เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:26:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3148 3149 3150 [3151] 3152 3153 3154 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25684607 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #47250 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 07:45:22 AM »

เบาใจเรื่องอาการเตยหอมไปหน่อยหนึ่งแล้ว......

มันมีด้วยหรือ ที่พอไปถ่ายหนักออกแล้ว  อาการตัวร้อนซาทันที

Huh
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #47251 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 08:14:30 AM »

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

เพิ่งกลับจากรามัน.......................สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน

แล้วเมื่อไหร่จะผ่านมาศรีสาครมั่งอ่ะครับพี่  จะใด้แวะมากินแกล้มแลน Cheesy

ต้องมีสักวันครับ 

แต่ช่วงนี้ศรีสาครไม่ได้เข้าไปเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2008, 08:30:31 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
nine รักในหลวง
มนุษย์ล่วงทุกข์ได้ด้วย...ความเพียร
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 44

การเดินทางไกลนับหมื่นลี้....ต้องเริ่มต้นที่ก้าวแรก

« ตอบ #47252 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 08:25:46 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้อง

หลังจากพายุผ่านไป..ท้องฟ้าสดใสขึ้นทันตา..อุปสรรคนานาก็ผ่านเลยไป..ชีวิตใหม่เริ่มก้าวเดินอย่างทรนง..แข็งแกร่งดุจหมู่เกาะ.....กลางคลื่นลม..
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #47253 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 08:35:39 AM »

เบาใจเรื่องอาการเตยหอมไปหน่อยหนึ่งแล้ว......

มันมีด้วยหรือ ที่พอไปถ่ายหนักออกแล้ว  อาการตัวร้อนซาทันที

Huh

อาจจะเกี่ยวข้องกันครับแพนด้า

สังเกตุตัวผมเอง.........

หากไม่ได้ถ่าย..........ร่างกายจะปั่นป่วน ไม่ค่อยสบายเนื้อสบายตัว..........เหมือนๆ กับร่างกายมันจะขาดสมดุลอะครับ

ลูกไม่สบาย.............เข้าใจความรู้สึกของคนเป็นพ่อเป็นแม่..................เป็นกำลังใจครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #47254 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 08:35:51 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #47255 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 08:58:56 AM »

สวัสดียามเช้าครับ Grin
ตื่นมาตั้งแต่ตีหา ค้นคว้าข้อมูลเรื่องย้ายทะเบียนกับรับโอนปืน จะได้ไม่โดนสวนกลับมา  แบบว่าผมมันคนเคารพกฎหมาย จึงต้องปฏิบัติอย่างเคร่งครัด.... ยกเว้นเวลาตำหนวดจับ หรือ ตำหนวดถาม Grin

อรุณสวัสดิ์จ้า  ไหว้
ลองถามมาต๊ะเผื่อตอบได้ Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #47256 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 09:28:25 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้กำลังใจ จริงๆแล้วในความเครียดก็มีมุขขำๆให้เห็นเหมือนกัน คือวันนี้ไป BIG C ระหว่างกำลังจอดมอเตอร์ไซค์ หันไปดูยามกำลังส่องกระจกตรวจใต้ท้องรถยนต์คันนึง หน้าต่างรถมือทึบไม่เห็นข้างใน คนนึงสองจากหัวรถด้านคนขับไปด้านท้ายรถ อีกคนส่องจากท้ายรถอีกด้านเดินมาหน้ารถ จริงๆก็ดูเป็นเรื่องปกติของที่นี่ แต่ไอ้รถคันนั้นนะมันมีเสารุงรังไปหมดทั้งหน้าหลัง ข้างๆเขียนว่า "หน่วย EOD กองทัพบก" คนในรถก็ไม่ได้ท้วงอะไรคงขำไอ้ยามสองคนนั่นพุงแข็งแน่ อิอิ ผมกะจะเอามือถือถ่ายมาให้ชม แต่กลัวคนในรถจะเข้าใจผิด เส้นกระตุก อาจโดนวิสามัญ เซ็งทั้งวันแน่เลย แต่ยังไงจะติดกล้องไปจะซูมมาให้ชมให้ได้   ขำก๊าก เพื่อนสมาชิกในพื้นที่ช่วยหาภาพขำขำแบบนี้มาลงมั่งก็ดี รึว่าไงแพะ ขำก๊าก

เขาก็ปฏิบัติไปตามหน้าที่น่ะครับพี่....
ไม่งั้นแล้วจะโดนเจ้านายว่าเอาได้ว่า
         เลือกปฏิบัติน่ะครับ.....

เพราะฉนั้นทุกคันต้องโดนตรวจหมดไม่มีข้อยกเว้น.. Cheesy

Grin   Grin   Grin

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #47257 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 09:37:37 AM »

Huh

ถ้าว่ากันตามตำราแผนจีนโบราณ ระบบขับถ่ายไม่ดีก็มีผลทำให้ไม่สบายได้ครับ(แต่ผมอธิบายไม่ถูก เพียงแต่ได้รับการบอกเล่ามาจากรุ่นปู่ ย่า) ลูกผมก็เคยเป็น ไม่ถ่ายอยู่ 3 วัน ตัวร้อนเลย ต้องหายาระบายมาให้กินหรือไม่ก็พวกยาคูลหรือนมเปรี้ยวมาช่วยเสริม แต่ยังไงก็แล้วแต่ ของยั่งงี้เชื่อหมอดีที่สุดครับ คอยดูอาการซักระยะ ถ้าไม่ดีขึ้นพบหมอดีที่สุด

ปล. ตอนนี้ผมก็เฝ้าดูอาการของเจ้าตัวโตอยู่ครับ เมื่อวันอังคารครูที่ รร. เค้าพากลับมาส่งที่บ้านตอนบ่าย 2 บอกว่าลูกตัวร้อน ผมจับๆดูก็รู้สึกว่าตัวลุมๆ แต่ริมฝีปากแดงมาก คิดว่าคงร้อนใน ก็เลยเช็ดตัวให้แล้วให้กินยาสามัญประจำบ้านแล้วให้นอน ตกเย็นตัวยังไม่หายร้อนก็พาไปหาหมอเลย ก็ได้ยาพื้นๆมา พวกแก้หวัด ลดใข้ ประมาณนั้น แต่หมอนัดดูอาการอีก 3 วัน เพราะช่วงนี้ไข้เลือดออกกำลังระบาด ช่วงนี้ก็เลยต้องเฝ้าดูอาการไปเรื่อยๆครับ แต่ก็เบาใจขึ้นมากเพราะว่าวันนี้ ตั้งกะเช้ามาพอให้กินโจ๊กเสร็จ มันวิ่งซะพร่านเหม็ดแล้ว  อ๋อย บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #47258 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 09:40:17 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับที่ให้กำลังใจ จริงๆแล้วในความเครียดก็มีมุขขำๆให้เห็นเหมือนกัน คือวันนี้ไป BIG C ระหว่างกำลังจอดมอเตอร์ไซค์ หันไปดูยามกำลังส่องกระจกตรวจใต้ท้องรถยนต์คันนึง หน้าต่างรถมือทึบไม่เห็นข้างใน คนนึงสองจากหัวรถด้านคนขับไปด้านท้ายรถ อีกคนส่องจากท้ายรถอีกด้านเดินมาหน้ารถ จริงๆก็ดูเป็นเรื่องปกติของที่นี่ แต่ไอ้รถคันนั้นนะมันมีเสารุงรังไปหมดทั้งหน้าหลัง ข้างๆเขียนว่า "หน่วย EOD กองทัพบก" คนในรถก็ไม่ได้ท้วงอะไรคงขำไอ้ยามสองคนนั่นพุงแข็งแน่ อิอิ ผมกะจะเอามือถือถ่ายมาให้ชม แต่กลัวคนในรถจะเข้าใจผิด เส้นกระตุก อาจโดนวิสามัญ เซ็งทั้งวันแน่เลย แต่ยังไงจะติดกล้องไปจะซูมมาให้ชมให้ได้   ขำก๊าก เพื่อนสมาชิกในพื้นที่ช่วยหาภาพขำขำแบบนี้มาลงมั่งก็ดี รึว่าไงแพะ ขำก๊าก

เขาก็ปฏิบัติไปตามหน้าที่น่ะครับพี่....
ไม่งั้นแล้วจะโดนเจ้านายว่าเอาได้ว่า

เพราะฉนั้นทุกคันต้องโดนตรวจหมดไม่มีข้อยกเว้น.. Cheesy

Grin   Grin   Grin

ถ้าเรียกตรวจทุกคันเลยนี่ก็ไม่เป็นไรครับ พอเข้าใจได้ แต่ที่ผมเคยเจอนี่เรียกตรวจเฉพาะป้ายทะเบียนของ 3 จว.ครับ ส่วนป้ายสงขลาขึ้นไปไม่ยักจะเรียกตรวจ อันนี้ละน่าห่วง  ยี๊

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47259 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 09:57:42 AM »

อ้าว.......ซะงั้น.... ตกใจ

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #47260 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:34:18 AM »

Grin   Grin   Grin

ถ้าเรียกตรวจทุกคันเลยนี่ก็ไม่เป็นไรครับ พอเข้าใจได้ แต่ที่ผมเคยเจอนี่เรียกตรวจเฉพาะป้ายทะเบียนของ 3 จว.ครับ ส่วนป้ายสงขลาขึ้นไปไม่ยักจะเรียกตรวจ อันนี้ละน่าห่วง  ยี๊
ยิ่งเป็นกรุงเทพ หากเข้าจอดตามห้างฯ หรือ โรงแรม จะได้รับการดูแลเป็นพิฌศษ ขำก๊าก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47261 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:35:49 AM »

ขออนุญาตครับ ท่านเบิ้ล แลๆไปเหมือน"มุดสังย่านเชือก"ครับ ไม่ใช่แมวคราวหรือเสือ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #47262 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:42:14 AM »

รายงานจาก ต่างประเทศ เหตุการณ์ปกติ

ต้องรีบกลับ ไปเฝ้าพยาบาลอีก

ปล.หัวหมู่เที่ยวนี้ ไม่มีของฝากอีกเช่นเคย น๊ะครับ ค่อยรอเที่ยวต่อๆไปอีก แล้วกัน อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47263 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:44:56 AM »

ต่อ....

ข้างบนลำกล้องเขียนว่า มิสหลุย   ด้านข้างลำกล้องทั้งสองข้างจะมีรูปหมี และด้านใต้รูปหมีตัวอักษรจะเขียนว่า Fs_DUMOLIN&CIELIEGE

ใต้ลำกล้องจะเขียนว่า CHOKE 183  แล้วก็ตามด้วยรูปห่วงหลายห่วง   โคนลำกล้องด้านล่างซ้ายมี 1Kg 305 ตามด้วยบรู๊ฟมาร์คจำนวนประมาณห้าตัว  เลขประจำปืนอยู่ตรงใต้ลำกล้อง ด้านหน้าตะขอเกี่ยวกับกระโจม 

ในกระโจมมีเลขประจำปืน และตรงท้ายกระโจมมีตัวเลยแถวบน 13   แถวล่าง 2

โครงปืนตรงหน้าโกร่งไกมีหมายเลขประจำปืน  รางวางโคนลำกล้องมีบรู๊ฟมาร์คประมาณสี่ตัว

ตกลงมันยี่ห้ออะไรกันแน่ Huh

มิสหลุยส์ครับ ดูที่ยางรองพานท้ายอีกทีครับ ปกติมียี่ห้อติดอยู่ด้วย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47264 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2008, 10:49:28 AM »

ขออนุญาตครับ ท่านเบิ้ล แลๆไปเหมือน"มุดสังย่านเชือก"ครับ ไม่ใช่แมวคราวหรือเสือ

คิก คิก    คิก คิก    คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 10, 2008, 10:52:17 AM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3148 3149 3150 [3151] 3152 3153 3154 ... 35779
  พิมพ์