เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 02:26:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2341 2342 2343 [2344] 2345 2346 2347 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25596151 ครั้ง)
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #35145 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 01:05:56 PM »

สวัสดีหลังอาหารเที่ยงครับทุกท่าน เพิ่งกลับมาจากกระบี่
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #35146 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 01:20:52 PM »

พี่ตุ้มครับ วันที่ 18 แล้วครับ ... ให้ไวครับพี่ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #35147 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 02:11:20 PM »

พี่ตุ้มครับ วันที่ 18 แล้วครับ ... ให้ไวครับพี่ ...  เยี่ยม

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #35148 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 02:12:14 PM »

ลุงตุ้มครับ เรื่องเหล้าบายใจไปอีกคน เพราะลุงแพะคงไม่กินแล้ว แกบอกทำให้เสีย สุขภาพ คริๆ

ปล.เรื่องเกียง น๊ะครับ ไปเกาะเที่ยวนี้ คงได้จุดกันฉ่ำแน่ๆ เพราะเกาะไม่มีไฟฟ้า

อีกอย่างน้ำดื่มครับ ขอให้ทุกท่านเตรียมไปให้พอ กับสมาชิกของท่าน อย่าไปหวังน้ำบ่อหน้าครับ เดี๋ยวจะอดน้ำ อิๆ

และอีกอย่าง แนะนำว่า อุปกรณ์ ให้เอาเฉพาะที่จำเป็น ไปจะได้สะดวก และแพ็คใส่ลังหรือกระเป๋าให้น้อยที่สุด เพราะต้องขนขึ้นเรือ เราจะได้สะดวกครับ

พวดอุปกรณ์ดำน้ำ ชูชีพ เตรียมไปเองจะแน่นอนที่สุดครับ

เหล้าครับเหล้า อย่าลืมสำหรับท่านที่กินเหล้า เอาไปให้พอกับจำนวนที่ท่านกินได้ ในเวลา 48 ชั่วโมงครับ (มิ๊กซอร์ของท่านด้วย)

อาหาร ครับ รายละเอียด คงรอลุงตุ้มครับ งานนี้ ผมตามหลังลุงตุ้มอย่างเดียว หลงก็หลงด้วยกัน 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #35149 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 02:13:12 PM »

ลุงเล็ก ไม่ดื่มเหล้า ก็พกน้ำขวดไปเยอะๆครับ 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #35150 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 02:42:23 PM »

สวัสดีช่วงบ่ายแก่ ๆ ครับ

ง่วงเหงา หาวนอน

เมื่อคืนไปส่งคุณเมียที่เคารพถึงยะลา  กลับมาบ้านเกือบตีสี่

หัวยังไม่ทันถึงหมอน นาฬิกาปลุกก็ดัง

มาทำงานต่อ

กี่แก้วกาแฟก็เอาไม่อยู่แล้วครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #35151 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:01:02 PM »

ลุงเล็ก ไม่ดื่มเหล้า ก็พกน้ำขวดไปเยอะๆครับ 55+

ผมดูแล้วถ้าเรื่องเหล้า อาจลำบาก งั้นซื้อเบียร์กระป๋องไปดีกว่า แช่น้ำแข็งแล้วเปิดกินกันยาวๆ ...  น้ำลายหก

เกียงผมคงไม่เอาไปครับเที่ยวนี้ แต่จะเอาเตาไปสักสองลูก กับชุดหม้อไปเปิดซิงค์ที่นั่นครับ เต้นท์ก็คงมอด ...  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #35152 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:11:08 PM »

อยากได้รายละเอียดและกำหนดการ์ณคร่าว.........เพื่ออิได้วางแผนถูก ครับผม  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #35153 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:16:45 PM »

Grin     Grin     Grin     Grin     Grin

TRIP ทะเล 23-24 กพ.นี้

บทนำ..

เกาะลิดี    อ. ละงู จ. สตูล
ตั้งอยู่ในเขต อุทยานแห่งชาติหมู่เกาะเภตรา อยู่ห่างจากที่ทำการอุทยานแห่งชาติ 5 กิโลเมตร
และห่างจากท่าเรือปากบารา 7 กิโลเมตร มีหน้าผาและถ้ำ เป็นที่อาศัยของนกนางแอ่น เกาะลิดีมีเนื้อที่ประมาณ 2 ตารางกิโลเมตร
มีหาดทรายขาวและมีเวิ้งอ่าวยื่นเข้าไปในตัวเกาะ ความลึก 3-5 เมตร เหมาะสำหรับเล่นน้ำทะเล เป็นมุมสงบที่น่าพักผ่อนของเกาะลิดี
ปัจจุบันเป็นที่ตั้งของหน่วยพิทักษ์อุทยานแห่งชาติที่ ภต.2 (เกาะลิดี)
กิจกรรม - เดินป่าศึกษาธรรมชาติ - พายเรือแคนู/คยัค - กิจกรรมชายหาด - แค็มป์ปิ้ง

====================================================

สำหรับกิจกรรมของสมาชิกด้ามขวาน จะเดินทางไปพักที่เกาะลิดีเล็ก
ซึ่งมีที่ทำการอุทยานตั้งอยู่ ณ ที่นี้
ส่วนเกาะลิดีใหญ่ ไม่สามารถเข้าพักได้ เนื่องจาก เป็นสถานที่ของนกนางแอ่น...

มีห้องพักไว้รับรอง...แต่สภาพไม่สะดวกที่จะเข้าพัก ซึ่ง จนท.อุทยานแนะนำว่า
ให้พาเต๊นท์ไปพักเองจะสะดวกกว่า... Tongue
ห้องน้ำมีไว้รับรองนักท่องเที่ยว... ปริมาณน้ำใช้ ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ
ถ้าหน้าแล้งก็น้ำน้อยหน่อย....แต่ไม่ต้องกล้วอยู่กลางทะเลไม่ต้องกลัวไม่มีน้ำ.. Grin

หมายกำหนดการกิจกรรม (แบบคร่าว ๆ )

รวมตัว ณ ที่จุดนักพบสมาชิกด้ามขวาน ตอนเช้าวันที่ 23 กพ.(ปั๊มน้ำมันเดิม)
รับประทานอาหารเช้าตามถนัด อิ่มท้องกันก่อน Cheesy
ออกเดินทางพร้อมกัน ประมาณ 9 โมงเช้า

เดินทางไปเรื่อย ๆ ที่อ่าวนุ่น บริเวณที่ทำการอุทยานหมู่เกาะเภตรา
ต.ละงู (อาจมีหลงตามสไตล์ เพราะไม่เคยไป..เคยไปแต่ปากบารา)

อาหารเที่ยง เหมือนเดิม ทุกท่านเตรียมกันไปเอง  Grin
จะรับประทานกันก่อนลงเรือ หรือจะไปที่เกาะ แล้วแต่เวลาอำนวย..

เดินทางด้วยเรือขนาดจุ 40 คน 1ลำ

ถึงเกาะลิดี ประมาณเที่ยง...เดินทาง 5 กม. ใช้เวลาไม่เกิน 25 นาที (อย่างช้าสุด ๆ แล้ว)

ถึงเกาะจัดการตั้งแค้มป์  เล่นน้ำหน้าเกาะ มีปะการังน้ำตื้น
อาจจะเห็นแมวน้ำ..........ป่วย  ว่ายน้ำโชว์เรียกฉลาม.... Grin

ชุดดูปะการัง หน้ากาก ท่อหายใจ และเสื้อชูชีพ
      เสื้อชูชีพ ทางเรือได้มีไว้บริกการครับ สามารถพาลงไปที่เกาะ
      เพื่อใส่เล่นน้ำได้ (แต่ต้องรบกวนช่วยเก็บรักษาให้ดีด้วยนะครับ
      จะได้ไปคืนเขาได้ถูก... Grin)
      หน้ากาก และท่อหายใจ มีให้เช่า ชุดละ 50 บาท/วัน..

ค่ำ ๆ เย็น ๆ ก็ ทำอาหาร ซีฟู้ด ปิ้ง ๆ ย่าง ๆ ที่ชายหาด
มีค๊อกเทล อร่อย ๆ ฝีมือน้าเข้ม คอยบริการเช่นเดิม...
โกล เตอกีล่า อาจจะหมดขวดในงานนี้ก็ได้... น้ำลายหก
ส่วนอาหารพิเศษของเหล่าพ่อ-แม่ครัวหัวป่าก์ ก็ตามถนัดเช่นเดิมครับ
อุปกรณ์เราก็พร้อมกันอยู่แล้ว..
ตาแพะอย่าลืมหาบอกไม้ไผ่ไปหุงข้าวให้ด้วยนะครับ Cheesy
เอาให้ Clubmed ระดับโลกอายไปเลย..... Cheesy

ในส่วนอาหารประเภท ซีฟู้ด ผมได้ติดต่อกับพรรคพวกที่สตูลไว้แล้ว
พอที่จะหาอาหารสด พวก ปลา หมึก ไว้ให้กับพวกเราได้..
ส่วนที่เหลือก็พวกเราจัดการกันเอง...เช่นพา เตาย่างไปย่างอาหาร
ทำน้ำจิ้ม...เตรียมเครื่องปรุง ทำอาหารต่าง ๆ ต้มยำ ทำแกง อะไรเงี้ย.. Wink

อ้อ...ลืม   Tongue อาหาร น้ำ เครื่องดื่ม บนเกาะไม่มีบริการนะครับ
ทุกอย่างต้องเตรียมพา กันไปเอง......ทุกคนถนัดกันอยู่แล้วนี่
(คิก คิก  Cheesy อยากบายให้นอนบ้านครับ..)

ช่วงเช้ารุ่งขึ้น
ก็มีเมนูข้าวต้ม หรือ อะไรก็เตรียมกันไปครับ...

เตรียมตัวขึ้นฝั่งกันก่อนเที่ยงรอเรือมารับ...
เพื่อที่จะรับประทานอาหารเที่ยงกันที่...ไหนดี...

ฟ้าใสครับ....สถานที่หัวหน้าหมู่ตระเตรียมไว้ต้อนรับสมาชิก
เดี๋ยวจะเสียความตั้งใจหัวหน้าหมู่หมด.. น้ำลายหก
นี้ก็ได้รับทราบมาว่า ทางหน.หมู่อาจจะไม่ว่าง...(อีกแล้ว)
ยังไงเรื่องนี้ค่อยประชุมกันที่เกาะกันอีกทีว่าจะเอาไง...(ไม่มีเจ้ามือแล้ว)

เสร็จแล้วก็ตัวใครตัวมัน บ้านใครบ้านมันครับ...  Grin

รายการค่าใช้จ่ายที่จะต้องมีใน Trip นี้นะครับ...

- ค่าเรือโดยสาร ไปกลับ คนละ 120 บาทครับ
- ค่าอาหารสดซีฟู้ด สำหรับสมาชิกบนเกาะ...
  ไม่รู้เท่าไหร่เหมือนกัน...ต้องรอวันเสาร์โน่นแหละ... Grin
- ค่าเหยียบเกาะ  (ธรรมเนียมเข้าอุทยาน และ ค่าใช้พื้นที่ กางเต๊นท์)
  ประมาณ 100 บาท คลาดเคลื่อนกว่านี้ไม่มากครับ...
  รอพี่เอกมาช่วยบอกทีว่าเท่าไหร่...(ผมไม่ได้ขึ้นเกาะนานแล้ว...ลืม)
- ค่าเช่าเสื้อชูชีพ ฟรี หน้ากาก และท่อหายใจ...ชุดละ 50 บาท /วัน

ห้องน้ำ....(นี่เรื่องใหญ่)
  มีให้ครับ...พอใช้...ไม่สะดวกสบายเท่าตามรีสอร์ท
  น้ำอาจไม่พอ แต่จนท.บอกไม่ต้องห่วง น้ำหมดเมื่อไหร่ให้บอก
  จะไปปั้มน้ำมาให้ ไม่ต้องกลัว...

เอ้า ใครจะไปร่วมมั่ง ยกมือขึ้นคร๊าบ.....

ตอนนี้มีสมาชิกที่แจ้งพร้อมแล้วดังนี้

ผม รวมสองคน
พี่เข้ม รวม ?? 2 คนครึ่งหรือปล่าวครับ.... คิก คิก
พี่เล็ก รวม 4 คน(ผู้ใหญ่2 เด็ก 2)
คุณพีระ 4 คน (ผู้ใหญ่ 2 เด็ก 2)
ตาแพะ โสด
คุณโสภณ 2 เด็ก 1 + พี่ไพศาล 2 คนด้วย
     (คุณโสภณ ช่วยแจ้งด้วยนะครับว่า ไม่ติดงานครับ)

เอ้าคนต่อไปมายกมือต่อได้เลยครับ Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #35154 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:30:33 PM »

ผมดูแล้วถ้าเรื่องเหล้า อาจลำบาก งั้นซื้อเบียร์กระป๋องไปดีกว่า แช่น้ำแข็งแล้วเปิดกินกันยาวๆ ...  น้ำลายหก

เกียงผมคงไม่เอาไปครับเที่ยวนี้ แต่จะเอาเตาไปสักสองลูก กับชุดหม้อไปเปิดซิงค์ที่นั่นครับ เต้นท์ก็คงมอด ...  ยิ้มีเลศนัย

เกียงผมเอาไป 1-2     เบ็ดตกปลา 1 ( พร้อมอุปกรณ์ )     เมีย 1    ลูก 2     น้ำุ 6-10    ข้าวเกียบ  3
ปล.ช่วยติดต่ออุปกรณ์ดูปะการังให้หน่อย  pressๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #35155 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:32:08 PM »

สอบถามให้แล้วครับ หัวหมู่ว่างตามไปตอนเย็นครับ ถ้าไม่มีเรือไปจะว่ายน้ำตามไปครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #35156 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:35:33 PM »

พี่ตุ้มครับ เรื่องอาหารเรื่องเล็ก เรื่องเมาเรื่องใหญ่ครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

ตกลงจะเป็นเหล้า หรือ เบียร์ดีครับ ผมมี CROW99 อยู่ 1 ขวด กับ Henessy ครึ่งขวดกว่าๆครับ ...  เยี่ยม

หรือว่าจะซื้อเบียร์ ไปเป็นแพ็คดีครับ วันศุกร์ผมเข้าไปนอนหาดใหญ่นะครับ วางแผนกันที่ไหนดีครับ ...  น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35157 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:41:53 PM »

เกียงผมเอาไป 1-2     เบ็ดตกปลา 1 ( พร้อมอุปกรณ์ )     เมีย 1    ลูก 2     น้ำุ 6-10    ข้าวเกียบ  3
ปล.ช่วยติดต่ออุปกรณ์ดูปะการังให้หน่อย  pressๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รับทราบครับพี่เล็ก..ตามที่แจ้งไว้ในหัวข้อผมนะครับ.....แล้วยา เครื่องพยาบาลไม่เอาหรือครับ...
เห็นว่าป่วยเป็นแมวน้ำอยู่.. Grin
ตกปลาคงไม่ค่อยมีให้ตกนะครับเพราะเกาะอยู่ใกล้ชายฝั่งมากเกิน...
และที่สำคัญ บริเวณอุทยานห้ามจับสัตว์น้ำครับ.. Wink (แต่แอบ ๆ ตกได้)

สอบถามให้แล้วครับ หัวหมู่ว่างตามไปตอนเย็นครับ ถ้าไม่มีเรือไปจะว่ายน้ำตามไปครับ Grin Grin Grin

แหม...สำหรับหัวหน้าหมู่สะกิดใครแถว ๆ ท่าน้ำเอาก็ได้แล้ว...บรื๋อเดียวก็ถึงแล้ว... Cheesy

พี่ตุ้มครับ เรื่องอาหารเรื่องเล็ก เรื่องเมาเรื่องใหญ่ครับ ...  ยิ้มีเลศนัย

ตกลงจะเป็นเหล้า หรือ เบียร์ดีครับ ผมมี CROW99 อยู่ 1 ขวด กับ Henessy ครึ่งขวดกว่าๆครับ ...  เยี่ยม

หรือว่าจะซื้อเบียร์ ไปเป็นแพ็คดีครับ วันศุกร์ผมเข้าไปนอนหาดใหญ่นะครับ วางแผนกันที่ไหนดีครับ ...  น้ำลายหก

สำหรับผม ตอ้งเหล้า(100ท่อ)อย่างเดียวครับ....เบียร์ก็ได้บ้าง แต่กลัวท้องอืด...แค่นี้ก็อืดพอแล้ว... Grin
สำหรับคนที่ดื่มเบียร์ได้ ก็ดีครับ...ไม่วุ่นวาย ยกเิดินไปได้ทั่ว ไม่ต้องคอยผสมอยู่....สะดวกดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:44:22 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #35158 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:45:06 PM »

สวัสดีครับ เมื่อคืนดึกไปหน่อยไฮโซ ไฮโซ ไฮโซ Grin Grin Grin

แสดงว่า เมื่อคืนโทรหา เพราะจะชวนไปด้วย หรือไม่ คริๆ เมื่อคืนกลับมาถึง6โมง เก็บของเสร็จ อาบน้ำหลับเลย เพราะเมื่อคืนวา ไม่ได้นอนครับ อิๆ

วิลสันพาไปลุยเมืองคอนมา

หากลุงแพะไม่เอาไป ผมว่าอิเสียใจครับ เกียงมีใว้จุดครับ แล้วที่เกาะรับรองได้จุดแน่ ยาวด้วย เพราะเกาะหาม้ายไฟฟ้า เปลี่ยนความคิดยังทัน ครับลุง อิๆ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35159 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 03:47:12 PM »

พี่เข้มครับ...กระติกน้ำยักษ์ของ หน.หมู่ ไม่ทราบว่าพอหยิบติดไปด้วยได้หรือปล่าวครับ
คิดว่าจำเป็นต้องใช้ใส่น้ำแข็งน่ะครับ.....

หน้า: 1 ... 2341 2342 2343 [2344] 2345 2346 2347 ... 35779
  พิมพ์