เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:31:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3183 3184 3185 [3186] 3187 3188 3189 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25669820 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #47775 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:52:34 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #47776 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:55:41 AM »

ไม่รู้จะหาเรื่องใครดี ADSL ใช้ไม่ได้มาสองวัน

พอโทรไปบอก แ .......ง๋ ใช้ได้เลย โหโมๆ

บริษัทแมว เกี่ยวหรือเปล่า

ผมจะไปฟ้องศาลปกครองเรื่องนี้อยู่พอดีเลยแต่เป็นของ TOT ของพี่เข้มใช้ของอะไรอยู่ครับ

อ้าว ๆ แล้วไหงมาลงที่ผมล่ะค๊าบ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผม แมว ค๊าบ ไม่ใช่แพะ...ที่ต้องมาคอยรับบาป..

ลูกปืนในโลโก้นั้น ลูกอะไรครับ พี่ชัช

ยังกะปากกาลูกลื่น

.17-375 Sig ครับ  เอาปลอกลูกปืนสั้น .357 ซิก บีบคอให้เล็กลงจับหัว .17 ครับ

เอามาดูเพราะอิจฉาฝรั่งน่ะครับ ความรู้ความสามารถของคนไทยทำได้ แต่ขัดกับกฏหมายเลยได้แค่ฝันครับ

อีกอย่างครับ...ลูกปืนเม็ดขนาดนี้  น้ำหนักมันจะเหลือเท่าไหร่ครับเนี่ย..
เวลายิงมันไม่เหิรลมเหรอครับ... Cheesy Cheesy

เอาข้อมูลมาเพิ่มให้พี่ตุ้มครับ

อันนี้ .17 หัวรูหนัก 20 เกรน (นน. ครึ่งนึงของลูกกรด .22 แอลอาร์ ความเร็วมาตรฐาน ซึ่งมีน้ำหนักหัว 40 เกรน )
Berger Varmint Bullets 17 Caliber (172 Diameter) 20 Grain Hollow Point

อันนี้ .17 หัวรูหนัก 25 เกรน (นน. น้อยกว่า ลูกกรด .22 แอลอาร์ ความเร็วสูง)
Berger Match Bullets 17 Caliber (172 Diameter) 25 Grain Hollow Point

แตถ้าผมอยู่ต่างประเทศเช่นอเมริกา อยากลองเอา ปลอก 10 มม. ออโต้ หรือ ปลอก .45 ACP มาบีบคอปลอกคาบหัวกระสุน .224 นิ้ว(หัวเดียว กับ .223 เรมิงตัน)  เอาหัว 30-40 เกรน ความเร็วน่าจะ 2200+ ฟุต/วินาที

Berger Varmint Bullets 22 Caliber (224 Diameter) 30 Grain Hollow Point

Berger Varmint Bullets 22 Caliber (224 Diameter) 40 Grain Hollow Point

แต่บ้านเราหมดสิทธิ์ครับ  Grin

เพิ่งเห็นความเร็วของหัวกระสุน เลยเอามาเพิ่มครับ

http://www.realguns.com/loads/17357RGp.htm

สังเกตุดูว่าใช้ยิงจาก Thompson Contender ลำกล้อง 10 นิ้ว หัวหนัก 20 เกรน จากตารางบางช่องความเร็วต้นสูงถึง 3200 ฟุต/วินาที เลยครับ  ตกใจ  เยี่ยม

ขอบคุณมากครับพี่ชัช สำหรับความรู้ดี ๆ ... ไหว้
แต่ว่า เอ....มันจะผิด concept ของชาวด้ามขวานไปหรือปล่าวครับ....
แบบที่มีสาระนี้มันไม่ใช่นี่....

ล้อเล่นครับ....เอาอีกครับ..... Grin

อีกนิดนึงครับ       ความเร็วต้นสูงถึง 3200 ฟุต/วินาที
  ตกใจ  ตกใจ  ระยะทาง ถ้าแปลงเป็นหน่วย กิโลเมตร/วินาที
หนึ่งกิโลเมตร เปรี้ยงเดียว ใช้เวลากี่วินาที ลูกกระสุนจึงวิ่งกระทบเป้าครับ...
ขอบคุณพีชัชมากครับ.... Cheesy  (วิชาเลข ผมตกคำนวณครับ....  Tongue )

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47777 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 11:57:23 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีหวันเที่ยงครับพี่เล็ก... ไหว้
วันนี้ไปอยู่ไหนครับ....เห็นพึ่งมาเอาป่านนี้.... Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #47778 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:06:48 PM »

หมอฉีดยาเจ็บจัง

ใครทำนะลูก

หมอทำ  หมอฉีดยา

คนไหนลูก

คนเอาผ้าปิดหน้าทำ (พยาบาล เขาจะมีผ้าปิดปากจมูก เวลาฉีดยา)

คนไหนล่ะลูก ก็ปิดหน้ากันทุกคน

อึ้ง......ไปพักหนึ่ง.........              คนถักเปียพ่อ....คนถักเปียทำ ขำก๊าก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #47779 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:16:28 PM »

สวัสดีครับ  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47780 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:27:20 PM »

หมอฉีดยาเจ็บจัง

ใครทำนะลูก

หมอทำ  หมอฉีดยา

คนไหนลูก

คนเอาผ้าปิดหน้าทำ (พยาบาล เขาจะมีผ้าปิดปากจมูก เวลาฉีดยา)

คนไหนล่ะลูก ก็ปิดหน้ากันทุกคน

อึ้ง......ไปพักหนึ่ง.........              คนถักเปียพ่อ....คนถักเปียทำ ขำก๊าก

แล้วคุณพ่อไม่โดนฉีดด้วยเหรอครับ.. Cheesy

ยินดีด้วยครับ น้องตัวกลมอาการดีขึ้นแล้ว...
หายไว หายไวครับ...

ไม่เหมือนพี่เข้ม...อยากให้ตัวเล็กหายไว ๆ
แต่ไม่อยากใหั กลับบ้าน..... Grin

Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47781 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:30:51 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 07:52:06 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47782 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:32:25 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 07:51:42 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47783 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:41:04 PM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2008, 07:51:17 PM โดย ชัช » บันทึกการเข้า
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47784 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:45:24 PM »

ไหว้...ธุจ้า... ไหว้

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47785 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:48:44 PM »

มีอยู่อย่างหนึ่ง...ที่แม่ไม่เคยสอนเราเลย

เพื่อน ๆ บอกผมว่าทำไมมึงดูหน้าตาไม่ค่อยฉลาด แต่เรียนเก่งจังวะ...
ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้ขยันแล้วก็ตั้งใจเรียน...

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมพอมึงมีตังค์ มึงชอบเอาไป ทำบุญ แจกเด็ก เลี้ยงพระวะ..

ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้รู้จักแบ่งปันคนอื่น ถึงเราจะมีตังค์น้อย แต่ก็มีคนอื่นที่เขาลำบากกว่าเรา..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมมึงชอบเล่นกีฬา เล่นเป็นหลายอย่าง แล้วไม่เคยเห็นมึงป่วยนอนโรงพยาบาลเลยวะ..

ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้กูออกกำลังกาย จะได้แข็งแรง ไม่เจ็บ ไม่ป่วยง่าย ๆ เพราะเรามีตังค์น้อย เจ็บป่วยจะลำบาก..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมมึงอารมณ์ดี ไม่เครียด ไม่โกรธใครบ้างเลยหรือไงวะ..

ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้เป็นคนอารมณ์ดี ทำให้คนที่อยู่ใกล้เรามีความสุข แล้วจะสบายใจกันทุกคน..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมมึงพูดกับคนอื่น ดูสุภาพ อ่อนน้อม ทั้ง ๆ ที่เขาเป็นลุงแก่ ๆ เป็นเด็กเสริฟอาหาร หรือแม้แต่ขอทานที่มึงให้เศษตังค์แล้วเขาอวยพรให้มึง ทำไมมึงต้องขอบคุณขอทานวะ

ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้พูดดี ๆ กับทุกคน ไม่ว่าเขาจะเป็นใคร เราพูดดี ๆ กับเขา เขาก็จะได้พูดดี ๆ กับเรา..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมพี่ ๆ! น้อง ๆ มึงตั้งหลายคน ทำไมรักใคร่กันดี ไม่เคยทะเลาะกันเลยวะ..

ผมบอกเพื่อนผมว่าแม่กูสอน ให้พี่น้องรักกันทุกคน เพราะหมากับแมวที่อยู่บ้านเดียวกัน มันยังรักกันได้ ทำไมพี่น้องกัน จะรักกันไม่ได้..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมมึงถึงรักชาติ รักแผ่นดิน รักในหลวง มากมายนักวะ..

ผมบอกเพื่อนว่าแม่กูสอน ให้กูสำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน บุญคุณของพระมหากษัติรย์ ทุกพระองค์ แม่กูสอน ให้กูรู้จักคำว่า จงรักภักดี ตั้งแต่กูยังไม่รู้ความหมายจนทุกวันนี้

กูรู้แล้วว่า คำว่า จงรักภักดีนั้น ยิ่งใหญ่เพียงใด..

เพื่อน ๆ ผมบอกว่า ทำไมแม่มึงถึงสอนอะไรมึงมากมายจังเลยวะ

ผมบอกเพื่อนว่าที่กูเป็นกูอยู่จนทุกวันนี้ ก็เพราะ 'แม่กูสอน'

แม่กูสอนอะไรกูทำตามแม่กูสอนทุกอย่าง...

มีอยู่อย่างเดียวที่แม่กูไม่ได้สอน แต่กูทำ แล้วกูทำมาตั้งแต่เด็กแล้ว

แม่กูไม่ได้สอนให้รักแม่ แต่......กูรักแม่ว่ะ...

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47786 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:54:35 PM »

ToNNaW, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ  พี่ตุ้ม...

มีเรื่องอยากจะรบกวนสอบถามครับ...

พอดีว่าจะติดโทรศัพท์บ้าน  เอาไว้เล่นเนตเป็นส่วนใหญ่ครับ

เลยอยากจะถามผู้ที่ทำงานเกียวกับทางด้านนี้ว่าอันไหนน่าใช้ที่สุด ณ ตอนนี้ครับ

TOT   TT&T  CAT

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.ถ้า CATต้องอย่าให้เหตุผลเข้าข้างตัวเองนะ คิก คิก คิก คิก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47787 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:57:44 PM »

เคยได้ยินแต่ .17 HMR แต่ .17 หัวปากกา(นายแพนด้า) ไม่ค่อยคุ้น

http://www.youtube.com/watch?v=FGMvjhyuTr0

เปรียบเทียบ .22  กะ .17
แหม เวลาใช้ .22 ยิงรัวเลย
แต่กะ .17 กว่าจะได้เหนี่ยว....ลูกแพงล่ะสิ... คิก คิก

เห็นกระป๋องที่ถูกยิงแล้ว สยองเลย..
ถ้าเป็นคนถูก .17 นี้จะเป็นยังไงบ้าง...
อย่าตอบว่า   ถ้าผมอยากรู้ให้ทำตัวเป็นเป้านะ... Grin

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47788 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 12:58:33 PM »

ขำๆนะ เห็นง่วงๆ

ชาวนากับหมู (ไม่ใช่งูเห่านะจ๊ะ ..อิอิ) ^ ^'

ชาวนาบ้านนอกคนหนึ่งต้องการจะเปลี่ยนอาชีพมาทำฟาร์มเลี้ยงหมู
แต่ด้วยความที่ไม่เคยได้ศึกษาวิธีการเลี้ยงและ
ดูแลหมูมาก่อนเลย
จึงไม่ประสบความสำเร็จเท่าที่ควร หมูทั้ง 20 ตัว
ที่เค้าเลี้ยงมาหลายเดือน ไม่เคยออกลูกมาให้ซักตัวนึง
แถมมารู้ทีหลังว่าเป็นตัวเมียทั้งหมดอีกต่างหาก!!

ด้วยความก ลุ้มใจในความผิดพลาดนี้ ชาวนาได้เอาเรื่องไปปรึกษาเกษตรตำบล และได้รับคำแนะนำให้ทำการผสมเทียม ไอ้ครั้นจะถามว่า 'ผสมเทียม 'คืออะไร
ก็จะเป็นการเสียหน้า
ชาวนาจึงได้แต่เลี่ยงๆไปว่า ' หลังจากผสมเทียมแล้ว
เราจะรู้ได้ยังไงว่าหมูมันท้อง และจะมีลูกได้แล้ว '
' อ๋อ....ไม่ยากหรอก ถ้าเริ่มตั้งท้อง แม่หมูมันจะชอบมานอนคลุกโคลนเล่น สังเกตดูก็จะรู้' เกษตรตำบลตอบ

อืม .....ผสมพันธุ์ธรรมดาคือหมูตัวผู้ผสมกับหมูตัวเมีย
แล้วไอ้ผสมเทียมนี่ล่ะ หรือจะหมายถึง คนผู้ชายผสมกับหมูตัวเมีย ถึงจะติดลูกได้??
แม่ไอ้แดงก็ยังมีหัวปีท้ายปีได้นี่หว่า... คิดได้ดังนั้น

ชาวนาของเราก็จัดแจงต้อนหมูสาวทั้ง 20ตัวขึ้นรถบรรทุกเล็ก มุ่งหน้าเข้าป่าเพื่อประกอบกิจ xxxx
และกลับมาเข้านอนด้วยความสุขใจ
วาดหวังถึงลูกหมูหลายสิบตัวในอีกไม่กี่วันข้างหน้า

เช้าวันรุ่งขึ้น หมูทั้ง 20 ตัวยังวิ่งเล่นหยอกล้อกันอย่างร่าเริง ไม่ยักกะนอนคลุกโคลนซักตัวเดียว!!

เอ..... หรือว่าตัวละทีมันยังน้อยไป เอาใหม่!
ชาวนาต้อนหมูทุกตัวขึ้นรถอีกครั้ง ไปปฏิบัติการที่
จุดเดิม แต่คราวนี้หมูทั้ง 20 ตัวได้รับการ 'ผสมเทียม '
ถึงตัวละ 2ที!!!

ด้วยความเหนื่อยอ่อนจน แทบจะจับไข้ เช้าวันนี้
ชาวนาของเราไม่อาจลุกไปดูผลงานของเขาได้ด้วย
ตัวเองซะแล้ว 'แม่ไอ้หนู ช่วยดูให้ทีรึ
วันนี้หมูของเรามันเป็นยังไงกันมั่ง ไปนอนคลุกโคลนกัน
บ้างรึยัง' ' โอ้ยย....อยู่ๆหมูมันจะไปนอนคลุกโคลนทำไมกั๊น ไม่มีหรอกพ่อ
โน่นแน่ะมันขึ้นไปอยู่ท้ายรถพ่อกันทั้ง 19 ตัว
นั่นแหละ อีกตัวที่นั่งหน้าก็กดแตรเรียกพ่ออยู่นั่นไง '

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #47789 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:01:49 PM »

สวัสดีครับท่านพี่ทั้งหลาย  ไหว้

เอาเพลงมาฝากพี่ตุ้ม กับพี่นายช่าง  Grin

http://www.rakball.com/clipball.php?id=918&page=36

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
หน้า: 1 ... 3183 3184 3185 [3186] 3187 3188 3189 ... 35779
  พิมพ์