เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 01:35:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3259 3260 3261 [3262] 3263 3264 3265 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25657926 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #48915 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:31:46 PM »

แล้วไม่โชว์มีดที่เอาไว้ใช้ มิใช่เอาไว้ดมมั่งเหรอ....  Grin

นี่ไฮ....นอนแอ้งแม้งอยู่บนชาม...
เอามาใ่ช้ครับ ไม่ใช่ดม...

มานิกได้ออกงานแล้ว....พามาหั่นลูกนาวแล้วขึ้นหนิม ...
ส่งมาที่ผมหล่าวแล.....  Tongue

ขอบคุณครับ ท่านผู้สนับสนุนการบาน ไม่มีความถ้วนถี่ ในการชมเลยเนอะ ลุงเนอะ

แล้วขานี้ก็ไม่มีการทักท้วงเอาเสียเลย ว่าอันนั้นอันนี้อย่าเอาน๊ะ ถามอย่างเดียว เอาไรอีกๆ เอ้อ....คริๆๆ ท่านผู้สนับสนุนการบาน

ปล.ยังไม่ส่งตอนนี้ครับ ยังคมกริบ อยู่เล้ย คริๆๆ

พกแล้วต้องใช้ ตามวัตถุประสงค์ครับ คืนนั้นจะไม่ชักแล้ว แต่มันอดไม่ได้ เพราะมีคนเอามีดครัวมาให้ผ่ามะนาว แต่กลัวว่า เหล้าจะเสียรสชาติ เพราะมีดครัวไม่คม และมีกลิ่นคาวครัวติดมาด้วย คิดดูซิครับ มีดซื้อมาทำอะไร?

บางคน "ดม"

บางคน "ชม"

คริๆๆ บางคนก็เอามาทำหล่นให้ปลายหักเล่นๆ 55+

เอ๊า....เรื่องไรผมจะบานอยู่คนเดียวล่ะ....
ต้องยอนให้คนรอบข้าง บานไปด้วยกันสิ... Cheesy

อีกอย่างถ้าคอยติ ทักท้วง อันโน้น อันนี้ อย่าเอาเลย...
พออยากอิใช้ขึ้นมา ผมก็โดนยืมอีกล่ะซี... Grin

อืม...เราว่าอิม่ายยุ่งกับคนรู้ทางแล้วนิ๊

ปล.เกือบลิตรนั้น ที่เหลืออยู่ จะจัดการเมื่อไหร่ดี?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #48916 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:32:37 PM »

หนุ่ยแวะมาเยี่ยม เมาชุดเล็ก ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #48917 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:38:24 PM »

หนุ่ยแวะมาเยี่ยม เมาชุดเล็ก ... Cool Cool Cool

ยินดีด้วยน๊ะครับ ที่ได้เมา

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #48918 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 05:45:00 PM »

สวัสดีตอนเย็นๆครับ

ไม่รู้ซัย กินเบียร์ เหล้า ได้นิดเดียวก๊ะเมาแล้วครับ บางวันแค่ได้กลิ่นก็เมาแล้วครับ สงสัยต่อไปได้ยินชื่อหรือมองเห็นก็คงเมาไปหลายวันแน่ครับ สงสัยต้องพักบ้างครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #48919 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:21:00 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #48920 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:30:05 PM »

ToNNaW, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่ตุ้ม
รบกวนสอบถามว่าพอจะมี Wireless Data นอกเหนือจากที่CAT เขามีขายไหมครับ
แล้วพอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
มือสองก็ได้ครับ(อยากทดสอบความเร็วดูก่อนที่จะซื้อของแพงครับ)

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #48921 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:30:13 PM »

ไหว้ หวัดดีจ้า.... ไหว้

วันนี้อยู่บ้านเหรอครับ... Grin
น้ายอดเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวสัญจรด้วยหรือปล่าวครับ..

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #48922 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 06:43:30 PM »

ToNNaW, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

รบกวนสอบถามว่าพอจะมี Wireless Data นอกเหนือจากที่CAT เขามีขายไหมครับ
แล้วพอจะหาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ
มือสองก็ได้ครับ(อยากทดสอบความเร็วดูก่อนที่จะซื้อของแพงครับ)

ตอนนี้ AirCard ผมว่างแล้วครับ....เนื่องจากเปลี่ยนไปใช้ CDMA แล้ว..
เป็น AirCard ใช้ GPRS   Edge 3G ได้ทั้งระบบ GSM Dtac
ผมใ้ช้ของ Dtac ไปแจ้งที่ศูนย์ Dtac ว่าแจ้งเปิดโปร GPRS
เขาจะให้ซิมฟรีมาหนึ่งอันสำหรับเล่นGPRS โดยเฉพาะ ก็เอามาเสียบไว้กับ
ตัว AirCardอันนี้ครับ....แล้วก็ซื้อโปรฯชั่วโมงเล่นดูนะครับ เอาน้อย ๆก่อนก็ได้
ลองใช้ดู...ถ้าถูกใจก็ค่อยเปลี่ยนเป็นชั่วโมงมากขึ้น...
ผมเคยลองเล่นได้สปีด ร้อยกว่า ๆ ใช้สำหรับเน็ททั่วไปก็โอเคครับ...
จะช้าหน่อยสำหรับการโหลดพวกรูป....แต่ไม่สะดวกสำหรับดาวน์โหลดไฟล์ต่าง ๆ..
อ้อ...ลืมบอกไป เป็น Slot PCMCIA แบบเก่า (ขอบไม่มีหยัก)

ไม่รู้สนใจไม๊...ถ้าสนขอที่อยู่ด้วยครับเดี๋ยวผมจะส่งไปให้เล่น.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 06:45:57 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #48923 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 07:24:47 PM »

ตอนนี้ AirCard ผมว่างแล้วครับ....เนื่องจากเปลี่ยนไปใช้ CDMA แล้ว..
เป็น AirCard ใช้ GPRS   Edge 3G ได้ทั้งระบบ GSM Dtac
ผมใ้ช้ของ Dtac ไปแจ้งที่ศูนย์ Dtac ว่าแจ้งเปิดโปร GPRS
เขาจะให้ซิมฟรีมาหนึ่งอันสำหรับเล่นGPRS โดยเฉพาะ ก็เอามาเสียบไว้กับ
ตัว AirCardอันนี้ครับ....แล้วก็ซื้อโปรฯชั่วโมงเล่นดูนะครับ เอาน้อย ๆก่อนก็ได้
ลองใช้ดู...ถ้าถูกใจก็ค่อยเปลี่ยนเป็นชั่วโมงมากขึ้น...
ผมเคยลองเล่นได้สปีด ร้อยกว่า ๆ ใช้สำหรับเน็ททั่วไปก็โอเคครับ...
จะช้าหน่อยสำหรับการโหลดพวกรูป....แต่ไม่สะดวกสำหรับดาวน์โหลดไฟล์ต่าง ๆ..
อ้อ...ลืมบอกไป เป็น Slot PCMCIA แบบเก่า (ขอบไม่มีหยัก)

ไม่รู้สนใจไม๊...ถ้าสนขอที่อยู่ด้วยครับเดี๋ยวผมจะส่งไปให้เล่น.... Grin

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม
ที่ผมถามน่ะ เป็น AirCard สำหรับ CAT CDMA ครับ
เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ GPRS   Edge  ระบบ GSM อยู่ครับ ใช้เป็นเพจเกจรายเดือนๆละ 200 บาท 50 ชม.ครับ

ผมไปดูที่ CAT มาแล้ว AirCard ของCAT CDMA ที่มีขายอยู่ ก็ตัว ETC321 ราคา 3800 บาท ความเร็วที่ 153.6 k ครับ  ผมว่ามันช้าไปครับ
ส่วนตัว CCU-680 มันแพงไปหน่อยสำหรับการทดลองใช้ครับ
เจตนาของผมคืออยากได้แบบพกพามากกว่าครับ แต่อยากได้ที่น่าจะเร็วกว่า GSM  Edge ที่ใช้อยู่ตอนนี้ครับ
สำหรับเรื่อง LOAD ไม่มีปัญหา ผมค่อย download ที่ทำงานตอนกลางวันก็ได้ครับ
ยังไม่ค่อยอยากติดโทรศัพท์บ้านเพื่อเล่นเนตอย่างเดียวเท่าไหร่ครับ เพราะพาไปไหนไม่ได้ครับ(ชอบเร่ร่อนครับ)

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #48924 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 07:31:28 PM »

ไหว้ หวัดดีจ้า.... ไหว้

วันนี้อยู่บ้านเหรอครับ... Grin
น้ายอดเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวสัญจรด้วยหรือปล่าวครับ..

ถ้าน้องสาวของเจ้าสาวมาเป็นเพื่อนเจ้าสาวผมก็อยากจะเป็นเพื่อนเจ้าบ่าวครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #48925 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:08:01 PM »

เจอแล้วครับลุงตุ้ม....140-รวมส่งถึงบ้าน Grin

อิอิ.....แต่วันนี้ผมเอารถไปล้างที่คาร์แคร์แถวบ้าน

เห็น เด็กล้างรถ เช็ดรถ เจ้าของ ใส่กันทุกคนเลยอ่ะ....เหมือนกันเป๊ะ ตกใจ

เลยแขบเอาหยบไว้หลังเบาะ Embarrassed....สงสัยอิซื้อมาจาก'หลาดนัดไม่ถึงร้อยนิ คิก คิก

เรื่องหัวโตไม่ต้องห่วง บู่ ขนาดหัวผมยังใส่ได้เลยนิ ขำก๊าก คิก คิก
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=128597&topic_id=130188

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #48926 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:15:18 PM »

เอาอันนี้ฝากพี่หนิงสักผืนกันหม้าย.....ผ้าดีราคาดี(ยอนหล่าว) แถมได้ช่วยน้องกันฮ้าน Grin

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=130375&topic_id=131997

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #48927 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:26:24 PM »

เอาอันนี้ฝากพี่หนิงสักผืนกันหม้าย.....ผ้าดีราคาดี(ยอนหล่าว) แถมได้ช่วยน้องกันฮ้าน Grin
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=130375&topic_id=131997

เพราะนังวิลสันเชียว ....... เสียตังค์จนได้ ....... เฮ้ออออออออออ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #48928 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:27:57 PM »

เจอแล้วครับลุงตุ้ม....140-รวมส่งถึงบ้าน Grin

อิอิ.....แต่วันนี้ผมเอารถไปล้างที่คาร์แคร์แถวบ้าน

เห็น เด็กล้างรถ เช็ดรถ เจ้าของ ใส่กันทุกคนเลยอ่ะ....เหมือนกันเป๊ะ ตกใจ

เลยแขบเอาหยบไว้หลังเบาะ Embarrassed....สงสัยอิซื้อมาจาก'หลาดนัดไม่ถึงร้อยนิ คิก คิก

เรื่องหัวโตไม่ต้องห่วง บู่ ขนาดหัวผมยังใส่ได้เลยนิ ขำก๊าก คิก คิก
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=128597&topic_id=130188

ลองใช้ให้ลูกน้องไปถามแลต่ะว่าพวกเขาซื้อมาจากที่ไหน...

แล้วร้านที่ซื้อมาร้อยสี่สิบ...ไม่รู้ของหมดแล้วยัง เห็นประกาศขายไว้ตั้งแต่ต้นเดือนนุ๊....

เป็น AirCard ใช้ GPRS   Edge 3G ได้ทั้งระบบ GSM Dtac

ขอบคุณครับพี่ตุ้ม
ที่ผมถามน่ะ เป็น AirCard สำหรับ CAT CDMA ครับ
เพราะตอนนี้ผมก็ใช้ GPRS   Edge  ระบบ GSM อยู่ครับ ใช้เป็นเพจเกจรายเดือนๆละ 200 บาท 50 ชม.ครับ

ผมไปดูที่ CAT มาแล้ว AirCard ของCAT CDMA ที่มีขายอยู่ ก็ตัว ETC321 ราคา 3800 บาท ความเร็วที่ 153.6 k ครับ  ผมว่ามันช้าไปครับ
ส่วนตัว CCU-680 มันแพงไปหน่อยสำหรับการทดลองใช้ครับ
เจตนาของผมคืออยากได้แบบพกพามากกว่าครับ แต่อยากได้ที่น่าจะเร็วกว่า GSM  Edge ที่ใช้อยู่ตอนนี้ครับ
สำหรับเรื่อง LOAD ไม่มีปัญหา ผมค่อย download ที่ทำงานตอนกลางวันก็ได้ครับ
ยังไม่ค่อยอยากติดโทรศัพท์บ้านเพื่อเล่นเนตอย่างเดียวเท่าไหร่ครับ เพราะพาไปไหนไม่ได้ครับ(ชอบเร่ร่อนครับ)

แหะ ๆ แล้วไปครับน้ายอด... Grin
เล่นสอบถามมาทั้งหน้าบ้านหลังบ้านเลย  Cheesy
แอร์การ์ด ถ้าเคยเล่น Edge แล้ว อย่างที่น้ายอดว่าไว้แหละครับ CDMA 153 K น่ะ ความเร็วก็พอ ๆ กัน
มองข้ามไปเลย...

มีสูงกว่านั้นก็ตัว 2000  1x ครับ...ราคาตามเว็บ CATCDMA นั่นแหละครับ....
แต่ความเร็ว ความเสถียร การรีคอนเน็ค...จะสู้ตัว Rev.A ไม่ได้

ผมเคยเห็นมือสอง ลูกค้ามีมาฝากขายตัว 1X ด้วย เดี๋ยวไงพรุ่งนี้ผมลองสอบถามที่การตลาดดูให้นะครับ
ว่ายังอยู่อีกหรือปล่าว....ราคาเท่าไหร่....

ตัว Rev.A มันราคาสูงไปจริง ๆ น่ะครับ....แต่ใช้แล้วแฮปปี้...
พอดีที่ผมใช้สิทธิพนักงานผ่อนได้ไม่มีดอกเบี้ยครับ Tongue....ไม่งั้นก็ไม่เอาเหมือนกัน.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #48929 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2008, 08:31:00 PM »

ขอบคุณมากครับนายวิลสัน.... Grin

แต่เอามาแล้วกองไว้รกบ้านหล่าว..ใช้ไม่เป็น   ตอนนี้ใช้ผ้าขะม้าอยู่ครับ.... Cheesy

เพราะนังวิลสันเชียว ....... เสียตังค์จนได้ ....... เฮ้ออออออออออ

อนุโมทนาด้วยนะครับ ลุงปู นายวิลสัน.... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2008, 08:33:01 PM โดย tum610 » บันทึกการเข้า

หน้า: 1 ... 3259 3260 3261 [3262] 3263 3264 3265 ... 35779
  พิมพ์