เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:44:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3071 3072 3073 [3074] 3075 3076 3077 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25741923 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46095 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:31:07 AM »

ใครเท่เมาแล้วลืมของอะไรใว้ ให้แขบๆมาเอา น๊ะครับ เพราะไม่รู้จะส่งให้ที่ใหน หากเกินสามวัน ให้ถือว่า สละสิทธิ์ สิทธิ์อันชอบธรรมในสิ่งของเหล่านั้น จะตกอยู่กับข้าพเจ้า

ประกาศมาให้ทราบทั่วกัน นายUDOMKD

ปล.คำพูดนี้ถูกต้องตามกฏหมายหรือไม่ ท่านทนาย
.
ยาวเลยลูกพี่

เสร็จตูทั้งหมดเลย วันนี้วันที่สองแล้วครับ เหลือพรุ่งนี้อีกวัน ตามกำหนด

ปล.ว่าแต่ มันไม่มีอะไรมาหักล้างแน่น๊ะ

ครับพี่เข้ม  แค่พบของที่เพื่อนลืมไว้ แต่ยังไม่ได้สละกรรมสิทธิ์ในตัวทรัพย์สิน
 แล้วเอาไปเป็นของตนเอง แค่ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนครับ

ทางแก้ พี่เข้มต้องถามถึงของที่หายกับเจ้าของ หากเจ้าของทรัย์พูดดังๆว่า "ช่างมัน ค่อยซื้อใหม่ " ทรัพย์สินนั้นถือว่าเป็นทรัพย์สินหายทันที
พี่เข้มต้องเอาไปลงประจำวัน แล้ว รอ ๑ ปี ครับ หากเจ้าของไม่ไปรับคืน หรือตำรวจ ไม่เอาไปซะก่อน พี่เข้มได้สิทธิ์ในมีดเล่นนั้น ทันทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2008, 10:33:42 AM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #46096 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:31:23 AM »

ไม่มีชื่อเราก็อดกินวุ้ย....ให้รู้ไปๆ หายาคูลล์กินดีกว่า.... เศร้า เศร้า

น้านัตน์พันปรือนิ    ... แล ๆ ไม่ใคร่บายใจไหร....  หยับติหวังเหวิด...

หวังเหวิดๆ.....

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46097 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:34:03 AM »

ไม่มีชื่อเราก็อดกินวุ้ย....ให้รู้ไปๆ หายาคูลล์กินดีกว่า.... เศร้า เศร้า

น้านัตน์พันปรือนิ    ... แล ๆ ไม่ใคร่บายใจไหร....  หยับติหวังเหวิด...

หวังเหวิดๆ.....

หมายถึงเป็นห่วง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #46098 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:39:44 AM »

ใครเท่เมาแล้วลืมของอะไรใว้ ให้แขบๆมาเอา น๊ะครับ เพราะไม่รู้จะส่งให้ที่ใหน หากเกินสามวัน ให้ถือว่า สละสิทธิ์ สิทธิ์อันชอบธรรมในสิ่งของเหล่านั้น จะตกอยู่กับข้าพเจ้า

ประกาศมาให้ทราบทั่วกัน นายUDOMKD

ปล.คำพูดนี้ถูกต้องตามกฏหมายหรือไม่ ท่านทนาย
.
ยาวเลยลูกพี่

เสร็จตูทั้งหมดเลย วันนี้วันที่สองแล้วครับ เหลือพรุ่งนี้อีกวัน ตามกำหนด

ปล.ว่าแต่ มันไม่มีอะไรมาหักล้างแน่น๊ะ

ครับพี่เข้ม  แค่พบของที่เพื่อนลืมไว้ แต่ยังไม่ได้สละกรรมสิทธิ์ในตัวทรัพย์สิน
 แล้วเอาไปเป็นของตนเอง แค่ลักทรัพย์ในเวลากลางคืนครับ

ทางแก้ พี่เข้มต้องถามถึงของที่หายกับเจ้าของ หากเจ้าของทรัย์พูดดังๆว่า "ช่างมัน ค่อยซื้อใหม่ " ทรัพย์สินนั้นถือว่าเป็นทรัพย์สินหายทันที
พี่เข้มต้องเอาไปลงประจำวัน แล้ว รอ ๑ ปี ครับ หากเจ้าของไม่ไปรับคืน หรือตำรวจ ไม่เอาไปซะก่อน พี่เข้มได้สิทธิ์ในมีดเล่นนั้น ทันทีครับ

โอเค....งั้นลืม ๆ ไปซะแล้วกัน....
ผมก็จะได้ตัวประกันชีนุกทื่อ ๆ มาแทน..ถือว่าแลกเปลี่ยนกัน เจ๊าไป...... Grin
คงจะไม่ขาดทุนกันทั้งสองฝ่ายนะครับ... Cheesy

ปล.ทนายสิงห์..ไม่ใช่มีดครับ แต่เป็นกระติกน้ำ เล็ก ๆ เก่า ๆ กับกะบะทับเปอร์แวร์ใส่ผักครับ...
     ตกลงใครจะเป็นฝ่ายยึด ดีครับ.... คิก คิก   คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46099 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 10:56:53 AM »

ใอ้ของเรา น๊ะ เป็นของที่ฝากไป เพื่อสปาฯ และมีพยานรู้เห็น เต็มไปหมด

ส่วนของเพื่อนเขานั้น เมาแล้วลืม เก็บไม่หมด สิ่งของก็ไม่ได้ตั้งอยู่ในที่ลึกลับ มันก็ตั้งอยู่ในที่แจ้งทั้งหมด แล้วเจ้าของก็หยิบเอา สิ่งของอย่างอื่น ที่เขาต้องการไปแล้ว และสิ่งของที่เขาไม่หยิบเอาไป ก็แสดงว่า เจ้าของเขาไม่ต้องการสิ่งนั้นๆแล้ว

ขอเท็จจริงมันเป็นอย่างนี้ครับ ท่านทนาย ผมว่าโดย ความเป็นจริงแล้ว ไม่ต้องแจ้งคงแจ้งความอะไร แล้ว

สมมุติว่า มีของตั้งอยู่ด้วยกัน สามชิ้น แต่ท่านหยิบเอาไปแค่สองชิ้น อีกชิ้นที่เหลือมันตั้งทนโท่อยู่ ท่านไม่สนใจ ก็แสดงได้ว่า สิ่งของชิ้นที่เหลือนั้น ท่านคงไม่ พิศสวาทมันแล้ว เป็นแน่แท้ เราก็เข้าใจได้ว่า เขาได้สละซึงสิทธิ์อันพึงมีเป็นเจ้าของไปแล้ว ครับ ท่านทนาย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #46100 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:07:19 AM »

ใอ้ของเรา น๊ะ เป็นของที่ฝากไป เพื่อสปาฯ และมีพยานรู้เห็น เต็มไปหมด

ส่วนของเพื่อนเขานั้น เมาแล้วลืม เก็บไม่หมด สิ่งของก็ไม่ได้ตั้งอยู่ในที่ลึกลับ มันก็ตั้งอยู่ในที่แจ้งทั้งหมด แล้วเจ้าของก็หยิบเอา สิ่งของอย่างอื่น ที่เขาต้องการไปแล้ว และสิ่งของที่เขาไม่หยิบเอาไป ก็แสดงว่า เจ้าของเขาไม่ต้องการสิ่งนั้นๆแล้ว

ขอเท็จจริงมันเป็นอย่างนี้ครับ ท่านทนาย ผมว่าโดย ความเป็นจริงแล้ว ไม่ต้องแจ้งคงแจ้งความอะไร แล้ว

สมมุติว่า มีของตั้งอยู่ด้วยกัน สามชิ้น แต่ท่านหยิบเอาไปแค่สองชิ้น อีกชิ้นที่เหลือมันตั้งทนโท่อยู่ ท่านไม่สนใจ ก็แสดงได้ว่า สิ่งของชิ้นที่เหลือนั้น ท่านคงไม่ พิศสวาทมันแล้ว เป็นแน่แท้ เราก็เข้าใจได้ว่า เขาได้สละซึงสิทธิ์อันพึงมีเป็นเจ้าของไปแล้ว ครับ ท่านทนาย

ไม่รู้ ไม่สน... งอน    มั่วนิ่มนิ..

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46101 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:18:31 AM »

ไม่รู้ ไม่สน... งอน    มั่วนิ่มนิ..

ลักษณะอาการแบบนี้ ผมจะแจ้งข้อหา "ลักทรัพย์" ได้ใช่เปล่าครับ ท่านทนาย

ยุ่งเข้าต๊ะ เพื่อนเราเป็นทนายฮ้าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #46102 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:24:32 AM »

ยักยอกครับ... Cheesy

เพื่อนเราก็มี ทนายฮั้น... Grin  เนาะสิงห์เนาะ... คิก คิก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46103 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:27:07 AM »

ยักยอกครับ... Cheesy

เพื่อนเราก็มี ทนายฮั้น... Grin  เนาะสิงห์เนาะ... คิก คิก

หัวหมอ ...

คริๆๆ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #46104 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 11:27:50 AM »

ควันหลง

หรอยอย่างแรง ฝากเหล้าเป็นMember กันแล้ว   Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #46105 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:05:13 PM »

โห...เหล้าเหลือ ทีหลังเอาเหล้าตัวอย่างไปดีกว่าขวดเล็กดี.......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #46106 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:09:33 PM »

เมื่อไหร่จะมีทริปมีตติ้งกันอีกครับเนี่ย ...... ช่วงปลายฝนต้นหนาว

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46107 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:13:58 PM »

ควันหลง

หรอยอย่างแรง ฝากเหล้าเป็นMember กันแล้ว   Cheesy

แล้วอิสมัครมั้งม้าย ฮะ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #46108 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:22:02 PM »

เมื่อไหร่จะมีทริปมีตติ้งกันอีกครับเนี่ย ...... ช่วงปลายฝนต้นหนาว

ใจเย็น ๆ ครับลุง ทำเป็นวัยรุ่นฯไปได้...

ปีนี้ได้มีโอกาส จุ๊บ ๆ  จูบบบบ กันแน่นอนครับ.... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #46109 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2008, 01:28:32 PM »

ใจร่มๆครับ คุณลุง คอยตามข่าวแล้วกัน เข้มจะจัดให้

ปล.ติดต่อพริตตี้ พามาร่วมงานด้วยแล้วกัน หากมีมาได้ จะถวาย เกรด V S O P or XO เลย ว.2ว.8

หน้า: 1 ... 3071 3072 3073 [3074] 3075 3076 3077 ... 35779
  พิมพ์