เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:28:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2625 2626 2627 [2628] 2629 2630 2631 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25662498 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39405 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 11:32:38 AM »

ฝ่านมาทำธุระแถวๆนี้ เลยแวะมาเยี่ยมครับพี่น้องครับ ...  Cool Cool Cool

ลุงแพะช่วย พีเอ็ม บอก วมต. ของ bladereview ให้ทีตะ ชื่อที่ผมลงทะเบียน Iron ลืม พาสเวิท เลยต้องลงทะเบียนใหม่ชื่อ Chuch ก็ดันลืมอีก

เข้าไม้ได้หลายวันแล้วนิครับ

จัดการแล้วครับ ...  Cool Cool Cool

ลุงชัชเช็คพีเอ็มด้วยครับ เรียบร้อยแล้วครับ ... Cool Cool Cool

ขอบคุณครับลุงแพะ สารภาพอีกทีว่าของ gun.in.th ผมก็ลืมพาสเวิดเหมือนกัน เลยต้องฝากป๋าฮิมช่วยจัดการให้ อิอิ  Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39406 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 01:08:45 PM »

รุ่นเยาว์เดินป่า

เจ้าจ้าตัวเล็กลูกชายอยากดำน้ำ วันก่อนเลยคุยไปว่าเพื่อนพ่อดำน้ำเก่งเป็นคนอนุรักษ์ปะการังด้วย จ้าเลยอยากเรียนดำน้ำบ้าง(พ่อดำน้ำเก่งอยู่แล้วเลยไม่ต้องหาคนสอน) ว่าแต่ถามลุงเอกหน่อยว่า ดำแบบผิวน้ำ กับดำน้ำลึก ต้องมีการจำกัดอายุยังไงบ้างหรือเปล่า

ส่วนเรื่องดำในอ่างแบบมีคนช่วยอาบน้ำให้ อย่างลุงปู ลุงฮิม ลุงแพะ นี้ ไม่อยู่ในประเด็นนะคร๊าบ  Grin  Shocked

อืมรอดตัวไป ไม่มีชื่อเราเกี่ยวข้อง คริๆ

เอ่อพี่เข้มเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่าครับ ผมละไว้ในฐานที่เพื่อนๆพี่ๆเขาเข้าใจกันหมดแล้ว ว่าถ้าจะเข้าไปดำน้ำที่ไหน ยังไงก็ต้องให้พี่เข้มเป็นคนพาไปทุกทีอยู่แล้วครับ  Grin

สักนิดก็ยังดี น๊ะลุง ไปเที่ยว กินนอนขนอมสุด กันม๊ะ ไม่มีไหร๋นิ๊ ป๋าจะไปกินปู หัวหมู่จะไปกินปลา ผมลุงตุ้ม กินเพ ลุงเล็กไม่ได้ไปแล้ว เห็นว่า จูเนียร์ติดเรียนพิเศษ ท่านอื่นๆ ก็ไม่ว่างไปกัน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39407 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 01:54:28 PM »

เจ้าจ้าตัวเล็กลูกชายอยากดำน้ำ วันก่อนเลยคุยไปว่าเพื่อนพ่อดำน้ำเก่งเป็นคนอนุรักษ์ปะการังด้วย จ้าเลยอยากเรียนดำน้ำบ้าง(พ่อดำน้ำเก่งอยู่แล้วเลยไม่ต้องหาคนสอน) ว่าแต่ถามลุงเอกหน่อยว่า ดำแบบผิวน้ำ กับดำน้ำลึก ต้องมีการจำกัดอายุยังไงบ้างหรือเปล่า

ส่วนเรื่องดำในอ่างแบบมีคนช่วยอาบน้ำให้ อย่างลุงปู ลุงฮิม ลุงแพะ นี้ ไม่อยู่ในประเด็นนะคร๊าบ  Grin  Shocked

อืมรอดตัวไป ไม่มีชื่อเราเกี่ยวข้อง คริๆ

เอ่อพี่เข้มเข้าใจผิดอะไรหรือเปล่าครับ ผมละไว้ในฐานที่เพื่อนๆพี่ๆเขาเข้าใจกันหมดแล้ว ว่าถ้าจะเข้าไปดำน้ำที่ไหน ยังไงก็ต้องให้พี่เข้มเป็นคนพาไปทุกทีอยู่แล้วครับ  Grin

สักนิดก็ยังดี น๊ะลุง ไปเที่ยว กินนอนขนอมสุด กันม๊ะ ไม่มีไหร๋นิ๊ ป๋าจะไปกินปู หัวหมู่จะไปกินปลา ผมลุงตุ้ม กินเพ ลุงเล็กไม่ได้ไปแล้ว เห็นว่า จูเนียร์ติดเรียนพิเศษ ท่านอื่นๆ ก็ไม่ว่างไปกัน

เมื่อไหร่ครับพี่เข้ม เผื่อหนีเมียไปเที่ยว  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39408 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 02:07:39 PM »

ออกจากห้องประชุมมาด้วยโจทย์เต็มหัว......

พรบ.คอมพิวเตอร์ มีผล 23/8/51  เราต้องเก็บข้อมูลก่อน 3 เดือน  .....

เซอฟเวอร์ก็ยังไม่มีซักแมวเลย... อ๋อย 

ขี้หก ก็มีอยู่ 1 แมวแล้ว ไม่ใช่เหอ

ใช้ทำอะไรได้ล่ะพี่ แมวนั้น....

มีแต่จะใช้เรา   อ๋อย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39409 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:20:18 PM »

เมื่อไหร่ครับพี่เข้ม เผื่อหนีเมียไปเที่ยว  Grin

งานนี้ไม่หนีเมีย ครับลุง พอดีว่าทีแรกเริ่มนั้น พูดเรื่องกิน กัน แล้วออกมาว่า เต๋าเต้ยหม้อไฟ ที่โรงแรมวังใต้สุราษฎร์เขาว่าหรอย อิลองไปดู หัวหมู่ว่าไปกันไม๊ เอาลองดู ป๋าฮิมบอกว่าแกอิไปกินปู และเคยไปรับปากซ้อนันท์ ใว้ว่าจะไปที่ไม่ลำบากๆ อิๆ ลุงเล็กอิพาเมียพาลูกไปนอนโรงแรมสบายๆ มีอาหารเช้ากินแบบไม่ต้องลุกขึ้นมาทำเอง(เบื่อแล้ว อิๆ) ใอ้ผมกับลุงตุ้มกินเพ ก็เลยว่าจะไปกัน นอนรีสอร์ทที่ขนอมคืนหนึ่ง โรงแรมที่สุราษฎร์คืนหนึ่ง กินๆนอนๆ แล้วกลับ เท่านี้แหละ

อาร์ พี จี ก็ว่าจะไป หรือถึงไม่ได้ไปก็ขอให้ขบวนผ่านหัวไทร ตอนเที่ยง แกจะพาไปกินขาหมู ที่อร่อยที่สุด ในโลก และจะเลี้ยงกาแฟ ผมว่าอิกินรังนก ที่เป็นของแท้ล้านเปอร์เซนต์ แกบอกว่าอิต้มใว้ให้สักหม้อ อิๆ 17-19 พค.51นี้แหละ เท่านี้

ปล.ผบ.ทบ.ไปกัยด้วยครับลุง หนีไม่ออกหรอก 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39410 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:22:26 PM »

ออกจากห้องประชุมมาด้วยโจทย์เต็มหัว......

พรบ.คอมพิวเตอร์ มีผล 23/8/51  เราต้องเก็บข้อมูลก่อน 3 เดือน  .....

เซอฟเวอร์ก็ยังไม่มีซักแมวเลย... อ๋อย 

ขี้หก ก็มีอยู่ 1 แมวแล้ว ไม่ใช่เหอ

ใช้ทำอะไรได้ล่ะพี่ แมวนั้น....

มีแต่จะใช้เรา   อ๋อย

กรรมใด ใครก่อ ผู้นั้นก็รับไป คริๆ อยากมีทำไมเมีย เขาไม่ได้บังคับให้มีนี่ อาจเหมือนไข่นุ้ยเลย อิๆ

จริงๆแล้วผมก็คงพูดเกินไป สาว่ามันหลบไม่ได้แล้วนิ๊ กรณีของไข่นุ้ย 55+ เพราะหลบวนเวียนไปมาอยู่หลายครั้งแล้ว พอย้ายกลับบ้าน โดนล่ำคอเลย คริๆ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #39411 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:39:20 PM »

พี่เคยฟังนิทานเรื่องจิ้งจอกหางด้วนไหมครับ

มันไปโดนแร้วนายพรานอีท่าไหน หางขาด

มันก็เลยมาบอกเพื่อน ๆ ว่า เนี่ย แฟชั่นใหม่ อินเทรนด์สุด ๆ

แต่เพื่อน ๆ ไม่มีใครเชื่อ..... 

ทีนี้เรา.... กลับกัน เรา..พยายามห้ามเพื่อน ๆ ว่า แร้วนะนั่น....

แต่ เพื่อน ๆ ก็ไม่มีใครเชื่อ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39412 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:43:49 PM »

อิจฉาโหม๋ยังเบี้ยลุย ๆ จัง   จะไปเที่ยวกันแล้วหล่าว   ไอ้เรามันมนุษย์เงินเดือนแถมขั้นไม่ค่อยขึ้น เพราะดันอยู่ทุกที่ยกเว้นที่ทำงานตามที่หัวหมู่เคยกล่าวไว้  เลยต้องเว้นวรรคสักระยะ  ไว้ยังเบี้ยแล้วไปเที่ยวกันแค่ ๆ อันฮั้นพอดีได้ไปกันม้าง Grin

ก่าเบอ ชวนไปทัวร์ต่างประเทศ ไอ้เท่แค่ ๆ นิ  ที่เขาไอ้ไรแล้วก่าม้ายโร้  เท่โลกพี่นายหัวเจ้านายผมหอนชวนแล้วฮ้าน  ก่าเบอม้ายใครไปเลยนิ Cheesy

ป.ล.วันหลังไปย่องไปบ้านลุงเข้มสักที   พาวิดิโอไปอัดกัน   แลถิว่าอีพันพรือเวลาโย๋ในบ้าน กับ ในเวป  คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39413 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:46:14 PM »

พี่เคยฟังนิทานเรื่องจิ้งจอกหางด้วนไหมครับ

มันไปโดนแร้วนายพรานอีท่าไหน หางขาด

มันก็เลยมาบอกเพื่อน ๆ ว่า เนี่ย แฟชั่นใหม่ อินเทรนด์สุด ๆ

แต่เพื่อน ๆ ไม่มีใครเชื่อ..... 

ทีนี้เรา.... กลับกัน เรา..พยายามห้ามเพื่อน ๆ ว่า แร้วนะนั่น....

แต่ เพื่อน ๆ ก็ไม่มีใครเชื่อ....

เมี๊ยว ๆ  ๆ  ๆ ๆ    โย๋ไหนเอ่ย   มาแลไอ้ไรเด้......    สาว่ายังคนแหลงถึงเด้......    ปี๋ ป๋อ  ปี๋  ป๋อ    รถมูลนิธิ   วอสอง วอแปด  เตรียม  วอสี่   เป้าหมายที่วลัยลักษณ์   
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #39414 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:49:35 PM »

เมี๊ยว ๆ  ๆ  ๆ ๆ    โย๋ไหนเอ่ย   มาแลไอ้ไรเด้......    สาว่ายังคนแหลงถึงเด้......    ปี๋ ป๋อ  ปี๋  ป๋อ    รถมูลนิธิ   วอสอง วอแปด  เตรียม  วอสี่   เป้าหมายที่วลัยลักษณ์  

ทำท่าอิลามเข้าป่ายางพันธุ์แล้วหนั้น...  ขำก๊าก  ขำก๊าก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #39415 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:50:21 PM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39416 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:50:57 PM »

ไหว้ ตอนบ่ายๆแดดจัดๆครับพี่น้องครับ

จะขอป.3 อำเภอบอกให้ไปหากำนันหรือผู้ใหญ่บ้านเซ็นรับรองความประพฤติมา ไม่งั้นไม่ได้  เฮ้อ.................แล้วกำนันกะผู้ใหญ่บ้านเป็นใคร อยู่ไหนล่ะเนี่ย จู่ๆไปหา ขอให้เซ็นเขาจะเซ็นหรือ  จะบ้าตาย กฎหมายกี่สิบปีแล้ว  Tongue Tongue Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39417 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:52:36 PM »

เมื่อวานมีคนสนใจกีตาร์  ให้เบอร์ไปแล้ว เขาโทรหาหรือเปล่าน้าเบิ้ม

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39418 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:54:48 PM »

เมื่อวานมีคนสนใจกีตาร์  ให้เบอร์ไปแล้ว เขาโทรหาหรือเปล่าน้าเบิ้ม

ไม่แน่ใจครับพี่ปู ขอบคุณมากครับ   Wink

แต่เดี๋ยวไปซื้อชุดม้านั่งหินอ่อนมาแล้วครับ ว่างๆมานั่งจิบน้ำชานะครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39419 เมื่อ: เมษายน 22, 2008, 03:58:58 PM »

ตอนนี้น้าจ้าวกำลังมุ่งหน้าไปเตี๋ยวเนื้อข้าง รพ.กรุงเทพฯอยู่  น้าเบิ้มว่างตามไปยังทันนะคงถึงพร้อมกัน

หน้า: 1 ... 2625 2626 2627 [2628] 2629 2630 2631 ... 35779
  พิมพ์