เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:20:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2421 2422 2423 [2424] 2425 2426 2427 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25795221 ครั้ง)
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #36345 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:27:08 PM »

สองสามวันนี้ "เสือคริ้ง" สุราษฎร์ฯ มาแรงจัง

เหะๆๆ น้องใหม่ ขอเข้าร่วมวงสนทนาครับบบ  คิก คิก

แต่ยังดีนะครับที่อ่านว่า"เสือคริ้ง" บางคนอ่านชื่อผมว่า "เสร็งเคร็ง"  คิก คิก คิก คิก

สองสามวันนี้ "เสือคริ้ง" สุราษฎร์ฯ มาแรงจัง

เหะๆๆ น้องใหม่ ขอเข้าร่วมวงสนทนาครับบบ  คิก คิก

แต่ยังดีนะครับที่อ่านว่า"เสือคริ้ง" บางคนอ่านชื่อผมว่า "เสร็งเคร็ง"  คิก คิก คิก คิก

สวัสดีครับ......แหะ แหะ .....ผมก็ออกเสียงแบบนี้ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36346 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:34:11 PM »

ว่าง ๆ จัดทริปไปเชี่ยวหลานดีหวา.... Cheesy

ภาพบรรยากาศล่องแพ เขื่อนเชียวหลาน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เตรียมลงเรือ เดินทางไปแพที่พักท้ายเขื่อน นั่งเรือประมาณ ชั่วโมงครึ่ง

วิวทิวเขาระหว่างทาง (เสียดายมรสุมเข้าพอดี)

แพที่จะพัก

ถึงแล้วก็ตกปลา ดื่มด่ำกับบรรยากาศ พายเรือ โดดน้ำ

เหนื่อแล้วกินข้าวรองท้องก่อนลุยยอดข้าว และดัมมี่ อิอิ

บรรยากาศช่วงเช้า

ก่อนกลับแวะล่องแพถ้ำจันทร์ (น้ำลอดใต้เขา)

นั่งเรือกลับ และทีมงาน  ไหว้ ไหว้

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36347 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:35:35 PM »

สวัสดีครับ......แหะ แหะ .....ผมก็ออกเสียงแบบนี้ครับ

นึกว่าลืมเรื่องนี้กันแล้วนะเนี้ย  คิก คิก คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #36348 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:48:00 PM »

ว่าง ๆ จัดทริปไปเชี่ยวหลานดีหวา.... Cheesy

ภาพบรรยากาศล่องแพ เขื่อนเชียวหลาน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เตรียมลงเรือ เดินทางไปแพที่พักท้ายเขื่อน นั่งเรือประมาณ ชั่วโมงครึ่ง

วิวทิวเขาระหว่างทาง (เสียดายมรสุมเข้าพอดี)

แพที่จะพัก

ถึงแล้วก็ตกปลา ดื่มด่ำกับบรรยากาศ พายเรือ โดดน้ำ

เหนื่อแล้วกินข้าวรองท้องก่อนลุยยอดข้าว และดัมมี่ อิอิ

บรรยากาศช่วงเช้า

ก่อนกลับแวะล่องแพถ้ำจันทร์ (น้ำลอดใต้เขา)

นั่งเรือกลับ และทีมงาน  ไหว้ ไหว้

ขอบคุณมากครับคุณ เส็ง.....เอ๊ยคุณสิงห์คลิ๊ง.. สำหรับข้อมูล

สอบถามนิดนึง   ไม่ทราบที่ไปมานั้น นานแล้วยังครับ...
พอดีผมได้รับทราบว่าที่พักท้ายเขื่อนค่อนข้างเสื่อมโทรมบ้างแล้ว....

อิ อิ...ได้เห็นหน้าคุณเส็ง....เอ๊ยคุณสิงห์ฯ เต็ม ๆ แล้ว
ก็ไม่แก่ทีเหมือนกับที่ใครบางคนว่าไว้ทีนิ.... Grin  คิก คิก

ปล.ถ้าพวกเราไปสงสัยปลาตายกันหมดเขื่อน....
เพราะหูแตกตาย..... คิก คิก
หรือไม่ก็เราตายกันซะเองแปดศพ... ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 05:51:31 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36349 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:51:30 PM »

สิงห์ครับ น่าไปมั๊กๆ ยังไม่เคยไปเลย ต้องหาโอกาสไปครับ ... ถ้ามีโอกาสค่อยขอข้อมูลและรายละเอียดครับ ..  Grin

รูปนี้สิงห์ คือ คนขวามือใช่ไหมครับ ...  Wink

ปล. - อย่างพี่ตุ้มว่าครับ ถ้าแก๊งค์เราไป ไม่ต้องตกปลาให้ลำบาก พวกมันคงรำคาญเสียงพวกเรา จนกระโดดบกตาย ...  ยิ้มีเลศนัย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36350 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:54:28 PM »

ประมาณต้นปีที่แล้วครับพี่ตุ้ม  ครับมันมีหลายแพครับ แต่แพดั่งเดิมจะค่อนค้างโทรมหน่อย แต่เท่าที่เห็นขณะนั่งเรือผ่าน มีการสร้างใหม่หลายแห่งครับ บางแพสร้างใหม่จนไม่กล้าพัก (หรูมาก) กลัวไม่มีเงินจ่าย จะถูกทิ้งไว้ท้ายเขื่อน  คิก คิก

แต่ตอนนี้ทางสุราษฏร์หน่วยราชการจะเริ่มพัฒนาแหล่งท่องเที่ยว  ผมว่าตอนนี้น่าจะปรับปรุงดีกว่าเดิมมากแล้วครับ

ส่วนใหญ่คนถ่ายรูป บางมุมจะดูหล่อขึ้น ผมพรั่นพรือไม่รู้ ยิ่งถ่ายยิ่งแก่  คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 06:05:34 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36351 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:55:18 PM »

ไหว้ ครับพี่น้อง

เขื่อนน่าไปเที่ยวจังเลยครับคุณสิงห์   เยี่ยม

ชาตินี้ขอบ้านพักริมเขื่อนแบบนี้ซักหลังก็พอใจแล้ว  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36352 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:57:37 PM »

เขื่อนน่าไปเที่ยวจังเลยครับคุณสิงห์   เยี่ยม

ชาตินี้ขอบ้านพักริมเขื่อนแบบนี้ซักหลังก็พอใจแล้ว  หลงรัก

ถ้ามีทริปเชี่ยวหลานอย่าพลาดนะครับน้องเบิ้ม......
พวกเรามีเจ้าภาพแล้ว.... คิก คิก

ประมาณต้นปีที่แล้วครับพี่ตุ้ม  ครับมันมีหลายแพครับ แต่แพดั่งเดิมจะค่อนค้างโทรมหน่อย แต่เท่าที่เห็นขณะนั่งเรือผ่าน มีการสร้างใหม่หลายแห่งครับ บางแพสร้างใหม่จนไม่กล้าพัก (หรูมาก) กลัวไม่มีเงินจ่าย จะถูกทิ้งไว้ท้ายเขื่อน  คิก คิก

ส่วนใหญ่คนถ่ายรูป บางมุมจะดูหล่อขึ้น ผมพรั่นพรือไม่รู้ ยิ่งถ่ายยิ่งแก่  คิก คิก คิก คิก

ปีกว่า ๆ แล้ว....น่าสนครับน่าสน....ที่พักน่าจะสะดวกขึ้นเยอะแล้ว....
จะบรรจุไว้ในตารางทริปครับ....

รอเวลา โอกาสและอารมณ์อำนวย สมาชิกพร้อม
ทางผมจะแจ้งให้คุณสิงห์เตรียมตัวหนีนะครับ.... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 06:01:23 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36353 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 05:59:44 PM »

สิงห์ครับ น่าไปมั๊กๆ ยังไม่เคยไปเลย ต้องหาโอกาสไปครับ ... ถ้ามีโอกาสค่อยขอข้อมูลและรายละเอียดครับ ..  Grin

รูปนี้สิงห์ คือ คนขวามือใช่ไหมครับ ...  Wink

ปล. - อย่างพี่ตุ้มว่าครับ ถ้าแก๊งค์เราไป ไม่ต้องตกปลาให้ลำบาก พวกมันคงรำคาญเสียงพวกเรา จนกระโดดบกตาย ...  ยิ้มีเลศนัย

ได้ครับพี่แพะ ผมจะสืบข้อมูลท่องเที่ยวในแพล่าสุดให้นะครับ ส่วนรูปครับ แต่ตอนนั้นอ้วนไปหน่อย  คิก คิก

ปลาตายไม่เท่าไหร่ ผมกลัวเจ้าของแพมาไล่ให้ว่ายน้ำกลับมากกว่า  อิอิ ล้อเล่นครับ ที่นั้นส่วนตัวไปเลยครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36354 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:01:19 PM »

เขื่อนน่าไปเที่ยวจังเลยครับคุณสิงห์   เยี่ยม

ถ้ามีทริปเชี่ยวหลานอย่าพลาดนะครับน้องเบิ้ม......
พวกเรามีเจ้าภาพแล้ว.... คิก คิก

๕๕๕๕   Shocked ดูสมุดแบงค์  คิก คิก คิก คิก

เขื่อนน่าไปเที่ยวจังเลยครับคุณสิงห์   เยี่ยม

ปีกว่า ๆ แล้ว....น่าสนครับน่าสน....ที่พักน่าจะสะดวกขึ้นเยอะแล้ว....
จะบรรจุไว้ในตารางทริปครับ....

รอเวลา โอกาสและอารมณ์อำนวย สมาชิกพร้อม
ทางผมจะแจ้งให้คุณสิงห์เตรียมตัวหนีนะครับ.... Cheesy

ได้ครับพี่ กำลังเก็บผ้าใส่กระป๋าครับบบบบ  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 06:08:14 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36355 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:03:41 PM »

สิงห์ครับ น่าไปมั๊กๆ ยังไม่เคยไปเลย ต้องหาโอกาสไปครับ ... ถ้ามีโอกาสค่อยขอข้อมูลและรายละเอียดครับ ..  Grin

รูปนี้สิงห์ คือ คนขวามือใช่ไหมครับ ...  Wink

ได้ครับพี่แพะ ผมจะสืบข้อมูลท่องเที่ยวในแพล่าสุดให้นะครับ ส่วนรูปครับ แต่ตอนนั้นอ้วนไปหน่อย  คิก คิก

ปลาตายไม่เท่าไหร่ ผมกลัวเจ้าของแพมาไล่ให้ว่ายน้ำกลับมากกว่า  อิอิ ล้อเล่นครับ ที่นั้นส่วนตัวไปเลยครับ

ไม่ต้องกลัวครับคุณสิงห์ ที่ว่าอ้วนน่ะ...
เจอทีมด้ามขวานตัวจริงแล้ว รับรองคุณสิงห์กลายเป็นคนตัวเล็กไปทันทีเลยครับ... Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36356 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:12:06 PM »

ไม่พลาดแน่นอนครับ ชอบมาก ได้ตกปลาด้วย  น้ำลายหก น้ำลายหก

คุณสิงห์ไม่ต้องตกใจครับ ทีมด้ามขวานไป ไม่มากหรอกครับ แค่20-30ชีวิต  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36357 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:15:58 PM »

ไม่พลาดแน่นอนครับ ชอบมาก ได้ตกปลาด้วย  น้ำลายหก น้ำลายหก

คุณสิงห์ไม่ต้องตกใจครับ ทีมด้ามขวานไป ไม่มากหรอกครับ แค่20-30ชีวิต  คิก คิก

วันนั้นผมตกปลาไม่ได้สักกะตัว  เพราะน้ำลึกมากครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
30 ชีวิตไม่กลัว กลัวแต่ว่าแพเดียวจะพอเปล่าพี่  คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 06, 2008, 06:22:01 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36358 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:16:38 PM »

ตอนไปสตูล อ.จรูญ ก็รับเป็นเจ้าภาพไม่มีปริปากบ่นแม้แต่น้อย ...... อิอิ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36359 เมื่อ: มีนาคม 06, 2008, 06:29:48 PM »

ตอนไปสตูล อ.จรูญ ก็รับเป็นเจ้าภาพไม่มีปริปากบ่นแม้แต่น้อย ...... อิอิ

ไปสตูล ที่ไหนครับ ผมจะไปสตูลบ่อย   เมษานี้ก็ต้องไปเช้งเม้งที่นั้นครับ
หน้า: 1 ... 2421 2422 2423 [2424] 2425 2426 2427 ... 35779
  พิมพ์