เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 12:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2741 2742 2743 [2744] 2745 2746 2747 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25549971 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #41145 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:06:26 PM »

ตื่นเช้า...
บรรดาเด็ก ๆ คุณพ่อ คุณแม่ พามาเล่นน้ำกันแต่เช้า...
เล่นน้ำเสร็จก็พากันมากินอาหารเช้าบริเวณริมหาดเช่นเดิม..

กุ๊ก กิ๊ก กุ๊ก กิ๊ก... หลงรัก

บรรยากาศริมหาดตอนเช้าครับ...

เมื่อเสร็จจากอาหารมื้อเช้าแล้วก็เตรียมตัวเดินทางไปที่สุราษฎร์กันต่อครับ...
แวะกิินอาหารเที่ยงที่กาญจนดิษฐ์ ก่อนเข้าที่พักครับ....
นี่ครับ....สำหรับเรากินที่ร้านเคียงเล

ตอนหลังสอบถามคุณสิงห์ ได้ความว่าร้านซ้ายมือจะรสชาดดีกว่า...
ส่วนร้านขวามือคนเยอะเพราะเป็นเจ้าเก่าตั้งมาก่อน ชื่อเลยติดตลาดกว่า....

ระหว่างทางเดินเข้าร้าน..ก็จะมีอาหารโดยเฉพาะหอย กั้ง วางขายอยู่สองข้างทางเดิน
ให้นักกินซื้อติดมือกลับไปกินต่อที่บ้าน  และจะรับทำสุกให้ด้วย

เดิน ๆ มา ผมเดินตามหลัง  จู่ ๆ ป๋าก็เบรคลากล้อพรืดเลย...
ปรากฏว่าป๋าเห็นปูวางขายอยู่ ก็เดินเข้าไปดูอย่างใกล้ชิด ลูบหัวลูบหางอย่างเอ็นดู
เป็นไม่ได้เลยนะครับป๋า.... คิก คิก  คิก คิก

วิว ข้าง ๆ ร้านครับ...(ติดแม่น้ำ)
ช่วงที่ไปถึงน้ำลงไปเยอะแล้ว...

อ้อระหว่างทางเดินก่อนถึงโต๊ะในร้าน...
ตาเหลือบไปเห็นกระทะตั้งน้ำมันบนไฟให้ร้อนอยู่...
จู่ ๆ ก็ ฟู่....
กั้งทอดครับ...

ที่สำคัญยังเป็น ๆ อยู่ครับ
สังเกตุตัวที่นอนหันหลังให้นะครับ ตัวยังใส ๆ อยู่เลย....

เดิน ๆ ไปก่อนจะนั่ง..
เอามือไปแหย่ปากปลาปักเป้า...จ๊าก ปลากัด....เล่นคนเดียวไม่พอชวนลูกมาเล่นด้วยอีกคน.... Cheesy

เอ้า...มัวแต่เล่นอยู่นั่นแหละ..มากินได้แล้ว..
ปูครับปู...ให้ป๋าฮิมครับ....ถ้าไม่สั่งให้มีเคืองครับ...
อันนี้ผัดผงกะหรี่...ที่เรียกร้องหาตั้งแต่เมื่อคืน...

อีกอย่างนึงปูเผา ไม่ได้ถ่ายมา เบื่อแล้วครับ...(แต่ป๋าไม่เคยเบื่อ)

ป๋ากำลังกินปูเผาอยู่

หอยตลับผัดน้ำพริกเผา...
ร้านนี้ทำหอยไม่อะหรี่...เอ๊ยทำหอยไม่อร่อยครับ..
หอยแครงลวก  กลายเป็นหอยแครงต้ม(เนื้อเหี่ยว)แถมไม่สดอีก... Tongue

ส่วนอันนี้ทุกปากบอกอร่อยมากครับ....(ยกเว้นป๋าฮิม คนเดียวบอกว่าปูอร่อยกว่า เฮ้อ )
กั้งทอดกระเทียม....แม้จะสงสารที่ถูกทอดทั้งเป็น ก็ยอมกินครับ...

เนื้อเต็มฝัก ปกติจะเจอเนื้อผอม ๆ ติดเปลือก แต่ที่นี่ไม่ใช่ครับ...
นุ่ม ๆ เหนียว หนึบ ๆ เค็มด้วยเกลือ และหอมกระเทียมเจียวกรอบ ๆ โรยหน้า..

ตามด้วยขนมทองม้วนอ่อน..ที่ซ้อซื้อติดมือมาจากทางเดินเข้าร้าน..
อร่อยครับ คล้าย ๆ ขนมชั้น ห่อมะพร้าวขูดทำเป็นใส้ข้างใน...
ไม่หวานมาก ...

อิ่มกันอีกแล้ว....
เดินทางเข้าที่พัก โรงแรมร้อยเกาะครับ... Grin

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #41146 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:33:09 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม ฝนกำลังตกหนักเลย

กินกันน่าอิจฉาจัง งานยุ่งอีรุงตุงนัง กะพี่เข้มก็ไม่ได้ไป งานกินเหนียวเพื่อนก็ไม่ได้ไป ทำงานเต็มที่แต่โดนลงข่าวด่าซะงั้นเซ็งจริงๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41147 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:35:53 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม ฝนกำลังตกหนักเลย

กินกันน่าอิจฉาจัง งานยุ่งอีรุงตุงนัง กะพี่เข้มก็ไม่ได้ไป งานกินเหนียวเพื่อนก็ไม่ได้ไป ทำงานเต็มที่แต่โดนลงข่าวด่าซะงั้นเซ็งจริงๆ

ส่งลิงค์มาหน่อยทาง pm  อยากรู้นะว่าโดนด่าอย่างไรบ้าง แฮ่ แฮ่ 

ป.ล.อย่าไปสนใจเลยครับข่าวจากสื่อ  สื่อหลายเจ้ามันดีแต่ด่าคนอื่นอย่างเดียว  ไม่เคยสำนึกเมื่อถูกคนอื่นด่า
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #41148 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:43:31 PM »

น้าเข้ม น้าตุ้มครับ ผมเห็นรูปแล้วทนไม่ไหวจริง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก....อาหาร... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ของแก้ม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกสุดยอดจริงๆโดยเฉพาะอันที่น้าเข้มกำลังจะเอาเข้าปาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยมจะต้องไปให้ได้ครับน้าสัญญาครับ.... เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2008, 07:45:22 PM โดย glock_19tc » บันทึกการเข้า
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41149 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:44:35 PM »

เดินทางเข้าโรงแรม โดยป๋าฮิม ขับนำหน้าแซงผมไปครับ...
สงสัยปวดอึ...ต้องรีบหน่อย....
ไม่นานก็ถึง...ป๋าพาหลงนี๊ดนึง พอให้ไม่เสียสโลแกน... คิก คิก
พาไปเข้าประตูด้านข้างครับ....ไม่ใช่หลงไปที่อื่น... Grin

นี่ร้านอาหารด้านหน้าตรงทางเข้า...
เล็ง ๆ ไว้ก่อน ค่ำ ๆ ค่อยมา... น้ำลายหก

มา ครับ มา นั่งก่อนครับ..
ในห้องพักครับ...
จัดแต่งง่าย ๆ แต่สวยงาม...

อีกมุมนึงครับ...
สังเกตุเห็นฝั่งตรงข้ามเปิดประตูเลื่อนออกไปจะเจอกับสระน้ำ...

โผล่ประตูออกมา ... เห็นโต๊ะพร้อมเก้าอี้ตั้งไว้ริมทางเดินหน้าระเบียงริมสระน้ำ...
นั่งจิบเบียร์เพลิน ๆ น่าจะดี...แต่ไม่ไหวครับ...ยุงเยอะฉิบ... Tongue

เดินดูบรรยากาศรอบ ๆ ครับ...เน้นบริเวณสระน้ำนะครับ..

ตอนที่ไปถึง มีเด็ก ๆ มาเล่นน้ำในสระอยู่ก่อนแล้ว....แม้จะเป็นเด็ก ๆ แต่ไม่ส่งเสียงดังเจี๊ยวจ๊าวนะครับ....

รวมยอดทีเดียวเลยนะครับ ภาพภายในที่พัก...

มื้อค่ำ...ไปกินอาหารที่ โรงแรมวังใต้กันครับ..
ด้วยเมนูเด็ด ปลาเต๋าเต้ยหม้อไฟ
น้ำซุปอร่อย มีผักกาดดอง ใบตำลึงใส่มาด้วย...
เนื้อปลาหั่นบาง ๆ เป็นชิ้น ๆ ด้วยมีดคมกริบ...
เนื้อปลาเนื้อละเอียดเนียนนุ่มลิ้นมาก...สมกับเป็นเมนูแนะนำ
ว่ามาแล้วให้กินให้ได้...

ป๋ามื้อนี้ไม่ค่อยปลื้ม เพราะไม่มีปู...... Shocked
แต่ก็ได้เมนูอื่นมาทดแทน...เช่นหมี่ผัดไชยา..และก๋วยเตี๋ยวหัวปลา...

ไม่ค่อยมีภาพครับ....

กลับที่พักมานั่งต่อที่หน้าโรงแรมร้อยเกาะต่อครับ..

รอนายสิงห์ที่แจ้งว่าจะตามมาสมทบ...
โน่นมาเกือบตีสิบเอ็ดแล้ว...แต่ก็มาครับ...

พอมาแล้วนั่งได้ไม่นานเท่าไหร่ ร้านปิดครับ(เที่ยงคืน)
ก็เลยไปนั่งต่อกันที่อีกฟากนึง...

นั่นแน่..นั่งดูอะไรกัน กรุ้มกริ่ม...

อ๋อ..นี่เอง...
พี่เข้มให้ดูภาพที่เคยไปแค้มป์กัน...
อันนี้เป็นภาพที่ล็อคล้อกันขโมยของตาแพะ...

ได้เวลาตีหนึ่งคุณสิงห์ก็ขอตัวกลับเพื่อไปเตรียมตัวหาชุดฯ
เหลือแต่ผมกับพี่เข้มนั่งต่อกันอีกติดหน่อย ตีสองก็กลับเข้าห้องกัน
ห้องใครห้องมันครับ....

พรุ่งนี้เช้าก็อาหารเช้าของโรงแรม....
ส่วนเวลาช่วงเช้า สาว ๆ เขาก็พากันไปเข้าสปากัน
จนเวลาบ่ายโมงครึ่งก็เรียบร้อย เดินทางไปพัทลุงตามคำตื๊อของครูเบิ้ลครับ... น้ำลายหก

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #41150 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:46:25 PM »

ส่งลิงค์มาหน่อยทาง pm  อยากรู้นะว่าโดนด่าอย่างไรบ้าง แฮ่ แฮ่ 

ป.ล.อย่าไปสนใจเลยครับข่าวจากสื่อ  สื่อหลายเจ้ามันดีแต่ด่าคนอื่นอย่างเดียว  ไม่เคยสำนึกเมื่อถูกคนอื่นด่า
หาได้ใน นสพ คมชัดลึก ครับ ยังไม่ได้ดูในเวบเลย มีป่าวไม่รู้

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #41151 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:56:57 PM »

ฝนตก อากาศเย็น น่านอน ....... ฮ๊าวววววว ....... หยบไปนอนเอาแรงก่อนดีกว่า บายๆ ตอนตีแปด

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #41152 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:58:30 PM »

โหย....ของกินเยอะจัง  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41153 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:15:26 PM »

ต่ออีก.....

จากคำชวนเชิญของครูเบิ้ลและว่าที่ ผบ.นัดเจอกันที่นี่ครับ...

ข้าง ๆ ปรับปรุงเป็นที่นวดเพื่อสุขภาพด้วยครับ...สำหรับพักผ่อนคลายเมื่อย...

และก่อนเข้าร้านก็มีของเด็กเล่น ไว้ให้เด็ก ๆ เล่นไม่งอแง...

ย้ำนะครับว่าของสำหรับเด็กเล่น...
แต่นี่.... Tongue

มาแล้วครับควงกันมา...
แต่ดูหน้าตาแกแล้วตั้งแต่เตรียมตัวเป็นเจ้าบ่าว หน้าตาเจ้าเล่ห์ยังไงพิกล...

เอ๋า....ลืมพาดูบรรยากาศรอบ ๆ ร้านครับ...แฮ่   Tongue

บรรยากาศแบบ สบาย ๆ ครับ ผ่อนคลายดี...

อาหารบางส่วนครับ..... น้ำลายหก
เป็นแนวสเต๊กเฮาส์นะครับ...
แ่ต่กับแกล้มอย่างอื่นก็มีให้เลือกเยอะ

เจอจานนี้ป๋าเมินเลยครับ  ทั้ง ๆ ที่สั่งมาเอง...
ทีโบนสเต๊กจานร้อน...(ป๋าไม่ปลื้ม เพราะเผลอไปจับจานจนมือพองหรือปล่าวครับ)

แถมบ่นอีก ว่าทำไมมันกินยากนักฟะ...ต้องมานั่งหั่นอีกกว่าจะได้กิน แถมเหนียวด้วยเคี้ยวไม่ออก
(แล้วปูมันกินง่ายกว่าสเต๊กเหรอครับ....  Grin )

นี้ห่อหมกทะเล วัตถุดิบที่มาทำ สดดีครับ...
เห็นพี่เข้มตักกินพักเดียว สงสัยชอบ...

ขาหมู(อีกแล้ว) ขาหมูทอดกรอบ..กรอบไม่มีมันติดให้รังเกียจครับ...

อร่อยหรือไม่ดูเอาเองครับ...(อุบาทว์อีกแล้วหล่าวเรา   อ๋อย )

อันนี้จานของพี่เข้ม เกลี้ยงแวว..

เป็นซากของปากเป็ดทอด อร่อยมากครับ....ผบ.พี่เข้มแนะนำ.. น้ำลายหก

นี่แนวที่เปลี่ยนไปของครูเบิ้ล
ไม่ดื่มเลยครับ...แต่กินนี่ ไอติม... แลบลิ้น

เรียบร้อยครับสำหรับมื้อนี้...
ขอขอบคุณ ครูเบิ้ลและผบ.ที่รับรองอย่างดี...
แต่ถ้าให้ดี พวกผมจะอร่อยมากกว่านี้ ถ้าแจ้งล่วงหน้าก่อนว่าทางครูเบิ้ลจะเลี้ยงเอง  Grin

ไหว้ ขอบคุณทุกท่านครับ ท่านสิงห์ ท่านแพนด้า ท่านครูเบิ้ล และผบ.ของทุกท่าน
ที่ให้การต้อนรับด้วยแรงกาย แรงใจ และแรงทรัพย์ อย่างเหลือเฟือยิ่ง...โดยไม่มีขาดตกบกพร่องแต่อย่างใด

ไว้มีโอกาสจะได้รับเกียรติต้อนรับนะครับ.... ไหว้

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41154 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:15:35 PM »

น้าเข้ม น้าตุ้มครับ ผมเห็นรูปแล้วทนไม่ไหวจริง  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก....อาหาร... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ของแก้ม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกสุดยอดจริงๆโดยเฉพาะอันที่น้าเข้มกำลังจะเอาเข้าปาก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยมจะต้องไปให้ได้ครับน้าสัญญาครับ.... เยี่ยม เยี่ยม

มาให้ถึง หาดใหญ่ หรือสงขลา น๊ะครับ ท่านทศ หากบริเวณใกล้เคียง ผมอาจจะไปดูแลได้ไม่สะดวก ครับ

ปล.ส่วนของกิน ก็จะพยามหาให้ได้กิน อาจจะไม่ครบทุกอย่าง ตามภาพ เพราะมันก็ขึ้นอยู่กับ ฤดูกาล และพื้นที่ด้วย น๊ะครับ

ปล.ของปล. หอย ...(นางรม) พอจะหาให้กินได้ครับ แต่อย่ากระทันหัน ก็แล้วกัน อิๆ ส่วนหอย... ก็แล้วแต่ท่าน ละครับ ผมไม่สันทัดเท่าใหร่ แต่ก็น่าจะหาได้ หากคิดถึงว่า "หาสิ่งใด ก็เจอ สิ่งนั้น" คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41155 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:17:42 PM »

อย่างงี้ ตาแพะเรียกแตกเลือดทัวร์ครับ.... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41156 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:19:36 PM »

เยอะจริงๆ ครับน้องเบิ้ม เพราะเสือกลิ้ง กลัวเสียชื่อ เลยเตรียมมาเยอะแยะ อยู่ต่ออีกสามวัน ก็กินไม่หมด บอกจำนวนไปแล้ว ว่าไปกี่คน แกกะไม่ถูก ฮะ คริๆ เลยเอามาเยอะใว้ก่อน เพราะแกถือคติ "เหลือดีกว่าไม่พอ" พี่บอกแล้ว ว่าให้มา แค่มาเจอ หอนสุราดตัวใหย๋ๆ ก็คุ้มแล้ว

ต่อไป น้ำมันลิตร ละมากกว่า50 ก็คงได้มี๊ตติ้งกันทาง กบ หรือไม่ก็ทาง MSN ละครับ คริๆนั่งบ้านใครบ้านมัน แล้วก็เปิด กบ ออน เอ็ม ดูและคุยกัน น่าสนุกดี อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #41157 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:22:09 PM »

มาให้ถึง หาดใหญ่ หรือสงขลา น๊ะครับ ท่านทศ หากบริเวณใกล้เคียง ผมอาจจะไปดูแลได้ไม่สะดวก ครับ

ปล.ส่วนของกิน ก็จะพยามหาให้ได้กิน อาจจะไม่ครบทุกอย่าง ตามภาพ เพราะมันก็ขึ้นอยู่กับ ฤดูกาล และพื้นที่ด้วย น๊ะครับ

ปล.ของปล. หอย ...(นางรม) พอจะหาให้กินได้ครับ แต่อย่ากระทันหัน ก็แล้วกัน อิๆ ส่วนหอย... ก็แล้วแต่ท่าน ละครับ ผมไม่สันทัดเท่าใหร่ แต่ก็น่าจะหาได้ หากคิดถึงว่า "หาสิ่งใด ก็เจอ สิ่งนั้น" คริๆ

หอย...  ของพี่เข้มพวกเราไม่รู้จักครับ...รู้จักแต่ลองกอง.. น้ำลายหก  คิก คิก  คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41158 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:24:45 PM »

หอย...  ของพี่เข้มพวกเราไม่รู้จักครับ...รู้จักแต่ลองกอง.. น้ำลายหก  คิก คิก  คิก คิก

ลองกอง ยังไม่ถึงฤดูกาลครับ หากินยากหน่อย....

ส่วนหอย...มีตลอดครับ ....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #41159 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:25:40 PM »

แล้วนี่ตกลงว่า ยังไม่ออกเวรฯหรืออย่างไร แล้วที่นัดใว้ว่าให้มาเอาของฝาก ว่าพรือ อิมาตอใด

หน้า: 1 ... 2741 2742 2743 [2744] 2745 2746 2747 ... 35779
  พิมพ์