เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:21:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2692 2693 2694 [2695] 2696 2697 2698 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25599846 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40410 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:10:02 PM »

สวัสดีครับ ผมอยู่สุราษฎร์ธานีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในห้องนี้ด้วยคนนะครับ
มีอะไรก็ขอให้พี่ๆ คอปืน...ด้ามขวาน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
สวัสดีครับผมปื๊ดครับอยู่นราธิวาสครับ Grin
น้า ต้นหนาว ชื่อเพราะครับ นึกว่าชื่อเรืองศักดิ์ครับ Grin
พี่ครับ ตอบ PM ผมหน่อยครับ
ผมคงไม่ทายชื่อ ถูกนะ Grin Wink
ไปทำอะไรอยู่แถวนั้นล่ะครับ
เรื่องมันยาวครับ  สรุปว่าเกิดและโตที่นี่ครับน้าต้นหนาว
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #40411 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:33:37 PM »

สวัสดีครับ ผมอยู่สุราษฎร์ธานีครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวไว้ในห้องนี้ด้วยคนนะครับ
มีอะไรก็ขอให้พี่ๆ คอปืน...ด้ามขวาน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
สวัสดีครับผมปื๊ดครับอยู่นราธิวาสครับ Grin
น้า ต้นหนาว ชื่อเพราะครับ นึกว่าชื่อเรืองศักดิ์ครับ Grin
พี่ครับ ตอบ PM ผมหน่อยครับ
ผมคงไม่ทายชื่อ ถูกนะ Grin Wink
ไปทำอะไรอยู่แถวนั้นล่ะครับ
เรื่องมันยาวครับ  สรุปว่าเกิดและโตที่นี่ครับน้าต้นหนาว
แล้วตอนนี้ทำ(งาน)อะไรอยู่หรอครับ

COMBATZ
๐o มือใหม่ แต่ใจรัก o๐
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #40412 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 10:34:22 PM »

พี่ปื๊ด แกเป็นหัวหน้าโจร อยู่ที่นราธิวาสครับ คิก คิก คิก คิก (แซว)   ไหว้

ผมชื่อเอก   ผมอยู่ปัตตานีครับ  เป็นลูกน้องพี่ปื๊ดครับ  พี่ปื๊ดแกเป็นหัวหน้าชั้นวางแผนการ  ผมเป็นพวกชั้นปฎิบัติการครับ คิก คิก คิก คิก

สายน้ำ ไม่มีวันไหลย้อนกลับ....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40413 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:17:35 PM »

โทรไปหาลุงปูเมื่อสักครู่  ยังทำไก๋ไม่ยอมบอก  สักพักค่อยบอกว่าเกรงใจไม่อยากจะรบกวนพี่น้อง.... พี่สาวพี่ปูลาจากไปตรงกับน้องสาวพี่ปูแต่งงาน  พี่ปูบอกว่ามันเป็นสิ่งที่หลีกหนีไม่ได้ และมันก็มาพร้อมกันทั้งรอยยิ้มและน้ำตา คนที่จากไปก็หมดห่วงส่วนคนที่ยังอยู่ก็ต้องห่วงใยกันต่อไป....

คุณเบิ้มรบกวนเป็นธุระเรื่องแจ้งกำหนดการให้ทราบด้วยนะครับ  เผื่อพี่น้องที่ไม่ติดภารกิจจะได้ไปร่วมฟังพระสวดพระอภิธรรม หรือพี่น้องซึ่งติดภารกิจไม่สามารถไปร่วมฟังพระสวดพระอภิธรรมได้จะร่วมฝากทำบุญ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40414 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:20:57 PM »

คุณต้นนาว สัปดาห์ว่างไหม มากินเหล้าร้านนายโถ หน้าโลตัส ต้อนรับพี่หลวงกาหลงกันดีกว่า  Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #40415 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:26:55 PM »

คุณต้นนาว สัปดาห์ว่างไหม มากินเหล้าร้านนายโถ หน้าโลตัส ต้อนรับพี่หลวงกาหลงกันดีกว่า  Grin
ขอบคุณครับ วันไหนครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40416 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2008, 11:32:57 PM »

สงสัยน่าจะวันพุธหรือม่ายก็พฤหัส ครับจะแจ้งกำหนดการอีกที Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40417 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:29:16 AM »

น้าต้นหนาว ฮง แล้ว pm มาไหญ่เลย
สวัสดีครับพี่ ไม่ทราบว่าใครครับ                                                                         
แล้วรู้จักชื่อจริงผมได้ยังไงครับ งง
ครับ อึ้งไปเลย
หรือว่าพี่ BLUE ZONE เหมือนกันครับ

แล้วรู้อะไรเกี่ยวกับตัวผมบ้างครับพี่
ช่วยทำให้ผมงงมากกว่านี้ได้ไหมครับ
[/u]ไม่ต้อง ฮง ครับ น้าเสือเอก กับน้าสิงห์ กำลังติดตามน้า ต้นหนาวอยู่ครับ
หากมีปัญหาต้องการทนายมือหนึ่ง ติดต่อน้าสิงห์ใด้เลยครับ เรื่องมรดก น้าสิงห์แกถนัดนัก Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2008, 12:46:36 AM โดย หลวงกาหลง.. » บันทึกการเข้า
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40418 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 12:56:35 AM »

พี่ปื๊ด แกเป็นหัวหน้าโจร อยู่ที่นราธิวาสครับ คิก คิก คิก คิก (แซว)   ไหว้

ผมชื่อเอก   ผมอยู่ปัตตานีครับ  เป็นลูกน้องพี่ปื๊ดครับ  พี่ปื๊ดแกเป็นหัวหน้าชั้นวางแผนการ  ผมเป็นพวกชั้นปฎิบัติการครับ คิก คิก คิก คิก
คริ คริ   คิก คิก คิก คิก
ผมสมองขี้เลื่อย  จริงๆแล้วเดินตามหลังพี่เอกครับ คิก คิก คิก คิก Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40419 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:22:00 AM »

พี่น้องครับ ใด้เวลานอนแล้วครับ......ฝากความรักของหนุ่ม-สาวคู่หนึ่งใว้ดูแลด้วยครับ
ราตรีสวัสดิ์ครับ ไหว้

เมื่อตอนอายุ 5 ปี ..
ฉันบอกว่า..ฉันรักเธอ
เธอเอียงคอน้อยๆ ..
กระพริบตา-อันกลมโตของเธอ ..
แล้วถามฉันว่า …
“หมายความว่า..อะไรหรือ?”
----------
เมื่อตอนอายุ 15 ปี
ฉันบอกว่า...ฉันรักเธอ
เธอหน้าแดงก่ำ ..ก้มหน้า-เล่นชายเสื้อเธอเอง
รู้สึกว่า..เธอกำลังยิ้มอยู่
----------
เมื่อตอนอายุ 20 ปี
เธอซบลงบนไหล่ฉัน ..กอดแขนฉันไว้แน่น
ราวกับกลัวว่า...ฉันจะหายจากไป..ต่อหน้าเธอ
----------
เมื่อตอนอายุ 25 ปี
ฉันบอกว่า...ฉันรักเธอ
เธอวางอาหารเช้าไว้บนโต๊ะ ..
แล้วเดินมาดึงจมูกฉัน...พร้อมกับพูดว่า...
“รู้แล้ว! ตื่นขึ้นมาได้แล้ว ..จะนอนไปถึงไหน?”
----------
เมื่อตอนอายุ 30 ปี
เธอหัวเราะ..แล้วพูดว่า
“ถ้าเธอรักฉันจริงๆ ..เลิกงานแล้ว..ก็อย่าเถลไถลไปที่อื่นสิ
แล้วก็..อย่าลืมซื้อกับข้าวมานะ!”
----------
เมื่อตอนอายุ 40 ปี
เธอเก็บจานชามบนโต๊ะไปล้าง...พร้อมกับพูดว่า
“รู้แล้ว.. รู้แล้ว...รีบๆไปสอนการบ้านให้ลูกไป!”
----------
เมื่อตอนอายุ 50 ปี
เธอนั่งถักเสื้ออยู่ ..แล้วพูดกับฉัน..โดยที่ไม่ได้เงยหน้าขึ้นมา
“จริงหรือ? ในใจเธอ..ไม่ใช่คิดอยากจะให้ฉันตายเร็วๆรึไง?”
แล้ว..เธอก็หัวเราะไม่หยุด
----------
เมื่อตอนอายุ 60 ปี
เธอหัวเราะ-พลางทุบไหล่ฉัน
“ตาบ้า! ลูกๆก็โตกันหมดแล้ว.. ยังจะมาทำปากหวานอีก!”
----------
เมื่อตอนอายุ 70 ปี
เรา..นั่งอยู่บนเก้าอี้ยาว ..ทบทวนจดหมายรัก...
ที่ฉันเขียนให้เธอ...เมื่อ 50 ปีก่อน..ด้วยกัน
มืออันเหี่ยวย่น-ของเราสองคน..ก็จับกันไว้ตลอด
เมื่อฉันบอกว่า..ฉันรักเธอ
เธอมองหน้าฉัน-แล้วยิ้มให้
ถึงแม้ใบหน้าเธอ..จะเต็มไปด้วยรอยเหี่ยวย่น
แต่..เธอก็คงยังแลดูสวยงาม..เสมอ
----------
เมื่อตอนอายุ 80 ปี
เธอบอกว่า..เธอรักฉัน
แต่..ฉันไม่ได้พูดอะไร-สักคำ
เพราะว่า..ฉันร้องไห้ออกมา
นี่..เป็นวันที่ฉันมีความสุข..มากที่สุดในชีวิต
เพราะว่า..
ในที่สุด..เธอก็ยอมพูดออกมาว่า..
“ฉัน รัก เธอ"
.......
somkeat พูดว่า: ขอบใจจ๊ะ แต่งงๆตอนอายุ5ปี บอกรักยังไง ถ้าเริ่มที่15ปี จะเข้าใจได้ดี ว่าแต่...วันนี้น้องเอมนอนดึกนะ นอนได้แล้ว นอนดึกเดี๋ยวสิวขึ้นนะ พรุ่งนี้พี่ต้องไปหาหมอละ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40420 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:29:55 AM »

หลวงกาหลง.., sim, Glock_pk, กระต่ายหมายจันทร์ และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูบอร์ดนี้

วันนี้เบิ้มนอนดึกนะ นอนได้แล้ว นอนดึกเดี๋ยวสิวขึ้นนะ  Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40421 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 01:42:20 AM »

หลวงกาหลง.., sim, Glock_pk, กระต่ายหมายจันทร์ และ 13 บุคคลทั่วไป กำลังดูบอร์ดนี้

วันนี้เบิ้มนอนดึกนะ นอนได้แล้ว นอนดึกเดี๋ยวสิวขึ้นนะ  Grin

จ๊าก....พี่ปื๊ดเล่มพ๊มอีกแร้ววว    อย่าเปิดเผยดิพี่ ฟามลับๆๆ  ยิ้มีเลศนัย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40422 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:45:49 AM »

สวัสดียามเช้าครับพี่น้องครับ ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40423 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 06:50:58 AM »

จ๊าก....พี่ปื๊ดเล่มพ๊มอีกแร้ววว    อย่าเปิดเผยดิพี่ ฟามลับๆๆ  ยิ้มีเลศนัย
ยังมิใด้เปิดเผยอะไรเลยครับพี่เบิ้ม เพียงแค่เอ็นดูเท่านั้น Grin หลงรัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40424 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2008, 07:40:28 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง ...... ตามอ่านกันตาแฉะ คืนเดียวหลายหน้า ความอบอุ่มเริ่มหวนคืน

หน้า: 1 ... 2692 2693 2694 [2695] 2696 2697 2698 ... 35779
  พิมพ์