เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:29:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2683 2684 2685 [2686] 2687 2688 2689 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25615242 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40275 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 02:16:22 PM »

โอ้.... เขาพรายดำเปลี่ยนไปเพียงนี้เชียวหรือ  เคยไปเมื่อปี ๔๒ สิ่งอำนวยความสะดวกแทบไม่มี

มากันเปล่า อ่ะพี่หลวง  Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40276 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 02:22:13 PM »

โอ้.... เขาพรายดำเปลี่ยนไปเพียงนี้เชียวหรือ  เคยไปเมื่อปี ๔๒ สิ่งอำนวยความสะดวกแทบไม่มี

โรงเรียนเปิดเทอมแล้ว  ไม่เที่ยว  ไม่เมา  เพราะจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อเยาวชนของชาติ
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40277 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 02:36:21 PM »

สวัสดีตอนบ่ายๆครับ  Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40278 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:04:48 PM »

โรงเรียนเปิดเทอมแล้ว  ไม่เที่ยว  ไม่เมา  เพราะจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีต่อเยาวชนของชาติ

แต่ว่า.......เยาวชนที่รู้จักพี่หลวงไม่ได้มาเขาพลายดำกันนิครับ อิอิ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40279 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:07:07 PM »

Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #40280 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 03:32:52 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน ฟ้าผ่าเน็ตเจ๊ง เข้าไม่ได้หลายวันเลย งานพี่เข้มที่สุราฎร์ฯตรงกะเพื่อนแต่งเมียพอดี ไม่รู้จะได้ไปป่าวนิ ใกล้ๆวันจะยืนยันอีกทีครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40281 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 04:27:31 PM »

รายฮานตัวครับ

วันนี้ เข้าที่ทำฮานสาย เพราะแรกเช้า เตยหอมโยเย  ไม่ยอมไปโรงเรียน

ทั้งขู่ทั้งปลอบ หวางอิยอมไป....

ครูแกแก่แล้ว ห้าสิบได้แล้ว... ไม่กระตุ้นต่อมอยากไปโรงเรียนเท่าไหร่

ลองครูอายุ 20 - 25 ดูสิ ... ขำก๊าก
แหม...น้าหนูแพน   กล้าที่จะวอกแวกด้วยเหรอ     คิก คิก คิก คิก

ดู่ ดู๊ ดู ดูไข่ทำ.......

ถ้าจะยังถูกขบเรื่องนี้อีกนานแน่เลย....

หรือจะต้องตบเมียโชวเพื่อนสักทีดีรึ.....

มีหวังได้ความตายแทนความอายซะล่ะมั้ง  หัวเราะร่าน้ำตาริน

หากว่า คำพูด ก่อนที่เราพูด เราเป็นนายมัน แต่หลังจากที่พูดไปแล้ว มันเป็นนายเรา

ปล.จะสร้างเรื่องให้ตัวเองไปทำไม ตาแพนด้าเอ๋ย ระวังไข่นุ้ยดีๆแล้วกัน เราหม้ายไหร๋

รับทราบ....

ดำเนินการเก็บหลักฐาน ข้อหา "คิดจะตบตี" และ "คิดจะแบ่งแยกดินแดน" ไว้แจ้งความเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับผู้พันเข้ม....

รอคำสั่งจากผู้พันฯ   เพื่อรับปฏิบัติ  ครับผ๊ม......

รู้สึกว่า....... จะติดอวนหนักเข้าไปกว่าเดิมรึไงเนี่ยแหละ......
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40282 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:02:31 PM »

แวว ประธานตัวจริง ออกแล้ว ที่ผ่านๆมาทั้งหมด เป็นได้แค่รักษาการเท่านั้นเอง

แล้วแต่ศรัทธา ครับ เสือกลิ้ง ว่าเหมาะ ก็เหมาะ ที่จะจัดหาทำกิน แล้วแต่ ในคืนพลายดำ ส่วนคืนสุราษฎร์ฯวาดหวังใว้แล้ว ว่าอิไปกินเต๋าเต้ย หม้อไฟ ที่โรงแรมวังใต้ หรือว่ามีที่แนะนำ ที่ใหน หรอยๆ ก็ลองแนะนำมาดูครับ อันนี้ที่ไป ก็ไปตามคำบอกเล่า เท่านั้น แผนปฏิบัติการ ไม่มีอะไรแน่นอน เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา อิๆ

ต้นงิ้ว ก็แล้วแต่สะดวกครับ ไม่สะดวก รอใว้งานลูกเขือโลก ปลายปีครับ งานใหญ่

ปล.อันนี้ก็แค่ว่า หลักๆแล้ว ผมแค่ติดหนี้คำพูดป๋าฮิม คนเดียวเอง คริๆ แกจะกินปู ร่ำร้องจะกินปู จะอย่างไร ก็จะกินปู ให้ได้ และซ้อใหญ่ ของป๋าผมก็รับปากเอาใว้ด้วยว่า จะไม่พาไปลำบาก เท่านั้นเอง จริงๆ อิๆ งานส่วนตัว หากใครจะไปร่วมด้วย ก็ยินดีอยู่แล้วครับ ตามประสา พวกเรา

ไขนุ้ย ก็ไม่ต้องสาใจ น๊ะน้อง พี่เข้าใจน้องดีที่สุด นี่ก็หนักใจแทนอยู่ทุกวัน ว่าต่อจากนี้ไป ไข่นุ้ย คงจะเปลี่ยนไปใช้ชื่อ"ลูกนุ้ย" เป็นแน่แท้ ทีเดียวเชียว คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40283 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:05:58 PM »

ช่วงหัวค่ำ ที่ผ่านมา นักข่าวหัวเห็ด รายงานว่า ลุงตุ้ม ปะทะข้าศึก อยู่แถว พังงาครับ
เสียง ปืน เสียงระเบิด ครึกครื้นจัง

แล้วไซเราไม่รู้เรื่องหว่า ...... หือ

เออน๊ะ จ้าวที่ไปหยบอยู่ใหน?

ลุงปูขี้จุ๊..... แลบลิ้น

มันเป็นอย่างงี้พี่เข้ม

ลุงปูแกมาต่อที่ร้านคาราโอเกะ...(ที่ผมได้วอสิบสามติดต่อกับพี่เข้มนั่นแหละ)
แล้วหลังจากที่ลุงปูปฏิบัติการจู่โจมแบบประชิดตัวกับสาว ๆ ครบทุกคนจนหมดร้าน น้ำลายหก
ก็มีวอสิบสามตามตัวตอนประมาณเที่ยงคืนน่ะ...เลยถือโอกาสแว่บกลับบ้านเลย.. งอน

แหม...มาว่าไซเราไม่โร้เรื่อง....

เดี๊ยะ ๆ คืนนี้ถ้ามีโอกาสอีกจะลากยาวให้รุ่งเลย..... Grin

โห....วันแรก ตะลุยคาราโอเกะกันเลยเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40284 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:11:10 PM »

ตกลงว่า ตาเบิ้ม จะมาเย่อเบ็ด กับลุงตุ้มหรือเปล่า ละ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #40285 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:13:46 PM »

ช่วงหัวค่ำ ที่ผ่านมา นักข่าวหัวเห็ด รายงานว่า ลุงตุ้ม ปะทะข้าศึก อยู่แถว พังงาครับ
เสียง ปืน เสียงระเบิด ครึกครื้นจัง

แล้วไซเราไม่รู้เรื่องหว่า ...... หือ

เออน๊ะ จ้าวที่ไปหยบอยู่ใหน?

ลุงปูขี้จุ๊..... แลบลิ้น

มันเป็นอย่างงี้พี่เข้ม

ลุงปูแกมาต่อที่ร้านคาราโอเกะ...(ที่ผมได้วอสิบสามติดต่อกับพี่เข้มนั่นแหละ)
แล้วหลังจากที่ลุงปูปฏิบัติการจู่โจมแบบประชิดตัวกับสาว ๆ ครบทุกคนจนหมดร้าน น้ำลายหก
ก็มีวอสิบสามตามตัวตอนประมาณเที่ยงคืนน่ะ...เลยถือโอกาสแว่บกลับบ้านเลย.. งอน

แหม...มาว่าไซเราไม่โร้เรื่อง....

เดี๊ยะ ๆ คืนนี้ถ้ามีโอกาสอีกจะลากยาวให้รุ่งเลย..... Grin

โห....วันแรก ตะลุยคาราโอเกะกันเลยเหรอครับ  ยิ้มีเลศนัย  Grin

บรรยากาศครับเบิ้ม... Grin
เดี๋ยวนี้ลุงปูเปลี่ยนไป หันมา ซบ อกหนุ่ม ๆ ซะแล้ว (แต่ความเป็นจริง อิ อิ ไม่บอก...ลุงขอไว้..  น้ำลายหก )

ภาพอื่นผมโหลดเข้าเว็บฝากรูปไม่ได้ไม่รู้เป็นไง...
ถ้าได้แล้วเดี๋ยวค่อยนำมาให้ชมนะครับ...

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #40286 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:16:11 PM »

สวัสดีครับ ทุกท่าน แล้วที่ตาเบิ้มท้า ทีมหนังกะติ๊กท้าตอบ

น้าเบิ้มจะตามลุงปูมารับเทียบ ทำไมหายไปเลย...

ที่นี่มีรึยังประธานน่ะ  ออกมารับเทียบหน่อยๆ......ใจถึงๆน่ะมีมั้ย
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40287 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:16:20 PM »

ตกลงว่า ตาเบิ้ม จะมาเย่อเบ็ด กับลุงตุ้มหรือเปล่า ละ คริๆ

พี่ตุ้มจะตกเบ็ด ด้วยเหรอครับ  Shocked

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40288 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:43:12 PM »

แวว ประธานตัวจริง ออกแล้ว ที่ผ่านๆมาทั้งหมด เป็นได้แค่รักษาการเท่านั้นเอง

แล้วแต่ศรัทธา ครับ เสือกลิ้ง ว่าเหมาะ ก็เหมาะ ที่จะจัดหาทำกิน แล้วแต่ ในคืนพลายดำ ส่วนคืนสุราษฎร์ฯวาดหวังใว้แล้ว ว่าอิไปกินเต๋าเต้ย หม้อไฟ ที่โรงแรมวังใต้ หรือว่ามีที่แนะนำ ที่ใหน หรอยๆ ก็ลองแนะนำมาดูครับ อันนี้ที่ไป ก็ไปตามคำบอกเล่า เท่านั้น แผนปฏิบัติการ ไม่มีอะไรแน่นอน เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา อิๆ

ต้นงิ้ว ก็แล้วแต่สะดวกครับ ไม่สะดวก รอใว้งานลูกเขือโลก ปลายปีครับ งานใหญ่

ปล.อันนี้ก็แค่ว่า หลักๆแล้ว ผมแค่ติดหนี้คำพูดป๋าฮิม คนเดียวเอง คริๆ แกจะกินปู ร่ำร้องจะกินปู จะอย่างไร ก็จะกินปู ให้ได้ และซ้อใหญ่ ของป๋าผมก็รับปากเอาใว้ด้วยว่า จะไม่พาไปลำบาก เท่านั้นเอง จริงๆ อิๆ งานส่วนตัว หากใครจะไปร่วมด้วย ก็ยินดีอยู่แล้วครับ ตามประสา พวกเรา

ไขนุ้ย ก็ไม่ต้องสาใจ น๊ะน้อง พี่เข้าใจน้องดีที่สุด นี่ก็หนักใจแทนอยู่ทุกวัน ว่าต่อจากนี้ไป ไข่นุ้ย คงจะเปลี่ยนไปใช้ชื่อ"ลูกนุ้ย" เป็นแน่แท้ ทีเดียวเชียว คริๆ

"เต๋าเต้ย หม้อไฟ "ที่โรงแรมวังใต้  อันนี้ยอมรับเลยครับ มันเป็นแบบไหนอ่ะครับ

- งั้นที่เขาพลายดำจะพยามให้พ่อตาลองหาอาหารทะเลสดๆไปย่างดีกว่านะครับ พอไปแสวงหาจากเรือได้ แต่เช็คไปแล้ว ติดที่ช่วงนี้เรือไม่ค่อยออกเลยครับ แต่คงไม่เกินความสามารถครับ
- ส่วนหอยนางรม เดี๋ยวจะสั่งทีมงานให้เก็บก่อน เพราะต้องดูจังหวะของน้ำทะเลครับ แต่ถ้าเอาไปทั้งตัวทั้งเปลือก คงลำบาก เพราะแกะเปลือกไม่เป็นครับ จึงจำเป็นต้องให้เขาแกะมาให้แบบกึ่งสำเร็จรูป  Cheesy
  และยำไข่เค็ม ปูดำ กุ้งนั้น ค่อยว่ากันอีกทีครับ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องงานจริงๆ ค่อยยกหม้อไฟฟ้าไปนึ่งที่นั้นเลย  ถ้าคืนวันที่ ๑๘ ตกลงว่าไปหาอะไรกินกันที่ร้านอร่อยๆ ผมก็จะขนไปที่เขาพลายดำซะทีเดียวดีกว่าครับ เพราะคงจะสะดวกกว่ามาแวะนั่งที่บ้านผม เพราะระหว่างกิน และเมา ใครอิ่มและง่วงนอน (เมาปูดำ) ก็แว๊บไปนอนได้เลย Grin Grin

แต่เบล็ดเสร็จ จำนวนประชากรกี่คนละครับ  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2008, 05:44:47 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #40289 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2008, 05:47:51 PM »

ฝากให้ปู่ปู.....ก่อนเข้านอนครับ ไหว้

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
หน้า: 1 ... 2683 2684 2685 [2686] 2687 2688 2689 ... 35779
  พิมพ์