เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:13:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2602 2603 2604 [2605] 2606 2607 2608 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25638000 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39060 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:13:21 PM »

พี่น้องครับ  ทริป 17-19 พ.ค. จะเป็นจริงหรือเปล่าครับ

(รับสมัครด้วยความเต็มใจน๊ะครับ มิได้เป็นการบังคับ 55+) เพราะได้เสียเบี้ย แน่นอน คริๆ

เพราะงานนี้ ไม่มีอะไรครับ เดินทางเปลี่ยนที่กิน เท่านั้นเอง

ข่าวกรองว่า สงกรานต์ที่ผ่านมา ลุงเล็กลาฮาน จะพาโลกเมีย ไปนอนเขื่อนเชี่ยวหลาน แต่พอมาเห็นทริปนี้ แกงดไปครับ นอนฝัดด้งเปลาอยู่บ้าน คริๆ กะว่าจะไปทริปนี้แทน

ปล.ของปล. ใครจะไปมั่ง ต้องรีบบอกครับ เพราะว่า อาจต้องจองโรงแรมล่วงหน้า นิดหน่อย เพื่อความสะดวก เที่ยวนี้ กินนอนโรงแรมครับ ไม่มีกางเต้นส์ เพราะโดนป๋าด่ามาเที่ยวหนึ่งแล้ว โทษฐานที่ทำให้แกลำบาก ให้นั่งเฝ้าลิง คริๆ

น่าสนใจครับ อยากตกปลา  Grin

ไม่มีตกปลา ครับเบิ้ม มีแต่กิน หอย ปู ปลา กุ้ง ประมาณนี้ครับ คริๆ

ปล.เรื่องตกปลา ต้องคุยกับลุงตุ้ม เป็นการเฉพาะครับ พี่ไม่รู้เรื่องเลย กินเป็น อย่างเดียว หรือหากมีปลา ก็สามารถทำให้สุกกินได้ ประมาณนี้ครับ แต่หากมันยังว่ายน้ำอยู่ในน้ำ จน.......ปัญญาครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39061 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:19:58 PM »

ฝากรำลึกถึงสมาชิกก่อตั้งด้วยเด้อครูขัยนุ้ย ...... หดหายแค่เหม็ดแล้ว สังเกตุแลต๊ะ ไม่รู้ไซ .... 

อย่างลุงอู๊ด  น้าไมตรี อีตาวุฒิ จ่าแม้ม (ขวัญใจน้องตาหวาน) ฯลฯ ...... ดึงๆกลับบ้านมั่งต๊ะ

ด้วยภาระหน้าที่การงานและครอบครัวครับพี่จึงห่างหายกันไปบ้าง  ขอยืนยันว่าต่างมั่นคงซึ่งกันและกันเหมือนเดิม  หลังจากวันที่ ๘ พฤษภาคม  จะทราบว่าวันและเวลาที่แน่ชัดที่จะขออนุญาตสมาชิกทุกท่านจัดงานมิตติ้งใหญ่ครับ Smiley
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #39062 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:25:04 PM »

สวัสดีรอบค่ำครับ....มาแอบซุ่มดู Cool Cool

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #39063 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:26:31 PM »

จ่าแม้ม (พี่แป้ว)ช่วงนี้กำลังฟิตร่างกายครับ... เยี่ยม

เมื่อประมาณสองอาทิตย์ที่แล้ว ผมปั่นจักรยานผ่านหน้าบ้านแก..
เห็นกำลังจูงจักรยานมาจอดที่หน้าบ้าน...ผมเลยแวะทักทาย....
ปรากฏว่าช่วงนี้ชะลอเหล้าลงหน่อย...หันมาทำร่างกายให้เข้มแข็งก่อน...
มาปั่นจักรยานได้สามสี่วันแล้ว...เมื่อสี่ห้าวันก่อนยังโทรมาถามผม
เรื่องวัดไมล์อุปกรณ์ติดรถ ว่าซื้อที่ไหน...ผมก็บอกให้บานไปแล้วครับ.... Grin

แต่ไงพี่แป้ว ก็ยังมาเยี่ยมเยือนพบปะสมาชิกอยู่เรื่อย ๆ ครับ   หากพี่แป้วแกรู้จะมาไม่เคยขาดครับ... Grin

ส่วนเรื่องเข้าเว็บคงนาน นาน จะแวะมาซักทีเป็นปกติครับ....
เดี๋ยวไงถ้าเจอพี่แป้วจะบอกว่าลุงปููคิดถึงนะครับ... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39064 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:31:45 PM »

ส่วนเรื่องเข้าเว็บคงนาน นาน จะแวะมาซักทีเป็นปกติครับ....
เดี๋ยวไงถ้าเจอพี่แป้วจะบอกว่าลุงปููคิดถึงนะครับ... Grin

ขอบคุณครับลุงตุ้ม ....... จุ๊บ จุ๊บ

หลังจากวันที่ ๘ พฤษภาคม  จะทราบว่าวันและเวลาที่แน่ชัดที่จะขออนุญาตสมาชิกทุกท่านจัดงานมิตติ้งใหญ่ครับ Smiley

จัดไรหล่าว ....... ปีนี้ฝืดเคืองอะ ........ ถือเป็นปีแห่งการงดบาน ขอรับพี่น้อง โปรดเห็นอก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39065 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:33:03 PM »

ฮ๊าววววว ........ ราตรีสวัสดิ์คราบบบบบบบ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39066 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:35:28 PM »

จ่าแม้ม (พี่แป้ว)ช่วงนี้กำลังฟิตร่างกายครับ... เยี่ยม

เมื่อประมาณสองอาทิตย์ที่แล้ว ผมปั่นจักรยานผ่านหน้าบ้านแก..
เห็นกำลังจูงจักรยานมาจอดที่หน้าบ้าน...ผมเลยแวะทักทาย....
ปรากฏว่าช่วงนี้ชะลอเหล้าลงหน่อย...หันมาทำร่างกายให้เข้มแข็งก่อน...
มาปั่นจักรยานได้สามสี่วันแล้ว...เมื่อสี่ห้าวันก่อนยังโทรมาถามผม
เรื่องวัดไมล์อุปกรณ์ติดรถ ว่าซื้อที่ไหน...ผมก็บอกให้บานไปแล้วครับ.... Grin

แต่ไงพี่แป้ว ก็ยังมาเยี่ยมเยือนพบปะสมาชิกอยู่เรื่อย ๆ ครับ   หากพี่แป้วแกรู้จะมาไม่เคยขาดครับ... Grin

ถีบรด

1.พุงลดกี่นิ้วแล้ว

2.น้ำหนักลดเท่าไหร่

3.บานอะไรเพิ่มอีก คริๆ

ถีบไปถึงใหน แล้วลุง วางแผนเป็นเพื่อนมั่งตะ ผมถีบคนเดียวไม่หรอย ลุงเอาเช้าว่าเย็นฮะ ผมจะได้วางถูก

ปล.แล้วไม่ชวนคนแค่ๆบ้านผมมั่ง ฮะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39067 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:36:23 PM »

ฮ๊าววววว ........ ราตรีสวัสดิ์คราบบบบบบบ

กลิ่น แชมเป็ญ ออกแล้วลุง ฮ้าวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39068 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:53:27 PM »

หลังจากวันที่ ๘ พฤษภาคม  จะทราบว่าวันและเวลาที่แน่ชัดที่จะขออนุญาตสมาชิกทุกท่านจัดงานมิตติ้งใหญ่ครับ Smiley

จัดไรหล่าว ....... ปีนี้ฝืดเคืองอะ ........ ถือเป็นปีแห่งการงดบาน ขอรับพี่น้อง โปรดเห็นอก

หลังวันที่ ๘  พฤษภาคม  จะแจ้งให้ทราบกำหนดการที่แน่ชัดล่วงหน้าครับ
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39069 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:55:49 PM »

หลังวันที่ ๘  พฤษภาคม  จะแจ้งให้ทราบกำหนดการที่แน่ชัดล่วงหน้าครับ

อิใหว้เมียที มีพิธีการ เยอะจัง พันนี้ ตอใด อิได้เมีย หึ

ปล.ว่าแต่ ตอนยกขันหมากฮั้น ป๋องๆ หม้ายฮะ ต้นพร้าวข้างเริน ยังมั่งหม้ายๆ ทำป้าว คริๆ

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #39070 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:55:52 PM »

มาทีไร...ผู้เฒ่าหลบไปนอนทู้กที.... ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #39071 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 09:57:10 PM »

ถีบรด = เจ็บตรูด (ทำไมไม่เจ็บตรีนฟะ  Huh )

1.พุงลดกี่นิ้วแล้ว
   ตอนเช้าวัดลดลงไปสองนิ้ว...
   ตอนเที่ยงกินข้าวเสร็จ เพิ่มขึ้นมาเหมือนเดิม...
บู่

2.น้ำหนักลดเท่าไหร่
  ตอนเช้า ลดลงไปกิโลครึ่ง
  ตอนเที่ยง  กินข้าวเสร็จ น้ำหนักขึ้นมาเท่าเดิม

3.บานอะไรเพิ่มอีก คริๆ
   ให้พี่แป้ว ซื้อ ไมล์ติดรถน่ะครับ
   จะได้รู้ว่าปั่นไปแล้วเป็นระยะทางเท่าไหร่ ใช้เวลาไปกี่นาทีแล้ว ฯลฯ

ถีบไปถึงใหน แล้วลุง วางแผนเป็นเพื่อนมั่งตะ ผมถีบคนเดียวไม่หรอย ลุงเอาเช้าว่าเย็นฮะ ผมจะได้วางถูก
   ถีบไปแถว ๆ ถนนริมคลองชลประทานครับ...บางช่วงก็ ไปทางควนลัง
   แรก ๆ ขอแค่ประมาณวันละสิบถึงสิบห้า กม.พอครับ.. ยังเจ็บตรูดนิด ๆ อยู่
   และยังชาตามืออยู่อีก..สงสัยต้องเปลี่ยนแฮนด์ให้สูงอีกหน่อย.... Tongue
   ถนัดช่วงเย็น ๆ ครับ ช่วงเช้านอนสบายไม่อยากตื่น... Grin (บางวันยังแฮงค์อีกต่างหาก
  อ๋อย )

ปล.แล้วไม่ชวนคนแค่ๆบ้านผมมั่ง ฮะ
  มอบหน้าที่ชวน ให้พี่เข้มโดยเฉพาะครับ  ผมมิอาจก้าวก่ายครับ

ว่าง ๆ แล้วจะชวนออกไปด้วยกัน  ไปตามพี่หรอยด้วย... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #39072 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:00:16 PM »

มาทีไร...ผู้เฒ่าหลบไปนอนทู้กที.... ขำก๊าก

ถูกต้องครับน้ารัตน์.....คิก คิก.. Cheesy

ป่านนี้ เหลือแต่พวกหนุ่ม ๆ ทั้งเพ  คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39073 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:09:43 PM »

นอนแล้ว ลุงอย่าหลับเวรห้าน

ปล.ตอเช้าโรงเรียนเปิด อิๆ จะไปส่งนักเรียนหล๋าว

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #39074 เมื่อ: เมษายน 16, 2008, 10:11:24 PM »

นอนแล้ว ลุงอย่าหลับเวรห้าน

ปล.ตอเช้าโรงเรียนเปิด อิๆ จะไปส่งนักเรียนหล๋าว

จะไปส่งนักเรียน หรือจะไปหาคุณครูกันแน่.... คิก คิก  คิก คิก
เอาเหอะ รีบนอนซะ....แก่แล้ว..(น้ารัตน์ว่านะครับ.... Cheesy )

หน้า: 1 ... 2602 2603 2604 [2605] 2606 2607 2608 ... 35779
  พิมพ์