เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:23:41 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2433 2434 2435 [2436] 2437 2438 2439 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25785820 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36525 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:11:16 PM »

ดีครับดี.....ทริปหน้าไม่ต้องขนอาหารไป
ขนแต่ไข่ไปสักห้าโหลพอ....
พร้อม เตา น้ำมัน  กะทะ ตะหลิว...

ส่วนผสมใส่ไข่หาแบบแสวงเครื่องเอา.. คิก คิก

โครงการทริปหน้าไปไหนกันครับ

ชวนมากางเต๊นท์ที่ ค่ายจุฬาภรณ์ฯ ก็ไม่ยอมมากัน ...  งอน

โถ โถ   ทำไมไม่ยอมมากันน๊า   ค่ายทหารเขาไม่มีป้าย "เขตทหารห้ามเข้า"  ตั้งนานแล้ว.....

วันนั้นผมไปเที่ยวบ้านทีมงานในค่ายวิภาวดีรังสิต สุราษฏร์  กะว่าจะถามพี่ สห ที่ยืนอยู่ในค่าย ว่า "เขตทหารห้ามเข้า"  แล้วพี่เข้ามาทำไมอ่ะ
?  ครับ แต่ใจไม่ถึงพอครับ คิก คิก

เสือกลิ้ง จะหาเรื่อง "กลิ้ง"ให้สมกับชื่อ หรือครับ

ปล.ลุงตุ้มครับ ใช่แต่จะเป็นคู่ต่อสู้ลุงแพะครับ ทำท่าว่าพวกเดียวกับไข่เบี้ยวด้วย คริๆ ที่ว่านี่ชมน๊ะไขเบี้ยว ประเภท "คนไม่ยอมคน"พี่นับถืออยู่แล้ว แต่อย่าหาเรื่อง คริๆ

คุณสิงห์เขาก็ได้แต่คิดน่ะครับ แต่ไม่พูดออกมา...
ไม่เหมือนไข่เบี้ยวที่พี่เข้มพูดถึง นั่นไม่คิดอย่างเดียว พูดออกมาด้วย....

ไอ้ที่แหลงไปวันนั้น  เหตุการณ์ที่จอดรถหน้าร้านขายผ้า  ก็เพราะเขาแหลงไม่ดีก่อนนิ  ก็เลยกวน ๆ ตอบ ให้เขาปวดใจเล่น เผื่อคนอื่นมาจอดบ้าง เขาจะได้ไม่พูดแบบนั้นอีก....  ผมออกจะเป็นคนเรียบร้อย  เดี๋ยวใครเขาเข้าใจผมผิด งอน งอน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36526 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:12:45 PM »

ดีครับดี.....ทริปหน้าไม่ต้องขนอาหารไป
พร้อม เตา น้ำมัน  กะทะ ตะหลิว...

ส่วนผสมใส่ไข่หาแบบแสวงเครื่องเอา.. คิก คิก

ชวนมากางเต๊นท์ที่ ค่ายจุฬาภรณ์ฯ ก็ไม่ยอมมากัน ...  งอน
เข้ามาโหวตให้ค่ายจุฬาภรณ์ด้วยคนครับ

ผมไม่ค่อยว่าง ครับหัวหมู่ คริๆ ช่วงนี้พาใอ้ตัวเล็กเข้าเรียนแล้ว ต้องไปรับไปส่ง กลับบ้านมา ก็กวาดบ้าน ถูบ้าน คริๆๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36527 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:13:43 PM »

พี่แพะครับ  กางเต็นท์วันใหนบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าลุงปื๊ดมาด้วย  ช่วยพาปลากือเลาะ มาให้หน่อยครับ  ผมจะได้หายเป็นหนี้ใจสมาชิก...  วันก่อนโน้นจะพาไปแล้ว แต่ดันโดนระเบิดเหลือแต่หาง (ปลาตัวที่ก่อนถึงโรงบาลซึ่งอยู่ตรงร้านล้างอัดฉีดนะ)  วัยรุ่นในทีมเลยหาม้ายใครสนสักคน  ไอ้เรารึอุตส่าห์จะพาไปให้ชิม งอน งอน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36528 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:17:17 PM »

โถ โถ   ทำไมไม่ยอมมากันน๊า   ค่ายทหารเขาไม่มีป้าย "เขตทหารห้ามเข้า"  ตั้งนานแล้ว.....

วันนั้นผมไปเที่ยวบ้านทีมงานในค่ายวิภาวดีรังสิต สุราษฏร์  กะว่าจะถามพี่ สห ที่ยืนอยู่ในค่าย ว่า "เขตทหารห้ามเข้า"  แล้วพี่เข้ามาทำไมอ่ะ
?  ครับ แต่ใจไม่ถึงพอครับ คิก คิก

เสือกลิ้ง จะหาเรื่อง "กลิ้ง"ให้สมกับชื่อ หรือครับ

ปล.ลุงตุ้มครับ ใช่แต่จะเป็นคู่ต่อสู้ลุงแพะครับ ทำท่าว่าพวกเดียวกับไข่เบี้ยวด้วย คริๆ ที่ว่านี่ชมน๊ะไขเบี้ยว ประเภท "คนไม่ยอมคน"พี่นับถืออยู่แล้ว แต่อย่าหาเรื่อง คริๆ

งั้นต้องชวนให้รบกับนายทะเบียน อิ อิ

เหะๆ คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36529 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:19:23 PM »

คริๆ ไข่เบี้ยวครับ พี่ก็เจอมาแล้ว ข้างธนาคาร "ไทยธนาคาร" สาย3 ร้านขายของชำ หัวมุม แหละ มีเส้นให้รถจอด เรียบร้อย ว่างเราก็เสียบเลย หาที่จอด ยากจะตาย เปิดตูออกมา "ซื้อของไม๊" พี่บอกไม่ได้ซื้อ จะจอดรถ "จอดไม่ได้" คิดในใจ เจอคนบ้าอีกแล้ววันนี้ ล็อคประตูแล้วเดินเลย ขี้เกียจทะเลาะกะคนบ้า แต่ไปแอบอยู่พักหนึ่ง มันจะทำไรรถตูบ้างเปล่าว่ะ พักใหญ่ ไม่มีไรเกิดขึ้น ก็รีบไปทำธุระ เสร็จแล้วรีบกลับมา คริๆกลัวมันครับ แค่กลัวว่า จะโดนกรีดรถ แล้วไม่มีหลักฐานเพดานอังโล่ และขีเกียจทะเลาะ กะคนบ้า

ปล.ไข่เบี้ยวอยากพิสูจน์ หรือช่วยไปแก้แค้นให้พี่หน่อย ราง วัล 1 เมา คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36530 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:23:00 PM »

พี่แพะครับ  กางเต็นท์วันใหนบอกด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ

ถ้าลุงปื๊ดมาด้วย  ช่วยพาปลากือเลาะ มาให้หน่อยครับ  ผมจะได้หายเป็นหนี้ใจสมาชิก...  วันก่อนโน้นจะพาไปแล้ว แต่ดันโดนระเบิดเหลือแต่หาง (ปลาตัวที่ก่อนถึงโรงบาลซึ่งอยู่ตรงร้านล้างอัดฉีดนะ)  วัยรุ่นในทีมเลยหาม้ายใครสนสักคน  ไอ้เรารึอุตส่าห์จะพาไปให้ชิม งอน งอน
ช่วงนี้หายากครับครู  ไม่ค่อยมีคนออกหากัน  หรือไม่ก็ต้องสั่งกันนานหน่อย
วันก่อนซื้อไปฝากคนภูเก็ต 3 ตัวรวม 7 กิโล 2000+  กินไม่ใด้เลยเพราะไม่สด  ปลากือเลาะหากไม่สด กินปลาทูอร่อยกว่าเยอะครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36531 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:29:30 PM »

หลานตาชู (แต่จริง ๆ ร้าน ตรงข้ามน่ะครับ "Uncle Chai")
อาหารอร่อยเหมือนกับร้านตาชู..เพราะเจ้าของคนเดียวกัน(เกี่ยวไรกันหว่า)

สำหรับคุณแพะจัดให้ครับ... Wink

ขอให้มาเหอะ....กินเต็มที่มีรถรับส่ง...
งานนี้พี่เข้มรับประกันครับ... Grin

อุส่าห์โยนไปทาง เขต8แล้ว โยนกลับมาฝั่งโลตัสอีก คริๆๆ

ประมาณว่ารอลุงแพะแจ้งกำหนดการณ์เข้ามาแหละครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นวันหยุด แต่ก็เห็นใจคนที่ทำงานเวลา ราชการ อีก ทริปนี้จัดยากจัง

ยังไงก็รอลุงแพะนอนยันก่อน ว่ามาวันใหน ส่วนสมาชิก ท่านใด ว่างไปบ้าง ก็ค่อยว่ากันอีกที

ประมาณคร่าวๆว่า (เมียผมบอก) ว่าให้ไปกันตั้งแต่ตีห้าวันเย็นโด๊ะ อิๆ(ผมน๊ะวีซ่าผ่านแล้ว) ไปนั่งกินลมชมวิว ใครจะกินสเต๊ก ก็กิน เมื่อได้เวลา ก็ย้ายเข้าร้านฝั่งตรงข้าม ดนตรีจะเล่น ตั้งแต่สองทุ่ม ถึง เที่ยงคืน เพ้ง.....

ไปวันหยุด คนมากหน่อย อาจต้องรีบไปแต่หัววัน เพื่อจะได้จองโต๊ะ ดีๆ หากจองทางโทรศัพย์ โดนชาร์ตค่าโต๊ะอีก (เดี่ยวนี้ดังแล้ว ไม่ง้อเราเลย คริๆ)

การเดินทาง ประมาณว่า หากรวมสมาชิกได้ 1 คันรถตู้ เราไม่ต้องเอารถกันไป นั่งรถตู้ดีกว่า ประหยัดกว่าแห่ขบวนกันไป แล้วเมาได้ เต็มที่ไม่ต้องกักใว้ขับรถกลับ แล้วก็จะได้ไม่ต้องไปกวน....(หน่วยกู้ภัย). หากมีการขับไม่ตรงทาง คริๆๆๆๆ

ประมาณนี้ ดีเปล่าครับ นายหัวแพะ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36532 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:30:00 PM »

คริๆ ไข่เบี้ยวครับ พี่ก็เจอมาแล้ว ข้างธนาคาร "ไทยธนาคาร" สาย3 ร้านขายของชำ หัวมุม แหละ มีเส้นให้รถจอด เรียบร้อย ว่างเราก็เสียบเลย หาที่จอด ยากจะตาย เปิดตูออกมา "ซื้อของไม๊" พี่บอกไม่ได้ซื้อ จะจอดรถ "จอดไม่ได้" คิดในใจ เจอคนบ้าอีกแล้ววันนี้ ล็อคประตูแล้วเดินเลย ขี้เกียจทะเลาะกะคนบ้า แต่ไปแอบอยู่พักหนึ่ง มันจะทำไรรถตูบ้างเปล่าว่ะ พักใหญ่ ไม่มีไรเกิดขึ้น ก็รีบไปทำธุระ เสร็จแล้วรีบกลับมา คริๆกลัวมันครับ แค่กลัวว่า จะโดนกรีดรถ แล้วไม่มีหลักฐานเพดานอังโล่ และขีเกียจทะเลาะ กะคนบ้า

ปล.ไข่เบี้ยวอยากพิสูจน์ หรือช่วยไปแก้แค้นให้พี่หน่อย ราง วัล 1 เมา คริๆ

ท่าจะเล่นกับพวกนี้ต้องแอบดูรถ  หรือ  มีคนเฝ้าครับ  ขืนโต้แย้งกันหนัก ๆ พาลรถเราจะปวดร้าว อิ อิ....  เรื่องที่พี่เข้มวานให้ช่วยนั้น ไม่มีปัญหาครับ....  ว่าแต่คนขายร้านนั้นอยู่สวยไหมครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36533 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:33:04 PM »

ท่าจะเล่นกับพวกนี้ต้องแอบดูรถ  หรือ  มีคนเฝ้าครับ  ขืนโต้แย้งกันหนัก ๆ พาลรถเราจะปวดร้าว อิ อิ....  เรื่องที่พี่เข้มวานให้ช่วยนั้น ไม่มีปัญหาครับ....  ว่าแต่คนขายร้านนั้นอยู่สวยไหมครับ

ขนาดพี่เข้มหน้าตาหล่อเหลาดุดันปานนั้น มันยังกล้าพูดแบบนี้  พี่ครูเบิ้ลคิดดีแล้วหรือครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36534 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:33:36 PM »

เสือกลิ้ง ลองมาเมากัน สักเมาไม๊ ขับรถ 200 กว่าโล จากสุราษฎร์ ถึงเมืองพี่พ่อ บ้านครูไข่เบี้ยวแล้ว บายแหม็ด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36535 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:34:09 PM »

ขอบคุณครับ

ช่วงนี้หายากครับครู  ไม่ค่อยมีคนออกหากัน  หรือไม่ก็ต้องสั่งกันนานหน่อย
วันก่อนซื้อไปฝากคนภูเก็ต 3 ตัวรวม 7 กิโล 2000+  กินไม่ใด้เลยเพราะไม่สด  ปลากือเลาะหากไม่สด กินปลาทูอร่อยกว่าเยอะครับ

วันหลังสั่งร้านไว้ก่อนก็ได้ครับพี่   บอกว่าให้หามาวันที่พี่จะมามิตติ้ง (วันอื่นไม่เอา จะเอาวันนั้น อิ อิ)  ก่อนออกเดินทางพี่ก็ให้เขาปรุงให้เลย  ไม่ต้องเอามาเยอะครับ  เอาที่เขาปรุงเสร็จแล้วมาสักถุงพอครับ  มาให้สมาชิกกินเกล็ดปลากือเลาะกันดู  ส่วนผมมีความเห็นว่ายังชอบกินเนื้อปลากือเลาะมากกว่าเกล็ดปลาที่เขาว่าอยู่ดีครับ อิ อิ

ป.ล.ผมว่าปลาอื่นอร่อยกว่าเยอะเลยครับ  แถมถูกกว่าอีกต่างหาก   ส่วนปลานี้มันแปลกตรงที่เกล็ดกินได้ก็เลยแพง  และอีกแรงหนึ่งของตอนนี้ที่ทำให้ราคาค่าตัวขึ้นไปอีก ก็คือค่าเสี่ยงภัยในการหาปลา แฮ่ แฮ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2008, 08:37:59 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36536 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:35:20 PM »

ไม่รู้เรียก ซิ้ม หรือซ้อดี คริๆๆๆ

ปล.แต่ท่าทาง น่าจะใช้ นส.นำหน้าชื่ออยู่น๊ะไข่

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36537 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:36:35 PM »

เสือกลิ้ง ลองมาเมากัน สักเมาไม๊ ขับรถ 200 กว่าโล จากสุราษฎร์ ถึงเมืองพี่พ่อ บ้านครูไข่เบี้ยวแล้ว บายแหม็ด

เอ๊าะ  ชวนท่านแก้วเดียวจุก  กันต้า   ชวนอีกรอบ    เดี๋ยวท่านแก้วเดียวฯน้อยใจ กระทู้โถกวางระเบิดหล่าวแหละ อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36538 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:37:30 PM »

ท่าจะเล่นกับพวกนี้ต้องแอบดูรถ  หรือ  มีคนเฝ้าครับ  ขืนโต้แย้งกันหนัก ๆ พาลรถเราจะปวดร้าว อิ อิ....  เรื่องที่พี่เข้มวานให้ช่วยนั้น ไม่มีปัญหาครับ....  ว่าแต่คนขายร้านนั้นอยู่สวยไหมครับ

ไม่รู้เรียก ซิ้ม หรือซ้อดี คริๆๆๆ

ปล.แต่ท่าทาง น่าจะใช้ นส.นำหน้าชื่ออยู่น๊ะไข่

ยี๊ ยี๊ ยี๊

สงสัยตอนไปปฏิบัติการ  ผมคงต้องร้องเพลง  "หัวใจหลานว่าง  จะมีใครบ้างจับจอง"  ให้อาเจ๊ร้านนั้นฟังซะแล้ว เยาะเย้ย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36539 เมื่อ: มีนาคม 07, 2008, 08:41:25 PM »

สนใจมากครับพี่เข้ม เครียร์งานค้างเก่าเรียบร้อย ต้องลงไปเที่ยวครับ เพราะเมื่อก่อนผมเกิดที่ยะลา อยู่ยะลา๑๐ ปี (โรงเรียนตำรวจภูธรเก้า) แต่มีพี่น้องอยู่ครับ
แว่วว่าญาติที่ยะลาจะแต่งงานเดือน๘ หรือเดือน ๙ นี้ ถ้าไม่ติดขัดอะไร ต้องลงไปขอเข้าร่วมแจมแนนอนครับ
หน้า: 1 ... 2433 2434 2435 [2436] 2437 2438 2439 ... 35779
  พิมพ์