เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 10:28:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2668 2669 2670 [2671] 2672 2673 2674 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25632360 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40050 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 05:24:44 AM »

สงสัยไม่มีใครติมาบ้านผม  คิก คิก คิก คิก

ภารกิจเอาจำเลยออกจากตะราง สองวัน แล้วเย็นวันศุกร์หนีไปหยบแถวบางกอกอีก ๓ - ๔ วัน Grin Grin

สวัสดีครับ  ไหว้

ท่านสิงห์ เสร็จทางนั้นแล้วมาทางนี้บ้างนะ   แต่สงสัยแค่เจาะรูกำแพงให้ออกคงไม่พอ ต้องทุบกำแพงทิ้งแทนนะครับ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2008, 05:26:54 AM โดย ฉก.บินหลา » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40051 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 06:38:59 AM »

อยากแนะนำตัวเข้ากระทู้นี้ด้วยคนครับ
ผมคนใต้เมืองคอนครับเกิดและโตที่นั่นแต่เร่ร่อนมาทำงานต่างบ้านต่างเมืองกว่า15ปีแล้ว
ตอนนี้อยู่ชลบุรีกลับบ้านทุกปีเผื่อมีโอกาสไปพบปะพุดคุยด้วยครับ

สวัสดีครับ  ยินต้อนรับ และยินดีที่ได้รู้จักเป็นอย่างยิ่งครับ ไหว้

ผมคนเมืองลุง  สถานที่ทำงานของผมนั้นเอาแน่เอานอนไม่ได้ เพราะผมจะอยู่ทุกที่ยกเว้นที่ทำงาน  เลยไม่รู้เหมือนกันว่าจริง ๆ แล้วผมทำงานอะไรกันแน่ อ๋อย

หลบเรินปักษ์ใต้ต่อใดก้อด้ายท่ากันแน่นอนจ๊าวววว กิ๊วก๊าว

อ้อ   พี่ ๆ เพื่อน ๆ ในนี้เขาเยียกผมกันว่า ไข่นุ้ย, ไข่เบิ้ล, ไข่เบิ้ยว  กันนะครับ  พันพรือพรือก่าเยียกด้ายเลยม้ายต้องเกรงใจเด้อ Wink  ส่วนในวงการหลีสาวตอนกลางคืนเวลาที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ เขาพาผมไปถ่ายทอดวิชาให้นั้น นิคเนมกระผมคือ "เท่ง" เด้อ  ยิ้มีเลศนัย

ป.ล.  นี่คือบ้าน  http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=567.0  อีกแห่งที่พวกเราไปเพ่นพ่านกันอยู่ครับ Cheesy

ส่วนภาพด้านล่างนี้คือภาพผม   เจอกันที่ไหนก็ทักทายกันบ้างนะครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2008, 07:03:19 AM โดย ฉก.บินหลา » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40052 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 06:42:57 AM »

อุ๊ย ตื่นเต้นจัง อีก ๗ วัน  จะได้เริ่มฝึกทำความเคารพ ว่าที่ ผบ. อย่างเป็นทางการแล้ว  คิก คิก  หลังจากนั้นก็คงจะทราบ วัน เวลา กำหนดการที่แน่ชัด ของการทำความเคารพ ผบ. เหมือนอย่างที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทำกัน จูบบบบ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #40053 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:37:27 AM »

อุ๊ย ตื่นเต้นจัง อีก ๗ วัน  จะได้เริ่มฝึกทำความเคารพ ว่าที่ ผบ. อย่างเป็นทางการแล้ว  คิก คิก  หลังจากนั้นก็คงจะทราบ วัน เวลา กำหนดการที่แน่ชัด ของการทำความเคารพ ผบ. เหมือนอย่างที่พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทำกัน จูบบบบ
คิก คิกพวกมือใหม่ก็งี้แหละ........................................ งอนหมั่นใส้วุ้ย................................การทำความเคารพไม่ยากหรอก................................... Grinถามน้าๆลุงๆแถวนั้นก็ได้
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40054 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:40:03 AM »

ยังไงก็เตรียมทำพิธีรับมอบตำแหน่ง ประธานชมรมเกลียมัวไว้ด้วยเลยก็ดี จะได้แจ้งลุงแพะประธรนชมรมล่วงหน้า  Grin
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40055 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:41:16 AM »

คิก คิกพวกมือใหม่ก็งี้แหละ........................................ งอนหมั่นใส้วุ้ย................................การทำความเคารพไม่ยากหรอก................................... Grinถามน้าๆลุงๆแถวนั้นก็ได้

ครูโด่งเริ่มชินแล้ว ยังไงคอยให้กำลังใจไข่เบิ้ลด้วยนะครับ
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #40056 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:47:04 AM »

ครูโด่งเริ่มชินแล้ว ยังไงคอยให้กำลังใจไข่เบิ้ลด้วยนะครับ
  เยี่ยมได้เลยครับพี่............................................ Grinว่าแต่ว่าผมอยากเห็นว่าที่เจ้าสาวจริงๆ.......................... คิก คิกรูปเจ้าบ่าวไม่ต้องครับเห็นจนเบื่อแล้ว............................ ขำก๊ากกลัวทักผิดนะครับ........ ยิ้มีเลศนัยไม่ทราบว่าพอจะมีใครช่วยเหลือหนุ่มเหนือหน้ามลคนรักเมียคนนี้ได้บ้างครับ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40057 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:50:28 AM »

เยี่ยมได้เลยครับพี่............................................ Grinว่าแต่ว่าผมอยากเห็นว่าที่เจ้าสาวจริงๆ.......................... คิก คิกรูปเจ้าบ่าวไม่ต้องครับเห็นจนเบื่อแล้ว............................ ขำก๊าก กลัวทักผิดนะครับ ........ ยิ้มีเลศนัยไม่ทราบว่าพอจะมีใครช่วยเหลือหนุ่มเหนือหน้ามลคนรักเมียคนนี้ได้บ้างครับ

คิก คิก ลองอ่านย้อนหลังไปไม่นานครับ จะเห็นรูปที่ตาเบิ้ล พาว่าที่ ผบทบ. มาฝึกยิงปืน (เมื่ก่อนไม่ยอมฝึกให้) สังเกตุดูสีหน้าตาเบิ้ลดีๆ จะเห็นว่าไม่ได้อยากให้ว่าที่ ผบทบ. ฝึกเลย หน้าซีดๆยังไงไม่รู้  คิก คิก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #40058 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 08:57:37 AM »

เยี่ยมได้เลยครับพี่............................................ Grinว่าแต่ว่าผมอยากเห็นว่าที่เจ้าสาวจริงๆ.......................... คิก คิกรูปเจ้าบ่าวไม่ต้องครับเห็นจนเบื่อแล้ว............................ ขำก๊าก กลัวทักผิดนะครับ ........ ยิ้มีเลศนัยไม่ทราบว่าพอจะมีใครช่วยเหลือหนุ่มเหนือหน้ามลคนรักเมียคนนี้ได้บ้างครับ

คิก คิก ลองอ่านย้อนหลังไปไม่นานครับ จะเห็นรูปที่ตาเบิ้ล พาว่าที่ ผบทบ. มาฝึกยิงปืน (เมื่ก่อนไม่ยอมฝึกให้) สังเกตุดูสีหน้าตาเบิ้ลดีๆ จะเห็นว่าไม่ได้อยากให้ว่าที่ ผบทบ. ฝึกเลย หน้าซีดๆยังไงไม่รู้  คิก คิก
คิก คิกขอบพระคุณครับพี่
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40059 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:43:51 AM »

สงสัยไม่มีใครติมาบ้านผม  คิก คิก คิก คิก

ภารกิจเอาจำเลยออกจากตะราง สองวัน แล้วเย็นวันศุกร์หนีไปหยบแถวบางกอกอีก ๓ - ๔ วัน Grin Grin

สวัสดีครับ  ไหว้

ท่านสิงห์ เสร็จทางนั้นแล้วมาทางนี้บ้างนะ   แต่สงสัยแค่เจาะรูกำแพงให้ออกคงไม่พอ ต้องทุบกำแพงทิ้งแทนนะครับ  Grin

จุ๊ๆๆ  ผมให้เพื่อนผมไปแอบดูทิศทางลมที่เรือนจำกลางจังหวัดนครศรีธรรมราชแล้วครับ

พอดีมีคดียาเสพติดเรื่องหนึ่ง ศาลตัดสินประหารเหมือนกันครับ ตอนนี้กำลังทำทุกวิถีทาง ไม่ให้ส่งตัวจำเลยไปบางขวางระหว่างอุทธรณ์ ฎีกา  Shocked 

ผมดูสำนวนแล้ว คงยาก............

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40060 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:44:49 AM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40061 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:51:39 AM »

เสือกลิ้งครับ ว่าอิไม่รบกวน ก็เดี๋ยวจะหาว่า ไม่เคารพจ้าวที่อีก 55+

คือว่าแถวขนอมน๊ะไม่เคยไป แล้วทีนี้ท่านหมีแพนด้า หาข้อมูลที่พักให้มา โทรไปเขาบอกเต็ม อีทีนี้แกก็หามาให้อีก แต่ใอ้ผมก็ไม่รู้สภาพ ว่ามันเป็นอยู่อย่างไร ก็ต้องมารบกวน จ้าวที่ อีกแล้วละครับท่าน ในถานะที่เร็วๆนี้ จะไปแต่งเมียแถวๆนั้น พอจะทราบที่พัก (คืน 17)แถวๆหนอม บ้างใหมอะท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40062 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:52:11 AM »

คิก คิกขอบพระคุณครับพี่

ผมลองคนรูปย้อนหลังหลายวัน ยังไม่เจอรูปว่าที่ ผบ. ของตาเบิ้ล ไม่รู้ว่ามีการทำลายหลักฐานหรือเปล่าครับ  Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40063 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 09:56:54 AM »

ฝากคำถามก่อนนอนให้ลุงแพนด้า รบกวนช่วยตอบให้ทีครับ   ต่อเช้าหวันเย็น ๆ ค่อยย่องมาแลครับ....

หากต้องการใช้คอมฯ 2 เครื่องร่วม Modem Adsl เดียวกัน แต่เนื่องจากช่อง Lan ของ Modem Adsl มีช่องสำหรับเสียบสาย 1 ช่องเท่านั้น  ไม่ทราบต้องติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเติม หรือ ทำอย่างไรบ้าง  หรือว่าต้องแจ้งไปยังบริษัทเพื่อขอเปลี่ยนเป็นแบบมีหลายช่องครับ  

มาตามกลิ่นธูป....Grin

ถ้าอนาคต ไม่มีหรือไม่น่าจะมีเครื่องเพิ่ม  เปลี่ยนโมเด็มเป็นแบบหลายพอร์ท(ส่วนใหญ่ไม่เกิน ๕) ดีกว่า

เพราะ ถ้าเราเอาฮับ มาต่อ เราจะมีภาระและพารกเพิ่มขึ้น นั่นยังไม่เท่า ฮับ ๕ พอร์ท(หรือ๘)หาดี ๆ ยาก

พอมันเจ๊งขึ้นมาแต่ละที เราจะมีจุดต้องสงสัยเพิ่มขึ้น.. แล้วฮับ ๕ พอร์ท มันก็แฮงค์เป็นว่าเล่นด้วย ถ้าชนกับโมเด็ม

เงื่อนไขสำคัญ ถ้างบเอง ดูงบด้วย แบบไหนคุ้มกว่า เพราะโมเด็มแบบมีหลายพอร์ท ราคาหยับติแพง

และถ้าผู้ใช้ มีระเบียบพอ(คือ มี ๕ ส. อยู่ในหัวใจ ว่างั้น) ต่อฮับก็ไม่พรือที.. ดูยี่ห้อฮับหน่อย ถ้าได้ลิงค์ซิสก็เยี่ยม..

ยี่ห้ออืนก็ห่วยลงมา ดีลิงค์ก็ห่วย สามคอมดีกว่าดีลิงค์ แต่ก็ยังห่วย

แล้วอุปกรณ์เครือข่าย มีข้อควรจำ(อันนี้ บริษัทมันค้าน แต่ผมว่า มันใช่) ว่า สมมุติพอร์ทมี ๘ พอร์ท

เราใช้งานเต็มกำลังทั้ง ๘ ก็เหมือนซื้อรถที่วิ่งได้ ๑๘๐ มาอัด ๑๘๐ ตลอดการใช้งาน.... นึกเอาเอง..

สาว่า ครูก็จบคอมมิใช่รึ..  หรือส่งพัสดุหลบไปให้อาจารย์แล้ว  Grin Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40064 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2008, 10:00:24 AM »

เสือกลิ้งครับ ว่าอิไม่รบกวน ก็เดี๋ยวจะหาว่า ไม่เคารพจ้าวที่อีก 55+

คือว่าแถวขนอมน๊ะไม่เคยไป แล้วทีนี้ท่านหมีแพนด้า หาข้อมูลที่พักให้มา โทรไปเขาบอกเต็ม อีทีนี้แกก็หามาให้อีก แต่ใอ้ผมก็ไม่รู้สภาพ ว่ามันเป็นอยู่อย่างไร ก็ต้องมารบกวน จ้าวที่ อีกแล้วละครับท่าน ในถานะที่เร็วๆนี้ จะไปแต่งเมียแถวๆนั้น พอจะทราบที่พัก (คืน 17)แถวๆหนอม บ้างใหมอะท่าน

อันนี้ ขอรบกวนอีกแรงครับ  ผมว่า จะไปดูพื้นที่ก่อน ก็ดันไม่ว่างซักกะที

เนี่ย  ตอนนี้ ยัง ว.๑ อยู่ สตรียะลาเลย (แอบใช้เน็ตเขาด้วย แฮ่ะ แฮ่ะ..)
หน้า: 1 ... 2668 2669 2670 [2671] 2672 2673 2674 ... 35779
  พิมพ์