เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:36:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3184 3185 3186 [3187] 3188 3189 3190 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25671177 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #47790 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:03:13 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีหวันเที่ยงครับพี่เล็ก... ไหว้
วันนี้ไปอยู่ไหนครับ....เห็นพึ่งมาเอาป่านนี้.... Cheesy

ไปสอบภาษาอังกฤษที่ทำงานมาครับ..มึนหมด   yes...no...ok...good by   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47791 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:04:49 PM »

หลังจากโทรศัพท์และอินเตอร์เน็ตใช้ไม่ได้มาสองวัน  เศร้า เศร้า
วันนี้เจ้าหน้าที่ของทีทีแอนด์ทีมาตรวจสอบ

ใช้ได้แล้ว   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47792 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:09:28 PM »

สำนักงานกฎหมายและเพื่อนทนายความ
เลขที่ ๒๔๔/๑๗ ถนนชนเกษม ตำบลตลาด
อำเภอเมืองสุราษฏร์ธานี จังหวัดสุราษฏร์ธานี

วันที่ ๑๒ กรกฎาคม ๒๕๕๑

เรียน  พี่หลวงเบิ้ล พี่แพะ และพี่หลวงปื้ด
อ้างถึง กำหนดนัดหมายลงพื้นที่ใต้สุดแดนสยาม

คงต้องขออภัยอย่างสูงพี่หลวงเบิ้ลจริงๆครับดูท่าการเดินทางไปใต้สุดแดนสยาม งวดนี้ต้องงดไว้ก่อน เนื่องจากทีท่าเช้าวันจันทร์มีงานเข้า และต้องสะสางเรื่องการขอถอนตนจากการเป็นทนายความในชั้นฎีกา ในคดีปล้นโดยใช้อาวุธปืนซะแล้ว

เพราะอาการญาติจำเลยจะไม่ค่อยเห็นด้วยกับเราที่ขอให้ยุติการฎีกาไว้เนื่องจากศาลเยาวชนฯ ลงโทษจำคุก ๔ ปี ๑๑ เดือน แต่ให้เปลี่ยนโทษเป็นอบรมสถานพินิจ ๒ ปีซึ่งหากฏีกาไป โอกาสที่ศาลฎีกาจะปรับโทษให้จำคุกเรือนจำสูง เพราะอายุของจำเลยเกิน ๒๐ แล้ว

และที่สำคัญ ปรึกษาว่าที่ ผบ แล้ว เขาไม่สบายใจหากลงไป เพราะอยู่ระหว่างเนื้อหงเนื้อหอม (อยากขัดใจ แต่ก็นะ) และระยะเวลาไม่เอื้ออำนวยครับ

แต่อย่างไรก็ดี หากมีเหตุสงสัยประการใด สามารถโทรหาข้าพเจ้าได้ตลอดนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงสุด

ไหว้ ไหว้ สิงห์กลิ้ง  ไหว้ ไหว้

ศาลพิจารณาจาสำนวนของจำเลยแล้ว ตัดสินให้รอลงอาญาไว้ก่อน จนกว่า ว่าที่ ผบ. จะเป็น ผบ. ...  Cool Cool Cool

เป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอบคุณครับพี่   ขำก๊าก ขำก๊าก
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47793 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:10:42 PM »

ภาพลับ!!! น้องกรีน AF5!!!

มีเด็ดกว่านี้ครับแต่ลงไม่ได้ เดี๋ยว RO เตะ

ใครอยากดูมากกว่านี้ก็....

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #47794 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:11:54 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีหวันเที่ยงครับพี่เล็ก... ไหว้
วันนี้ไปอยู่ไหนครับ....เห็นพึ่งมาเอาป่านนี้.... Cheesy

ไปสอบภาษาอังกฤษที่ทำงานมาครับ..มึนหมด   yes...no...ok...good by   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก  yes ...no....coca..cola  Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #47795 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:13:11 PM »

มีเด็ดกว่านี้ครับแต่ลงไม่ได้ เดี๋ยว RO เตะ

ผมครับมายกมือคนแรกเลย  Grin หลงรัก น้ำลายหก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #47796 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:14:13 PM »

ToNNaW, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ  พี่ตุ้ม...

มีเรื่องอยากจะรบกวนสอบถามครับ...

พอดีว่าจะติดโทรศัพท์บ้าน  เอาไว้เล่นเนตเป็นส่วนใหญ่ครับ

เลยอยากจะถามผู้ที่ทำงานเกียวกับทางด้านนี้ว่าอันไหนน่าใช้ที่สุด ณ ตอนนี้ครับ

TOT   TT&T  CAT

ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ปล.ถ้า CATต้องอย่าให้เหตุผลเข้าข้างตัวเองนะ คิก คิก คิก คิก

แฮ่....ไม่ให้ตอบของ CAT แล้วจะตอบอะไรล่ะครับ..... คิก คิก

เอ้า...ว่ากันใหม่ดีกว่า..
เสียงของ TOT และ TT&T       ตามความคิดผม TT&T น่าจะมีภาษีกว่านิดหน่อย
นิดหน่อยนะครับ..... Grin

แนะนำนิดนึงนะครับ...ถ้าเล่นเน็ทเป็นส่วนใหญ่ ให้ลืมโทรศัพท์บ้านไปเลย...
ใช้บริการเป็นแบบ อินเตอร์เน็ท เพียว ๆ ไปเลยดีกว่า...ADSL อะไรเนี่ย
มีผู้ให้บริการอยู่หลายเจ้า....เลือก ๆ โปรโมชั่นรายเดือนดูนะครับ...

ส่วนเรื่องโทรศัพท์ ก็ให้ใช้มือถือนี่แหละครับ..ใช้งานสะดวกกว่า ค่าบริการมีโปรโมชั่น ดี ๆ
ให้เลือกใช้ตามความเหมาะสมของเรา ประหยัดค่าใช้จ่าย...
คู่สายไม่มีปัญหา เพราะไม่มีสาย....แฮ่ ๆ  Grin

บริการไหนดีกว่าตอบไม่ได้ครับ...เพราะตัวอุปกรณ์ ส่วนใหญ่จะคุณภาพดี พอ ๆ กันครับ
แต่ที่ไม่ดีคือ ผู้ปฏิบัติการ น่ะครับ...อันนี้ก็แล้วแต่พื้นที่รับผิดชอบของผู้ให้บริการ

ส่วนของ CAT มีบริการแต่มือถือครับ ไม่มีแบบคู่สาย
ต่อ เน็ทได้....หรือเลือกแต่อุปกรณ์ แอร์การ์ด เล่นเน็ทได้อย่างเดียวกับโน๊ทบุ๊ค (บางรุ่นมีแต่ส่ง SMS )
อันนี้สำหรับผู้ที่ตอ้งการเล่นเน็ทในทุกที่ทุกเวลา (ถ้ารับคลื่นสัญญาณได้  ... Grin
อีกบริการนึงถ้าเป็นคู่สายก็เป็น อินเตอร์เน็ทอย่างเดียวครับ ไม่มีโทรศัพท์...

http://www.catcdma.com/home.htm
ที่สุราษฎร์ ลองติดต่อ ที่ CAT สาขาสุราษฏร์ ดูนะครับ..

ลองตัดสินใจเลือกเอาตามความต้องการเรานะครับ..
อ้อ...นิดนึง...สำหรับมือถือ CAT  CDMA นายแพนด้า ใช้งานอยู่ครับ..
ลองสอบถามนายแพนด้าดูนะครับ...
ส่วนแบบคู่สายเห็นที่ปลื้ม ๆ กับบริการ ก็มีของ พี่ชัช  พี่เข้ม ครับ... Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47797 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:15:51 PM »

อรุณสวัสดิ์.....สวัสดีครับ

ยินดีด้วยครับคุณแพะ...ที่จะได้ไปเยือนถิ่น เมืองฟ้าบางกอก พร้อมลูกสาวคนเก่งครับ

ยินดีด้วยครับคุณเสือกลิ้ง กะ น้องลูกเกตู....ว่าที่จ้าว บ่าว และจ้าวสาวครับ

ขอให้ลูกสาว และลูกบ่าว ....กังฟูแพนด้า และหลวงปิ๊ด หายไวๆครับ

ส่วนร่วมเฉลิมฉลองหนำใหม่ที่.......หัวไทร .....จะรีบเก็บเสื้อผ้าตามไปด้วยจ้าๆๆๆๆๆๆ....ขอบอก

ขอบคุณมากครับพี่หรอย  ไหว้ ไหว้
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47798 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:21:33 PM »

กินอะไรกันรึยัง?

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47799 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:25:57 PM »

สวัสดีครับท่านพี่ทั้งหลาย  ไหว้

เอาเพลงมาฝากพี่ตุ้ม กับพี่นายช่าง  Grin

http://www.rakball.com/clipball.php?id=918&page=36

คิก คิก  คิก คิก  คิก คิก

อ่ะ  เอารางวัล ไป  สองขวด........ Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47800 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:26:42 PM »

PM
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #47801 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:31:50 PM »

^
                 ^
                 ^
    กระเหี้ยนกระหือรือ..ด้วยคน  พีเอ็มครับน้ายอด... น้ำลายหก

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #47802 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:33:22 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ  น้าสิงเช็ค  PM ด้วยครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47803 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:35:34 PM »

^
                 ^
                 ^
    กระเหี้ยนกระหือรือ..ด้วยคน  พีเอ็มครับน้ายอด... น้ำลายหก

สวัสดีครับพี่ตุ้ม คริๆๆ ไหว้ น้ำลายหก น้ำลายหก

กำลังจะซื้อโน๊ตบุ๊คสักเครื่องครับ
ตอนที่อยู่วัดเคยใช้อินเตอร์เน็ตจาก CAT ที่ต่อมาจากโทรศัพท์ ความเร็วพอๆกับบ้านเลยน้ายอด
เดือนไม่กี่บาทเอง  AIS ยังสู้ไม่ได้  เยี่ยม
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #47804 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2008, 01:44:25 PM »

ส่งเมล์มาทาง PM ครับ เดี๋ยว FW ไปให้

หน้า: 1 ... 3184 3185 3186 [3187] 3188 3189 3190 ... 35779
  พิมพ์