เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 02:27:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2735 2736 2737 [2738] 2739 2740 2741 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25552883 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41055 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:21:45 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #41056 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:29:07 AM »

สวัสดีครับพี่กระจง ตื่นเช้าจัง

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41057 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:55:47 AM »

กู๊ดมอร์นิ่ง   ไหว้

ยกตัวอย่าง.... วันก่อนโน้นพี่เล็ก(boong) แกกำลังซิ่งรถ(หลวง)อยู่บนถนนสายหนึ่งของปัตตานี  ทันใดนั้นก็มีรถยนต์คันหนึ่งแซงผ่านไป เห็นแว่บ ๆ ว่ารถคันดังกล่าวไม่ติดป้ายทะเบียนและมีสติ๊กเกอร์ทีมฯ ติดอยู่ที่กระจกหลัง   แกเลยกริ๊งมาหาผมทันทีว่า เอ้ย รถใครว่ะ  ซีวิคสีน้ำเงิน ติดสติ๊กเกอร์ทีมฯ ที่กระจกหลัง  แต่ไม่มีป้ายท้าย แล่นแซงพี่ไปเมื่อกี้ ตรงบริเวณถนน...XXX....  และแล้วแกก็ถึงบางอ้อ  แกนึกว่าใครลักรถของทีมงานไปทำระเบิดหรือก่อเหตุ  เพราะไม่เห็นบีบแตรทักทายกันเลย  แต่แกลืมไปว่าแกนะซิ่งรถ(หลวง)อยู่ในตอนนั้น ไม่ใช่ซิ่งรถของตัวเอง  Grin  เยี่ยม

ยกตัวอย่าง....   บุรุษนิรนามและกลุ่มเพื่อน(นอกวงการปืน) ไปสังสรรค์กันยังสถานที่แห่งหนึ่ง หลังจากอุ่นเครื่องกันเป็นที่เรียบร้อยก็ได้มีการหารือกันที่หน้าร้านแห่งนั้นว่าจะไปไหนกันต่อ เมื่อได้ข้อสรุป โน้น นี่ นั่น เป็นที่เรียบร้อยก็ซิ่งรถไปยังเป้าหมาย รถคันอื่นเป็นรถนอกพื้นที่จอดตรงไหล่ทางถนน  รถคันที่มีสติ๊กเกอร์ทีมฯ จอดที่จุดตรงกันข้ามโดยอาศัยเงาสลัวของวัตถุซึ่งต้องแสงไฟเป็นปราการป้องกันน้ำค้าง....  กริ๊งงงงง (เพื่อนอีกกลุ่มหนึ่งโทรมา) เฮ้ย  รถพรรคพวกมรึงป่าว เห็นแว่บ ๆ คล้าย ๆ ติดสติกเกอร์ทีมฯ ของพวกแกด้วย  ตรูผ่านมาเมื่อสักครู่ จอดอยู่ที่...XXX...  และแล้วมันก็ถึงบางอ้อ  รุ่งเช้าหนังสือพิมพ์ฉบับท้องถิ่นพาดหัวข่าวหน้าหนึ่ง โดนชก โดนชก

ติดไม่ติด คิดเอาเอง   ยิ้มีเลศนัย

ป.ล. เดี๋ยวหาว่าไม่บอก สติ๊กเกอร์ฯ & เสื้อฯ กรรมการมักตรวจสอบและเปรียบเทียบปรับตอนมิตติ้งยามสุราขาดแคลนเสมอ เยาะเย้ย

....................... เวียนหัวด้วยคนครับ

จากการบ้านที่ให้มา  ได้รับการยืนยันจากบุคคลหลายรายว่า เวียนหัวจริง ๆ Grin

ตัวอย่างแรก = ไปไหน มาไหน แบบเปิดเผย สมาชิกเห็นจะได้ทราบว่าพรรคพวกกัน  เผื่อรถจอดเสียอยู่ข้างทาง พวกกันจำเลขทะเบียนไม่ได้ แต่เห็นสติ๊กเกอร์ก็จอดให้ความช่วยเหลือ ฯลฯ

ตัวอย่างสอง = ไปไหน มาไหน แบบความลับ เสี่ยงต่อการเปิดเผย แม้พวกกันจำเลขทะเบียนไม่ได้ แต่เห็นสติ๊กเกอร์ก็ทำให้จำได้หรือคลับคล้ายคลับคลาย

หนังสือพิมพ์ท้องถิ่น =  นินทากาเล, เมาส์ต่อ ๆ กันไป

พาดหัวข่าวหน้าหนึ่ง =  เรื่องดัง, เรื่องที่ลับจะไม่ลับต่อไป

xxx =  ไม่เปิดเผยชื่อ สถานที่, จำชื่อ สถานที่ ดังกล่าวไม่ได้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41058 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:09:41 AM »

สวัสดีทุกท่านครับ กลับถึงบ้าน ด้วยความปลอดภัย

แต่มึนเมา ด้วยพิษสุราเรื้อรัง

ขอบคุณ ทุกความคิดถึง ทุกความห่วงใย

ขอบคุณ ทุกน้ำใจ ไมตรีจิตร

ขอบคุณ ทุกความ(อิจฉา หากใครมีและคิด 55+ ใช่ม๊ะ ไข่นุ้ย)

ปล.พี่น้องครับ อย่าสงสัยเลยที่ว่า ดูท่าทางไข่นุ้ย จะออกอาการเจบ่อยๆ อืมพลังแห่งรัก สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้หลายๆอย่าง จริงๆเลยครับ (เห็นกับตา)

เสือกลิ้ง ก็จะใหว้เมีย

ไข่นุ้ยก็จะใหว้เมีย

ทำเอาเสี่ยเบิ้ม แทบอยู่ไม่ติดพื้นเสียแล้ว คริๆ (ดูท่าทางแล้ว มันเห็นกรงทองเป็น สรวงสวรรค์ ตามืดตาบอดกันทั้งนั้นเบิ้มเอ้ย ไม่ต้องเสียใจไป คริๆ)

ขอบคุณอีกครั้ง กับ หมาแพนดี้และครอบครัว แม้นลูกสาวน้องเตยหอม ไม่สบาย ก็ยังพากันไป ไม่ทราบว่า ลูกเป็นอย่างไรบ้าง

ขอบคุณ ว่าที่ของเสือกลิ้ง ที่ทั้งนำและปรุง อาหารอันแสนอร่อย(รับรองโดยป๋าฮิม )

ขอบคุณว่าที่ ของไข่นุ้ย กับมื้อเย็น ที่กินกันเกลี้ยงโต๊ะ เช่นกัน

ภาระกิจ เมาแอ่นโม้ ก็จบลงสวยงามอีกครั้ง

ปล.ภาพคงต้องรอลุงตุ้ม นำเสนอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 07:11:32 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41059 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:12:44 AM »

สวัสดีครับพี่หลวงกาหลง..
แวะมาทักทายและขอตัวไปหาความรู้ก่อนนะครับ
สวัสดีครับยอด  แวะมาคุยโม้กันบ่อยๆนะครับ Cheesy
บางทีก็อยากคุยนะครับ แต่ไม่รู้จักใครครับ
และส่วนใหญ่ก็มีแต่ผู้ใหญ่ ผมเลยไม่กล้า...ครับ
เลยเข้ามาดูความเป็นไปของพี่ๆดีกว่าครับ
แรกๆก็แบบนี้แหละครับน้ายอด มั่วๆโม้ๆไปเดี๋ยวก็ชินเอง คิก คิก
หากเราไม่คิดว่าตัวเองเป็นคนแปลกที่แตกต่าง ก็มาเถอะครับ  พี่ๆใจดีกันทุกๆคนครับ เยี่ยม
น้ายอดสบายดีนะครับ  มีโอกาศคงเมาโม้กันอีกนะครับ  และขอบคุณกับการต้อนรับอย่างดีด้วยครับ Cheesy
ขอบคุณครับ Grin

แรก ๆ คิดแบบนี้ทุกคนแหละครับ   สูญไปก็หลาย  คิก คิก

ขอแย้งคำพูดของพี่หลวงกาหลง "หากเราไม่คิดว่าตัวเองเป็นคนแปลกที่แตกต่าง "    ที่จริงต้องเป็น  "หากเราคิดว่าตัวเองเป็นคนแปลกแต่หัวใจไม่แตกต่าง "  ครับ  

เพราะพวกเราล้วนมีความแปลกแต่หัวใจเดียวกัน จึงอยู่รวมกันได้ Wink เยี่ยม

ป.ล.แต่จริง ๆ ม้ายใครเอาโหม๋เราแล้วนิ  เลยมาโย๋กันแต่โหม๋เรา ยิ้มีเลศนัย กิ๊วก๊าว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41060 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:17:35 AM »

พี่ๆครับ ถามข้อกฎหมายหน่อยครับ

คือเพื่อนบ้านขี่มอไซร์ จอดไฟแดง โดนรถเก่งขับมาชน นอนโรงบาล 2-3วันแล้วขาหัก  

เจ้าของรถยังไม่มาเคลียร์เลย แต่ร้อยเวรปล่อยรถคู่กรณีออกจากโรงพักได้เหรอครับ  Huh

พนักงานสอบสวนไม่มีอำนาจปล่อยรถคู่กรณีครับ แต่ไม่มีใครร้องเรียนเท่านั้นเอง
จริงๆแล้วเรื่องนี้มีอยู่บ้างในกรณีที่ปล่อยรถไปโดยที่คดียังไม่ถึงที่สุด ก็คือรถยังคงผ่อนหรือติดธนชาติอยู่ หรือบริษัทอื่นที่ทำประเภทไฟแนช์
เพราะถือว่าเจ้าของที่แท้จริงมาขอคืนของกลางครับ

แต่ค่าเสียหายเรื่องขาหักคงขอยากครับ เพราะเพิ่งมาหักตอนนอนโรงบาลแล้ว ไม่ใช่หักเพราะถูกชนครับ

ขอบคุณครับคุณสิงห์  คิดว่าพรุ่งนี้พี่แกคงไปดำเนินการครับ  Wink

ปล.พ่อตาน่ารักจัง แบบนี้น่าจะคุยกันง่าย  เยี่ยม

กระจ่างเลย  ทนายมาทีเดียว....  ทะแนะจะได้ไปเวียนนักศึกษาฝึกสอน อิ อิ

ป.ล. พ่อตาไว้หนวดข่มใจแบบนี้ ต้องพาพี่เข้มไปพบเจอ  คริ คริ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #41061 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:36:42 AM »

สวัสดีครับพี่กระจง ตื่นเช้าจัง

ไม่ใช่ครับ ยังไม่ได้นอนทีครับ สองวันสองคืนแล้วครับ หาเบี้ยอยู่ครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41062 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:39:20 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆด้ามขวานทุกท่าน ไหว้ ไหว้
หยุดหลายวันทำให้ขี้เกียจจริงๆครับ อ๋อย

กำลังรอรูปสวยๆจากพี่ตุ้มครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 08:55:42 AM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41063 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:55:32 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆด้ามขวานทุกท่าน ไหว้ ไหว้
หยุดหลายวันทำให้ขี้เกียจจริงๆครับ อ๋อย

ส่าเหล้า เล่นงานมากกว่ามั้ง คริๆอย่าหาตัวช่วยเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41064 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:57:41 AM »

Cheesy Cheesy Cheesy Grin รู้ทันจริงๆครับ พี่เข้มเรา  ไหว้ ไหว้

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41065 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:58:57 AM »

ไม่ใช่ครับ ยังไม่ได้นอนทีครับ สองวันสองคืนแล้วครับ หาเบี้ยอยู่ครับ

แบ่งผมมั้งต๊ะนะ  คิก คิก คิก คิก สวัสดีครับพี่บรรจง  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #41066 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:01:21 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

ท่ามกลางความวุ่นวายของการรายงานตัวนักศึกษาใหม่

ไอ้รุ่นพี่เนี่ย มันจะกระหน่ำรุมบ้าไปทำไมนักหนาก็ไม่รู้

Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41067 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:08:58 AM »

เราก็สองวันสองคืน เช่นกันครับ จงที่ไม่ได้นอน เนอะเสือกลิ้งเนอะ หว๋างแตอิเมาอยู่

ฮายจงเหอ....พักๆเสียมั้ง งานน๊ะ ทำเท๋าไดก้าไม่แหม็ด ทำจนตายก้าไม่แหม็ด เท่แหลงงั้น ม้ายช่ายหว๋าม้ายห้ายทำงาน คนเราถ้าม้ายทำงาน ก้าลำบาก

คริๆ แลบริษัทงั้นก้าเบล่อๆแรง ลาออกเสียหายเบล่อ นิจง

ออกแล้วก้าหว๋าไม่โร้ไคเบล๋อกันแน่ แตหว๋า

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #41068 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:20:32 AM »

สวัสดีครับเบิ้ม.....เล่นแทกทีมกะหลวงปิ๊ดแบบนี้.....สาไม่น่ารอดนะ....อิ อิ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #41069 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:40:11 AM »

สวัสดีครับเบิ้ม.....เล่นแทกทีมกะหลวงปิ๊ดแบบนี้.....สาไม่น่ารอดนะ....อิ อิ

ไหว้ สวัสดีครับพี่หรอย 5555555+ เบิ้มกะลังอินเลิฟครับ แต่ไอ้ที่ไม่รอดไม่รู้อีเป็นใครนี่ละครับ ได้พี่หลวงเป็นที่ปรึกษาจะออกมา 2 ประตูครับ แบบแรกได้ฟรีมาครับ แบบตื่นเต้นนิดหน่อย แต่คุ้ม แบบที่สองก็ได้ฟรีอีกครับ แต่หรางงงงงงงงงง อิ อิ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 2735 2736 2737 [2738] 2739 2740 2741 ... 35779
  พิมพ์