เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:32:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2278 2279 2280 [2281] 2282 2283 2284 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25666769 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #34200 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 07:27:57 PM »

รายฮานตัวกรั๊บ....ถึงบ้านเรียบร้อยแล้วก๊าบ Grin

พึ่งถึงเหรอ....แล้วแรกคืนตกลงออกจากบ้านน้าเข้มแล้วไปต่อที่ไหนป่าวครับ..... Cheesy

A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #34201 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:01:51 PM »

เมื่อคืนเจ็บฟันกินยานอนหลับตั้งแต่หัวค่ำ ตื่นขึ้นมาเอกจูเนียร์บอกว่า มือถือขึ้นหน้าจอไม่ได้รับสาย 2 สาย รีบกดดูเป็นเบอร์หัวหน้าหมู่
เลยรีบโทรกลับไปเห็นถามว่าแถวเกาะลิดิ มี Site ดำ SCUBA หรือเปล่า ขอเช็คดูหาข้อมูลก่อนแถวนั้นไม่เคยไปเลย

ปัญหาคือ ใครมอมใคร และ ใครได้ใคร กันครับพี่เอก....
คริ คริ ขั่ยนุ้ย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #34202 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:13:44 PM »

เมื่อคืนเจ็บฟันกินยานอนหลับตั้งแต่หัวค่ำ ตื่นขึ้นมาเอกจูเนียร์บอกว่า มือถือขึ้นหน้าจอไม่ได้รับสาย 2 สาย รีบกดดูเป็นเบอร์หัวหน้าหมู่
เลยรีบโทรกลับไปเห็นถามว่าแถวเกาะลิดิ มี Site ดำ SCUBA หรือเปล่า ขอเช็คดูหาข้อมูลก่อนแถวนั้นไม่เคยไปเลย

ปัญหาคือ ใครมอมใคร และ ใครได้ใคร กันครับพี่เอก....
คริ คริ ขั่ยนุ้ย

ขอตอบแทนพี่เอกก็แล้วกันเรื่อง SCUBA แถวเกาะลิดี......ไม่มีครับ.... Grin

A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #34203 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:15:40 PM »

พี่แพะไปกระบี่เที่ยวอยู่แถวไหน ผมพาแขกชาวเวียตนามไปดูงาน 26-28 พักที่โรงแรมใกล้ๆ ศาลากลาง ไปเที่ยวบาติกบ้านบากันอ่าวลึก มาแวะคลองสองน้ำ กลางคืนไปอ่าวนาง วันสุดท้ายล่องเรือชมป่าชายเลน หมู่บ้านชาวเล และดูนกในอ่าวปากน้ำกระบี่ กลับมาส่งที่สนามบินกระบี่บ่าย 3 กว่าๆ
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #34204 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:20:47 PM »

ขอตอบแทนพี่เอกก็แล้วกันเรื่อง SCUBA แถวเกาะลิดี......ไม่มีครับ
อดชมหัวหน้าหมู่ดำน้ำหล่าว
เมื่อคืนเสียดายจัง ดันมาเจ็บฟันเสียก่อนยังไม่หายเลย ไม่กล้าไปหาหมอ อาการเดิมเคยไปหาหมอฟันบ่อย หมอให้อ้าปากจนข้อต่อขากรรไกรอักเสบ รักษาอยู่ 2 ปี เพิ่งจะหาย
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #34205 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:44:05 PM »

มาชมภาพงาน meeting เมื่อคืนกันนะครับ..

เริ่มต้นกันที่ร้าน ทะเลไทย หกโมงเย็นมาถึงกันสองคนก่อนกับป๋าฮิม
จะหา 100 ท่อซักขวดก่อน ป๋าบอกไปซื้อเอง..(อิ ๆ บาปจังเรา)
รอจนป๋าหิ้วเหล้ามาก็เข้าไปนั่งคอยสมาชิกกันพลาง ๆ ในห้องปรับอากาศ

ป๋าสั่งอาหารไปก่อน...
อันนี้ปูทะเลผัดพริกไทยดำ ของโปรดของป๋าฮิม.... น้ำลายหก
เห็นนั่งลงจับสองมือดูดเนื้อจ๊วบ ๆ ไม่สนใจผมที่นั่งข้าง ๆ เลย.. Smiley

ส่วนอันนี้ของโปรดผมเช่นกัน หอยตลับผัดน้ำพริกเผา... น้ำลายหก

และอื่น ๆ อีกมากมายก่ายกอง ไม่มีเวลาถ่ายภาพแล้วกินดีกว่า...เดี๋ยวอดถ้ามัวแต่ถ่ายภาพอยู่ Cheesy

แขกรับเชิญกิติมศักดิ์ พี่วิทย์ครับ... Cheesy
นั่งสบัดเนทีฟของพี่นายช่างอยู่...ส่วนตัวแกเองพก เดจาวู สวยงามมาก..(วางอยู่บนโต๊ะข้างหน้า) น้ำลายหก

พี่นเรศกับครอบครัว น้องโมจิที่น่ารัก พี่นายช่างนั่งชมไม่หยุดปากเลย....

งานนี้หน.หมู่ ตรงมาจากสตูลเลย ... มาถึงประมาณ สองทุ่มกว่า ๆ  เยี่ยม

Cheesy   Cheesy   Cheesy   Cheesy

ไม่ว่าจะอาศัยกันอยู่ส่วนไหนของประเทศไทย  กันเองทั้งนั้นแหละครับ

น้องออฟ Norma ก็มา แต่รู้สึกเมาแอ๋ ๆ หน่อย ๆ แล้ว ไม่รู้ไปเริ่มต้นที่ไหนมาก่อน... Cheesy

ตาแพะขี้โม้ครับ...

และใน meeting รายการที่ขาดไม่ได้คือการลองของ หลั่งเลือดสาบานครับ... ตกใจ
พี่นายช่างโดนซะ กับ Charge Ti  หัวเราะร่าน้ำตาริน

พอเกือบ ๆ ห้าทุ่มก็เลิกรากัน ณ ร้านทะเลไทย ออกเสียงกันว่าไปต่อไหน
สรุปเที่ยวนี้ไปแบบ เบา ๆ นั่งฟังเพลง เมา & โม้ กันดีกว่า  Cheesy

ออกมาส่ง หน.หมู่กัน เพื่อกลับสตูล ไม่ยอมค้างหาดใหญ่
ว่าแล้วหน.หมู่ก็กดรีโมทเรียกรถมารับ...แล้วเจอกันอีกนะครับพี่  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #34206 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 08:48:24 PM »

ขอตอบแทนพี่เอกก็แล้วกันเรื่อง SCUBA แถวเกาะลิดี......ไม่มีครับ
อดชมหัวหน้าหมู่ดำน้ำหล่าว
เมื่อคืนเสียดายจัง ดันมาเจ็บฟันเสียก่อนยังไม่หายเลย ไม่กล้าไปหาหมอ อาการเดิมเคยไปหาหมอฟันบ่อย หมอให้อ้าปากจนข้อต่อขากรรไกรอักเสบ รักษาอยู่ 2 ปี เพิ่งจะหาย

อย่างนี้ ต้องให้พยาบาล ดูแลเป็นพิเศษ ครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34207 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:13:18 PM »

ขอบคุณพี่ตุ้มครับ รูปสวยดี  เยี่ยม
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #34208 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:22:55 PM »

พีน้องครับ ...

18.41 สวัสดิ์ครับ พึ่งกลับเข้าประจำการครับ ขอเคลียร์งานพร้อมไล่อ่านกระทู้ก่อนครับพี่น้องครับ ...

สบายดี .......

เครียร์อะไรกันแน่จ๊ะ แม่หรือเมีย คริๆ

แม่ไม่ต้องเคลียร์ครับ ลูกชายสุดที่รักกลับถึงบ้านแม่ก็ยิ้มแล้วครับ ...  เยี่ยม

ส่วนเมีย ก็แค่ ถ้าไม่ใช่เรื่องเงิน เรื่องงานก็ไม่มีการคุยกับชั่วคราว  คิก คิก คิก คิก แต่ยังส่งหอเหมือนเดิม ...  เยี่ยม

บรรยากาศน่าจะยาวไปถึง มิตติ้งสตูลเลยที่เดียว สบายใจ ไม่ต้องลักปิดลักเปิด ...  เยี่ยม

ต้องเคลียร์บัญชีครับเขือเข้ม พอดีมีลูกค้าเอางานมาให้ทำอีก กลัวเครื่องมันแฮ้งค์เลยต้องทำงานก่อนครับ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #34209 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:31:22 PM »

และแล้วก็ตามกันมาเจอกัน ณ จุดนัดพบ ที่ The Acoustic Pub
น้องไผ่ควบ คาวาฯ บอส มาเอง.... Cheesy

เข้ามานั่งประจำที่ พี่เล็ก(ตาแพะบอกว่าเป็นเด็กกระเป๋ารถครับ)ทำหน้าเป๋อเหรอ อะไรครับ..
เริ่มต้นก็นั่งดื่ม นั่งกินกันเงียบ ๆ ก่อน...

ลีลาเขียนขอเพลงของพี่นายช่าง
แต่สำหรับพวกเราธรรมดา ได้ไง...
ต้องส่องไฟด้วยไฟฉาย....

เช่นเดิม ตาแพะขี้โม้.... แบร่

น้องออฟ ทำไรครับกับกระดาษทิชชู่...
จริง ๆ เป็นเรื่องที่ทำไงให้ประหยัดกระดาษทิชชู่ ...เมื่อ.......? ? ?  โดนชก
ดูสายตาคุณแพะสิ.... คิก คิก

นักดนตรี รุ่นใหม่...แต่เล่นเพลงรุ่นเก่า...(แนวสตริง เหมาะสำหรับคนวัยเรา Grin)

น้องร้องหญิง....น้องจอย ...... วันนี้มาประจำแทน น้องจ๋า....

พี่วิทย์มานั่งปลงพวกเราที่ในผับนี้ด้วย...
แกพูดให้ฟังว่า ทีมเราอยู่กันแบบแน่นแฟ้น เป็นกันเอง รวมตัวกันเป็นกลุ่มได้เหนียวแน่น
และในสไตล์ที่แบบไม่เหมือนกลุ่มไหน ๆ   สนุกดี... Grin

พี่เข้มก็ทนไม่ไหว ออกลิง ออกค่างด้วยคน... Cheesy

แต่ละคนขอสองกันทั้งนั้น.....แต่น้องออฟ เห็นแล้วบอกกลุ้มว้อย.... แบร่

เลิกจากที่ Acoustic ประมาณ ตีหนึ่งกว่า ๆ สมาชิกบางส่วนขอตัวกลับไปพักผ่อนกันก่อน
ส่วนที่เหลือก็ตามไปที่บ้านพี่เข้ม...นั่งกันต่อ ท่ามกลางแสงตะเกียง ตอนหัวรุ่ง... ตกใจ

ส่วนผม นำน้องบุ๋ม ที่พึ่งรับมากับมือจากนายวิลสัน..
มาเปิดซิงกัน ณ งานนี้ด้วย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
นายวิลสันทำท่าตกใจ  ถามว่า จุดจริงเหรอพี่... ตกใจ
ไม่รู้แหละ ว่าแล้วก็ขอใส้เกียงจากพี่เข้มมาสวมใส่ ปั๊มลม เปิดวาล์วน้ำมัน
นำไฟมาจ่อ  พรึบ...เรียบร้อย..... Cheesy

คิดว่าหล่อสุด ๆ แล้วนะครับนายวิลสัน หัวไทร... แลบลิ้น

ถึงช่วงเวลานี้ จากทีสองนิ้วชูแข็งแรง กลายเป็นสองนิ้วเหี่ยว ๆ แล้วครับ.... แลบลิ้น

จนเวลาล่วงมาตีสี่กว่า ๆ ก็เก็บโต๊ะเตรียมตัวกลับบ้านกันแล้ว
แต่............เช่นเดิม

นายวิลสันไม่เคยพอ พยายามชวนพรรคพวกออกไปต่อร้านข้าวต้ม..
พวกเราก็ต้องทำใจแข็ง ไม่ยอมตามใจ..
กัดฟันกลับบ้านกันซะ....ปล่อยตาวิลสันไว้คนเดียว..ในขณะทีพี่เข้ม
ปิดประตูรั้วบ้านเรียบร้อยแล้ว....คิดว่าจะไปไหนก็ไป แล้วเดี๋ยวกลับมานอนแล้วกัน

เสร็จสิ้นภาระกิจ เมื่อเกือบตีห้า..... อ๋อย กิ๊วก๊าว บู่

แล้วเจอกันใหม่ครับ..... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #34210 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:33:13 PM »

แพะครับแพะ เป็นคนขยันขันแข็ง

ขอให้โชคดีครับ สะสมไมล์ใหม่ เจอกัน ขบกันใหม่ สตูลครับ

ลุงตุ้มยืนยัน ไม่มีการเปลี่ยนวันครับ ใครไม่ว่าง ก็ไม่ว่ากัน แต่อย่ามาว่าคนที่ไป น๊ะครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #34211 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:37:11 PM »

พีน้องครับ ...

18.41 สวัสดิ์ครับ พึ่งกลับเข้าประจำการครับ ขอเคลียร์งานพร้อมไล่อ่านกระทู้ก่อนครับพี่น้องครับ ...

เครียร์อะไรกันแน่จ๊ะ แม่หรือเมีย คริๆ

แม่ไม่ต้องเคลียร์ครับ ลูกชายสุดที่รักกลับถึงบ้านแม่ก็ยิ้มแล้วครับ ...  เยี่ยม

ส่วนเมีย ก็แค่ ถ้าไม่ใช่เรื่องเงิน เรื่องงานก็ไม่มีการคุยกับชั่วคราว  คิก คิก คิก คิก แต่ยังส่งหอเหมือนเดิม ...  เยี่ยม

บรรยากาศน่าจะยาวไปถึง มิตติ้งสตูลเลยที่เดียว สบายใจ ไม่ต้องลักปิดลักเปิด ...  เยี่ยม

ต้องเคลียร์บัญชีครับเขือเข้ม พอดีมีลูกค้าเอางานมาให้ทำอีก กลัวเครื่องมันแฮ้งค์เลยต้องทำงานก่อนครับ ...  เยี่ยม

แสดงว่าไมล์ยังขาด......คดียังไม่ปิด....เตรียมก่อคดีใหม่อีก.... เยี่ยม ชัดเจนครับ...คิก คิก  Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #34212 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:38:01 PM »

ยินดีครับ ที่เห็นพี่ๆทุกท่านมีความสุข  หลงรัก  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #34213 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:39:22 PM »

ลุงตุ้ม ลืมขอบคุณน้ำมันที่ดูดจากรถลุงหรอย น๊ะครับ

และลุงตุ้มถ่ายรูปผม หล่อต่ำกว่ามาตรฐาน และความเป็นจริงครับ (ข้อนี้ต้องเสียค่าปรับ)

ยืนยันเวลา อีกทีครับ อิๆ

ปล.เห็นลุงแพะแสดงความฟิตจังครับ แต่พอเอาจริง เหี่ยวครับ คริๆ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #34214 เมื่อ: มกราคม 31, 2008, 09:39:39 PM »

พี่น้องครับ ...

ตัวอย่างบางตอนที่กระบี่ หาดอะไรไม่รู้ไม่ได้จำ แบบว่าไม่เน้นชื่อ เพราะว่าชื่อนั้นสำคัญไฉน ...  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 2278 2279 2280 [2281] 2282 2283 2284 ... 35779
  พิมพ์