เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 09:56:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2508 2509 2510 [2511] 2512 2513 2514 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25734191 ครั้ง)
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #37650 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:04:58 PM »

งานนี้  พี่โจ้  พี่ก๊อง มาถึงก่อนเพื่อน   ไม่มีหลง    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ฝีมือ

พี่อ๊อฟ  ไม่หลงแต่เลย(ในเกาะ)  คิก คิก

ป๋าฮิม  พี่หรอย   เลยเหมือนกัน(นอกเกาะ)   คิก คิก

พี่เล็ก  พี่พีระ พี่โสภณ  เลยหน้าบ้าน   คิก คิก

พี่ตุ้ม  ทั้งหลง  ทั้งเลย   ทั้งงง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าไผ่....

ถามอีกที...ใครถึงก่อนเพื่อนนะ... Grin

นอกจากถึงก่อนเพื่อนแล้ว อำเสร็จแล้ว ก็โกยก่อนเพื่อนด้วย..

อืม....จริงด้วยๆ   คนที่ถึงก่อนเพื่อนต้องเป็นพี่แพนด้าซิครับ     Grin  ก็พี่เล่นจู่โจมแบบไม่ทันตั้งตัว   ทำเอาผมงงเลย   ตกใจ 

อ่า....น้องไผ่ รู้จักด้วยเหรอ คนที่นำของจากนครฯมาส่งน่ะ...
เห็นน้องไผ่ได้ยินเขาบอกว่าถ้าบอกชื่อไปแล้วก็ไม่รู้จักหรอก....คิก  คิก..... คิก คิก

นั่นอ่ะดิพี่ตุ้ม    Huh Huh    นี่คือบทสนทนา  ระหว่าง ไผ่เล่นลม  และ  บุรุษลึกลับจากนคร

บรุษลึกลับ :  ผมฝากของให้กับพวกเพื่อนๆหน่อยครับ  เค้าจะมากันตอนบ่าย

ไผ่    :  ได้ครับ  เพื่อนพี่มากันตอนบ่ายนะครับ  ไม่ทราบพี่อยู่ทึ่ไหนครับ

บรุษลึกลับ: ผมอยู่นครฯครับ(พร้อมยิ้มให้ผม 1 ที)

ผมก็นึกอยู่ว่าเอ๋  มีใครบ้างอยู่นครฯ  นอกจากพี่โจ้วิลสัน  นึกไม่ออก

ไผ่  :  พี่อยู่ใน อ.ว.ป.รึเปล่าครับ

บรุษลึกลับ : ไม่ได้อยู่ครับ  (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  ไม่ทราบชื่ออะไรครับ

บรุษลึกลับ :  ผมบอกไปก็ไม่รู้จักหรอกครับ (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  Huh แล้วของพี่ฝากให้กับใครครับ

บรุษลึกลับ :  ให้พวกพี่เข้มครับ  พี่เค้าจะมากันช่วงบ่ายๆ

(ไผ่เริ่มงงมากขึ้น  Huh Huh Huh **พวกพี่เข้ม**    Huh Huh Huh  ก็มันพวกเรานี่หว่า Huh Huh Huh)

ไผ่ : แล้วจะให้ผมบอกกับพวกพี่เข้มว่าใครฝากมาครับ

บรุษลึกลับ :  มีโน๊ตอยู่ที่กล่องแล้วครับ

จากนั้น บรุษลึกลับก็ยิ้มให้ผมอีก  1 ทีพร้อมทั้งเดินจากไปขึ้นรถ  ขับออกไป  ทิ้งให้ผมยืน Huh Huh Huh อยู่หน้าบ้าน

พอเปิดโน๊ตออกอ่านดู   ร้องดัง อ้อ......  โดนชก โดนชกมามุขนี้  ฝากไว้ก่อนนะพี่แพนด้า  งอน Cheesy Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2008, 11:12:28 PM โดย ไผ่เล่นลม » บันทึกการเข้า

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #37651 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:13:39 PM »

งานนี้  พี่โจ้  พี่ก๊อง มาถึงก่อนเพื่อน   ไม่มีหลง    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  ฝีมือ

พี่อ๊อฟ  ไม่หลงแต่เลย(ในเกาะ)  คิก คิก

ป๋าฮิม  พี่หรอย   เลยเหมือนกัน(นอกเกาะ)   คิก คิก

พี่เล็ก  พี่พีระ พี่โสภณ  เลยหน้าบ้าน   คิก คิก

พี่ตุ้ม  ทั้งหลง  ทั้งเลย   ทั้งงง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้าไผ่....

ถามอีกที...ใครถึงก่อนเพื่อนนะ... Grin

นอกจากถึงก่อนเพื่อนแล้ว อำเสร็จแล้ว ก็โกยก่อนเพื่อนด้วย..

อืม....จริงด้วยๆ   คนที่ถึงก่อนเพื่อนต้องเป็นพี่แพนด้าซิครับ     Grin  ก็พี่เล่นจู่โจมแบบไม่ทันตั้งตัว   ทำเอาผมงงเลย   ตกใจ 

อ่า....น้องไผ่ รู้จักด้วยเหรอ คนที่นำของจากนครฯมาส่งน่ะ...
เห็นน้องไผ่ได้ยินเขาบอกว่าถ้าบอกชื่อไปแล้วก็ไม่รู้จักหรอก....คิก  คิก..... คิก คิก

นั่นอ่ะดิพี่ตุ้ม    Huh Huh    นี่คือบทสนทนา  ระหว่าง ไผ่เล่นลม  และ  บุรุษลึกลับจากนคร

บรุษลึกลับ :  ผมฝากของให้กับพวกเพื่อนๆหน่อยครับ  เค้าจะมากันตอนบ่าย

ไผ่    :  ได้ครับ  เพื่อนพี่มากันตอนบ่ายนะครับ  ไม่ทราบพี่อยู่ทึ่ไหนครับ

บรุษลึกลับ: ผมอยู่นครฯครับ(พร้อมยิ้มให้ผม 1 ที)

ผมก็นึกอยู่ว่าเอ๋  มีใครบ้างอยู่นครฯ  นอกจากพี่โจ้วิลสัน  นึกไม่ออก

ไผ่  :  พี่อยู่ใน อ.ว.ป.รึเปล่าครับ

บรุษลึกลับ : ไม่ได้อยู่ครับ  (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  ไม่ทราบชื่ออะไรครับ

บรุษลึกลับ :  ผมบอกไปก็ไม่รู้จักหรอกครับ (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  Huh แล้วของพี่ฝากให้กับใครครับ

บรุษลึกลับ :  ให้พวกพี่เข้มครับ  พี่เค้าจะมากันช่วงบ่ายๆ

(ไผ่เริ่มงงมากขึ้น  Huh Huh Huh **พวกพี่เข้ม**    Huh Huh Huh  ก็มันพวกเรานี่หว่า Huh Huh Huh)

ไผ่ : แล้วจะให้ผมบอกกับพวกพี่เข้มว่าใครฝากมาครับ

บรุษลึกลับ :  มีโน๊ตอยู่ที่กล่องแล้วครับ

จากนั้น บรุษลึกลับก็ยิ้มให้ผมอีก  1 ทีพร้อมทั้งเดินจากไปขึ้นรถ  ขับออกไป  ทิ้งให้ผมยืน Huh Huh Huh อยู่หน้าบ้าน

พอเปิดโน๊ตออกอ่านดู   ร้องดัง อ้อ......  โดนชก โดนชกมามุขนี้  ฝากไว้ก่อนนะพี่แพนด้า  งอน Cheesy Cheesy Cheesy

โห.....มุขนี้ ถ้าเล่นแถวบ้านพี่แพะ คงตื่นเต้นน่าดูครับ   คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #37652 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:22:24 PM »

น้าไผ่....

นั่นอ่ะดิพี่ตุ้ม    Huh Huh    นี่คือบทสนทนา  ระหว่าง ไผ่เล่นลม  และ  บุรุษลึกลับจากนคร

บรุษลึกลับ :  ผมฝากของให้กับพวกเพื่อนๆหน่อยครับ  เค้าจะมากันตอนบ่าย

ไผ่    :  ได้ครับ  เพื่อนพี่มากันตอนบ่ายนะครับ  ไม่ทราบพี่อยู่ทึ่ไหนครับ

ผมก็นึกอยู่ว่าเอ๋  มีใครบ้างอยู่นครฯ  นอกจากพี่โจ้วิลสัน  นึกไม่ออก

ไผ่  :  พี่อยู่ใน อ.ว.ป.รึเปล่าครับ

บรุษลึกลับ : ไม่ได้อยู่ครับ  (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  ไม่ทราบชื่ออะไรครับ

บรุษลึกลับ :  ผมบอกไปก็ไม่รู้จักหรอกครับ (พร้อมยิ้มให้ผมอีก 1 ที )

ไผ่  :  Huh แล้วของพี่ฝากให้กับใครครับ

บรุษลึกลับ :  ให้พวกพี่เข้มครับ  พี่เค้าจะมากันช่วงบ่ายๆ

(ไผ่เริ่มงงมากขึ้น  Huh Huh Huh **พวกพี่เข้ม**    Huh Huh Huh  ก็มันพวกเรานี่หว่า Huh Huh Huh)

บรุษลึกลับ :  มีโน๊ตอยู่ที่กล่องแล้วครับ

จากนั้น บรุษลึกลับก็ยิ้มให้ผมอีก  1 ทีพร้อมทั้งเดินจากไปขึ้นรถ  ขับออกไป  ทิ้งให้ผมยืน Huh Huh Huh อยู่หน้าบ้าน

พอเปิดโน๊ตออกอ่านดู   ร้องดัง อ้อ......  โดนชก โดนชกมามุขนี้  ฝากไว้ก่อนนะพี่แพนด้า  งอน Cheesy Cheesy Cheesy

Cheesy    Cheesy    Cheesy

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #37653 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:38:56 PM »

ฟังเรื่องจากไผ่แล้ว เขา คือ บุรุษ 4 ย้ม ...  Grin Grin Grin Grin

เบิ้มครับ มุกไหนก็ได้ครับ ถ้าเอาเหล้ามาให้ พี่รับได้หมดครับ ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #37654 เมื่อ: มีนาคม 19, 2008, 11:52:02 PM »

พี่น้องครับ ...

ว.14 ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ ...

สบายดี .......

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #37655 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 12:33:33 AM »

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37656 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 12:45:46 AM »

พี่น้องครับ

สวัสดีครับทุกท่าน เหนื่อยเหมือนเดิมครับ ยังไม่มีใครมาสมัครงานเลยครับ ที่ประกาศรับครั้งก่อนปรากฎว่าตรวจสุขภาพไม่ผ่านครับ ตอนนี้ทางที่ทำงานรับอยูสองตำแหน่งครับ

๑. ตำแหน่งคนดูแลไซโลปูน Bulk Plant Operator
๒.ตำแหน่งพนัdงานสโตร์โกดังเก็บของครับ Warehouse Man

สนใจส่งประวัติส่วนตัว หลักฐานการศึกษา รูปถ่ายมาที่

Schlumberger Overseas, S.A.
27/3 Moo 7, Phitsanulok-Bangrakam Road,
Tambon Watchan, Amphur Muang,
Phitsanulok 65000
Tel. 66-55-334202-17
Fax +66 55 334100

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #37657 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 07:38:15 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #37658 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 07:50:25 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #37659 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:11:28 AM »

Grin

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #37660 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:12:33 AM »

good morning tuktuk kon .today have lunch with pu45 and glock pk.lazt night everything is ok.

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #37661 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:28:21 AM »

ทานเผื่อด้วยนะครับ..... น้ำลายหก

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #37662 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:29:41 AM »

good morning tuktuk kon .today have lunch with pu45 and glock pk.lazt night everything is ok.

กินข้าวกับน้าปูกับตาเบิ้มอีกแล้ว  ฝากบอกน้าปูด้วยครับ  ปิดเทอมแล้วอย่าลืมส่งค่าเทอมล่วงหน้า ที่ กทม.รออยู่...

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
jamam
กินให้ได้ครึ่งขวด...ความแม่นจึงบังเกิด
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #37663 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:31:05 AM »

คุณเคยมั้ย? รักใครในวันที่สายไป
กว่าจะรู้ว่ารักมันก็สายเหลือเกิน

เค้าไม่ได้รักเราแล้ว หัวใจเขาเปลี่ยนไปแล้ว

ในวันที่เค้ารักคุณ...แต่คุณกลับไม่สนใจใยดีเค้า

ไม่เคยเห็นค่า

ไม่เคยคิดว่าเค้าจะเจ็บปวดเพียงใด

ไม่เคยคิดที่จะรักเลยซักนิด

แต่กลับรู้สึกเกลียด

ไม่อยากเห็นหน้า ไม่อยากเข้าใกล้

กรึม กรึม กะรึม กรึ้บ กรึ้บ.......กินให้ได้ครึ่งขวด........ความแม่นจึงบังเกิด..........
jamam
กินให้ได้ครึ่งขวด...ความแม่นจึงบังเกิด
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #37664 เมื่อ: มีนาคม 20, 2008, 09:32:45 AM »

ในขณะที่คนคนนั้นอยากจะเห็นหน้าคุณทุกวัน

ยินดีและพร้อมเสมอที่จะทำทุกอย่างเพื่อคุณ

แม้ว่าคุณจะไม่เห็นความดีที่เค้าทำเลยก็ตาม

แต่ในวันที่เค้าท้อแท้ สิ้นหวัง

วันที่เค้าเริ่มที่จะตัดใจ

วันที่เค้าบอกกับตัวเองว่าทนต่อไปไม่ไหวอีกแล้ว

วันนั้นแหละคุณกลับเป็นฝ่ายรักเค้าเข้าแล้ว

คุณทำลายหัวใจของเขา

แล้วคุณก็หยิบเศษเสี้ยวหัวใจที่แตกสลายของเขานำมาต่อกัน

แต่ทว่าตอนนี้

หัวใจที่แตกสลายของเขากลับไม่เหมือนเดิมอีกแล้ว

เค้าไม่ได้รักคุณเหมือนเมื่อก่อน

เค้าตัดใจจากคุณได้

และเค้าก็ไม่คิดที่จะกลับไปรักคุณอีก

บางทีโชคชะตาอาจอยากให้คุณได้รับรู้ว่า...

ความเจ็บปวดที่ต้องไปรักใครคนหนึ่ง

คนที่เค้าไม่ใยดีน่ะเป็นยังไง

มันเจ็บปวดมากขนาดไหน

ถ้าเพียงแต่คุณรักเค้าคนนั้นเร็วกว่านี้

ถ้าเพียงแต่คุณไม่เหยียดหยามหัวใจของเขา

ถ้าเพียงแต่คุณอ่อนไหวต่อการที่เขาทำอะไรเพื่อคุณหลายอย่าง

ถ้าเพียงแต่คุณคิดที่จะรับความรู้สึกดี ดี จากเขา

ถ้าเพียงแต่คุณพูดว่า "ฉันก็รักเธอ" ในวันที่เค้ายังรักคุณอยู่

คุณก็คงไม่ต้องมานั่งร้องไห้แบบนี้

คุณก็คงไม่ต้องมาเสียน้ำตาและคิดที่จะย้อนเวลากลับไป

คุณก็ไม่ต้องมานั่งเสียดายที่เค้าเฝ้าทำดีกับคุณในวันนั้น

มันสายไป สายเกินไป

ที่จะทำให้เค้ากลับมารักคุณได้อีก

เพราะเขาใช้เวลานานกว่าที่เขาจะตัดใจจากคุณได้

ถ้าเขากลับมารักคุณก็เท่ากับว่า...

ที่เขาพยายามตัดใจนั้นมันไม่มีความหมายเลย

จะมีซักกี่คนล่ะ

ที่พอรู้ตัวว่ารักเค้าในวันที่สายไปแล้ว

รักเค้าในวันที่คุณบอกกับเค้าไปแล้วว่า...

"เราจะเป็นแค่เพื่อนกัน"

แต่พอคุณเปิดเผยความรู้สึกให้เค้ารับรู้

แสดงให้เค้ารับรู้ว่า ณ ตอนนี้คุณพร้อมที่จะรับความรักจากเขาแล้ว

เค้าคนนั้นก็ยังให้โอกาสคุณ

ให้โอกาสที่จะมอบความรักของเค้าให้กับคุณใหม่

และพร้อมที่จะเดินกลับมาหาคุณ

จะมีซักกี่คนที่โชคดีแบบนี้

อยาก รู้ จัง - - - -

กรึม กรึม กะรึม กรึ้บ กรึ้บ.......กินให้ได้ครึ่งขวด........ความแม่นจึงบังเกิด..........
หน้า: 1 ... 2508 2509 2510 [2511] 2512 2513 2514 ... 35779
  พิมพ์