เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 10:22:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2345 2346 2347 [2348] 2349 2350 2351 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25587445 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #35205 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:33:07 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #35206 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2008, 11:36:37 PM »

เรื่องกองไฟ หากมีไม้ และเขาให้ก่อไฟได้ ผมว่าไม่น่าจะขนเตาปิ้งย่าง ไปครับ มันไม่หรอย แบบดิบๆ

ก็ต้องก่อไฟขึ้นมา แล้วก็ปิ้งย่างเอา หรอยกว่า สุกก็กิน ไม่สุก ก็ต้องกินครับ เพราะหากไม่กิน ก็ อด

เช่นเดิมครับ ผมจะพกพา อลูมิเนี่ยม ซิกมัน ฟรอย ไปด้วย ผิดท่าก็ห่อฟรอย โยนเข้ากองไฟ รับประกัน ได้กินแน่ ครับ คริๆ

ปล.ของปล. คนที่ไปไม่ได้ และไม่ได้ไป ห้ามอิจฉา น๊ะครับ คริๆ

เมนูนี้เรียกว่า "ตายเอาดาบหน้า"รึเปล่าครับ   คิก คิก

ล้อเล่นครับ ชอบครับชอบ  เห็นพี่เข้มบอกแบบนี้ทุกที พอไปทีไร กินกันแทบคลานทุกที  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #35207 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 06:31:49 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ

อยากไปด้วย ไปฝึกวิทยายุทธ

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35208 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 06:48:55 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #35209 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:51:56 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #35210 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 07:53:04 AM »

เรื่องกองไฟ หากมีไม้ และเขาให้ก่อไฟได้ ผมว่าไม่น่าจะขนเตาปิ้งย่าง ไปครับ มันไม่หรอย แบบดิบๆ

ก็ต้องก่อไฟขึ้นมา แล้วก็ปิ้งย่างเอา หรอยกว่า สุกก็กิน ไม่สุก ก็ต้องกินครับ เพราะหากไม่กิน ก็ อด

เช่นเดิมครับ ผมจะพกพา อลูมิเนี่ยม ซิกมัน ฟรอย ไปด้วย ผิดท่าก็ห่อฟรอย โยนเข้ากองไฟ รับประกัน ได้กินแน่ ครับ คริๆ

ปล.ของปล. คนที่ไปไม่ได้ และไม่ได้ไป ห้ามอิจฉา น๊ะครับ คริๆ

กฏระเบียบของที่ทำการอุทยานแห่งชาติ ครับพี่เข้ม

หมวด 3
                                         การคุ้มครองและดูและรักษาอุทยานแห่งชาติ

มาตรา 16 ภายในเขตอุทยานแหงชาติ ห้ามมิให้บุคคลใด
                (1) ยึดถือหรือครอบครองที่ดิน รวมตลอดถึงก่นสร้าง แผ้วถาง หรือเผาป่า
                (2) เก็บหา นำออกไป ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตราย หรือทำให้เสื่อมสภาพซึ่งยางไม้ น้ำมันยาง น้ำมันสน แร่ หรือทรัพยากรธรรมชาติอื่น
                (3) นำสัตว์ออกไป หรือทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายแก่สัตว์
                (4) ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายหรือทำให้เสื่อมสภาพแก่ดิน หิน กรวด หรือทราย
                (5) เปลี่ยนแปลงทางน้ำหรือทำให้น้ำในลำน้ำ ลำห้วย บึง ท่วมท้นหรือเหือดแห้ง
                (6) ปิดหรือทำให้กีดขวางแก่ทางน้ำหรือทางบก
                (7 ) เก็บหา นำออกไป ทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตราย หรือทำให้เสื่อมสภาพซึ่งกล้วยไม้ น้ำผึ้ง ครั่ง ถ่านไม้ เปลือกไม้ หรือมูลค้างคาว
                (8 ) เก็บหรือทำด้วยประการใดๆ ให้เป็นอันตรายแก่ดอกไม้ ใบไม้ หรือผลไม้
                (9) นำยานพาหนะเข้าออก หรือขับขี่ยานพาหนะในทางที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้นเว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
                (10) นำอากาศยานขึ้นลงในที่ที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้น เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
                (11) นำหรือปล่อยปศุสัตว์เข้าไป
                (12) นำสัตว์เลี้ยงหรือสัตว์พาหนะเข้าไป เว้นแต่จะได้ปฏิบัติตามระเบียบที่อธิบดีกำหนดโดยอนุมัติของรัฐมนตรี
                (13) เข้าไปดำเนินกิจการใดๆ เพื่อหาผลประโยชน์เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่
                (14) ปิดประกาศ โฆษณา หรือขีดเขียนในที่ต่างๆ
                (15) นำเครื่องมือสำหรับล่าสัตว์หรือจับสัตว์ หรืออาวุธใดๆ เข้าไปเว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากพนักงานเจ้าหน้าที่                     และปฏิบัติตามเงื่อนไขซึ่งพนักงานเจ้าหน้าที่ผู้อนุญาตนั้นกำหนดไว้
                (16) ยิงปืน ทำให้เกิดระเบิดซึ่งวัตถุระเบิด หรือจุดดอกไม้เพลิง
                (17) ส่งเสียงอื้อฉาวหรือกระทำการอื่นอันเป็นการรบกวน หรือเป็นที่เดือดร้อนรำคาญแก่คนหรือสัตว์
                (18) ทิ้งขยะมูลฝอยหรือสิ่งต่างๆ ในที่ที่มิได้จัดไว้เพื่อการนั้น
                (19) ทิ้งสิ่งที่เป็นเชื้อเพลิงซึ่งอาจทำให้เกิดเพลิง

แต่ตามปกติแล้วที่เคยไป  ต้องขออนุญาต จนท. แล้วจึงสามารถก่อกองไฟได้
ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ.... Grin

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #35211 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 09:26:13 AM »

สายๆ สวัสดิ์ครับทุกๆ ท่าน   ไหว้

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35212 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 10:18:39 AM »

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #35213 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:31:40 AM »

อย่าลืมนะครับพรรคพวกที่จะสมทบ เรือออก 1700 น.ครับ เรากะพอดีให้พวกส่วนล่วงหน้าทำอาหารเสร็จก่อน ไปถึงก็ชิมอย่างเดียว.......ดีมั๊ยพี่ตุ้ม

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #35214 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:34:07 AM »

ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้าตุ้ม ...........เช็ค pm ด้วยครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35215 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:40:42 AM »

อย่าลืมนะครับพรรคพวกที่จะสมทบ เรือออก 1700 น.ครับ เรากะพอดีให้พวกส่วนล่วงหน้าทำอาหารเสร็จก่อน ไปถึงก็ชิมอย่างเดียว.......ดีมั๊ยพี่ตุ้ม

ต้องมี 100 ท่อมาแลกครับ.... Cheesy
แต่กลัวว่ามาทีหลังจะโดนล้างจานนะครับ... คิก คิก

ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้าตุ้ม ...........เช็ค pm ด้วยครับ

ครายหว่า....มาเสียงดังอยู่แถวนี้ คนกำลังหลับบาย ๆ อยู่... Angry

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #35216 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:47:04 AM »

เซ็ง.........ไปไม่ได้

แสนเสียดายจริงๆ ......  เศร้า  เศร้า  เศร้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35217 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 11:53:29 AM »

แสนเสียดายจริงๆ ......  เศร้า  เศร้า  เศร้า

ออกตามไปพร้อม หน.หมู่ ไม่ทันเหรอครับ... Wink

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #35218 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:00:40 PM »

แสนเสียดายจริงๆ ......  เศร้า  เศร้า  เศร้า

ออกตามไปพร้อม หน.หมู่ ไม่ทันเหรอครับ... Wink

อยู่ลูกในช่วงสอบ........กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม..........ต้องดูแลเอาใจกันหน่อย.........

ไม่อยากจะสร้างคดีเพิ่มครับ.......

แต่สาๆ ว่า...........ตอโพลกทำท่าว่าอีได้ไปกินข้าวเที่ยง ..........ที่โก-ลก สักมื้อ    หลงรัก  หลงรัก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #35219 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2008, 12:05:28 PM »

อยู่ลูกในช่วงสอบ........กำลังเข้าด้ายเข้าเข็ม..........ต้องดูแลเอาใจกันหน่อย.........

ไม่อยากจะสร้างคดีเพิ่มครับ.......

แต่สาๆ ว่า...........ตอโพลกทำท่าว่าอีได้ไปกินข้าวเที่ยง ..........ที่โก-ลก สักมื้อ    หลงรัก  หลงรัก

แจ้งเจ้าที่หรือยังครับ.....แล้วแน่ใจนะครับว่ากินข้าวเที่ยงอย่างเดียว
อย่ากินข้าว จนเพลิน กลับบ้านค่ำมืดนา....
เดินทางไปกลับปลอดภัยนะครับ... Grin

หน้า: 1 ... 2345 2346 2347 [2348] 2349 2350 2351 ... 35779
  พิมพ์