เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:23:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2461 2462 2463 [2464] 2465 2466 2467 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25765698 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #36945 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 06:22:37 PM »

ขอบคุณครับคุณแพะ.... Grin

น้องไผ่ครับ....ทางเข้าบ้านแยกไหนครับ.... Wink

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #36946 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 06:49:06 PM »

ตกลงว่า วันจันทร์ จะไปขึ้นบ้านใหม่ น้องใผ่ "จะไปด้วย จะได้รู้จักบ้าน"คริๆ อดอ้อร้อหล๋าว คริๆ

ดีใจด้วยน้าเข้มที่วีซ่าผ่าน

สำหรับผม.......ยัง 50/50 ครับ

ได้ไปก็ได้เจอกัน........ไปไม่ได้ก็ไม่ได้เจอ

ตกลงจะไปปั่นจักรยานกับผมมั๊ยครับ........เย็นๆ หลังเลิกงานวันละเล็กละน้อย เริ่มต้นสัก 10-20 โล

ร่างกายแข็ง...........แรงก็มีครับ  นั่งดื่มนั่งกินได้ทน........อะไรๆ มันก็ทนไปหมด  เยี่ยม

จริงๆ นะครับ.........ไม่ได้โม้

พี่สัมฤทธิ์ครับ  ถ้าจะเริ่มต้นหาจักรยานซักคัน เอาประมาณไหนดีครับ ยี่ห้อ ราคา ขอบคุณครับ   ไหว้

ตาเบิ้ม....คงจะติดใจไอ้แบบที่ว่า ร่างกายแข็ง...........แรงก็มีครับ  นั่งดื่มนั่งกินได้ทน........อะไรๆ มันก็ทนไปหมด   แหงๆ

จักรยานมีราคาเริ่มต้นตั้งแต่ประมาณ หย่อนๆ หมื่นนิดๆ .......ไปถึงคิมเบอร์ หรือเลสแบร์ 1 กระบอกหรือมากกว่านั้น

สำหรับมือใหม่....ที่เริ่มต้นเพื่อหวังจะออกกำลังกาย.......น่าจะลงทุนไม่ควรจะเกิน 2 หมื่นกลางๆ

เ็ป็นรถประกอบสำเร็จรูป.......ที่มีวางจำหน่ายในร้านจักรยาน mtb.....ไม่ควรจะซื้อในห้างฯ

เหตุเนื่องจากจำเป็นต้องอาศัยช่างในการเซอร์วิสหลังการขายหรือหลังการใช้งาน   ซึ่งตามห้างฯ ช่างไม่มีหรือไม่มีช่าง แบบว่าขายอย่างเดียว

มีความรู้เรื่องการจักรยานเพียงแค่เล็กๆ น้อยๆ ........และเราเองก็คงจะไม่สะดวกนักหากต้องแบกรถจักรยานขึ้นห้างฯ

รถในราคาเริ่มต้นนี้มีหลายยี้ห้อที่ให้เราเลือกใช้ เหมือนกับปืน........ยี่ห้อดีและดัง....เมื่อออกตัวก็ไม่บาดเจ็บ....

ที่นิยมก็อาทิเช่น trek giant  gt  ฯลฯ

ที่สำคัญที่สุดในการเลือกซื้อรถจักรยานคือขนาดของจักรยานครับ.........จะต้องเหมาะสมกับสรีระของผู้ขี่

ร้านที่ดีจะไม่ยัดเยียดรถผิดไซส์ให้กับลูกค้า............วิธีการที่จะเลือกขนาดรถให้เหมาะสมกับตัวเรา

ง่ายๆ ให้ยืนคล่อมรถที่เราชอบ........รถที่เหมาะกับเราเป้า (ไอ้ตัวน้อยของเรา) จะต้องห่างจากท่อนอนของรถจักรยานพอสมควร 2-3 นิ้ว

ประมาณๆ นี้.....ตัวเลขที่แน่นอนจำไม่ได้........มิฉะนั้นแล้วจะหนูของท่านจะพาดเข้ากับท่อนอนของรถ........จนอาจเป็นอันตราย

อะไรอีหว่า...........แค่นี้ก่อน.......นึกออกแล้วค่อยต่ออีก

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #36947 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:02:04 PM »

ในภูเก็ตก็มีคนนิยมเล่น mtb กันมาก

เจอชาวจักรยานที่ไหน ประเภทที่แต่งตัวเต็มยศ

ใ่ส่เสือลายหลากสี  กางเกงปั่นจักรยานแบบคล้ายๆ กางเกงรัดรูปของผู้หญิงแต่จะแม่แผ่นฟองน้ำหรือชามัวร์ รองเป็นเป้ากันน้องหนู

สวมหมวกกันน็อค (ของจักรยานฯ) ,สวมรองเท้าปั่นจักรยาน ซึ่งมีทั้งแบบคล้ายๆ ร้องเท้าสตั๊คเล่นบอล หรือแบบลำลองหนังหรือผ้าใบ

ใ่สถุงมือ.............หรือประมาณๆ นี้

ไม่ต้องรีรอให้ตรงเข้าไปสอบถาม.......จะมีผู้รอบรู้ให้คำแนะนำเรา........ใจดีๆ ทั้งนั้น

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #36948 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:03:44 PM »

ศึกษาความรุ้เพิ่มเติม ได้จากที่นี้ครับ

http://www.bikeloves.com/

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36949 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:03:58 PM »

แล้ว size นี่มันบอกขนาดอะไรล่ะครับพี่นายช่าง... 
เพราะเมื่อดูสเปคแล้วจะบอกไว้ด้วย...
เช่น  14 , 16 , 17, 18 อะไรนี่แหละครับ..

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #36950 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:18:15 PM »

แล้ว size นี่มันบอกขนาดอะไรล่ะครับพี่นายช่าง... 
เพราะเมื่อดูสเปคแล้วจะบอกไว้ด้วย...
เช่น  14 , 16 , 17, 18 อะไรนี่แหละครับ..

เรื่อง size  น้าตุ้มไปดูได้จากที่นี้ครับ  การเลือกจักรยานให้เหมาะกับตัวเรา
http://www.bikeloves.com/trick/trick02.shtml

นี้คือข้อคิดของผู้ที่จะซื้อจักรยานคันแรก
http://www.bikeloves.com/trick/trick01.shtml

จักรยานอย่าประมาทนะครับ ความเร็วตอนลงเนิน 60 กม./ชม. ก็ถึงนะครับ และนี้คือความสำคัญของหมวกันน็อคหรือหมวกกันกระแทก
http://www.bikeloves.com/trick/trick03.shtml

นี้คืออันตรายที่เพื่อนในกลุ่มผมเจอ....ลงมาจากท้าวพระหรหม......ก่อนถึงหน้าพระใหญ่ บนสวนสาธารณะหาดใหญ่

ถึงกับกรามหักครับ

แฮะ.ๆ ๆ ๆ   เพิ่งได้รับโทรศัพท์จาก ผบ.ทบ.    แจ้งให้ทำกับข้าวเตรีียมไว้

จะกลับไปทานข้าวที่บ้าน เพื่อเป็นการเอาใจเล็กๆ น้อยๆ.....สะสมไมล์ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2008, 07:27:01 PM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36951 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:23:13 PM »

ไหว้ขอบคุณ  พี่สัมฤทธิ์ครับ   Wink

เมื่อก่อน ตอนเด็กๆขี่เล่น10-20โล ไม่มีเหนื่อย สนุกดี ตอนนั้นรถยังไม่เยอะ ไม่ต้องกลัวรถชน ตอนนี้ภูเก็ตรถเยอะมากครับ หวาดเสียวจริงๆ  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36952 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:35:50 PM »

ว่าง ๆ ไปกินข้าวฝีมือพี่นายช่างดีกว่า...... Grin

POU CH
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #36953 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 07:56:49 PM »

พี่ๆ ชาว อ.เมืองสงขลา ทุกท่าน ไม่ทราบว่าการขอใบ  ป.๓ ที่นี้ ยากหรือเปล่าครับ
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #36954 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 08:49:19 PM »

ขอแก้ไขเวลาหน่อยนะครับ     

วันนี้คนทำขนมจีนโทรมาบอกว่า นัดแขกมาตี 10 เร็วไปหน่อย  ทำน้ำแกงไม่ทัน  Cry   ให้นัดซัก ตี 11 ตี 12  ยิ้มีเลศนัย

ไหว้ผมจึงขอแก้ไขเวลาใหม่สำหรับพี่ๆที่มาร่วมกินขนมจีนตอนกลางวัน  เป็น 11.30  แทนนะครับ  ไหว้  หลงรัก   

ส่วนพี่ๆที่มาตอนกลางคืนขนกันมาเองนะครับ  เพราะครัวปิดแล้ว...คริ...คริ ... Grin Grin

แยกนี้ครับพี่ตุ้ม  บ้านผมอยู่ประมาณว่า จุดสีน้ำเงินครับ    Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36955 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 08:53:15 PM »

OK ครับ ตกลงเวลา ประมาณเที่ยงนะครับ....
เดี๋ยวค่อย ๆ งมทางไป คงไปถูกแหละ...ไปไม่ถูกก็อดกิน... Grin

กินหนมจีนเสร็จไปกินอาหารหลักต่อที่ร้านแถว ๆ เกาะยออีก...อิ อิ...

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #36956 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:05:08 PM »

OK ครับ ตกลงเวลา ประมาณเที่ยงนะครับ....
เดี๋ยวค่อย ๆ งมทางไป คงไปถูกแหละ...ไปไม่ถูกก็อดกิน... Grin

กินหนมจีนเสร็จไปกินอาหารหลักต่อที่ร้านแถว ๆ เกาะยออีก...อิ อิ...

หาง่ายไม่ซับซ้อนครับ.... Grin

คืนนี้ราตรีสวัสดิ์ก่อนครับ   ไหว้  เดี๊ยวพรุ่งนี้ ชีพจรลงล้อ  เข้า ยะหา อีกแล้ว  อ๋อย อ๋อย บู่

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #36957 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:22:35 PM »

tum610, somnuk bureeniwat และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ฮิ  ฮิ......มีคนมามุงดูกันตรึม.... คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36958 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:33:36 PM »

ตกลงว่า วันจันทร์ จะไปขึ้นบ้านใหม่ น้องใผ่ "จะไปด้วย จะได้รู้จักบ้าน"คริๆ อดอ้อร้อหล๋าว คริๆ

ดีใจด้วยน้าเข้มที่วีซ่าผ่าน

สำหรับผม.......ยัง 50/50 ครับ

ได้ไปก็ได้เจอกัน........ไปไม่ได้ก็ไม่ได้เจอ

ตกลงจะไปปั่นจักรยานกับผมมั๊ยครับ........เย็นๆ หลังเลิกงานวันละเล็กละน้อย เริ่มต้นสัก 10-20 โล

ร่างกายแข็ง...........แรงก็มีครับ  นั่งดื่มนั่งกินได้ทน........อะไรๆ มันก็ทนไปหมด  เยี่ยม

จริงๆ นะครับ.........ไม่ได้โม้

สักระยะ ครับลุงช่าง รู้สึกว่าร่างกายตัวเอง มันอืดเต็มทน ก็คิดๆว่าจะชวน อยู่เหมือนกัน แต่มันติดที่ใอ้ตัวเล็ก มันตามตลอด วันก่อนพามันเท้าเข้าซี่ล้อเพ่(งัว)หายล้อมคอกไป เอาฟิวเจอร์บอร์ด มาปิดชั่วคราว และตอนนี้ผมก็วอร์มๆอยู่เย็น เวียนรอบบ้าน พาคันเล็กออก ให้มันนั่งซ้อนท้ายด้วย จะพามันไปไกลๆ ก็เป็นกังวลอยู่ กลัวจะเกิดอุบัติเหตุ ขึ้นมาแล้วทำใจไม่ได้ แค่เท้าโดนล้อวันก่อน ผมก็จะบ้าตาย ทำมันเจ็บ คริๆ แต่ตอนนี้หายแล้ว มันไม่กลัว เย็นๆร้องให้พาวนรอบซอยแถวบ้าน ทุกวัน เอาเป็นว่า ลุงตุ้มปั่นมาหาผมที่บ้านทุกวันก่อน ก็ได้ครับ คริๆ เป็นการวอร์มอัพ ก่อนจะเอาจริง

และก่อนจะหาเรื่องบาน หากไม่มีร้านจักรยานในดวงใจที ลองมาคุยกับร้านใกล้บ้านผมครับ ผมถอยมาสองคันแล้ว แกบริการดีครับ (ในความรู้สึก)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #36959 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:36:42 PM »

ประกาศ.....น้าปูหายไปจากจอเรดาห์   ไม่ทราบว่าไปทดสอบแรงดันน้ำที่ไหนครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หน้า: 1 ... 2461 2462 2463 [2464] 2465 2466 2467 ... 35779
  พิมพ์