เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:23:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2740 2741 2742 [2743] 2744 2745 2746 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25550417 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #41130 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 04:52:47 PM »

แจ่มมากๆ ครับสิงห์ ขอบคุณที่เอารูปมาให้ชม ...  เยี่ยม  ... ส่วนพี่ตุ้มชักช้าเหมือนเดิม ...  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

อย่างอื่น ผมชักเร็วครับ..... Wink

เวลาปวดฉี่น่ะ...... อ๋อย

แฮ่...พึ่งย่อรูปเสร็จ.... Tongue
เดี๋ยวขออัพโหลดต่อก่อน.... Grin

Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #41131 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 04:57:38 PM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

ติดฝนกลับบ้านม๊ายได้ครับ ...........

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #41132 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:11:16 PM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

นานๆ เข้ามาที สวัสดีรอบวง

ติดฝนกลับบ้านม๊ายได้ครับ ...........

ตอนนี้ฝนหายแล้ว...ฟิ้วสสสสสสสสสสสสสส์

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #41133 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:12:31 PM »

สวัสดีครับ.....บรรยากาศน่าหนุก หนานมากๆ เสียดายที่ไม่ได้ไปแจม
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #41134 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:19:48 PM »

มาต่อครับ  Cheesy

หลังจากพุงกางอิ้มแปร้โดยนายวิลสันเป็นผู้จัดการ.... น้ำลายหก
เดินทางไปยังเขาพลายดำกันครับ

ให้นายวิลสันเป็นผู้นำทาง....(วีโก้ เทอร์โบ สามพันซีซี..ตอนเดียว ป้ายแดง)
เราก็มั่นใจผู้นำทาง....ก็ขับรถตามกันไปเรื่อย ๆ ...
แป่ก ๆ ๆ ๆ ๆ รถวิ่งไปเรื่อย ๆ ครับ....
เกือบชั่วโมงก็แล้ว....อะไรเหรอครับ..
ก็นายวิลสันน่ะซีครับ...ขับนำใช้ความเร็วไม่เกินเจ็ดสิบกิโลเมตรต่อชั่วโมง
กับระยะทางร้อยเจ็ดสิบกิโลกว่าจะถึงปลายทาง... Tongue
ป๋าโวยวายดังลั่นมาทาง วอ. ง่วงนอนกันทั้งรถแล้ว..ขับเร็วขนาดนี้.... Angry

พี่เข้มเลยขับแซงขึ้นไปนำเสียเอง....เฮ้อ..คราวนี้ค่อยยังชั่วหน่อย....

มีเจ้านี่มาคอยต้อนรับที่ลานจอดรถครับ...

นายวิลสันตามมาถึง ลงจากรถ มาฟัดน้องพรีมขึ้นอุ้ม...
สังเกตุดูหน้าน้อง....

มาเจอคุณสิงห์ กับน้องเกตุมาต้อนรับถึงลานจอดรถเลย...
ส่วนคุณแพนตี้ เอ๊ย แพนด้า ตามมาสมทบทีหลังแป๊บนึง..
ครบทีมแล้วก็พากันเดินชมวิว และหาสถานที่นั่ง... Cheesy

ภาพโดยรอบครับ.....
จัดเป็นสวนผสม ๆ กันครับ...สายตาผมว่ามันแปลก ๆ ยังไงไม่รู้ ขัด ๆ ตาครับ..
จัดต้นไม้สไตล์ในสวน ผสมกับต้นไม้ริมทะเล.. Tongue

ศาลา ทำกิจกรรม ประชุม....

อันนี้ต้นอะไรครับ ใบเป็นแบบกำมะหยี่...

อันนี้ลีลาวดี...จำปาลาว...แต่แบบดอกเล็ก

ป้ายบอกรายละเอียดที่ตั้งสถานที่ครับ....

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #41135 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:24:44 PM »

^
^
^ สถานที่ สะอาดดีนะครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41136 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:43:28 PM »

กิจกรรมนักท่องเที่ยว...เล่นทราย เล่นน้ำกันไป...

ฝาหรั่งก็มี.....
แต่ว่ามีแต่ผู้ชาย... Tongue

หาสถานที่นั่งได้แล้ว...
นี่...นายวิลสันทำมาดเท่..อ่านเมนูว่าจะสั่ง
เวลาผ่านไปยี่สิบนาทีแล้วก็วาง เข็นเมนูมาที่ผม....เอ้า พี่ตุ้มสั่งต่ะ.. ตกใจ อะโด่เอ๊ย...

วอร์มกันไปก่อนหน่อย ๆ พึ่งเจอกันครั้งแรกเหมือนรู้จักกันมาแรมปี... Cheesy

ได้สถานที่แล้ว..ก็ขนของมาวางเตรียม ๆ กันไว้...
นายแพนด้าจัดการยกเตาย่างมาก่อไฟเรียบร้อยครับ...
พอนายแพนด้าเผลอ..นายวิลสันเข้าเสียบแทน...แอ๊คท่าถ่ายภาพ เอาผลงาน... ตกใจ

กลุ่มสาว ๆ ตั้งอยู่โต๊ะถัดไป... Cheesy

ภาพนายวิลสันซึ้ง..... ตกใจ

หรือว่าภาพซึ้งนายวิลสัน...

นึกถึงตาแพะ....

ขอนไม้...

กับเรือ...

และเช่นเดิมตาคนนี้ไม่มีไรทำ...
ทำหล่อดีกว่า..... คิก คิก

กลับมาชะเง้อดูปูในตะกร้าครับ..
มอง ๆ ก็สงสาร ดูสายตาที่เขามองมาสิครับ...ละห้อย...และอ้อนวอนครับ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

แต่....
  หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน
พี่เข้มบอกทำเบา ๆ ครับ กลัวเขาเจ็บ...เบา ๆ ครับ เบา ๆ...

มอบหน้าที่นี้ให้พี่เข้ม....เพราะว่าหน้าตาให้....

ส่วนคนอื่น ๆ ระหว่างรอให้อาหารทะเลสุก ก็มาทำกิจกรรมของตัวเองไปพลาง ๆ ก่อน...

?   ?   ?

ฮิมจูเนียร์ คุณแม่พามาเล่นน้ำทะเล...

เอ้าลงไปเล่นซีจ๊ะลูก....มาม๊าดูอยู่ไม่เป็นไรหรอก.... Cheesy

จะลงดี ไม่ลงดีหว่า....

อึ๊บ....

บรื๊อ....ม่ายอาวดีกว่า... Cheesy

สอบถามคุณแม่แล้ว ได้ความว่า น้องไนน์ไม่ชอบเล่นน้ำทะเล เดี๋ยวทรายมันเข้ามาติดตามกางเกง รำคาญครับ.

เอาตามมาครับ....ว่าเราจะมีอะไรกินกัน....

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41137 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:20:39 PM »

ฝนตก เน็ตเต่ายิ่งอ้อยอิ่งเข้าไปใหญ่ ตอนนี้ connect อยู่ที่ 31.2 Kpbs เท่านั้นเอง

โหลดภาพไม่ขึ้น .......... รอไปดูที่ทำงานต่อเช้าก็แล้วกัน น้าตุ้มแปะภาพไว้เยอะๆเน้อครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41138 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:25:28 PM »

ว้าวววว   เยี่ยม   บรรยากาศสดชื่นเหมือนเดิม  เคยไปตอนปีสี่สามสภาพแวดล้อมเหมาะสำหรับไปเช้าเย็นกลับเท่านั้น  ตอนนี้สิ่งอำนวยความสะดวกครบ แต่บรรยากาศธรรมชาติคงเดิม เหมาะสำหรับไปกริ๊ก กริ๊ก กรี้ว ได้เลย เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41139 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:26:33 PM »

Grin Grin Grin ละม้าย คล้ายคลึง  แป๊บเดียว  ไปเป็นนายแบบซะแล้ว  ว่าทำไมไม่ค่อยเข้าเวป  Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41140 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:29:54 PM »

พี่ตุ้มไม่น่าเฉลยก่อนเลย  ผมเกือบเชื่อแล้วว่าเขาผู้นี้ทำเอง คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41141 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:32:57 PM »

แต่เดี๋ยวก่อน.....

มาดูป๋าฮิม สองสามภาพก่อนครับ.... Grin

มองดูให้นึกถึงบรรยากาศ....น้ำตก...
เอ๊...แต่ทำไม ไม่มีแม่น้ำเจ้าพระยาน๊อ..
เจ้าพระยา 1 หรือเจ้าพระยา 2 ก็ได้.... น้ำลายหก

ซ้อฝากให้ถือกระเป๋าด้วย...แต่ไม่ใช่กระเป๋าธรรมดา...
เป็น Tactical Bag ครับ...
เพื่อให้เห็นภาพชัดเจน ก็ยืมอุปกรณ์ของฮิมจูเนียร์มาเข้าฉากด้วย...
สังเกตุเห็นแพลมมาจากกระเป๋านิดนึง.... คิก คิก

อ่ะ...พอแล้ว...มาดูอาหารกัน.....
ทำกินแบบเน้นบรรยากาศครับ...
บรรยากาศดี...อาหารสดอร่อย... น้ำลายหก  น้ำลายหก
ปลาหมึก คุณสิงห์ได้มาแบบได้จังหวะพอดีเลย  (ต่ะแรกนึกว่าจะไม่ได้แล้ว)
ไปจกมาจากเรือสด ๆ ตอนเทียบท่าเลยครับ...
ตัวยักษ์ ๆ ทั้งนั้น...

จัดการโดยนายแพนด้า...ขยันจริง ๆ ครับ....

ได้มาแล้วครับ....
สด หวาน กรอบ ..... น้ำลายหก ไม่ต้องจิ้มน้ำจิ้มก็อร่อย

ปูยกมาเสิร์ฟ ให้กับป๋าฮิมโดยตรง...

นั่งกิน จู๋จี๋ กันอย่างมีความสุข  หลงรัก ...ไม่มีขี้เมามารบกวน...

เริ่มมืดแล้ว..เมนูต่อไป
กุ้งอบเกลือ....กุ้งขาวสด ๆ จากบ่อ ตัวขนาดพอดี ๆ

อีกชุดนึง หลังจากชุดแรกผ่านไป...ไม่ใส่เกลือ กินแบบหวาน ๆ จากธรรมชาติของตัวกุ้งเอง...

นี่ครับ ... น่ากินไหมครับ...

เห็นกุ้งแล้วนึกถึงจาหมินครับ... Embarrassed

สำหรับโหม๋ขี้เมา...นี่ครับ...(ป๋าไม่รับครับ...กินแต่ปูกับกุ้งเท่านั้น)
บิ๊ก เบ้ิอเฮิ่ม...

ค่อย ๆ วางโปะเครื่องปรุงเข้าไป...
เครื่องเคียงเตรียมมาครบครัน..ประเคนเข้าไปไม่ต้องกลัวหมดครับ...
(สำคัญมากครับเครื่องเคียง...ถ้าใส่ไม่พอ กร่อยเลย)..

ต้องขอบคุณนายสิงห์ และแพนด้ามากครับ....ไม่มีบกพร่องเลย เยี่ยม

ใครโปรดเมนูนี้...ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ....ที่ไม่ได้ชิม
นาน ๆ เจอซักทีแบบนี้... ว่าจะกินแค่ตัวสองตัว....
ตกลงได้ไปห้าตัว.....คอเรสตอรอลถามหา  ค่อยว่ากัน....

ดูท่าเขาสิครับ...
ต้องอ้าปากให้สุด ไม่ต้องกลัวขากรรไกรค้าง
เพราะมันบิ๊กจริง ๆ ... เครื่องเคียงหอม ๆ ยอดกระถินตามเข้าไป หวาน ๆ ..

เอ้ากินหน่อยครับ...เชื้อเชิญโดยนายวิลสัน..เนื้อแน่น ๆ หวาน ๆ

ขับกล่อมบรรเลงเพลง โดยนายสิงห์...
เริ่มด้วย All ways some whare ของ Scorpions

กินมาก ๆ ถ้าเลี่ยน ตามด้วยนี่ครับ
ลูกขนาดพอกำลังสุกพอดี ไม่ถึงกับสุกงอม...
ถุงใหญ่ หมดครับ...ไม่เหลือ..

นี่มาดบาร์เทนเดอร์มือหนึ่ง(รินมือเดียว)...
ที่ทำให้นายแพนด้านั่งหน้าแดง...
ส่วนนายสิงห์ มีบาร์เทนเดอร์ประจำตัวมาด้วย...
คนละกรึ๊บ สองกรึ๊บ....สุดท้ายสรุปแล้วคนละประมาณเกือบสิบกรึ๊บ... Grin

นี่คือกองทัพปูที่ถูกป๋าฮิมถล่มย่อยยับไม่มีชิ้นดี...

ถามคุณสิงห์ว่าเตรียมมากี่โล....ได้คำตอบว่าเจ็ดโลครับ... Shocked
แต่ป๋ากินไปคนเดียว ห้าโลได้.... Shocked   Shocked   Shocked

นั่งกิน ดื่ม โม้...กัน มุกฮา จากนายแพนด้า....สนุกสนานกันครับ
แม้ว่านายแพนด้าหยุดดื่มตั้งแต่เจอฉะเมอน๊อฟเทพไปแก้วใหญ่
แต่ความสนุกก็ไม่ได้หยุดตาม....
จนเวลาล่วงเลยถึงตีสามก็ขอตัวไปนอนเอาแรงก่อนตลุยสุราษฎร์ต่อพรุ่งนี้ครับ....

แถมนิด ห้องพักไม่ค่อยสบายนัก
ร้อน ในห้องไม่มีไรเลย นอกจากเตียง ไม่มีตู้ ไม่มีแอร์ แต่มีพัดลมหนึ่งตัว...ห้องน้ำในตัว...น้ำดำ ๆ เพราะเป็นประปาภูเขา...
ออกแบบห้องพักไม่มีทางระบายอากาศ..ฯลฯ...
เมื่อเทียบกับราคาแล้วค่อนข้างแพง...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 07:57:42 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41142 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:34:37 PM »

นายวิลสันก้อ .......... ไปเที่ยวเล ดั๊นนนนน แต่งตัวเหมือนเดินป่า ....... อิอิ เปงปายล่าย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41143 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:46:50 PM »

เหลือเชื่อเลยแฮะ  ตอนแรกมองจากภายนอกตัวอาคาร  นึกว่าครบเครื่อง  Tongue 

สงสัยต้องแนะนำให้เพิ่มเติมสิ่งอำนวยความสะดวกเพื่อให้เหมาะสมกับราคา คนจะได้ไปพักค้างคืนกันเยอะ ๆ  เพราะบรรยากาศสุดเจ๋ง เยี่ยม

แถมนิด ห้องพักไม่ค่อยสบายนัก
ร้อน ในห้องไม่มีไรเลย นอกจากเตียง ไม่มีตู้ ไม่มีแอร์ แต่มีพัดลมหนึ่งตัว...ห้องน้ำในตัว...น้ำดำ ๆ เพราะเป็นประปาภูเขา...
ออกแบบห้องพักไม่มีทางระบายอากาศ..ฯลฯ...
เมื่อเทียบกับราคาแล้วค่อนข้างแพง...
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41144 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:50:58 PM »

พี่น้องครับ สำหรับท่านที่ไม่ได้ไป ผมขออนุญาติ ชีแจงนิดหนึ่ง ว่าทำไม ไม่มีบ่อยๆ หรือไม่มีอย่างนี้บ้าง

จะพูดอย่างไรดีครับ เรื่องซื้อหาผมว่าพวกเราทุกคนซื้อได้แน่นอน ในตลาด แต่....

เพื่อนจัดหามา มันอีกส่วนหนึ่ง มันแล้วแต่จังหวะ และเวลาด้วย

ทริปนี้ อาจโชคดีมากๆที่ ทุกอย่างลงตัวหมด

เสือกลิ้งสารภาพมาว่า กลัวมากๆ ว่าจะหน้าแตก เพราะก่อนหน้านี้ ฝนตก ทุกวัน เรือก็ออกเลไม่ได้ ไม่มีกุ้งหอยปูปลาให้เอามากินเลย

เขาไม่กิน กุ้งหอยปูปลาบางสถานที่กันครับ เช่นปลาหมึก ที่น้องเกตุ เอามา ก็เป็นปลาหมึก ที่เพิ่งขึ้นจากเรือ ยังไม่ได้ถูกแตะต้องจากมือผู้ใด(แพปลา) เพราะหากผ่านมือแพปลา แล้ว เธอบอกว่า กินไม่สนิท พอกินแล้วมันแพ้ผื่นขึ้น อะไรประมาณนี้

ปูก็ได้รับการยืนยันว่า ขุดมาจากรู

หอยก็ตัวใหญ่

มังคุด จากนครก็หรอย หมดเกลี้ยง เงาะก็ไม่เป็นหมัน คริๆ

กุ้ง ก็งาม งานนี้ ปลาเป็นหมัน เพราะขี้เกียจกิน 55+

ปลาพงสามตัว เกือบ 20โล ขี้เกียจทำ เพราะหาม้ายมีด พอดีว่า หนู7 โดนแอ๊ปไปแล้ว คริๆ เหลือแต่เล่มเล็กๆ ทำไม่ใหว นี่หากเจ้าของใหม่ หนู7ไปด้วย คงได้กินปลา 55+

ขอบคุณ ท่านวิลสัน ที่เป็นผู้นำทาง ไปถึงที่หมาย พร้อมความอิ่มแปร้

ขอบคุณเสือกลิ้ง และว่าที่ ผบ.ส.ส. กไม่นานแล้ว จะรับตำแหน่งเต็มๆ อิๆ

ขอบคุณ หมีแพนด้า ที่อุส่าห์ขนอุปกรณ์ ไปแจม เห็นครั้งแรก นึกว่ารถแม่ค้า ตลาดนัด คริๆ

ขอบคุณป๋า ที่มารอ แต่เช้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ และสมหวังกับน้องปู งานนี้ ป๋าเมาปูครับ อีกวัน นอนอย่างเดียว คริๆ ป๋าเมาปู

ขอบคุณช่างภาพ มืออาชีพ ที่พา ผบ.ทบ. มาเป็นพี่เลี้ยงน้อง 55+

ขอบคุณมิตรภาพ

ฟ้าเปิด ฝนฟ้าเป็นใจ ให้เรานั่งเมา แอ่นโม้ กันสบายใจ  

ที่พัก ที่พลายดำ แม้นไม่ดี เท่าที่ควร แต่อากาศดีมาก

และอื่นๆอีกมากมาย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 2740 2741 2742 [2743] 2744 2745 2746 ... 35779
  พิมพ์