เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:30:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2462 2463 2464 [2465] 2466 2467 2468 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25766961 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36960 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:39:10 PM »

OK ครับ ตกลงเวลา ประมาณเที่ยงนะครับ....
เดี๋ยวค่อย ๆ งมทางไป คงไปถูกแหละ...ไปไม่ถูกก็อดกิน... Grin

กินหนมจีนเสร็จไปกินอาหารหลักต่อที่ร้านแถว ๆ เกาะยออีก...อิ อิ...

ไปเที่ยงเลยเหอะ ผมอดไปนาเที่ยงๆ

ปล.นักเรียนยังไปเลิกที (เริ่มมาแล้วครับ ภาระอันยิ่งใหญ่ )ต่อไปนี้ เป็นอันว่าลุงเล็กครับ คงจะได้ไปใหน พร้อมๆกัน คริๆ

ยังไม่ร้องครับ เพราะสัปดาห์นี้ โรงเรียนยังให้ผู้ปกครอง อยู่ด้วย สัปดาห์หน้า คงร้องโรงเรียนแตกแน่ คริๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2008, 09:47:35 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36961 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:40:57 PM »

ประกาศ.....น้าปูหายไปจากจอเรดาห์   ไม่ทราบว่าไปทดสอบแรงดันน้ำที่ไหนครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุขสันต์วันเกิดครับน้ารัตตรา  ขออนุญาตอวยพรย้อนหลังนะครับ  เครื่องคอมพ์กับเน็ทผมมีปัญหา  วันก่อนเห็นกระทู้อวยพรวันเกิดแวบๆ  แต่เนื่องจากใช้เน็ทในร้านเลยไม่ได้ลงทะเบียนเข้ามาโพสท์  คงไม่ถือสานะครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #36962 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:54:16 PM »

OK ครับ ตกลงเวลา ประมาณเที่ยงนะครับ....
เดี๋ยวค่อย ๆ งมทางไป คงไปถูกแหละ...ไปไม่ถูกก็อดกิน... Grin

กินหนมจีนเสร็จไปกินอาหารหลักต่อที่ร้านแถว ๆ เกาะยออีก...อิ อิ...

ไปเที่ยงเลยเหอะ ผมอดไปนาเที่ยงๆ

ปล.นักเรียนยังไปเลิกที (เริ่มมาแล้วครับ ภาระอันยิ่งใหญ่ )ต่อไปนี้ เป็นอันว่าลุงเล็กครับ คงจะได้ไปใหน พร้อมๆกัน คริๆ

ยังไม่ร้องครับ เพราะสัปดาห์นี้ โรงเรียนยังให้ผู้ปกครอง อยู่ด้วย สัปดาห์หน้า คงร้องโรงเรียนแตกแน่ คริๆ

ว้าว.....นักเรียนจะไปโรงเรียนแล้ว  ยินดีกับน้าเข้มด้วยครับ   Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36963 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:55:35 PM »

พี่นายช่างแนะนำร้านจักรยานในหาดใหญ่ให้หน่อยสิครับ...

หรือจะสั่งซื้อที่ร้านผ่านเว็บดี...
ผมลองเข้าไปดูแล้วเห็นมีถูกใจอยู่หลายคัน... Grin

ซื้อที่ร้านหาดใหญ่ เหอะลุง เหมือนลุงสำริดบอก รถใช้ไปมันต้องมี บริการ เขาจะช่วยดูแลให้เราได้ดีกว่า หากซื้อจากร้านกรุงเทพฯ ราคาก็ไม่ต่างกันมาก คันเล็กรถแม่บ้านผม ผมก็ให้ร้านสั่งให้ เพราะเขาไม่มีขายหน้าร้าน ผมก็เปิดดูเอาในเวปฯ แล้วบอกรุ่นกะสีให้ร้านสั่งให้ ปรากฎว่า ราคารวมค่าส่งแล้ว ยังได้ถูกกว่า ราคาที่ขายในเวปรถจักรยาน ที่มันให้เราสั่งซื้อทางหน้าเวปฯครับ อันนี้จริงๆ

ปล.บอกแล้วมาหาผม จะลองพาไปคุยกะร้านใกล้บ้าน ผมสนิท พอสมควร สำคัญ บริการดี ใช้ได้ครับ อิๆ(ไม่มีค่านายหน้าครับ)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #36964 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:55:44 PM »

แวะมาก่อนเข้าทำงานต่อ  ... Grin

จะมาเที่ยงมาเย็นไม่มีปัญหาครับพี่    ขอให้รู้ปริมาณคราวๆ  เดี๊ยวจัดสำรับไว้ไห้

ประมาณว่า ถ้ามาเที่ยงกินหนมจีน  มาเย็นกินไก่ตุ๊นยาจีน...อิอิ   Grin

[/quote]

อาจจะไม่ร้องก็ได้นะพี่เข้มดูจากใบหน้าของนักเรียนตัวน้อยแล้วบ่งบอกถึงความมั่นใจ... คิก คิก คิก คิก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36965 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 09:58:44 PM »

ตกลงว่า วันจันทร์ จะไปขึ้นบ้านใหม่ น้องใผ่ "จะไปด้วย จะได้รู้จักบ้าน"คริๆ อดอ้อร้อหล๋าว คริๆ

ดีใจด้วยน้าเข้มที่วีซ่าผ่าน

สำหรับผม.......ยัง 50/50 ครับ

ได้ไปก็ได้เจอกัน........ไปไม่ได้ก็ไม่ได้เจอ

ตกลงจะไปปั่นจักรยานกับผมมั๊ยครับ........เย็นๆ หลังเลิกงานวันละเล็กละน้อย เริ่มต้นสัก 10-20 โล

ร่างกายแข็ง...........แรงก็มีครับ  นั่งดื่มนั่งกินได้ทน........อะไรๆ มันก็ทนไปหมด  เยี่ยม

จริงๆ นะครับ.........ไม่ได้โม้

พี่สัมฤทธิ์ครับ  ถ้าจะเริ่มต้นหาจักรยานซักคัน เอาประมาณไหนดีครับ ยี่ห้อ ราคา ขอบคุณครับ   ไหว้

เบิ้มครับ อย่าเอาแบบนี้น๊ะ มันขี้เกียจ ไม่ปั่นเลย คริๆ ตัวนี้ราคาคุณภาพ สำหรับมือสมัครเล่น เอาใว้ขี่ออกกำลังกายครับ ถ้าจะเอาไปแข่ง คงไม่เหมาะเท่าไหร่ แต่แข่งแบบสนุกๆ พอได้ หากเอาเป็นเรื่องราว ก็คงไม่ใช่

ปล.ราคาประมาณ 870 ธรรมดา 1บอก (ราคาขณะนั้น เมื่อซื้อมาประมาณ 2ปีแล้ว ปั่นไป 1000กว่าโลเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2008, 10:01:42 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #36966 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:03:48 PM »

ประกาศ.....น้าปูหายไปจากจอเรดาห์   ไม่ทราบว่าไปทดสอบแรงดันน้ำที่ไหนครับ... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สุขสันต์วันเกิดครับน้ารัตตรา  ขออนุญาตอวยพรย้อนหลังนะครับ  เครื่องคอมพ์กับเน็ทผมมีปัญหา  วันก่อนเห็นกระทู้อวยพรวันเกิดแวบๆ  แต่เนื่องจากใช้เน็ทในร้านเลยไม่ได้ลงทะเบียนเข้ามาโพสท์  คงไม่ถือสานะครับ

ใช้ตรงนี้ขอบคุณเลยครับ ขอบอกเลยว่า คนเกิดวันเดียวกับผมในเว็ปฯ มีอยู่สี่คนแต่คนละปี (ผมอ่อนสุดเพิ่งยี่สิบสี่เอง..อิๆ)

และถ้าดูในกระทู้ ลงขันในคืนที่ผ่านมา ก็นั่งอยู่ด้วยกันในที่นั้นถึงสามคนครับ...อีกคนติดภาระกิจด่วนเลยมาไม่ได้

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36967 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:04:23 PM »

สงสัย ระบบไฮโดรลิคขัดข้อง หรือท่อแตก บังคับทิศทางไม่ได้แล้ว มั้งครับ คริๆ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36968 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:07:54 PM »

ลุงตุ้ม นอนยัน วิลสันอีกทีน๊ะครับ วันจันทร์ที่ 17 ผม ว.13ไปเมื่อตอนหัวค่ำ เห็นรับปากว่าจะมา ช่วนยืนยันเวลาให้แกหน่อย เห็นว่าหลังสามทุ่มจะโทรหาผม แต่เงียบ สงสัย หมดแรงนอนหลับแล้ว ได้ยินบ่น เหนื่อยๆๆๆๆ ย้ายบ้าน ย้ายสมบัติ (บ้า) จังหูแหม็ด คริๆ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #36969 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:13:56 PM »

รับทราบครับพี่เข้ม.......สงสัยจะหมดแรงจริง ๆ มั๊งครับ
เห็นเที่ยวมาบ่น ๆ อยู่ว่าคนอื่นเขาขนของกันแป๊บเดียวเสร็จแล้ว..
ก็ถูกแล...คนอื่นเขายังทีวีเครื่องนึง ตู้หลังนึง โน่นนี่อีกนิดหน่อย...

กะของนายวิลสันเอง แค่ยืนมองอย่างเดียวก็เหนื่อยแล้ว.. Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #36970 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:18:13 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 431807 ครั้ง) 
udomkd, Sig228-kolok, stamp50 (+ 2 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 

คนนี้เพื่อนผมครับ อิๆ ชวนแกเข้ามานานแล้ว จะเห็นว่าแกแอบเข้ามาอ่านบ่อย ๆแต่ยังใช้บอร์ด ไม่คล่องเท่าไหร่ อิๆ แต่ก็บานไปหลายอย่างแล้ว เหมือนกัน นั่งคุยกันได้แต่เสียดาย หมอสั่งห้ามกินเหล้า เสียแล้ว อิๆ เมื่อก่อน ก็กินกันหลายขวดแล้ว กับผม ไม่รู้ว่า หมอยกเลิกคำสั่งห้ามแล้วยัง อิๆ คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2008, 10:21:04 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36971 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:32:39 PM »

สวัสดีครับพี่ตุ้ม ยังไม่นอนเหรอครับผม ไหว้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36972 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:33:00 PM »

ใช้ตรงนี้ขอบคุณเลยครับ ขอบอกเลยว่า คนเกิดวันเดียวกับผมในเว็ปฯ มีอยู่สี่คนแต่คนละปี (ผมอ่อนสุดเพิ่งยี่สิบสี่เอง..อิๆ)

และถ้าดูในกระทู้ ลงขันในคืนที่ผ่านมา ก็นั่งอยู่ด้วยกันในที่นั้นถึงสามคนครับ...อีกคนติดภาระกิจด่วนเลยมาไม่ได้

เท่าที่รู้เพื่อนๆ พี่ๆชาวด้ามขวาน ก็อายุประมาณ 20+/- นิดหน่อยกันทุกคนครับ(แต่บางคนอาจจะฝากธนาคารไว้ 20 30 40 50+ ปี) อิอิ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #36973 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:49:03 PM »

พี่น้องครับ ...

วันนี้รู้สึกเหงาๆ กลับไปเมาที่บ้านดีกว่า ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #36974 เมื่อ: มีนาคม 11, 2008, 10:59:21 PM »

สวัสดีครับพี่ตุ้ม ยังไม่นอนเหรอครับผม ไหว้

ยังคร๊าบ....คืนนี้อยู่เวรเฝ้าเครื่องครับ...

เดี๋ยวต้องรอสักพักก่อน ค่อยลักไปนอนซักหน่อย....(ไม่ใช่ไปลักหลับนะครับ)... Grin

หน้า: 1 ... 2462 2463 2464 [2465] 2466 2467 2468 ... 35779
  พิมพ์