เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 12:43:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2661 2662 2663 [2664] 2665 2666 2667 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25634573 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #39945 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:35:48 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

กลับเข้าประจำการเป็นที่เรียบร้อยพร้อมลูกและเมีย เหตุการณ์กลับเข้าสู่ภาวะปกติ โดยมีคำสั่งเคอร์ฟิวหลังทุ่มครึ่ง  เศร้า ตกใจหน้าซีด

มีเรื่องให้ตื่นเต้นนิดหน่อยพอทำให้อะดีนารีนในร่างกายได้ทำงานบ้างตอนขาไป ออกจากโก-ลกวันเสาร์ไปตามเส้นทางสายหลักจนถึงแยกเข้ากะลาพอ(ออกทางทุ่งยางแดง)ก็เลี้ยวซ้ายเข้าไปตามปกติที่เคยใช้เส้นทางนี้จนคุ้นชิน ขับไปได้ซักพักก็จะออกทุ่งยางแดงไปแยกซ้ายเข้ารามัน แยกขวาเข้ายะลาก็เลี้ยวขวาไปได้อีกซักพัก ตลอดเส้นทางนี้เป็นเลนคู่รถวิ่งสวนทาง ไหล่ทางต่ำกว่าพื้นถนน ขณะกำลังเร่งทะยานออกทางตรงก็ปรากฏมีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่ง คาดคะเนจากสายตาประมาณ 8-10 คน จับกลุ่มอยู่ข้างทาง มีมอไซร์จอดอยู่ประมาณ 4-5 คันและมีอยู่คนนึงออกมายืนเกือบกลางถนนรอโบกรถผมอยู่ ผมเลยเบี่ยงรถออกขวาและเหยียบคันเร่งจม พอพ้นมันมาผมก็มองกระจกหลังเห็นมันวิ่งกลับไปที่มอไซร์และพรรคพวกมันพร้อมกับออกรถไล่ผมมา 3 คัน เอาละวะแต่มันยังห่างผมอยู่ประมาณ 200 เมตรจากการคาดคะเน ดีที่เป็นขาไปใจผมยังไม่ต้องพะวงถึงลูกเมีย เอาไงดี แต่ตีนตอนนี้เหยียบมิดไปแล้ว มันยังไล่ตามมาแต่ระยะห่างเริ่มมากขึ้น ที่ผมกังวลมีอย่างเดียวตอนนั้นถ้าเกิดมีรถข้างหน้าช้าหรือผมแซงไม่ได้เพราะเลนคู่ผมจะทำไงดี จะยิงหรือจะ........คิดไม่ออก ขับหนีมันมาได้ประมาณ 3-4 กิโลหรือกว่านั้นได้(ไม่น่าจะต่ำกว่า 5 นาที) โชคยังเข้าข้างผม มองไปข้างหน้าเห็นทหารขับมอไซร์มา 3 คันลาดตระเวนอยู่ ผมรีบยกไฟสูงพร้อมทั้งบีบแตรดังลั่นและโฉบรถเข้าขวา ไปจอดหลังทหารคันสุดท้ายแล้วรีบเปิดประตูรถลงไปบอกว่า " พี่ๆ ม๊มอไซร์มันไล่ผมมาครับ ข้างหลังนั่น " ทหารมองตามไป จังหวะเดียวกับที่มันหันรถกลับแล้วขับหายไป ผมจอดคุยกับทหารอีกซักพัก และมีอยู่นายหนึ่งกำลัง ว. เชิงว่าขอกำลังหนุนและตรวจสอบ ผมก็กลับขึ้นรถและออกรถต่อพร้อมคำถามมากมายในใจ เฮ้อ..... อ๋อย

แต่ตอนนี้ปลอดภัยแล้วครับ กลับมารบกับราคาข้าวกันต่อไป  อ๋อย

บุญรักษา บุญคุ้มครอง ครับท่านชาย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #39946 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:46:24 PM »

ไหว้ ครับลุงเข้ม ดวงผมยังไม่ดับครับ แต่ที่ผมสงสัยมันจะเรียกไถเงินหรือป่าวนี่สิ เพราะเท่าที่รู้และได้ยินมา ยังไม่มีกรณีเรียกจอดแล้วยิงนะครับ แต่สงสัยว่าตอนที่ผมโฉบหนีมัน มันคงวิปเลยยิกตามผมมามั้ง  ตกใจ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39947 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 05:48:06 PM »

สรุปว่า คดีที่"เกรียน"รบกวนความสุขในการนอนของผู้อื่น ยามวิกาล มีเจ้าทุกข์เท่าไหร่ครับ ช่วยลงชื่อด้วย จะได้นำไปแจ้งความกัน

แต่คิดว่า น่าจะแยกแจ้งน่าจะดีกว่า เพราะจะต่างกรรมต่างวาระ ศาลจะได้พิจารณา กันไปตามหลักฐาน และจะได้ลงโทษจำเลย ได้หลายคดี เป็นเจ้าหน้าที่"รัฐ"ด้วย ต้องได้รับโทษเพิ่ม มากกว่าประชาชนธรรมดา

ที่เห็นๆมี ก็ผมละ udomkd

tum610

หรอย

แพะโกลก

เพิ่มเติม นายวิลสัน

ไม่ทราบว่าท่านใดโดนอีกบ้างครับ ช่วยลงชื่อหน่อย ต้องลงโทษอย่างหนัก จะได้หลาบจำ

ผมว่าอิไปแจ้งความที่ สภอ.ควนโดน น่าจะแจ้งได้ เพราะคดีนี้เกิดขึ้นในอากาศ จากคลื่นโทรศัพย์ คงไม่จำกัดสถานที่เกิดเหตุ

ตามสำนวนคดีที่ฝ่ายโจทก์ยื่นฟ้องมานั้น  อัยการพิจารณาแล้วมีความเห็นสั่งไม่ฟ้องผู้ต้องหาในคดีดังกล่าว เนื่องจากหลักฐานไม่พอฟ้อง....

เอาวะ กฎหมายเล่นไม่ได้ ก็ใช้กฎหมู่ ตั้งศาลไม่สูง เลย

ถ้าจะจับนั่งยาง ต้องเตรียมยางรถไถ ...  Cool Cool Cool

ขณะนี้บ้านเมืองได้เกิดความแตกแยกแตกสามัคคีมากมายอยู่แล้ว  อัยการได้พิจารณาแล้วว่าแม้หลักฐานไม่พอฟ้อง แต่เพื่อความสงบสุขเรียบร้อยของชาติบ้านเมืองและเป็นตัวอย่างที่ดีให้แก่เยาวชนและคนอื่น ๆ ในชาติได้กระทำตาม อัยการจะสั่งให้ผู้ถูกกล่าวหาไปพบโจทก์ทุกท่านยังพื้นที่ของโจทก์เพื่อพูดคุยเสวนา ทำความเข้าใจ ซึ่งจะทำให้ไม่เป็นการแตกแยกสามัคคี ซึ่งเป็นผลดีต่อประเทศชาติในภายภาคหน้า

อนึ่งในการให้ผู้ถูกกล่าวหาไปพบโจทก์ครั้งนี้ อัยการจะให้ผู้ถูกกล่าวหาเติมเชื้อเพลิงที่ใช้กับรถของผู้ถูกกล่าวหาเองทั้งขาไปและขากลับ ไม่สามารถเบิกเบี้ยเลี้ยงจากรัฐ หรือ เบิกค่าน้ำมันจากรัฐ ได้แต่อย่างใด  และในฐานะโจทก์ซึ่งเป็นเจ้าของพื้นที่ก็ขอให้ช่วยปฏิบัติตนดังคำกล่าวที่ว่า "อันธรรมเนียมไทยแท้แต่โบราณ ใครมาถึงเรือนชานต้องต้อนรับ" ซึ่งจะทำให้ชาติของเราได้รับคำกล่าวขานว่าเป็นสยามเมืองยิ้มไปตราบนานเท่านาน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2008, 05:50:07 PM โดย ฉก.บินหลา » บันทึกการเข้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #39948 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 06:05:42 PM »

ชายเจษฏ์ คิมเบอร์ รักษาครับ ...  Cool Cool Cool

ไข่เบิ้ล จำเลยตัวเป้ง ... ไม่ต้องมาแก้ต่าง ... สรุป เป็นจำเลยรัก ที่เมืองลุง ต่อไปแล้วกัน ...  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39949 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 06:12:18 PM »

ยังถูกคดี เมียไม่ให้เข้าบ้านเป็นวันที่ 2

แต่ ลูกผู้ชาย..ต้องเด็ดขาด ต้องมีศักดิ์ศรี... จะยอมให้ความยิ่งยงแห่งชาย

ต้องถูกย่ำหยาม หาควรไม่ สหายไม่ยกย่อง  ซ้ำโลกติฉิน..

เอาเถิด แพนด้าเอ๋ย....

วันนี้ เป็นไงเป็นกัน...

วันนี้  ต้องง้อ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39950 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 06:13:30 PM »

กลับเข้าประจำการเป็นที่เรียบร้อยพร้อมลูกและเมีย เหตุการณ์กลับเข้าสู่ภาวะปกติ โดยมีคำสั่งเคอร์ฟิวหลังทุ่มครึ่ง  เศร้า ตกใจหน้าซีด

มีเรื่องให้ตื่นเต้นนิดหน่อยพอทำให้อะดีนารีนในร่างกายได้ทำงานบ้างตอนขาไป ออกจากโก-ลกวันเสาร์ไปตามเส้นทางสายหลักจนถึงแยกเข้ากะลาพอ(ออกทางทุ่งยางแดง)ก็เลี้ยวซ้ายเข้าไปตามปกติที่เคยใช้เส้นทางนี้จนคุ้นชิน ขับไปได้ซักพักก็จะออกทุ่งยางแดงไปแยกซ้ายเข้ารามัน แยกขวาเข้ายะลาก็เลี้ยวขวาไปได้อีกซักพัก ตลอดเส้นทางนี้เป็นเลนคู่รถวิ่งสวนทาง ไหล่ทางต่ำกว่าพื้นถนน ขณะกำลังเร่งทะยานออกทางตรงก็ปรากฏมีวัยรุ่นกลุ่มหนึ่ง คาดคะเนจากสายตาประมาณ 8-10 คน จับกลุ่มอยู่ข้างทาง มีมอไซร์จอดอยู่ประมาณ 4-5 คันและมีอยู่คนนึงออกมายืนเกือบกลางถนนรอโบกรถผมอยู่ ผมเลยเบี่ยงรถออกขวาและเหยียบคันเร่งจม พอพ้นมันมาผมก็มองกระจกหลังเห็นมันวิ่งกลับไปที่มอไซร์และพรรคพวกมันพร้อมกับออกรถไล่ผมมา 3 คัน เอาละวะแต่มันยังห่างผมอยู่ประมาณ 200 เมตรจากการคาดคะเน ดีที่เป็นขาไปใจผมยังไม่ต้องพะวงถึงลูกเมีย เอาไงดี แต่ตีนตอนนี้เหยียบมิดไปแล้ว มันยังไล่ตามมาแต่ระยะห่างเริ่มมากขึ้น ที่ผมกังวลมีอย่างเดียวตอนนั้นถ้าเกิดมีรถข้างหน้าช้าหรือผมแซงไม่ได้เพราะเลนคู่ผมจะทำไงดี จะยิงหรือจะ........คิดไม่ออก ขับหนีมันมาได้ประมาณ 3-4 กิโลหรือกว่านั้นได้(ไม่น่าจะต่ำกว่า 5 นาที) โชคยังเข้าข้างผม มองไปข้างหน้าเห็นทหารขับมอไซร์มา 3 คันลาดตระเวนอยู่ ผมรีบยกไฟสูงพร้อมทั้งบีบแตรดังลั่นและโฉบรถเข้าขวา ไปจอดหลังทหารคันสุดท้ายแล้วรีบเปิดประตูรถลงไปบอกว่า " พี่ๆ ม๊มอไซร์มันไล่ผมมาครับ ข้างหลังนั่น " ทหารมองตามไป จังหวะเดียวกับที่มันหันรถกลับแล้วขับหายไป ผมจอดคุยกับทหารอีกซักพัก และมีอยู่นายหนึ่งกำลัง ว. เชิงว่าขอกำลังหนุนและตรวจสอบ ผมก็กลับขึ้นรถและออกรถต่อพร้อมคำถามมากมายในใจ เฮ้อ..... อ๋อย

แต่ตอนนี้ปลอดภัยแล้วครับ กลับมารบกับราคาข้าวกันต่อไป  อ๋อย

ดีแล้วครับพี่ที่ไม่มีเหตุร้ายเกิดขึ้น  ขอพระคุ้มครองครับ.... ขออนุญาตเล่าเรื่องของผมให้ฟัง (ใจจริงอยากตำหนิพี่สักอย่าง แต่ม้ายหาน Grin  ที่ไม่ยอมอ้อมทางไปทางสายหลักต่อไป แต่เลือกเข้ากะลาพอเพียงลำพัง) เพราะความเห็นส่วนตัวผมแล้วแม้จะอยู่ในพื้นที่ไม่นานนัก แต่ผมเคยเข้าไปยังถนนสายนั้นครั้งสองครั้ง  ซึ่งไปกันแบบคนครบ อาวุธเต็ม แต่เท่าที่ประเมินสภาพแวดล้อมของละแวกนั่น ผมคิดว่าไม่เป็นมิตรต่อเราเลย ระยะหลังหากมีเหตุต้องผ่านหรือใช้เส้นทางนั้นผมจะยอมอ้อมทาง ยอมเปลืองเชื้อเพลิง ยอมเสียเวลา  แม้ว่าจะไปกันครบคน อาวุธเต็ม ก็ตามที แต่จะไปเผื่อเวลาที่เดินทางสำหรับการอ้อมทางแทนครับ

อย่างคืนวันก่อนตอนกลับจากนราฯ ผมไม่ยอมจอดให้พรรคพวกยิงกระต่ายข้างทางสี่เลนละแวกนั้นเลยครับพี่ บอกพวกมันให้ทนอีกหน่อย  ถ้าทนไม่ไหวก็ยิงกระต่ายในรถไปเลย เพราะป้องกันการพลาดพลั้งที่อาจทำให้ร่างกายมีรูโดยไม่จำเป็น  เนื่องจากว่าพวกนั้นมันเอาป้อมจุดตรวจ ป้อมทางหลวง เป็นเป้าซ้อมยิงในเวลากลางวันมาแล้ว  ผมเลยขอขี้ขลาดไว้ก่อนครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2008, 06:15:54 PM โดย ฉก.บินหลา » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39951 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 06:24:28 PM »

ไหว้ ครับลุงเข้ม ดวงผมยังไม่ดับครับ แต่ที่ผมสงสัยมันจะเรียกไถเงินหรือป่าวนี่สิ เพราะเท่าที่รู้และได้ยินมา ยังไม่มีกรณีเรียกจอดแล้วยิงนะครับ แต่สงสัยว่าตอนที่ผมโฉบหนีมัน มันคงวิปเลยยิกตามผมมามั้ง  ตกใจ

อย่าไปคิดแบบนั้นเลยพี่  อย่าไปเป็นรายแรกในกรณีนั้นเลย....  สำหรับผม คิดว่าพี่คิดถูกแล้วที่มองโลกในแง่ร้ายจึงชิ่งออกมาก่อน เพราะคนที่มองโลกในแง่ดีหลายคนแล้วที่เขาไม่ยอมกลับมาหาคนที่เขารักเลยแม้แต่ครั้งเดียว Smiley

ป.ล. หากความคิดเห็นผมทั้งสองโพสไปทำให้พี่เคืองใจ  ก็ขออภัยด้วยนะครับ  เพราะด้วยความห่วงใยจากใจจริงเลยโพสไปตรง ๆ แบบนั้น  เอาไว้ค่อยไปขอขมาแล้วให้พี่เลี้ยงเหล้าผมที่โกลกให้หายเคืองก็แล้วกันนะครับ Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39952 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 06:53:15 PM »

ขอให้ท่านชายแคล้วคลาดจากภัยทั้งปวงครับ  ไหว้

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39953 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:00:02 PM »

ระทึกใจเลยครับท่านชาย ........ เสียววววววว

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39954 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:02:23 PM »

ยังถูกคดี เมียไม่ให้เข้าบ้านเป็นวันที่ 2

แต่ ลูกผู้ชาย..ต้องเด็ดขาด ต้องมีศักดิ์ศรี... จะยอมให้ความยิ่งยงแห่งชาย

ต้องถูกย่ำหยาม หาควรไม่ สหายไม่ยกย่อง  ซ้ำโลกติฉิน..

เอาเถิด แพนด้าเอ๋ย....

วันนี้ เป็นไงเป็นกัน...

วันนี้  ต้องง้อ....

เอาเลยพี่  ลุยเลย   ถ้าง้อไม่สำเร็จ    ต้องเปลี่ยนมาใช้แนวบู๊    พี่แพนด้าไปเซ้อโลกแจมายับตูเรินขังเมียไว้ข้างในเลย  แล้วเดินเวียนตรวจตรารอบเรินอย่าห้ายเมียพี่หนีออกมาได้   แลถีว่าต่อไปอีฮ้านกับพี่แพนด้าเลยม้าย Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39955 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:05:58 PM »

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #39956 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 07:44:53 PM »

สวยครับพี่ปู  Wink

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39957 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 08:15:21 PM »

ตกใจแหม็ด  นึกว่า S80  กระบอกนั้น  ทั้งแม่นทั้งขลัง ตกใจหน้าซีด เศร้า
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #39958 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 08:19:17 PM »

อันนั้นก็เจ็ดสิบไม่ใช่เหรอ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39959 เมื่อ: เมษายน 29, 2008, 08:26:17 PM »

อันนั้นก็เจ็ดสิบไม่ใช่เหรอ

แปดสิบ

ถ้าไม่เชื่อพาไปดูก็ได้....
หน้า: 1 ... 2661 2662 2663 [2664] 2665 2666 2667 ... 35779
  พิมพ์