เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:32:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3165 3166 3167 [3168] 3169 3170 3171 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25675849 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #47505 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:50:37 PM »

พี่เข้มบอก....อี๋...หม้อดำ... Grin

เห็นโลโก้พี่ตุ้มแล้วชักงง ใช่รูปตาเบิ้ลหรือเปล่าครับ ทำไมหน้าเป็นแบบนั้น หรือผมตกข่าว  คิก คิก

ตาไข่เบิ้ลมั่วอ่ะครับ.....เข้ามาHackผม  เอารูปตัวเองใส่แทน.... แบร่

รูปพี่ตุ้มหล่อแบบเซอร์ๆ สาวเพียบแน่ครับ  ยิ่งเป็นนักดนตรีอีก  เยี่ยม

มันช่วยไม่ได้น่ะครับที่เกิดมาหล่อแบบนั้น... Grin

แต่ว่า........มันเป็นอดีตไปแล้วววววววว..... หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน   หัวเราะร่าน้ำตาริน

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47506 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:51:36 PM »

คำสั่งออกแล้วลุง ให้ไปทำงานต่างประเทศ ไม่มีกำหนดกลับ

แลๆสาว่าอิหลบมาทันหม้าย ไม่โร้  19 นี้ แตอิแขบๆทำงาน

อาจมี คาร์พูล หรือต้อง คาร์พูล น๊ะลุงน๊ะ ประหยัด คงไม่พาเด็กไป ถ้าได้ไปผมคงไป คนเดียว  

อ้าวเพิ่งเห็น  สิบสี่นี้เจ้าเรินไม่ว่างซะแล้ว  อดหล่าวเรา....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47507 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:52:55 PM »

ลุงชัช วันที่สิบสี่ตอนเย็นว่างไหม  เจอกันที่บ้านลุงเข้มดีกว่า  แต่ไม่รู้ว่าเจ้าบ้านจะว่างไหม  ไม่พรือถ้าเจ้าบ้านไม่ว่างเราค่อยไปพาโต๊ะพาเก้าอี้ไปนั่งหน้าเรินก็ได้

เอ๋า....ตกข่าวแล้ว....

พี่เข้มพอรู้ว่าครูไข่จะมาหา.....แกรีบเปิดแน่บไปทำงานต่างประเทศแล้ว..... Grin

คงต้องขนเก้าอี้ไปนั่งหน้าบ้านจริง ๆ นั่นแหละ...คิก คิก  Cheesy  Cheesy

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47508 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:54:20 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2008, 11:47:40 PM โดย Iron. » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47509 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:56:56 PM »

คำสั่งออกแล้วลุง ให้ไปทำงานต่างประเทศ ไม่มีกำหนดกลับ

แลๆสาว่าอิหลบมาทันหม้าย ไม่โร้  19 นี้ แตอิแขบๆทำงาน

อาจมี คาร์พูล หรือต้อง คาร์พูล น๊ะลุงน๊ะ ประหยัด คงไม่พาเด็กไป ถ้าได้ไปผมคงไป คนเดียว 

โดนใจครับ....ผมก็กะไม่ขับไปคนเดียวล่ะครับ....และคิดว่า ผบ.ของผมคงเบื่อนอนเต๊นท์โดยไม่จำเป็นครับ.. Grin

ต้องมีผู้โดยสารไปด้วยสักสองสามคน ให้เต็มคัน...รถจึงจะออกจากคิวครับ...
ให้คุ้มกะค่ามันหน่อย... Grin

ปอลอ พี่หนิงฝากความคิดถึงกับไอ้ตัวเล็กด้วยนะครับ..... Grin

ก็ออกรถมารับคนปลายทางแหละ  เต็มคันพอดี อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47510 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 09:58:44 PM »

ตาเบิ้ลมีจดหมายชมเชยเจ้าหน้าที่ แต่ผมวันจันทร์นี้ ยอมเปลืองน้ำมันไปฟ้องศาลปกครอง เรื่องเจ้าหน้าที่ของ TOT ละเว้นปฏิบัติหน้าที่

ผมแจ้งเรื่อง ADSL เสียใช้ไม่ได้เดือนละ 1-2 ครั้ง มาเป็นปี ตอนไปปิดเลขหมายก็แจ้งขอให้เขาพิมพ์รายงานว่าเครื่องใช้ไม่ได้รวมกี่ชั่วโมง จะได้หักลบกับค่าใช้จ่ายเดือนหลังสุด พวกก็เงียบ แถมมีจดหมายแจ้งมาให้ชำระเงิน ถ้าไม่ชำระจะแจ้งเครดิตบูโร พรุ่งนี้ตัดรำคาญจะไปจ่ายให้ครบๆ แล้ววันจันทร์ถึงคราวขอคืนบ้าง

ผมไม่ชอบมีเรื่องกับใคร แต่ถ้าแหยมมาจนเหลืออด เอ็งจะได้รู้จักข้า และคงจำไปตลอดชีวิตแน่  ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คิดเช่นนั้นเสมอมาเช่นกันครับพี่ชัช

ส่วนเรื่องของพี่นี้  ผมว่าเราบุกไปเคลียร์ที่บ้านของเจ้าหน้าที่ CAT ดีกว่าครับพี่   ถ้ายึกยักอย่างน้อย ๆ ก็ได้กินเหล้าฟรีแล้วหนึ่งกลม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47511 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:00:03 PM »

ลุงชัช วันที่สิบสี่ตอนเย็นว่างไหม  เจอกันที่บ้านลุงเข้มดีกว่า  แต่ไม่รู้ว่าเจ้าบ้านจะว่างไหม  ไม่พรือถ้าเจ้าบ้านไม่ว่างเราค่อยไปพาโต๊ะพาเก้าอี้ไปนั่งหน้าเรินก็ได้

พี่เข้มพอรู้ว่าครูไข่จะมาหา.....แกรีบเปิดแน่บไปทำงานต่างประเทศแล้ว..... Grin

คงต้องขนเก้าอี้ไปนั่งหน้าบ้านจริง ๆ นั่นแหละ...คิก คิก  Cheesy  Cheesy

นี่ถ้าลุงตุ้มไม่เข้าเวร   ผมขนเก้าอี้ไปนั่งบ้านลุงแทนแล้ว   อืมมมม  ตอนนี้เหลือพี่นายช่าง  แต่ว่า เสียวจังไปที่นั่น กลัวไปเจอพี่นายช่างถูกตื๊บโชว์น้อง ๆ ง่ะ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47512 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:00:14 PM »

จะโดนส่งไปเข้าค่ายธรรมะหน่อยเดียว  ทำเอาลืมชื่อปลัดฯ สองคนนั้นเลย อ๋อย อ๋อย  

เอาว่ะ  แต่คนทำดีต้องชมเชย คนใจร้ายต้องตะบัน ก็เลยจะส่งไปพันนี้แหละ  จะได้ไม่มีใครเที่ยวหาว่าเขาทั้งสองพิมพ์และส่งเอง  ต่อเช้าหัวรุ่ง ๆ ค่อยย่องไปแลเช่อที่ป้ายนิเทศแล้วก็เขียนด้วยลายมือตัวเราเองเลย  Smiley  

โรงเรียนXXXXX
          อ.XXX  จ.พัทลุง  93000

11  กรกฎาคม  2551

เรื่อง   ชมเชยการปฏิบัติงาน

เรียน   นายอำเภอเมืองพัทลุง

ด้วยเมื่อวันที่ 10 กรกฎาคม 2551  เวลา 09.30 น. โดยประมาณ  ข้าพเจ้าได้ไปยื่นคำร้องขออนุญาตมีและใช้อาวุธปืน ณ ที่ว่าการอำเภอเมืองพัทลุง  แผนกทะเบียนอาวุธปืน  ซึ่งในการไปติดต่อราชการในครั้งนี้ข้าพเจ้าได้พบกับบรรยากาศที่ประทับใจและพึงพอใจเป็นอย่างมาก  เนื่องจากได้รับการให้บริการที่ดีจากเจ้าหน้าที่สองท่าน คือ ........................................... และ ...........................................  ซึ่งจากการสังเกต   ไม่ใช่เพียงแต่ข้าพเจ้าเพียงผู้เดียวเท่านั้นที่ได้รับการให้บริการที่ดีเหล่านั้น  แต่ประชาชนอีกหลายคนที่ไปติดต่อราชการก็ได้รับการให้บริการที่ดีเช่นกัน ซึ่งทำให้เห็นว่าเจ้าหน้าที่มีวัฒนธรรมบริการที่ดี  มีบรรทัดฐานที่ชัดเจน มีการพัฒนาศักยภาพตนเองอยู่เสมอ  และเพื่อเป็นขวัญกำลังใจกับเจ้าหน้าที่ที่ปฎิบัติงาน จึงใคร่ขออนุญาตเรียนผ่านมายังท่านในครั้งนี้

จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(นายXXXX XXXX)
ครู ร.ร.บ้านXXXXX  อ.XXXXX  จ.นราธิวาส
ช่วยราชการ ร.ร.XXXXX

แล้วครูเบิ้ล ได้เห็นประกาศ เรื่องกำหนดระยะเวลาแล้วเสร็จของงาน ไหมครับ หากไม่รบกวนช่วยถามเจ้าหน้าที่ด้วยว่า ทำไมไม่ติดประกาศให้ประชาชนได้ทราบครับ

ไว้เขารบกับเราก่อนครับ  แล้วจะดำเนินการ  ถ้าเขาไม่รบก็ไม่ขอเล่นแง่ครับ  ส่วนการชมเชยนั้น ชมเชยเพราะเจ้าหน้าที่ให้บริการต่อประชาชนได้ดีแม้จริง ๆ แล้วเขาเหล่านั้นจะปฏิบัติตามหน้าที่ก็ตามครับ  เรื่องอนุญาตกับไม่อนุญาตอันนั้นอยู่ที่นายอำเภอจะเลือกทางเดิน Cheesy

แต่ถ้าวันหลังเจ้าหน้าที่เกิดไม่รักษาความดีนี้ไว้ แทนที่จะได้ดอกไม้ก็ต้องเปลี่ยนเป็นก้อนหินแน่นอนครับ Smiley

ตาเบิ้ลมีจดหมายชมเชยเจ้าหน้าที่ แต่ผมวันจันทร์นี้ ยอมเปลืองน้ำมันไปฟ้องศาลปกครอง เรื่องเจ้าหน้าที่ของ TOT ละเว้นปฏิบัติหน้าที่

ผมแจ้งเรื่อง ADSL เสียใช้ไม่ได้เดือนละ 1-2 ครั้ง มาเป็นปี ตอนไปปิดเลขหมายก็แจ้งขอให้เขาพิมพ์รายงานว่าเครื่องใช้ไม่ได้รวมกี่ชั่วโมง จะได้หักลบกับค่าใช้จ่ายเดือนหลังสุด พวกก็เงียบ แถมมีจดหมายแจ้งมาให้ชำระเงิน ถ้าไม่ชำระจะแจ้งเครดิตบูโร พรุ่งนี้ตัดรำคาญจะไปจ่ายให้ครบๆ แล้ววันจันทร์ถึงคราวขอคืนบ้าง

ผมไม่ชอบมีเรื่องกับใคร แต่ถ้าแหยมมาจนเหลืออด เอ็งจะได้รู้จักข้า และคงจำไปตลอดชีวิตแน่  ยิ้มีเลศนัย

โฮ่ย....โชคดีที่ไม่ใช่ของเรา...
เรียนพี่ชัชครับ...ถ้าเลิกของทีโอทีแล้ว  ไม่ต้องมาใช้ของแคทนะครับ
ผมกลัว.... ตกใจ

ไปใช้ของอันอื่นก็ได้นะครับ  ยังมีให้เลือกอีกเยอะ...

ขอบคุณพี่ชัชครับที่คอยแจังมาให้ทราบเป็นระยะ ๆ
ตะแรกผมก็กะจะใช้ทีโอทีอยู่เหมือนกัน เพราะมีเบอร์อยู่แล้ว...

แต่ตอนนี้ไปคบกับ ซีดีเอ็มเอ บาย แคท เรียบร้อยแล้ว  สบายไป... Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47513 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:00:58 PM »

ผมก็คิดเช่นนั้นเสมอมาเช่นกันครับพี่ชัช

ส่วนเรื่องของพี่นี้  ผมว่าเราบุกไปเคลียร์ที่บ้านของเจ้าหน้าที่ CAT ดีกว่าครับพี่   ถ้ายึกยักอย่างน้อย ๆ ก็ได้กินเหล้าฟรีแล้วหนึ่งกลม

หาเรื่องให้พี่ตุ้ม ถีบเอา ไปโดนถีบคนเดียวเถอะ ผมไม่ว่าง  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47514 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:02:08 PM »

นี่ถ้าลุงตุ้มไม่เข้าเวร   ผมขนเก้าอี้ไปนั่งบ้านลุงแทนแล้ว   อืมมมม  ตอนนี้เหลือพี่นายช่าง  แต่ว่า เสียวจังไปที่นั่น กลัวไปเจอพี่นายช่างถูกตื๊บโชว์น้อง ๆ ง่ะ

ขอบคุณฟ้าที่ประทานโชคอันยิ่งใหญ่ให้กระผม
ที่ให้ผมเข้าเวรในคืนวันที่สิบสี่นี้....ฮ่า ฮ่า... ขำก๊าก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47515 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:02:50 PM »

พี่ตุ้ม  ผมว่าจริง ๆ เรื่องของเรื่องก็คือ พี่ชัชโดน ผบ. เล่นงานมา แล้วไม่รู้จะไปปลดปล่อยกับใคร TOT มาเข้าทาง Teen พอดี เลยช่วยไม่ได้...

พี่ชัช ใช้ของ CAT เลยพี่ จะได้หาตัวไม่ยาก ถ้ามีเหตุทำให้ฉุนเฉียว
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47516 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:03:10 PM »

ขอบคุณฟ้าที่ประทานโชคอันยิ่งใหญ่ให้กระผม
ที่ให้ผมเข้าเวรในคืนวันที่สิบสี่นี้....ฮ่า ฮ่า... ขำก๊าก

หน้าสำนักงานมีที่ว่างบ้างไหม....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47517 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:04:01 PM »

หาเรื่องให้พี่ตุ้ม ถีบเอา ไปโดนถีบคนเดียวเถอะ ผมไม่ว่าง  Grin

ไม่เป็นไรครับพี่ชัช....มาแล้วไม่ต้องกลัวผมถีบ...
เรามารวมหัวกันถีบคนชวนมาดีกว่า.... ขำก๊าก

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47518 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:04:27 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2008, 11:46:32 PM โดย Iron. » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47519 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2008, 10:05:02 PM »

เย้  ตอเช้าวันที่ ๑๒ แย้ววววว กิ๊วก๊าว

แต่ม้ายโร้ต้องไปกี่คน ปืนม้ายโร้มีให้พาไปกี่บอกทีนิ อ๋อย

สงสัยต้องไปขุดเอ็มสิบแปดที่ฝังตรงโคนกล้วย Grin
หน้า: 1 ... 3165 3166 3167 [3168] 3169 3170 3171 ... 35779
  พิมพ์