เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2504 2505 2506 [2507] 2508 2509 2510 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25734067 ครั้ง)
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #37590 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 08:23:44 AM »

สวัสดียามเช้าครับทุกท่าน  ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #37591 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 08:43:24 AM »

ไหว้ ..อรุณสวัสดิ์ชาวด้ามขวานทุกท่านครับ... ไหว้

วิลสัน เสื้อสวยมาก ...  ยิ้มีเลศนัย

ทั้งเสื้อ ทั้งค้อ ลุงโพธก็สวย ...... อยากได้อะ

ลุงปูพูดแบบนี้ คนที่หนาว ไม่ใช่ผมครับ เป็นน้าตุ้ม........

วันนั้นผมก็หนาวแล้วครับ....กลัวโดนทำอย่างที่อาฆาตไว้...(โดนแฮ๊บ) Grin
โชคดีที่พี่ยังเมตตาอยู่.... Smiley

ลุงปูลองติดต่อนายวิลสันดูครับ....

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #37592 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 08:51:39 AM »

ไม่มีอะไรบรรยายครับ

นอกจาก แสดงความดีใจ กันแบบเต็มๆ สำหรับหนี้ก้อนใหม่ ของน้องใผ่ แต่เป็นหนี้ ที่สร้างความภาคภูมิใจ ให้กับตัวเองครับ สร้างครอบครัว สรางบ้านที่อยู่อาศัย

ปล.ขอขอบคุณ ท่านแพนด้า สำหรับหนังตะลุง เพราะๆ อยู่ปร้าหั้น ยังไง ก็รบกวน หาเสียงขับกลอนเพราะๆ ของ "เพลงบอกสร้อย" ให้บ้างน๊ะครับ เผื่อว่ามี อิๆ ไม่แน่ใจว่าตัวเพลงบอก ท่านเสียไปแล้ว ใช่หรือเปล่า ผมไม่แน่ใจ เสียงท่านดีมาก ไพเราะ น่าฟัง ขับกลอนเก่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #37593 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:13:03 AM »

นอกจาก แสดงความดีใจ กันแบบเต็มๆ สำหรับหนี้ก้อนใหม่ ของน้องใผ่ แต่เป็นหนี้ ที่สร้างความภาคภูมิใจ ให้กับตัวเองครับ สร้างครอบครัว สรางบ้านที่อยู่อาศัย

ปล.ขอขอบคุณ ท่านแพนด้า สำหรับหนังตะลุง เพราะๆ อยู่ปร้าหั้น ยังไง ก็รบกวน หาเสียงขับกลอนเพราะๆ ของ "เพลงบอกสร้อย" ให้บ้างน๊ะครับ เผื่อว่ามี อิๆ ไม่แน่ใจว่าตัวเพลงบอก ท่านเสียไปแล้ว ใช่หรือเปล่า ผมไม่แน่ใจ เสียงท่านดีมาก ไพเราะ น่าฟัง ขับกลอนเก่ง

เครื่องกำลังทำรายการ....

โปรดรอ......

Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #37594 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:18:42 AM »

งานนี้  พี่โจ้  พี่ก๊อง มาถึงก่อนเพื่อน   ไม่มีหลง    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ฝีมือ

พี่อ๊อฟ  ไม่หลงแต่เลย(ในเกาะ)  คิก คิก

ป๋าฮิม  พี่หรอย   เลยเหมือนกัน(นอกเกาะ)   คิก คิก

พี่เล็ก  พี่พีระ พี่โสภณ  เลยหน้าบ้าน   คิก คิก

พี่ตุ้ม  ทั้งหลง  ทั้งเลย   ทั้งงง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าไผ่....

ถามอีกที...ใครถึงก่อนเพื่อนนะ... Grin

นอกจากถึงก่อนเพื่อนแล้ว อำเสร็จแล้ว ก็โกยก่อนเพื่อนด้วย..

เอ่อ.. รบกวนน้าไผ่  หรือพี่ ๆ ท่านใด แจงรายชื่อท่านที่นับถือด้วย

ผมจะลองดูก่อนนะครับ ว่าถูกไหม...

คนที่สองจากซ้าย เฮียโจ้.. น่าจะรู้จักก่อนใครเลย  แต่เฮียไม่รู้จักผมหรอก เดินชนกันในหลาดก็ขอโทษคนทีแล้วพ้น.. Grin

คนที่สาม พี่หรอย (ผิดขออภัยนะพี่)

คนที่สี่ พี่เจษฎ์ อันนี้ ยืนยัน..

นอกนั้นก็มี ป๋าฮิม..  พี่โพธ.  พี่ตุ้ม (ปลิวลม  Grin  ไหว้ ) น้าไผ่.  Grin ที่ยืนยันได้ ชี้ถูก..

ท่านอื่น ๆ ผมจะใช้ความพยายามสืบเสาะดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2008, 10:29:03 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #37595 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:22:39 AM »

เครื่องกำลังทำรายการ....

โปรดรอ......

Grin

อืม ...สงสัยว่า เครื่องที่มหาลัย วลัยลักษณ์ คงใช้ เพนเที่ยม 486 และระบบปฏิบัติการ 3.11 แน่เลย 55+

ใหนว่าอีมาเอา อะหลั่ยเกียง คริๆ

ปล.บอกแล้ว ว่าอย่ามีแม่ยาย จะยุ่งยิ่งกว่าลูกสาวแกอีก คริๆ วันจันทร์ที่ผมใด้กลับค่ำ จนผิดเวลา ก็เพราะไปส่งแม่ยายแหละ 55+ จากงานศพ ที่พัดลุง ไปส่งแม่ยายที่เขตจังหวัดนคร แล้วก็กลับมาส่งพี่เมียสงขลา มาส่งเมียหาดใหญ่ แถมมาติดขบวนอยู่ก่อนถึงบ้านอีก เวลาหมด เสียท่าเลย คาดว่าช่วงนี้ผมคงไม่มีแม่ยายเพิ่ม อีกแน่ๆครับ เพราะยุ่งจริงๆ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #37596 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:26:20 AM »

งานนี้  พี่โจ้  พี่ก๊อง มาถึงก่อนเพื่อน   ไม่มีหลง    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ฝีมือ

พี่อ๊อฟ  ไม่หลงแต่เลย(ในเกาะ)  คิก คิก

ป๋าฮิม  พี่หรอย   เลยเหมือนกัน(นอกเกาะ)   คิก คิก

พี่เล็ก  พี่พีระ พี่โสภณ  เลยหน้าบ้าน   คิก คิก

พี่ตุ้ม  ทั้งหลง  ทั้งเลย   ทั้งงง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าไผ่....

ถามอีกที...ใครถึงก่อนเพื่อนนะ... Grin

นอกจากถึงก่อนเพื่อนแล้ว อำเสร็จแล้ว ก็โกยก่อนเพื่อนด้วย..

เอ่อ.. รบกวนน้าไผ่  หรือพี่ ๆ ท่านใด แจงรายชื่อท่านที่นับถือด้วย

ผมจะลองดูก่อนนะครับ ว่าถูกไหม...

ผมแนะนำว่า เรื่องรายชื่อ ลองใช้ความพยายาม ในการตรวจสอบดูครับ ไม่น่าจะยาก ทางนี้เขาไม่ค่อย บอกกันคับ นอกจากจะจำเอาเอง

ปล.แต่มีอยู่คนครับที่ชอบโม้ บอกแหม็ด คนนั้นคือ "ซิก 228 โกลก"ครับ สโลแกน เมา โม้ โชว์ และเสียงดัง ครับ คริๆๆๆ

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #37597 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:41:59 AM »

สวัสดีครับ.....เตรียมตัวออกเดินทางไปกทมครับ. Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37598 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:42:42 AM »

SingCring, อาร์ พี จี., Pandanus, Padang และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนเช้าครับบ ไหว้
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #37599 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 09:58:15 AM »

เยี่ยม งานนี้มีพี่ตุ้มคนเดียวที่พกจีพีเอสมาด้วย แหมมมมมมมม...ใช้ดีจริงๆ อิ อิ  คิก คิก ขำก๊าก แบร่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #37600 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:04:02 AM »

SingCring, อาร์ พี จี., Pandanus, Padang และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีตอนเช้าครับบ ไหว้
สวัสดีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #37601 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:07:21 AM »

เยี่ยม งานนี้มีพี่ตุ้มคนเดียวที่พกจีพีเอสมาด้วย แหมมมมมมมม...ใช้ดีจริงๆ อิ อิ  คิก คิก ขำก๊าก แบร่

เขาพยายามสร้าง โลโก้ ส่วนตัวครับ เช่น

ลุงแพะ ของแท้ต้องมีแมว โม้ โชว์ และเสียงดัง ถ้ามีครบแบบนี้ คือของแท้

ลุงตุ้ม ก็ต้องพกของจิ๋วๆครับ (แกเอาใว้บาล้านท์ตัวเอง) แล้วพก จี พี เอส แล้วต้องพาหลงด้วยน๊ะ ถึงจะเป็นตัวจริง คริๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #37602 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:21:05 AM »

สวัสดีครับ.....เตรียมตัวออกเดินทางไปกทมครับ. Grin

ชีพจรลงเท้าดีนะพี่..  เดินทางโดย..รถยนต์ สวัสดิภาพนะครับ  Smiley

ไหว้
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #37603 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:24:43 AM »

สวัสดีครับ....เดินทางปลอดภัยนะครับ     ถือโอกาส สวัสดีตอนเช้าด้วยนะครับ

เหนื่อยอย่างแรงเลยนิ....แลกวาซืน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37604 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 10:35:16 AM »

สวัสดีครับ....เดินทางปลอดภัยนะครับ     ถือโอกาส สวัสดีตอนเช้าด้วยนะครับ

เหนื่อยอย่างแรงเลยนิ....แลกวาซืน

ไหว้ดีครับพี่หรอย พี่โจ้ เดินทางโดยสวัสดิภาพครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 2504 2505 2506 [2507] 2508 2509 2510 ... 35779
  พิมพ์