เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:30:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2633 2634 2635 [2636] 2637 2638 2639 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25675423 ครั้ง)
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39525 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 06:52:57 PM »

ขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกทีมฯ ที่เป็นห่วงเป็นใย ไหว้

ในเรื่องกำหนดการรับมอบตำแหน่งประธานฯ ต่อจากพี่ชัชซึ่งครองตำแหน่งมาแล้วหลายปี Cheesy

วันที่ ๙ พ.ค. ๕๑  ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายจะนัดเจรจากันครับ Smiley

เมื่อเสร็จสิ้นการเจรจาก็คงจะทราบกำหนดการที่แน่ชัดว่าเป็นช่วงห้วงเวลาใด ไหว้

ซึ่งหากเพื่อนสมาชิกทีมฯ ประสงค์ที่จะขนเต้นท์มากางนอนที่บ้านผมก่อนวันงานพิธีก็ยินดีครับ เดี๋ยวจะเคลียร์พื้นที่ไว้ให้ Grin

แล้วจะแจ้งกำหนดการที่แน่ชัดหลังการเจรจาผ่านไปแล้วให้ทราบล่วงหน้าอีกครั้งครับทุกท่าน ไหว้

เพื่อนเจ้าบ่าวหน้าตาเหมือนโจรมียังครับครู

ดีเหมือนกันครับคุณดา Grin

ให้คุณดากับลุงพี่เข้มเป็นทัพหน้าของขบวน คงมีชัยไปกว่าครึ่ง เยี่ยม

ถ้าทัพหน้าเคลียร์ไม่ลง  คงต้องให้เสี่ยโจ้เสริมกำลังเข้าไป  เพื่อแจกซองขอผ่านทาง คิก คิก

แล้วรบกวนหัวหมู่เอารถมีไฟกะพริบบนหลังคา นำพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกที่เหลือเป็นแบ็คอัพเพิ่มกำลังใจ ยิ้มีเลศนัย

แต่พอพรรคพวกหลบกันแหม็ด  ม้ายโร้ผมอีเบ่งได้เหล๋ยม้ายนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เท่าที่เจอนะตาเบิ้ล เขามีแต่ญาติฝ่ายหญิงยิงข่มขวัญเจ้าบ่าว  นี่เล่นจะยกพวกไปข่มขวัญญาติเจ้าสาวซะงั้น

เดี๋ยวเขาเปลี่ยนใจไม่ยกลูกสาวให้  จะทำยังไง  Grin

พี่ชัชกับป๋าฮิม ต้องเป็นสไนเปอร์นะครับ ประจำยอดตึกระหว่างทาง ที่เหลือใส่ซาฟารี สวมแว่นดำทั้งงาน ให้ดูสมเกียรติพี่เบิ้ลหน่อย  คิก คิก

นึกว่าจะให้ป๋าฮิมกับผมเป็นเพื่อนเจ้าบ่าว  คิก คิก  คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39526 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:03:24 PM »

ขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกทีมฯ ที่เป็นห่วงเป็นใย ไหว้

ในเรื่องกำหนดการรับมอบตำแหน่งประธานฯ ต่อจากพี่ชัชซึ่งครองตำแหน่งมาแล้วหลายปี Cheesy

วันที่ ๙ พ.ค. ๕๑  ผู้ใหญ่ทั้งสองฝ่ายจะนัดเจรจากันครับ Smiley

เมื่อเสร็จสิ้นการเจรจาก็คงจะทราบกำหนดการที่แน่ชัดว่าเป็นช่วงห้วงเวลาใด ไหว้

ซึ่งหากเพื่อนสมาชิกทีมฯ ประสงค์ที่จะขนเต้นท์มากางนอนที่บ้านผมก่อนวันงานพิธีก็ยินดีครับ เดี๋ยวจะเคลียร์พื้นที่ไว้ให้ Grin

แล้วจะแจ้งกำหนดการที่แน่ชัดหลังการเจรจาผ่านไปแล้วให้ทราบล่วงหน้าอีกครั้งครับทุกท่าน ไหว้

เพื่อนเจ้าบ่าวหน้าตาเหมือนโจรมียังครับครู

ดีเหมือนกันครับคุณดา Grin

ให้คุณดากับลุงพี่เข้มเป็นทัพหน้าของขบวน คงมีชัยไปกว่าครึ่ง เยี่ยม

ถ้าทัพหน้าเคลียร์ไม่ลง  คงต้องให้เสี่ยโจ้เสริมกำลังเข้าไป  เพื่อแจกซองขอผ่านทาง คิก คิก

แล้วรบกวนหัวหมู่เอารถมีไฟกะพริบบนหลังคา นำพี่ ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกที่เหลือเป็นแบ็คอัพเพิ่มกำลังใจ ยิ้มีเลศนัย

แต่พอพรรคพวกหลบกันแหม็ด  ม้ายโร้ผมอีเบ่งได้เหล๋ยม้ายนิ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เท่าที่เจอนะตาเบิ้ล เขามีแต่ญาติฝ่ายหญิงยิงข่มขวัญเจ้าบ่าว  นี่เล่นจะยกพวกไปข่มขวัญญาติเจ้าสาวซะงั้น

เดี๋ยวเขาเปลี่ยนใจไม่ยกลูกสาวให้  จะทำยังไง  Grin

พี่ชัชกับป๋าฮิม ต้องเป็นสไนเปอร์นะครับ ประจำยอดตึกระหว่างทาง ที่เหลือใส่ซาฟารี สวมแว่นดำทั้งงาน ให้ดูสมเกียรติพี่เบิ้ลหน่อย  คิก คิก

นึกว่าจะให้ป๋าฮิมกับผมเป็นเพื่อนเจ้าบ่าว  คิก คิก  คิก คิก

เพื่อนเจ้าบ่าว ให้พี่เข้มกับพี่ดาดีกว่ามั้งครับ  ให้สองท่านนี้ ยืนใส่แว่นดำ ข้างหลังเจ้าบ่าว แขกเกรือเหงือแตกแน่ๆ  คิก คิก คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39527 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:11:57 PM »

เพื่อนเจ้าบ่าว ให้พี่เข้มกับพี่ดาดีกว่ามั้งครับ  ให้สองท่านนี้ ยืนใส่แว่นดำ ข้างหลังเจ้าบ่าว แขกเกรือเหงือแตกแน่ๆ  คิก คิก คิก คิก

เหงื่อแตกไม่เท่าไหร่ครับน้าเบิ้ม พาลจะส่งผลให้แขกรีบกลับจนลืมให้ซอง.... Cheesy Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39528 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:26:29 PM »

เหงื่อแตกไม่เท่าไหร่ครับน้าเบิ้ม พาลจะส่งผลให้แขกรีบกลับจนลืมให้ซอง.... Cheesy Cheesy

กร๊ากกกกกกกกกกก ........ เจ้าบ่าวคงลมออกหู ....... เปนลมล้มพับตึงไปในทันใด

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #39529 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:40:07 PM »

เพื่อครูเดี๋ยวตัดผมโกนหนวดได้ครับ เดี๋ยวครูจะหน้ามืดตอนไม่มีแขก

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39530 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:42:26 PM »

เพื่อครูเดี๋ยวตัดผมโกนหนวดได้ครับ เดี๋ยวครูจะหน้ามืดตอนไม่มีแขก

งั้นผมลงทุนเดินเก็บซองเองก็แล้วกัน ........ 55555555

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #39531 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:48:40 PM »

งั้นผมลงทุนเดินเก็บซองเองก็แล้วกัน ........ 55555555

งานหนักนะพี่ปู ไม่มีใครเขาทำกันหรอก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39532 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:49:41 PM »

เพื่อขัยนุ้ยแล้ว ....... ผมยอมเหนื่อยครับ ...... จะชวนน้าโสภณไปเป็นเพื่อนด้วย ..... อิ อิ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #39533 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:54:21 PM »

เพื่อขัยนุ้ยแล้ว ....... ผมยอมเหนื่อยครับ ...... จะชวนน้าโสภณไปเป็นเพื่อนด้วย ..... อิ อิ

ตอนแกะเป็นหน้าที่ผมนะ หนักกว่าเก็บ            50/50 ก็ได้ครับ

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #39534 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:55:08 PM »

ไหว้สวัสดียามเช้าสายๆครับพี่น้อง ขึ้นฝั่งแล้วครับ ขอแสดงความยินดีกับไข่นุ้ยล่วงหน้า ช่วงนี้ยุ่งๆกับการรื้อถอนบ้าน เพื่อที่จะสร้างใหม่ หากมีกิจกรรมสำคัญที่ต้องทำร่วมกัน ว.13นะครับพี่น้อง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สร้างบ้านเสร็จแล้วก็ ขึ้นบ้านใหม่สิครับ....

จะมีนินจาเอาเหล้าไปให้..
เสร็จแล้วจะเรียนเชิญพี่น้องทุกท่านเลยครับท่านนินจา แพนด้า แล้วค่อยเจอกันครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

สวัสดีครับพี่ปู โอเคครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #39535 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:57:26 PM »

ไหว้สวัสดีครับพี่ๆ น้าๆ ทุกๆคน  ไหว้ ไหว้

ไหว้ คิก คิก ขำก๊ากได้ข่าวจะมีข่าวดีของพี่ไข่นุ้ย  ผมกำลังจะไปตัดสูท ชุดหมีแพนด้า ไว้ ครับ   ขำก๊าก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39536 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 07:58:11 PM »

ลุงโสภณ ลงเลวันใหนอีกครับ ไปเที่ยวสุราษฎร์ กันไม๊ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39537 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:10:26 PM »

แค่วันเดียว คนนินทาจม เอาไม่ว่ากัน แต่เตรียมข้อแก้ตัว ให้ตัวเองดีๆ ก็แล้วกัน

หากใด้เครื่องฉายจอใหญ่ รับรองเอาแน่ หุๆ

ปล.เรื่องแพะตุ๋น ไม่ใช่ปัญหาครับ เราก็ทำเป็น ไม่ต้องไปซื้อหาที่ใหน แต่...อร่อยหรือไม่ ไม่รับรอง 55+

ไข่นุ้ยออกอาการ เพราะบ้านพ่อตา อยู่แถบๆ ศรีบรรพต พี่น้องแถวนั้น มี"สหาย"ผมทั้งนั้น หุๆ คงยังมีทาจารบีฝังดินอยู่เยอะครับ เขาทดสอบประสิทธิ์ภาพ กันอยู่บ่อยๆ ว่ายังใช้ได้ คริๆ ไข่นุ้ยเอ๋ย แต่ก่อนจีบ ไม่เช็คข้อมูล

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #39538 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:15:42 PM »

อิ อิ ขั่ยนุ้ยเรา  คิดถึงนายช่างจัง Grin Grin Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39539 เมื่อ: เมษายน 23, 2008, 08:17:45 PM »

แค่วันเดียว คนนินทาจม เอาไม่ว่ากัน แต่เตรียมข้อแก้ตัว ให้ตัวเองดีๆ ก็แล้วกัน

หากใด้เครื่องฉายจอใหญ่ รับรองเอาแน่ หุๆ

ปล.เรื่องแพะตุ๋น ไม่ใช่ปัญหาครับ เราก็ทำเป็น ไม่ต้องไปซื้อหาที่ใหน แต่...อร่อยหรือไม่ ไม่รับรอง 55+

ไข่นุ้ยออกอาการ เพราะบ้านพ่อตา อยู่แถบๆ ศรีบรรพต พี่น้องแถวนั้น มี"สหาย"ผมทั้งนั้น หุๆ คงยังมีทาจารบีฝังดินอยู่เยอะครับ เขาทดสอบประสิทธิ์ภาพ กันอยู่บ่อยๆ ว่ายังใช้ได้ คริๆ ไข่นุ้ยเอ๋ย แต่ก่อนจีบ ไม่เช็คข้อมูล

พี่เข้มครับ โปรเจคเตอร์ไม่แพงครับ ไม่ถึง2หมื่น  ซื้อไปฉายใส่จอหนังลุงได้เลยครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 2633 2634 2635 [2636] 2637 2638 2639 ... 35779
  พิมพ์