เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:16:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2699 2700 2701 [2702] 2703 2704 2705 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25591638 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #40515 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:00:23 AM »

ต่อเช้า.....

เจ้าเตยหอมจะใส่กระโปรงแดง

ไปโรงเรียน  ....  Cry

แล้วก็ต้องนับไปอีก ประมาณ 19 ปี

ที่ต้องไปสถานศึกษาอยู่ยังงั้น

ไม่พรือ ลูกเหอ.... สิบเก้าปี ไม้ใช่จ้านไหร...

พ่อกับแม่   .... ต้องไปจนเกษียณ.... หม้ายกะลาออกนุ....

หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40516 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:06:48 AM »

แล้วก็ต้องนับไปอีก ประมาณ 19 ปี

ไม่พรือ ลูกเหอ.... สิบเก้าปี ไม้ใช่จ้านไหร...

พ่อกับแม่   .... ต้องไปจนเกษียณ.... หม้ายกะลาออกนุ....

แค่ระวัง อย่าให้มันไปสอบเข้าโรงเรียน ที่ครูไข่นุ้ยสอน ก็แล้วกัน คริๆ เดี๋ยวครูอิสอนให้มันเดินไม่ตรงทาง เพราะครูเมา 55+

ปล.เมาเฉพาะเวลาวันหยุด ใช่เปล่าครู?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #40517 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:31:09 AM »

ฉก. รวมเขือ วันที่ 17 ที่ไหนครับน้าเข้ม.... คิก คิก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #40518 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 09:54:18 AM »

พ่อกับแม่   .... ต้องไปจนเกษียณ.... หม้ายกะลาออกนุ....

แค่ระวัง อย่าให้มันไปสอบเข้าโรงเรียน ที่ครูไข่นุ้ยสอน ก็แล้วกัน คริๆ เดี๋ยวครูอิสอนให้มันเดินไม่ตรงทาง เพราะครูเมา 55+

ปล.เมาเฉพาะเวลาวันหยุด ใช่เปล่าครู?

ทราบว่า หยุดทุกวันครับ......

หยุด....จนกว่า นักศึกษาฝึกสอน  จะมารายงานตัวเข้าสอน....

แล้วก็พยายาม.. หาวิธีการ ให้ได้เป็นครู พี่เลี้ยง....Grin

เพี้ยง!!..... ขอให้ครูฝึกสอนที่มา เป็น....แต๋ว....ด้วยเถิ้ด.......
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40519 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:23:51 AM »

ฉก. รวมเขือ วันที่ 17 ที่ไหนครับน้าเข้ม.... คิก คิก

แค่ภาระกิจพิเศษ เล็กๆ 4-5 เขือเองครับ นครศรีฯ สุราษฎร์ฯ สองคืนสามวัน

เพราะเขืออื่นๆ เวลาว่างไม่พอดีกันครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #40520 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:25:41 AM »

ลุงตุ้ม ออกเดินทาง เวลาใหนดี นัดรวมพลที่ใหน (คริๆคนเยอะ จัด) จะได้บอกป๋าถูก เมื่อวานก็ถามผมแล้ว คงต้องเดินทางผ่านไปทางหัวไทรละ สงสารเจ้าของพื้นที่หล๋าว ไปได้ไม่ได้ เราคงต้องผ่านทางนั้น

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #40521 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 10:52:35 AM »

ลุงตุ้ม ออกเดินทาง เวลาใหนดี นัดรวมพลที่ใหน (คริๆคนเยอะ จัด) จะได้บอกป๋าถูก เมื่อวานก็ถามผมแล้ว คงต้องเดินทางผ่านไปทางหัวไทรละ สงสารเจ้าของพื้นที่หล๋าว ไปได้ไม่ได้ เราคงต้องผ่านทางนั้น

รวมพลที่ปั๊มหน้าบิ๊กซีดีไหมครับ....จะเป็น ปตท.  หรือ เอสโซ่ดีครับ....
ประมาณซักแปดโมงครึ่งกำลังดี..ออกเดินทาง
ออกเดินทางไปเส้นทางเกาะยอ หัวไทร นครศรีฯ สิชล ครับ...
กะว่าไปกินขาหมูที่หัวไทรเป็นมื้อเที่ยง  (ไปเรื่อย ๆ น่าจะถึงหัวไทรประมาณไม่เกินสิบเอ็ดโมง)
เดินทางไปยังรีสอร์ทถึงประมาณบ่ายสามเป็นอย่างช้า(ถ้าไม่หลง คิก คิก  Cheesy )
แล้วเตรียมตัวจุดเกียงกลางสายฝนประมาณ หนึ่งทุ่ม  คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #40522 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:03:31 AM »

ภาพถ่ายดาวเทียม เมื่อตอนหัวรุ่ง(ไทย).... Grin

ตอนเย็นไม่รู้เป็นไงมั่ง..

พี่เข้มอย่าลืมเตรียมร่ม หมวก เสื้อแขนยาว ผ้ากันฝน ด้วยนะครับ.... Cheesy
อีกหลายวันภาวนาให้ลมฟ้าคลี่คลายไปในทางที่ดีด้วย... ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #40523 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:31:02 AM »

ภาพเก็บตกย้อนหลัง
จากการที่ปะทะลุงปู.... อ๋อย  กิ๊วก๊าว  ยี๊  ขำก๊าก  Grin
นัดพบกันตอนเย็นที่ร้าน ปูดำ พี่ปูบอกเป็นร้านอาหารที่ได้มาตรฐานที่สุดของโคกกลอยครับ...
ทีมทำงานผมไปรอก่อน ประมาณหกโมงได้ครับ... น้ำลายหก

ไปถึงก็สั่งอาหาร เครื่องดื่มนั่งอุ่นเครื่องไปพลาง ๆ ก่อน
ห่อหมกปลาสารพันครับ(ผู้ปรุงเป็นคนบอก)
เนื่องจากทำจากปลาหลาย ๆ ชนิดมารวม ๆ กัน...
อร่อยมากครับ เห็นทุกโต๊ะสั่งมากินกัน.. น้ำลายหก
เนื้อปลาโขลกในเครื่องแกงหอมหวาน บวกกับเนื้อปลาเป็นชิ้น ๆ ใส่รวมอยู่ด้วย
จานนี้มีสั่งเบิ้ลครับ....(ถ้าครูเบิ้ลมา คงตักกินห่อละคำ)

ส่วนจานนี้ มะระผัดปลาิอินทรีย์....
มะระอ่อน กรอบ ๆ หั่นเป็นชิ้นใหญ่ ๆ ไม่ขมเลยครับ
บวกกับปลาอินทรีย์หั่นเป็นชิ้น ทอดก่อน แล้วค่อยมาผัดรวมกัน...
พวกเรากินกันเรื่อย ๆ ลุงปูมาถึงตักกินจานนี้พักเดียว....หมด หัวเราะร่าน้ำตาริน
บอกว่าของหรอย ๆ ดี ๆ ตั้งไว้ทำไม... น้ำลายหก
(กินของขม ชมเด็กสาว ครับ  คิก คิก  Cheesy ถึงวัยแล้ว)

อันนี้รวม ๆ กันครับ
แกงส้มผักรวมไข่ปลา(ไข่ปลานำมาจากปลาแป้น เป็นฝักเล็ก ๆ ไม่ใหญ่มาก นุ่ม ๆ มัน ๆ ดี)
น้ำพริกกุ้งเสียบ เป็นแบบสไตล์น้ำพริกขยำน่ะครับ ไม่ได้ตำให้ละเอียด หัวหอมยังเป็นแว่น ๆ อยู่เลย
ใส่กะปิดี หอมมาก....เปรี้ยวนิด ๆ  น้ำลายหก แนมกับผักสด กรอบ ๆ ...
และมีอย่างอื่นอีก ไม่ถ่ายภาพมาแล้ว...

นี่ครับเจ้าของร้าน
เป็นเจ้าของสูตรห่อหมกอันลือลั่น...
ลุงปูเรียกมานั่งคุยกันอยู่พักนึง..ได้ข้อคิดจากคนมากประสพการณ์มากมายครับ... เยี่ยม

บรรยากาศภายในร้านครับ พร้อมกับสมาชิก หาดใหญ่ พังงา โคกกลอย.... Grin

พอเริ่มได้ที่....เอาแล้ว.... อ๋อย นัวเนียไปหน่อยภาพเลยเบลอ... กิ๊วก๊าว

นี่ครับลุงปูของแท้  จูบบบบ ต้องมีจุ๊บครับ... กิ๊วก๊าว อ๋อย

ออกจากร้านปูดำประมาณสี่ทุ่มได้ครับ
เนื่องจากที่ร้านนี้ปิดค่อนข้างเร็วประมาณสามทุ่มได้...
ก็พรรคพวกชวนไปต่อคาราโอเกะกัน...

แอ๊คท่าซะหน่อยก่อนเข้าร้าน.. Grin

แล้วก็บรรเลงกัน....ภาพบรรยากาศที่โต๊ะครับ....
เฮฮาสนุกสนานกันไปทั่ว

อย่างนี้มีกันครบทุกคนครับ  ยกเว้นผม... แบร่

แต่ลุงปู...... แลบลิ้น  คิก คิก

เป็นอย่างนี้จริงหรือปล่าวครัับลุง.... คิก คิก

จนได้เวลาประมาณเที่ยงคืน มีโทรศัพท์มาตามาลุงปู...
ก็เลยขอตัวกลับบ้านไปก่อน.....
ส่วนพวกผมก็ต่อกันจนเลิกประมาณตีสองได้...
ได้ที่ก็กลับกันไปนอน(ซม)กันเอาแรงไว้ทำงานพรุ่งนี้....... Grin

ตื่นเช้ามาแก้อาการแฮ๊งก์ด้วยบะหมี่ชามโต
ออกแบบแนวหมี่สะปำ่อันขึ้นชื่อครับ..

ผมสั่งหมี่ผัด ชามพิเศษ สี่สิบบาท ชามเดียวอยู่ได้ถึงเย็นเลย... อ๋อย
เป็นเส้นหมี่เหลือง ใส่ไข่ หอย หมู ยอดข้าวโพด.. น้ำลายหก น้ำขลุกขลิก ไม่แห้ง ๆ แบบบ้านเรา....

คืนต่อไป หัวหน้า กสท.โทรคมฯพังงาพาไปนั่งกินซีฟู้ด ที่ริมทะเล
พาไปทำกิน ปิ้งเองย่างเอง...กินกันนิดหน่อย จนพุงกางครับ...
แล้วรีบไปนอน  คืนนี้ไม่ไหวครับ เก็บแรงไว้ต่อกับตาเบิ้มภูเก็ตดีกว่า..... น้ำลายหก

Grin    Grin    Grin    Grin    Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #40524 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:39:27 AM »

ADSL ออนได้แล้ว.... เย้...

ส่วนสาเหตุ....ตายน้ำตื้นครับ...  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40525 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:42:19 AM »

รูปที่เหลือฝากทางหลังบ้านนะยะยัยตุ้ม ...... หึ หึ หึ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #40526 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 11:51:53 AM »

ได้ข่าวลุงปูควงมีดบาดมือเหรอครับ คืนนั้น อิอิ คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40527 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 12:57:37 PM »

ปฏิบัติการต้อนรับ เสร็จสิ้นตีสี่ อ๋อย อ๋อย อ๋อย
เดี๋ยวจะไปลูบๆคลำปืนที่สนามกันครับ ไหว้
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #40528 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 01:08:58 PM »

ADSL ออนได้แล้ว.... เย้...

ส่วนสาเหตุ....ตายน้ำตื้นครับ...  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

รูปที่เหลือฝากทางหลังบ้านนะยะยัยตุ้ม ...... หึ หึ หึ

รับทราบครับ..... คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

ได้ข่าวลุงปูควงมีดบาดมือเหรอครับ คืนนั้น อิอิ คิก คิก

แมงมุมผมมันรักเจ้าของครับ
ใครเที่ยวจับมันมาเล่น แล้วไม่เปิดแบล็คฯเลี้ยงเจ้าของ
มันชอบจะกัดเอาน่ะครับ..... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #40529 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2008, 02:17:56 PM »

GOOD AFTERNOON

หน้า: 1 ... 2699 2700 2701 [2702] 2703 2704 2705 ... 35779
  พิมพ์