เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 05:21:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2441 2442 2443 [2444] 2445 2446 2447 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25782103 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36645 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:02:55 PM »

ต่อยแบบนี้กรูว่าแล้ว  แพ้แล้วหล่าว Angry Angry Angry

ใจเย็นลุง   อายุเยอะแล้ว   อย่าขึ้นเวทีเองละ อิ อิ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36646 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:08:09 PM »

๑๙๙๑  ท่านเสร็งได้มาเท่าไร และ ทะเบียนปีไหน

ปืนบอกนี้ ก่อนเป็นของพี่เขยผมครับ  รับโอนต่อมาจากเพื่อนแกอีก ตอนปี 44 ครับ ผมรับโอนต่อมาอีกที แต่เห็นว่าอายุกระบอกนี้ น่าจะไม่เกิน ๑๒ ปี

ส่วนราคานั้น หักคอเอาครับ สองหมื่นห้า  คิก คิก คิก คิก พี่เขยพูดไม่ออกครับ ยิ้มีเลศนัย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36647 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:14:11 PM »

ผ่านไป 8 สถาณการณ์เป็นรอง ไนโตะ ถ้าเลิกเป็นนักมวย แล้วไปแสดงหนังถ้าจะได้ตุ๊กตาทอง ...

ของผมเขาก็ว่าพรั่นนั้นเหมือนกันครับพี่แพะ เลิกทำงาน ไปแสดงหนัง รุ่งแน่นอน  คิก คิก คิก คิก

ดูมวยไปพลาง จิบเบียร์ไปพลาง ขัดปืนไปพลาง ดูฉาวๆไปพลาง  น้ำลายหก น้ำลายหก

SIG รุ่นนี้สวยดีนะครับ  หลงรัก

สวยจริงๆครับพี่เบิ้ม ยิงนิ่มนวลแต่แรงรีดดีมากครับ   เป็นของเพื่อนทีมงานในเขา แต่.....แสนสามหมื่นห้าพันก่าๆ  ผมละ โดนชก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36648 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:15:20 PM »

๑๙๙๑  ท่านเสร็งได้มาเท่าไร และ ทะเบียนปีไหน

ปืนบอกนี้ ก่อนเป็นของพี่เขยผมครับ  รับโอนต่อมาจากเพื่อนแกอีก ตอนปี 44 ครับ ผมรับโอนต่อมาอีกที แต่เห็นว่าอายุกระบอกนี้ น่าจะไม่เกิน ๑๒ ปี

ส่วนราคานั้น หักคอเอาครับ สองหมื่นห้า  คิก คิก คิก คิก พี่เขยพูดไม่ออกครับ ยิ้มีเลศนัย

นี่แหละครับ  สิ่งที่คอปืนทั้งหลายกลัว   คือ    น้องเมียเล่นปืนเหมือนเรา  แถมจ้องหักคอปืนเรา  แล้วเราพูดอะไรไม่ออก   Grin  ระวังกรรมตามทันนะครับ คิก คิก

ผมโชคดีที่ยังไม่มีเมีย Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36649 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:16:09 PM »

ผ่านไป 8 สถาณการณ์เป็นรอง ไนโตะ ถ้าเลิกเป็นนักมวย แล้วไปแสดงหนังถ้าจะได้ตุ๊กตาทอง ...

ของผมเขาก็ว่าพรั่นนั้นเหมือนกันครับพี่แพะ เลิกทำงาน ไปแสดงหนัง รุ่งแน่นอน  คิก คิก คิก คิก

ดูมวยไปพลาง จิบเบียร์ไปพลาง ขัดปืนไปพลาง ดูฉาวๆไปพลาง  น้ำลายหก น้ำลายหก

SIG รุ่นนี้สวยดีนะครับ  หลงรัก

สวยจริงๆครับ เป็นของเพื่อนทีมงานในเขา แต่.....แสนสามหมื่นห้าพันก่าๆ  ผมละ โดนชก

เพื่อนทราบหรือไม่ ว่าเหตุใดราคาถึงได้มากโข   คุณเสร็งได้บอกเพื่อนไปหรือเปล่า ถึงเหตุปัจจัยของราคาเหล่านั้น
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36650 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:22:54 PM »

เอาจริงๆแล้ว เพื่อนผมมันซื้อโดยไม่บอกใครครับ ซื้อเสร็จเอามาให้ลองยิง แบบเซอร์ไพร์  ผมลองยิงถามดูว่าราคาเท่าไหร่ บอกราคาโอโห้  โดนชก โดนชก
           และอีกอย่างปัจจัยของราคาปืน ผมคิดว่าคงเป็นกลไกการตลาด + ภาษีมั้งครับ  ไหว้
           ผมแต่ติงอย่างเดียวว่าเหมือนปืนของเล่น หลานผมเท่านั้นครับ อิอิ คิก คิก

wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #36651 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:23:15 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36652 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:29:31 PM »

๑๙๙๑  ของผมก็อายุ ๑๒ ปี เช่นกันครับ   และยังมีสมาชิกในทีมเสื้อแดงอีกสองท่าน คือ ลุงปู และ ท่านโจ้อาร์พีจีที่รับ ๑๙๙๑ ไว้เป็นหน่วยอารักขา แต่คนหลังนั้นจะว่าจริง ๆ แล้ว ๑๙๙๑ เปรียบเสมือน "นวลนางในตู้กระจก" ซะมากกว่า  ที่เป็นบอดี้การ์ดจริง ๆ คือ กล็อค Cheesy

ป.ล.ท่านลุงปู และ เสี่ยโจ้ ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ  เรามีสมาชิก ๑๙๙๑ มาเพิ่มอีกหนึ่งแล้ว Grin

กระบอกนี้ของผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2008, 07:32:30 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36653 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:30:40 PM »

Shocked Shocked Shocked Shocked Shocked

บอกราคาตอนแรกเขาหาว่าปืนเถื่อนชัวร์ ต้องถอดประกับดูเลขทะเบียนและแสดง ป. ๔ เลยขอซื้อกันใหญ่ ให้ สามหมื่นถึงหกหมื่นเลย เหะๆ แต่ผมชอบโคล์ทเป็นชีวิตครับ ปล่อยให้หลุดมือไม่รู้จะมีปัญญาได้มาครอบครองอีกหรือเปล่า
 เยี่ยม
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36654 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:32:22 PM »

๑๙๙๑  ของผมก็อายุ ๑๒ ปี เช่นกันครับ   และยังมีสมาชิกในทีมเสื้อแดงอีกท่าน คือท่านโจ้อาร์พีจีที่รับ ๑๙๙๑ ไว้เป็นหน่วยอารักขา แต่ขานั้นจะว่าจริง ๆ แล้ว ๑๙๙๑ เปรียบเสมือน "นวลนางในตู้กระจก" ซะมากกว่า  ที่เป็นบอดี้การ์ดจริง ๆ คือ กล็อค Cheesy

ป.ล.ท่านเสี่ยโจ้ ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ  เรามีสมาชิก ๑๙๙๑ มาเพิ่มอีกหนึ่งแล้ว Grin

กระบอกนี้ของผมครับ

ว้าวว......ผิวไปเข้าสปารมดำใหม่หรือเปล่าครับ ของผมยังผิวเดิม เริ่มมีรอยสนินกินนิดหน่อย เพราะพี่เขยดันทำตกทะเลตอนอบรม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36655 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:33:48 PM »

สภาพทุกอย่างเดิม ๆ ครับ Smiley

รูปนั้นดูดีกว่าตัวจริง  คงต้องให้เครดิตกล้อง Cheesy 

ถ้าจะดูของสวยงามจริง ๆ ต้องของพี่ปู กับ เสี่ยโจ้ ครับ เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2008, 07:38:43 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36656 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:34:31 PM »

บอกราคาตอนแรกเขาหาว่าปืนเถื่อนชัวร์ ต้องถอดประกับดูเลขทะเบียนและแสดง ป. ๔ เลยขอซื้อกันใหญ่ ให้ สามหมื่นถึงหกหมื่นเลย เหะๆ แต่ผมชอบโคล์ทเป็นชีวิตครับ ปล่อยให้หลุดมือไม่รู้จะมีปัญญาได้มาครอบครองอีกหรือเปล่า
 เยี่ยม

ราคานี้  สภาพนี้  คุ้มยิ่งกว่าคุ้มแล้วครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36657 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 07:39:43 PM »

สภาพทุกอย่างเดิม ๆ ครับ Smiley

ส่วนรูปนั้นคงดูดีกว่าตัวจริง ๆ นะครับ Cheesy 

ถ้าจะดูของสวยงามจริง ๆ ต้องของพี่ปู กับ เสี่ยโจ้ ครับ เยี่ยม

รอเช็ดน้ำลาย  น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ถามหน่อย ของพี่เพิ่มไกด์รอด หรือเปล่าครับ  ดีไหม พอดีเคยไปที่สนาม ครูฝึกเขาบอกถ้าเพิ่มตัวนี้เข้าไป ยิงมันส์กระจุยกว่าเดิม เพราะก่อนได้ตัวนี้มา ใช้แต่ .38 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2008, 07:48:02 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36658 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 08:06:34 PM »

ส่วนรูปนั้นคงดูดีกว่าตัวจริง ๆ นะครับ Cheesy 

รอเช็ดน้ำลาย  น้ำลายหก น้ำลายหก

พี่ถามหน่อย ของพี่เพิ่มไกด์รอด หรือเปล่าครับ  ดีไหม พอดีเคยไปที่สนาม ครูฝึกเขาบอกถ้าเพิ่มตัวนี้เข้าไป ยิงมันส์กระจุยกว่าเดิม เพราะก่อนได้ตัวนี้มา ใช้แต่ .38 ครับ

ของผมเปลี่ยนแต่ประกับด้ามอย่างเดียว  อย่างอื่นไม่ไปยุ่งเลยครับ     ประด้ามนั้นพี่แพะให้มาแต่ต้องหาของบางอย่างไปทดแทน  ซึ่งตอนนี้ยังหาไปให้ไม่ได้เลย  เพราะยังไม่เจอของสิ่งนั้น

สำหรับผมคิดว่าไกด์รอดเดิม ๆ จากโรงงานนั้นดีอยู่แล้ว   ปืนเราปืนใช้งาน  ใช่ปืนแข่งขัน  เอาชัวร์ ๆ ไว้ก่อนดีกว่าครับ  ถ้าไกด์รอดเบา หรือ หนักเกินเวลายิงก็ส่งผลต่อการรับแรงกระแทกของโครงปืน หรือต่อระบบปฏิบัติการอีก    หากเปลี่ยนแล้วไม่มีปัญหาก็ดีไป  แต่ถ้าเปลี่ยนแล้วมีปัญหาตามมา ถ้าอยากใส่ไกด์รอดที่เปลี่ยนใหม่ก็ต้องไปแก้ตรงโน้น ตรงนี้ เผื่อให้สมส่วนกันอีก   แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องแล้วแต่เจ้าของปืนเองครับ  สำหรับผมผมเลือกที่จะเดิม ๆ ดีกว่า Wink

ปืนผมเป็นปืนคนจนครับ  ใช้อุปกรณ์ของไฮโซเหมือนอย่างกระบอกอื่น ๆ ไม่ได้   คราก่อนหาแม็กฯยี่ห้อวินสันมาใช้ พอทดลองกดปลดแม็กฯ มันดันไม่พุ่งออกมา แต่ออกมาค้างไว้เหมือนกับการป้องกันแม็กฯปืนตก  แต่พอลองกับปืนสไตล์เดียวกันยี่ห้ออื่น หรือ ลองกับรุ่นเดียวกันกระบอกอื่นกลับไม่เป็นแบบนั้น  ทุกกระบอกเมื่อกดปุ่มปลดแม็กฯ ก็จะพุ่งออกมาทันที   แต่เมื่อปืนผมลองใช้แม็กฯ ยี่ห้ออื่นกลับพุ่งเป็นปกติ Grin

ภาพด้านล่างเป็นผลการยิงของพี่แป้วจากปืนเดิม ๆ กระบอกนี้ครับ  ทำให้พิสูจน์ได้ว่าปืนเดิม ๆ ก็เพียงพอแล้ว  หากคนยิงพร้อม Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2008, 08:31:08 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36659 เมื่อ: มีนาคม 08, 2008, 08:08:59 PM »

อิจฉาคนมี 1911 ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ว.14 ชั่วคราวไปงานเลี้ยงครับ เดี๋ยวค่อยกลับมาปิดร้านแล้วไปเมาต่อ ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 2441 2442 2443 [2444] 2445 2446 2447 ... 35779
  พิมพ์