียว  เพราะถ้ารบกับนายผมขอยอมเตะทุเรียนดีกว่าครับ เจ็บครั้งเดียว  ส่วนเพื่อนร่วมงานถ้ามันงี่เง่ามากนัก ก็ปล่อยมันไป มันพูดมันทำอะไรเราแล้วเราไม่จิตงุดเงี้ยวให้มันเห็น(ทั้งที่บางทีอยากทำปืนลั่น) มันก็จะบ้าไปเองครับ 

แต่ถ้าเป็นเจ้านายงี่เง่า ก็คงต้องทำใจ

ป.ล. เลิกจากงาน ก็หาเหล้าฟรีกินที่บ้านพรรคพวกที่รู้ใจ  รับรองไม่เครียดครับพี่

ไข่มันเข้าท่าแฮะ.........พี่ยังรักไข่เสมอ   จูบบบบ

พรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้.......... เยี่ยม

ไปหาเหล้ากินดีฟ่า                ปู๊นนนนนนนนนนนนน

หน้า: 1 ... 2203 2204 2205 [2206] 2207 2208 2209 ... 35779
  พิมพ์