เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:19:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25427961 ครั้ง)
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #750 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2005, 12:09:05 PM »

วิธีการจับลูก ค.ของเธอไม่กระชับ เกรงว่าจะเกิดอันตรายได้ง่ายครับ ต้องจับสองมือครับพี่ Cheesy

เธอ บอบบาง กว่าจะมาทำงานหนักแบบนี้ครับ เยาะเย้ย เยาะเย้ย
ไม่อันตรายครับ เธอจับลูก ค.มือละลูกนะถูกวิธีแล้วครับ ถ้าสองมือจับสองลูกอันตรายยิ่งเชียวแหละ Cry ส่วนที่ต้องสองมือนะใช้จับกระบอก ค.ครับน้อง ตกใจ โดนชก

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #751 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 05:32:26 AM »

มีคำถามมาฝากสมาชิกครับ แล้วค่อยมาเฉลยจ๊ะ ลองตอบกันดูก่อน Grin Grin

ปัจจุบันแม่มีอายุมากกว่าลูก 21 ปี และ อีก 6
 ปีข้างหน้าแม่จะมีอายุเป็น 5 เท่าของลูก
 อยากทราบ ว่า พ่ออยู่ที่ไหนครับ ?
 เป็น งง Huh Huh

นั่นดิ งงเหมือนกันน้องโจ  ขอตอบว่าพ่ออยู่ที่ชอบ ที่ชอบ กำลังไปรอเกิดใหม่แต่จะเกิดเป็นอารายก็ม่ายรู้........
ส่วนแม่ก็ไปที่ชอบ ที่ชอบ กำลังตามพ่อไปเกิดใหม่เหมือนกัน ........... โอ้ยยยยยยยย คำถามอะไรเนี่ย......... เวียนหัวจังนิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2005, 05:37:16 AM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #752 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 07:25:11 AM »

พี่ปูเข้าสมการหาอายุของลูกออกมาสิครับ พอได้อายุแล้วก็ใช้ความรู้เบื้องต้นนิดหน่อย  Grin Grin

ถ้าส่วนตัวเป็นคนทะลึ่งอยู่ด้วยแล้วก็จะได้ที่อยู่ของพ่ออย่างไม่ยากเลยครับ พูดแบบนี้พอคิดออก

แล้วสิ

บางโพ 5
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #753 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 09:11:15 AM »

ทำมาสุดฝีมือ ได้เท่านี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เลข 1 คือแยกเอเซีย เลข 2 คือสนามยิงปืนครับ
นายโจส่งไฟล์ภาพดาวเทียม ภาพนี้มาให้ผม แล้วจะทำเส้นทาง ที่ตั้งใน GIS ให้

ส่งเมล์ไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ Wink
นายโจส่งมาทาง Mail อันไหน yahoo หรือเปล่า ยังไม่ได้รับเลยครับ

อ้างถึง
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #754 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 09:34:24 AM »

ทำมาสุดฝีมือ ได้เท่านี้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เลข 1 คือแยกเอเซีย เลข 2 คือสนามยิงปืนครับ
นายโจส่งไฟล์ภาพดาวเทียม ภาพนี้มาให้ผม แล้วจะทำเส้นทาง ที่ตั้งใน GIS ให้

ส่งเมล์ไปตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะครับ Wink
นายโจส่งมาทาง Mail อันไหน yahoo หรือเปล่า ยังไม่ได้รับเลยครับ

อ้างถึง

เมล์ PSU ครับพี่  ได้ข่าวว่าเมื่อคืนตาเบิ้ลกลับรถโบก   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย  ป่านนี้ถึงบ้านรึยังก็ไม่รู้ 

บางโพ 5
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #755 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 10:01:14 AM »

ใน PSU ยังไม่มี สังสัย File ใหญ่ หรือโดน บอร์กไว้  Huh Huh ส่งมาทาง Yahoo ที่ให้ไว้ในข้อความส่วนตัวให้ใหม่อีกครั้งครับ
นายเบิ้ลว่าทำไมเมื่อวานโทรไปแล้วไม่รับสายเลย  Grin Grin
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #756 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 05:59:33 PM »

แจ้งสมาชิกทุกท่าน มิตติ้งรอบนี้ผมคงแห้วครับ เพราะการวางแผนเวลาผิดพลาดของตัวกระผมเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ดูวันผิด คิดว่าอีกภารกิจที่ต้องลงไปตรงกับวันที่ 13 รุ่งขึ้นก็วันมิตติ้ง แต่มาเข้าใจเอาวันนี้ว่าไม่ใช่วันที่ 13 เลื่อนไปอีกเกือบสัปดาห์ คงลงไปสองรอบไม่ได้ครับ   แต่ยังไงก็ได้ลงไปแน่หลังจากมิตติ้งประมาณสัปดาห์นึงครับ  Wink Wink เพราะมีธุระต้องไปจัดการ ถ้าควบสองงานเลยงานผมพอกหางหมูแน่ครับ  ขออภัยพี่ๆและเพื่อนสมาชิกอีกครั้งครับ  Wink

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #757 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 08:10:26 PM »

อะไรมันจะอลวน วังเวง โดดเดี่ยวเดียวดายขนาดนั้น  Tongue เช้าวันศุกร์พานักเรียนไปแข่งโครงงาน ขณะเดินทาง ว. หาคนเสื้อแดงว่าใครว่างบ้างมานั่งโม้กันหน่อยดีไหม ปรากฎว่าติดงานกันจังหูไม่ว่างงานเหมือนเรา  Grin

ถึงหาดใหญ่ 09.10 น. ไปถึงทางผู้จัดไม่ให้ครูเข้าไป อนุญาตนักเรียนอย่างเดียว ก็เลย ว. หาพี่แป้วให้มารับไปนั่งโม้กัน พี่แป้วมารับ 09.20 น. ระหว่างทางจ่าทินเพื่อนซี้ ว. มาถามว่าอยู่ไหน พอบอกว่าอยู่หาดใหญ่ เพื่อนซี้ก็บอกว่าดีเลยอยู่ใกล้กัน งั้นไปเมากันดีกว่า คุยกันไปคุยกันมา พี่แป้วเสนอให้ไปเมาที่บ้าน ก็เลยนัดเจอแล้วยกโขยงไปซ้อมยกแก้วก่อนถึงวันมิตติ้ง  น้ำลายหก

โม้กันไปโม้กันมา พี่แป้ว บอกว่าจะแนะนำเพื่อนให้รู้จัก ก็เลย ว. หาพี่มนศรี สักครู่ต่อมาพี่ท่านก็มาถึง หลังจากแนะนำตัวและนั่งโม้กันสักพักพี่ท่านชัก 686 6 นิ้ว มาให้ดู ผมนึกในใจว่าแกพกไปได้ยังไง 555 คุยกันไปคุยกันมาพี่แป้วบอกว่ายังมีเพื่อนอีกคน เดี๋ยว ว. ให้คุยกัน ชื่อพี่อะไรก็ไม่รู้ จำไม่ได้แล้ว คุยผ่าน ว. ได้ระยะหนึ่งพี่มนศรีเอานามบัตรของพี่ท่านนั้นมาให้ดู ถึงกับจ๊ากซ์เหมือนชาวแมงกะไซค์ช็อบเปอร์เลยนิ ยิ่งพอได้รู้ความอาวุโสแล้วล่ะก็จ๊ากซ์ยิ่งกว่าเดิม จะไม่ให้จ๊ากซ์ได้ยังไงก็พี่ท่านอายุปาเข้าไปเกือบ 60 ปีแล้วนะ  Shocked แต่ลักษณะการคุยกับพี่ท่านเหมือนรู้จักกันมานานทั้ง ๆ ที่เพิ่งได้คุยแต่ไม่เคยพบเจอ สรุปพี่ท่านชวนชาวเสื้อแดงให้ไปเที่ยวที่สวน ซึ่งอยู่ใกล้กับสวนของพี่แป้ว ... และแล้วเราก็ได้ที่ยิงปืนส่วนตัวอีกที่หนึ่ง  Wink

16.00 น. ทีมงานจากโรงเรียนโทรมาว่าจะให้ไปรับที่ไหน แข่งโครงงานเสร็จแล้ว เราก็กำลังได้ที่ก็เลยบอกไปว่า ไม่เป็นไรกลับไปก่อนเดี๋ยวค่อยกลับเอง  Cool ตอนนั้นสุราหมดไป 3 ขวด ก็เลยขอตัวพี่แป้วและพี่มนศรีว่าจะไปตะลอน ตะลอนกับจ่าทินที่สงขลากันต่อ ช่วงระหว่างเดินทาง พี่แป้วและพี่มนศรีโทรมาโม้ และลุงเอก ว. เข้ามาพอดี แต่รับไม่ทัน หลังจากโม้กับพี่แป้วและพี่มนศรีเสร็จเรียบร้อยก็ ว. หาพี่เอกแต่ไม่สามารถติดต่อได้ ช่วงที่อยู่บ้านพี่แป้วลุงชัช โทรมาบอกว่าเงินค่าเสื้อโอนไปแล้ว คุยกันไปคุยกันมาสรุปได้ว่าโอนผิดบัญชี 555 พี่ท่านเพิ่งจะถึงบางอ้อว่าพี่เอกสำรองไปก่อน  เยาะเย้ย

ไปถึงสงขลา 16.30 น. เพื่อนซี้อีกคนชื่อจ่าเค มารับแล้วพาไปตะลอน ตะลอน จิบสุรา ดูสาว ๆ  น้ำลายหก จนถึง 19.30 น. ก็แยกย้ายกลับพัทลุง แต่ตอนนี้รถที่จ่าทินพามาได้คืนเจ้าของซะแล้ว เพื่อความรวดเร็วก็เหมาแท็กซี่กลับหาดใหญ่ ไม่อย่างนั้นไม่ทันรถตู้หาดใหญ่ - พัทลุง เที่ยวสุดท้ายเวลา 20.00 น. และแล้วก็เป็นจริง มาถึงรถตู้ไปซะแล้ว ไม่รอเราเลย  Angry ชะเง้อชะแง้อยู่พักใหญ่ ว.หาพี่เอก พี่หนึ่ง พี่ชัช พี่แป้ว พี่โสภณ พี่มนศรี และอีก ฯลฯ เหมือนผีซ้ำด้ำพลอยไม่ติดสักเบอร์  Cry อิ๋บอ๋ายแล้วทีนี้ตูจะนอนที่ไหนดีว่ะ พรุ่งนี้ก็มีสอบแต่เช้า หากนอนที่นี่ไปสอบไม่ทันแน่ เดินไปเดินมากับจ่าทินอยู่พักใหญ่ ก็ไปจ๊ะเอ๋กับรถยนต์ป้ายพัทลุงคันหนึ่งก็เลยให้จ่าทินไปเลียบ ๆ เคียง ๆ ดู และแล้วเจ้าของรถก็บอกว่าจะกลับพัทลุงพอดีแต่ไม่ได้เข้าในตัวเมือง ( ผมเด็กในเมือง ไม่ใช่เด็กนอกบ้าน  Grin ) เอาก็เอาว่ะครึ่งทางก็ยังดี ก็เลยนั่งคุ้มกันที่กะบะหลังให้พี่ผู้ใจดีท่านนั้น  Cheesy

ระหว่างที่เดินทางก็ ว. ให้น้อง ๆ นักซิ่งแมงกะไซค์ทีพัทลุงมารับที่จุดนัดเจอ แต่เวรกรรมลืมบอกว่าให้พารถอะไรมารับ พวกมันเล่นพาแมงกะไซค์แห่กันมาประมาณ 10 คัน (ไม่รู้ว่ามันจะแห่กันมาทำไม) เอาก็เอาว่ะไหนไหนก็ไหนแล้ว ซิ่งกับพวกมันกลับพัทลุงดูสักที อิ อิ อิ แต่พอเอาเข้าจริง ๆ ผมต่อให้พวกมัน 10 กม. พอพวกมันแจ้นล่วงหน้ากันไปแล้ว ผมกับจ่าทินก็เอื่อย ๆ มาตลอดทาง เผื่อว่ามีสาว ๆ ตกรถจะเข้าในตัวเมืองเราจะได้ให้เค้าติดรถมาด้วย แต่สุดท้ายแห้ว และแล้วก็ถึงพัทลุงโดยสวัสดิภาพ  Cool

ป.ล. เห็นไหมโบราณท่านว่า คนดีตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ ไปไหนมาไหนก็มีคนคอยหนุนดูแล  Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #758 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 08:11:42 PM »

Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #759 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 08:44:26 PM »

ลืมบอกไป ... ตอนนี้รู้แล้วแหละว่า พี่ TD คือใคร เฮ้อ ไม่ยักกะบอกว่าเล่นเวป อวป. ด้วย อิ อิ อิ

นายโจ เสียดายจังที่ท่านไม่ได้มามิตติ้งด้วย ขณะนี้ได้เตรียมเป้าสามเหลี่ยมกลับหัวไว้ต้อนรับแล้ว แต่ไม่เป็นไรผมและนายวุฒิจะใช้ปืนประจำกายซ้อมยิงให้แทนก็แล้วกัน .... ส่วนพี่ปูสำหรับเคสนี้คงไม่ไหวเนื่องจากหัวเข่าฮ็อกแฮ็ก 555
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #760 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 09:05:50 PM »

.... ชะเง้อชะแง้อยู่พักใหญ่ ว.หาพี่เอก พี่หนึ่ง พี่ชัช พี่แป้ว พี่โสภณ พี่มนศรี และอีก ฯลฯ เหมือนผีซ้ำด้ำพลอยไม่ติดสักเบอร์ :'.....

Grin Grin ไม่บอกกันล่วงหน้าน๊าครูเบิล  .... อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์พี่บรรยายอยู่ที่การไฟฟ้าฯ เก็บมือถือไว้ในกระเป๋า ใครโทรเข้ามาได้รับบ้างไม่ได้รับบ้าง .. ถ้าได้รับโทรจากครูเบิ้ลก็มันส์ละสิ  Grin Grin
ตกเย็นวานนี้พี่ ๆ ที่การไฟฟ้าจัดเลี้ยงส่ง.. จะได้พาไปด้วยกัน ... แต่ที่แน่ ๆ จะไม่พาไปที่  together นะ เพิ่งลงข่าวหน้าหนึ่ง.. เสียว..
อย่างพวกเราพกปืนไว้ยิงเป้ากระดาษที่สนามเท่านั้นนะ  ไม่ได้อยากยิงคน  ... ยกเว้นปืนอย่างว่า.. ยิงคนได้ไม่ผิดกติกา... Cheesy : หลงรัก

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #761 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2005, 09:57:09 PM »

นายเบิ้ลเล่าละเอียดดีจนนึกภาพตามได้เลย ตอนเย็นภรรยาผมถามว่าพรุ่งนี้ไม่ไปยิงปืนเหรอ ไอ้เราก็งง เอ หรือว่าประชดเนี่ย ที่ไหนได้ ผบทบ.(ผู้บัญชาการทางบ้าน) ท่านจำวันผิดนึกว่ามีมีทติ้งอาทิตย์นี้ เลยบอกไปว่า วันที่ 14 โน่นแน่ะ อิอิอิ
โจ ™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

« ตอบ #762 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 12:33:59 AM »

นายเบิ้ลเล่าละเอียดดีจนนึกภาพตามได้เลย ตอนเย็นภรรยาผมถามว่าพรุ่งนี้ไม่ไปยิงปืนเหรอ ไอ้เราก็งง เอ หรือว่าประชดเนี่ย ที่ไหนได้ ผบทบ.(ผู้บัญชาการทางบ้าน) ท่านจำวันผิดนึกว่ามีมีทติ้งอาทิตย์นี้ เลยบอกไปว่า วันที่ 14 โน่นแน่ะ อิอิอิ

พี่ก็ไม่บอกไปล่ะว่า อาทิตย์นี้ซ้อมใหญ่  อาทิตย์หน้ามิตติ้งจริง  น้ำลายหก

บางโพ 5
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #763 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 04:43:24 AM »

.... ส่วนพี่ปูสำหรับเคสนี้คงไม่ไหวเนื่องจากหัวเข่าฮ็อกแฮ็ก 555

Tongue Tongue Tongue ........  ช่างเย้ยหยันดีนัก  .............  Tongue Tongue Tongue

A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #764 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2005, 10:54:36 AM »

นายเบิ้ลคงไม่วังเวงหรอก หลายท่านคงจะมาร่วมงานนี้ได้
เอาแผนที่ภูมิสารสนเทศสนามยิงปืนพัทลุงไปดูพลางๆก่อน เรียกน้ำย่อย  น้ำลายหก น้ำลายหก
เผื่อสมาชิกที่ไม่เคยมาจะได้ไม่ต้องเสียเวลาขับรถสำรวจเส้นทาง ผมเอาภาพดาวเทียมของนายโจ ไปใส่ Land Mark ใน GIS ลืมใส่ตำแหน่งบ้านครูเบิ้ล  Grin Grin
หน้า: 1 ... 48 49 50 [51] 52 53 54 ... 35779
  พิมพ์