เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 08:13:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 2989 2990 2991 [2992] 2993 2994 2995 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25626376 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #44865 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:51:46 PM »

[
ฝนตก เดินทางไปขนอมครับ รับลูกเกตุมาถ่ายรูปชุดวิวาห์ พรุ่งนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนนี้น้องลูกเกตุ คริๆๆ  ยิ้มีเลศนัย

น้าสิงห์ครับยังไงก็ช่วยเชียร์ผมด้วยนะครับ (ฝากบอกคนซ้ายด้วยว่าน่ารักครับ)...

สิงห์ครับ พี่ว่าคนทางขวาน่ารักกว่าเยอะครับ เสียดายที่มีเจ้าของแล้ว ... เลยจำเป็นต้องมาแลคนทางซ้าย ...  หลงรัก  Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #44866 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:58:10 PM »

[
ฝนตก เดินทางไปขนอมครับ รับลูกเกตุมาถ่ายรูปชุดวิวาห์ พรุ่งนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนนี้น้องลูกเกตุ คริๆๆ  ยิ้มีเลศนัย

น้าสิงห์ครับยังไงก็ช่วยเชียร์ผมด้วยนะครับ (ฝากบอกคนซ้ายด้วยว่าน่ารักครับ)...

สิงห์ครับ พี่ว่าคนทางขวาน่ารักกว่าเยอะครับ เสียดายที่มีเจ้าของแล้ว ... เลยจำเป็นต้องมาแลคนทางซ้าย ...  หลงรัก  Cool

น้าสิงห์ครับวันนี้ถ้าไปบ้านแม่ยายฝากขอใบสมัครเป็นลูกเขยมาให้ด้วย 2 ใบนะครับ  ของผมกับของพี่แพะครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44867 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 05:59:38 PM »

พี่แพะครับอยากดูซ้อส้มครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44868 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:01:36 PM »

อิ อิ ใบสมัครเผื่อด้วยครับพี่สิงห์
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #44869 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:04:25 PM »

สงสัยงานนี้ต้องมีดวล...กัน...ครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #44870 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:05:07 PM »

[

น้าสิงห์ครับวันนี้ถ้าไปบ้านแม่ยายฝากขอใบสมัครเป็นลูกเขยมาให้ด้วย 2 ใบนะครับ  ของผมกับของพี่แพะครับ.. หลงรัก หลงรัก หลงรัก

โสดกันจริ๊ง แต่ละคน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #44871 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:31:37 PM »

พี่บ่าวเราแต่ละท่าน ตอนหนุ่มๆ หล่อเหลือรับประทานจริงๆ

บางโพ 5
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #44872 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:39:02 PM »

Johnie Walker : ดื่มอย่างไรไม่ให้เสียของ

คนไทยเราน่ะ ชอบทำให้เสียของอยู่เรื่อย โดยเฉพาะนิสัย 'การดื่มแบบผสมมิกเซอร์' ทั้งหลายนั่นแหละคือการทำให้วิสกี้ชั้นดีที่บางทีไม่ควรผสมใดๆ ต้อง 'เสียของ'

วันนี้จะหยิบเอาเรื่องวิสกี้ตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ มาพูดกันซะหน่อยเพราะว่าตระกูลนี้มีหลาย ' เลเบิ้ล ' เหลือเกิน ซึ่งมีวิธีการดื่มเฉพาะซะด้วย

'เรด เลเบิ้ล' (Red Label)
จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ เรด เลเบิ้ล น่าจะดูถูกใจคนไทยที่สุดเพราะน้องเล็กสุดขวดนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อการดื่มตลอดค่ำคืน คือกินได้นานๆ สนุกสนานกันทั้งคืนนั่นแหละแถมวิธีการกินที่ถูกต้องนั้น ก็ต้องผสมกับ 'มิกเซอร์' ทั้งหลายอันเป็นวิธีการดื่มที่นิยมในหมู่คนไทยอยู่แล้ว  เรด เลเบิ้ล ก็เลยขายดีที่สุดไปโดยปริยาย จะใส่น้ำแข็ง ผสมโคล่า ชามะนาว หรือโซดาก็ได้ทั้งนั้นสุดแล้วแต่ว่าจะชอบรสชาติแบบไหน แต่นักดื่มมืออาชีพมักนิยมผสมน้ำก่อนแล้วจึงผสมโซดาตามลงไปในอัตราส่วน2:1หรือที่เรียกกันว่า 'โซดาลอย' นั่นเอง...ผสมเสร็จก็ Enjoy drinking กันได้ทั้งคืน

แบล็ค เลเบิ้ล (Black Label)
โตขึ้นมาหน่อยกับความเคร่งขรึมแบบแบล็ค เลเบิ้ล วิสกี้ชั้นดีจากการหมักบ่มเพื่อให้ได้รสชาติที่คลาสสิกที่สุดนานถึง 12 ปี วิธีการดื่มที่ถูกต้องนั้นก็คลาสสิกไม่แพ้รสชาติของตัววิสกี้ ง่ายๆ เท่ๆ ดูดีด้วยสไตล์ที่เรียกกันว่า 'ออน เดอะ ร็อก'  หรือถ้าอย๊ากอยากจะผสมมิกเซอร์เหลือเกินก็ต้องใส่น้ำแข็งเข้าไปเยอะๆ วิสกี้ครึ่งแก้วและโซดาอีกครึ่งแก้ว แค่นี้แหละก็จะได้สัมผัสรสชาติที่แท้จริงของ แบล็ค เลเบิ้ล

มาถึงวิสกี้ตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ ที่ไม่ค่อยจะเห็นบ่อยนักบ้างดีกว่า

เริ่มจาก จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ โกลด์ เลเบิ้ล (Glod Label) อายุ 18 ปีกันก่อน 

แค่นำโกลด์ เลเบิ้ล ไปใส่ในช่องแช่แข็งสัก 24 ชั่วโมง ถ้าที่ในช่องแช่แข็งยังเหลือก็นำแก้วทรงสูงเปล่าๆ แช่ไว้ด้วย พอได้เวลาก็รินใส่แก้วที่แช่ไว้ข้างกันๆ นั่นแหละ แล้วดื่มเข้าไปเลยทันทีที่วิสกี้เย็นจัดปะทะกับความอุ่นในปาก กลิ่นหอมหวนนุ่มลิ้นจะอบอวลแหม...ยิ่งถ้ามีช็อกโกแล็ตดีๆ ไว้กินเข้าคู่ล่ะก็ จะเป็นความสุขที่ลืมไม่ลงเลยเชียว

ส่วน จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กรีน เลเบิ้ล (Green Label) ที่มีจำหน่ายแบบจำกัดประเทศนั้น หาน้ำแข็งก้อนใหญ่ๆ สักก้อนใส่ในแก้วปากกว้างเพียงแค่ก้อนเดียวไม่ต้องกลัวว่าน้ำแข็งก้อนนั้นจะเหงา เพราะเราจะเฝ้ามองอย่าทะนุถนอม จากนั้นรินกรีน เลเบิ้ล ลงไปไม่ต้องท่วมน้ำแข็ง แกว่งแก้วเล็กน้อยให้อุณหภูมิของวิสกี้ชะอุณหภูมิของน้ำแข็งก้อนโต ดมกลิ่นวิสกี้ที่ระเหยขึ้นมาเล็กน้อยก่อนลิ้มรสวิสกี้ที่อุณหภูมิพอเหมาะพอดีงานนี้จะได้ รสชาติ กลิ่น และแสงที่วิสกี้ตกกระทบกับก้อนน้ำแข็งชวนมอง

ปิดท้ายกันที่วิสกี้ชั้นสูง จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ บลู เลเบิ้ล (Blue Label) อายุ 25 ปีที่หมักบ่มจากมอลต์คุณภาพสูง ตามวิธีการคลาสสิกแบบศตวรรษที่ 19 วิธีการดื่มวิสกี้ชั้นสูงนี้ก็คลาสสิกมาก  เตรียมแก้วบรั่นดีสวยๆ ไว้สัก 2 ใบแก้วนึงรินวิสกี้รอไว้ ส่วนอีกแก้วนึงรินน้ำแร่เย็นๆ ไว้เช่นกัน ดื่มน้ำแร่เย็นๆ เพื่อปรับอุณหภูมิในช่องปากกันก่อน จากนั้นจิบบลู เลเบิ้ล ในแก้วบรั่นดีอีกใบตามเมื่อน้ำแร่เย็นๆ ที่หลงเหลืออยู่ในช่องปากผสมกับวิสกี้ชั้นดีนี้รสชาติที่แอบซ่อนจะซึมผ่านเพดานปากไปมัดใจนักดื่มเหล้าทั้งหลายไม่รู้ลืม

เสร็จสิ้นครบทั้ง 5 เลเบิ้ลของตระกูล จอห์นนี่ วอล์กเกอร์ กันแล้วต่อจากนี้เพื่อนๆทั้งหลาย ก็จะดื่มได้แบบไม่เสียของกันแล้ว...

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
big__jod - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 43

« ตอบ #44873 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 06:52:55 PM »

ตั้งแต่ Gold ขึ้นไป

ดื่มไม่ลงครับ

มันแพงงงงงงง

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #44874 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:02:53 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน วันนี้อากาศดี อารมณ์ดี สาวนัดดูหนังดทรมาแต่หัวเช้าเลย           

สาวบัตรเครดิต       เฮ้อๆ

คืนวันที่5/7/2551 หากจะเมา ให้โทรมา พี่อยู่กรุงเทพฯ แต่ไม่รู้มุมใหน (หลังสามทุ่มไปแล้ว) คริๆ

ไม่เมา ไปหาเมีย(ชั่วคราว)ได้ป่าวพี่เข้ม อิอิ

วันนี้ฝัดด้งเปล่ามา ช้ำนิดๆแตกพอเป็นยางบอน บายใจ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #44875 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:07:13 PM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน วันนี้อากาศดี อารมณ์ดี สาวนัดดูหนังดทรมาแต่หัวเช้าเลย           

สาวบัตรเครดิต       เฮ้อๆ

คืนวันที่5/7/2551 หากจะเมา ให้โทรมา พี่อยู่กรุงเทพฯ แต่ไม่รู้มุมใหน (หลังสามทุ่มไปแล้ว) คริๆ

ไม่เมา ไปหาเมีย(ชั่วคราว)ได้ป่าวพี่เข้ม อิอิ

วันนี้ฝัดด้งเปล่ามา ช้ำนิดๆแตกพอเป็นยางบอน บายใจ อิอิ

ไปสอนน้องๆยิงปืนดีกว่าเนอะพี่ดา  หลงรัก  Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #44876 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:03:35 PM »

คึกกันจัง คึกกันจัง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #44877 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:19:51 PM »

ตกลงมันเป็น วิสกี้ หรือ บรั่นดี กันแน่ ....... ห๊า ....... ดื่มกินแบบถูกใจคือไทยแท้ ......

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44878 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:32:34 PM »

รายงานสดจากบ้านลูกเกตุครับ ฝนตกตั้งแต่สุราษฏร์ ตอนนี้ยังเล็กเม็ดบ้างเล็กน้อยครับ

ส่วนเรื่องใบสมัคร ติดต่อลูกเกตุโดยตรงครับ ( คริๆ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ) อย่าว่ากันเลย

ป.ล. เน็ต TOT ฟรี  เต่าจริงๆพี่น้องครับ  ยี๊
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44879 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:35:09 PM »

@SingCring และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ

อย่าบอกน่า ว่านี้ ตี๋มาขอใบสมัครกัน  คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 ... 2989 2990 2991 [2992] 2993 2994 2995 ... 35779
  พิมพ์