เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:34:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3266 3267 3268 [3269] 3270 3271 3272 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25667476 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #49020 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:38:23 PM »

พี่ตุ้มเมาค้างแน่นอน ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #49021 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:40:02 PM »

นายช่าง "ตำรวจ"เที่ยวตามหาตัวอยู่โด..ทำผิดไหร๋ใว้มั่งฮะ

รับทราบครับพี่.......... 

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #49022 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:50:08 PM »

ใครรู้บ้างว่าราคาของเจ้าตัวทัมไดที่ใช้นำไปเสียบกับที่ช่องจุดบุหรีรถยนต์ หลังจากนั้นก็จูนให้ตรงกับคลื่นวิทยุในรถก็จะสามารถเล่นผ่านเครื่องเสียงรถยนต์ได้เลย นั้นราคาประมาณเท่าไรครับ

แล้วชื่อเรียกจริง ๆ เขาเรียกว่าอะไรครับ

ที่ร้านขายอยู่ประมาณ 650 ครับ
ผมซื้อมา 550 ครับ (รู้จักคนขาย)
ไปเดินงาน Com mart ที่ กทม.  เขาขาย 450 ครับ

แต่อย่าซื้อเลยครับพี่
เอามาใช้จริงๆแล้วมันไม่ค่อยชัดครับ มีเสียง ซ่าๆ แทรกด้วยครับ และคุณภาพของเสียงต่ำมากครับ
และต้องจูนคลื่นให้ตรงกันก็จริงแต่ต้องใช้คลื่นวิทยุที่ไม่ตรงกับพื้นที่ที่สถานีวิทยุนั้นใช้อยู่  เพราะคลื่นวิทยุนั้นจะเข้ามาแทรกทันทีครับ
ของผมใช้ได้ไม่กี่ทีก็เลิกใช้แล้วครับ   ไม่ Happy ครับ
ซื้อเป็นเครื่องเล่น CD,DVD (Front) แบบที่ใช้ USB Flash Drive เสียบได้ด้วยดีกว่าครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #49023 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:53:01 PM »

ว่าอีงีบสักฮิด....ตะเดี๋ยวกลางคืนไม่รู้จะมีเมาหรือปล่าว...

ที่ทำการอำเภอโทรมาตาม..... Huh
ไม่ได้นอนหล่าว ต้องออกไปอำเภออีก.... Tongue

(ดีกว่าไม่มี....หัวหน้าบังคับให้ทำด้วยความเต็มใจ)
ต้องพาไปยื่นเรื่องต่อที่จังหวัดอีก....

กลับบ้านเจอพัสดุไปรษณีย์....
ของใครฟะ...

ค่อยพาไปส่งมอบต่อใ้ห้ในวันพรุ่งนี้นะครับ.. Grin
ส่วนของ หน.รอดูอาทิตย์หน้า เห็นว่าจะมาถึงแล้ว.. Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #49024 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 03:58:45 PM »

tum610, poth, ToNNaW, ชายเจษฎ์, Padang (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ชะอุ๋ย...มี ตำหนวดลับมาแอบดูอยู่ด้วย... Tongue

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #49025 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:01:03 PM »

ว่าอีงีบสักฮิด....ตะเดี๋ยวกลางคืนไม่รู้จะมีเมาหรือปล่าว...

ที่ทำการอำเภอโทรมาตาม..... Huh
ไม่ได้นอนหล่าว ต้องออกไปอำเภออีก.... Tongue

(ดีกว่าไม่มี....หัวหน้าบังคับให้ทำด้วยความเต็มใจ)
ต้องพาไปยื่นเรื่องต่อที่จังหวัดอีก....

ส่วนของ หน.รอดูอาทิตย์หน้า เห็นว่าจะมาถึงแล้ว.. Grin

น่าอิจฉาคนที่ทำงานใกล้กับพื้นที่เสี่ยงภัย
มีใบอนุญาตให้นำอาวุธติดตัวด้วย
ขอ ป.3ก็ง่าย

สงสัยต้องย้ายไปอยู่แถวนั้นแระ
แต่คิดอีที  อยู่นี่ดีกว่าครับ  ไม่ต้องพกก็อยู่ได้   คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2008, 04:02:35 PM โดย ToNNaW » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49026 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:01:33 PM »

ขอบพระคุณทุกท่าน สำหรับข้อมูลและคำแนะนำเรื่องที่จุดบุหรี่ฟังเพลงได้  สรุปผมจะไปยืมมาทดลองใช้ตามสโลแกนลุงเข้มก่อนครับ อิ อิ

บ๊ะ ลุงตุ้มขอใบพกเลย  เอามั้งหว๋าเรา คริ คริ  แต่อันนั้นค่อยดีกว่า เพราะมีใบเจมส์บอร์นอยู่ใบนึงแล้ว  เอาว่าสัปดาห์นี้ต้องหาเวลาว่างให้นายอำเภอพบตัวหน่อย อิ อิ  แบบว่าเรื่องซองเดี่ยวฮั้นแหละ  ได้ข่าวว่า ไม่ว่าตำหนวด ตะหาน นายอำเภออยากคุยเกี่ยวกับการใช้อาวุธปืนทั้งนั้น
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49027 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:05:22 PM »

วันนี้มาเขาเวร  หิ้วนกกรงมา 3 ตัว  เจอฝรั่งมา set เครื่อง  มันยืนดูแล้วทำหน้า..งง..งง..
นี่ดีน่ะที่ไม่มาให้เร็วกว่านี้  จะได้เจอคนหิ้วตะเกียงมาจุดตอนกลางวัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ้าว.....ทำไมเข้าเวรวันนี้เหรอ...
ตอนหัวค่ำป๋าฮิมโทรตามหรือปล่าวครับ.. Cheesy

วันนี้เข้าแทนเพื่อนครับ  ตอนหัวค่ำป๋าโทรมาครับ  ออกไปแล้ว  (เวรนี้ฝากได้ แต่เวรเมื่อคืนฝากไม่ได้)
และตอนนี้ก็กลับเข้ามาแล้ว  ไม่ได้ไปต่อกะป๋า  เห็นป๋าว่าจะไปซากุระชั้น 7  ( ไปเต้นลีลาศ )

สวัสดีครับพี่เล็ก  ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับท่านสิงห์  (ว่าที่เจ้าบ่าว)  นึกแล้วอยากแต่งอีกจัง Grin Grin Grin

ไปซากุระและจบที่คิสชาแนล ในคืนวันเข้าพรรษาครับ Grin Grin Grin
http://www.bladereview.com/forums/index.php?topic=567.new#new

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #49028 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:05:57 PM »

ขอบพระคุณทุกท่าน สำหรับข้อมูลและคำแนะนำเรื่องที่จุดบุหรี่ฟังเพลงได้  สรุปผมจะไปยืมมาทดลองใช้ตามสโลแกนลุงเข้มก่อนครับ อิ อิ

ผ่านมาสุราษฎร์ สิครับ  เดี๋ยวผมให้ยืมทดลองใช้ครับ
(พอดียังไม่ได้เปิดบริการส่งทางไปษณีย์ครับ)

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #49029 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:06:45 PM »

น่าอิจฉาคนที่ทำงานใกล้กับพื้นที่เสี่ยงภัย
มีใบอนุญาตให้นำอาวุธติดตัวด้วย
ขอ ป.3ก็ง่าย

สงสัยต้องย้ายไปอยู่แถวนั้นแระ
แต่คิดอีที  อยู่นี่ดีกว่าครับ  ไม่ต้องพกก็อยู่ได้   คิก คิก คิก คิก

ปอสามที่นี่ก็ไม่ง่ายครับ..
ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของนายทะเบียนเช่นท้องที่อื่น ๆ เหมือนกันครับ...
ไม่เชื่อถามพี่เข้มดูก็ได้..... Grin

นี่ก็กะจะขอ สิบเอ็ดซักขนาด....ไม่น่าจะได้..แม้จะได้ก็เหอะ...
แต่จนใจที่มันไม่มีตังค์ซื้อปืนนี่แหละ... Tongue

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #49030 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:14:09 PM »

พี่ตุ้มครับ
สรุปแล้วพี่นอนตอนไหนครับ
เห็นกลางวันทำงาน กลางคืนอยู่เวร  แถมออนไลน์ ทั้งคืน

สงสัยเป็นยอดมนุษย์คนใหม่แน่เลย  " CAT MAN "

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #49031 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:20:23 PM »

พี่ตุ้มครับ
สรุปแล้วพี่นอนตอนไหนครับ
เห็นกลางวันทำงาน กลางคืนอยู่เวร  แถมออนไลน์ ทั้งคืน

สงสัยเป็นยอดมนุษย์คนใหม่แน่เลย  " CAT MAN "

แหะ แหะ....ออนไลน์ทิ้งไว้ แล้วไปนอนครับ....

จริง ๆ นี่ปกติตอนนี้เป็นเวลานอนพักผ่อนแล้วนะครับ  Tongue
แต่วันนี้มีอะไรให้ทำนิด ๆ หน่อย ๆ เลยไม่ได้นอนครับ...

เดี๋ยวเย็นๆ เพื่อนมารับไปงานศพเพื่อนที่ทำงานอีกครับ...
(ไปอีกคนแล้ว....เนื้องอกในกระเพาะอาหาร...
                ไม่กินเหล้า..ไม่สูบบุหรี่)     Embarrassed

ขอบคุณครับสำหรับ  CAT MAN   Grin 

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #49032 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 04:28:00 PM »

ไหว้   ไหว้   ไหว้
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #49033 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 05:07:34 PM »

เรา ชอบเสียงจากแผ่น ซีดี ไพเราะเสนาะโสด

ไม่ชอบเสียง ไฟร์ เอ็มพี ทั้งหลาย แห้งๆขาดอัตรส

แต่หากรุ่นใหม่ทำได้ดี ก็ค่อยพิจารณา

ปล.ต้องให้เพื่อนลองใช้ก่อน ว่าดีหรือไม่ หากใช้ได้ดี เราอิยืมมาลองใช้แล ฮา คริๆๆ

คนบ้านแค่ๆนิ๊ยังเพ ไม่ต้องไปไกล แกประเภทชอบของใหม่ๆอยู่ด้วย อะไรๆออกมาใหมๆ ของแกยังเพ

กล้องก้าเหมือนกันนุ๊ เราว่าอิเซื้อแต่บอดี้อย่างเดียวนิ๊ แต่ยังไม่ได้เซื้อที ถ้าให้มันออกรุ่นใหมๆมาเหลย มันออกทุกๆสามเดือนอยู่แล้ว รุ่นใหมๆ คริๆ

อยากอิได้มากใช่ไม๊....กล้องน่ะ
มาเอาของผมไปเลย บอดี้หนึ่งตัว เลนส์นอร์มอลอีกหนึ่งตัว.....
เบื่ออีตายแล้ว...กล้องไรก็ม่ายรุ๊....ถ่ายแล้วออกมาำภาพไม่เห็นสวยเลย.....
ถ่ายเมียแล้วออกมาเป็นยายเพิ้งที่ไหนก็ไม่รู้...ขายถูก ๆ ...(อย่าแอบเอาไปฟ้องนะเฟ้ย)

พอดีเล็ง ๆ ไว้อีเอาตัวใหม่ซักหน่อย....เผื่อถ่ายเมียแล้วสวยเหมือนหนูแพนเค้กมั่ง... Grin

สำหรับครูเบิ้ล เอ็มพีสาม....ไปบอกแม่ค้าเลย...ว่าเอาเอ็มพี่สามเสียบที่จุดบุหรี่รถยนต์(MP3 FM Modulator)โหลนึง...
ถ้าบอกงี้แล้วแม่ค้าไม่รู้จัก...ให้เอาปืนยิงหัวตัวเองเลย...

ผมก็ยังมีเล่นอยู่ตัวนึง...(พี่เข้มเห็นหัวเราะหล่าว...)

เสียงถ้าส่งทางเอฟฟะเอ็ม ก็พอถูไุถไปได้ แต่ก็ไม่ถึงกับแย่ซะทีเดียว..
แต่ของผมวิทยุรถมันมีช่องต่อเสียงเอนกประสงค์อยู่รูนึง (Aux in)
ผมเลยเถ...โม เอาภาคเสียงของไอ้ตัวนี้น่ะ..ผ่านตรงออกมาเลย..
ไม่ผ่านทางผสมคลื่นวิทยุ(FM Modulator)เป็นสายออกมาเสียบเข้าที่รู AUX
เสียงดีขึ้นจมหู....

เดี๋ยวนี้เสียงจากเอ็มพีสามปรับปรุงคุณภาพดีขึ้นกว่าเก่ามาก..
ทั้งกระบวนการบีบอัด และกระบวนการถอดรหัส...
บีบอัดไฟล์ขนาด 192 Kb ฟังกับเครื่องเสียงระดับกลาง ๆ ทั่ว ๆ ไปเสียงฟังแทบไม่แตกต่างกับฟังจาก CD (File Wave)
โดยเฉพาะพวกหูทองทั้งหลายที่มาฟังในรถ...ที่ว่าฟังเอ็มพีสามไม่ได้นั้น...
จริงจังเกินไปหรือปล่าว...เพราะระบบเครื่องเสียงในรถ...ระบบ Acoustic มันไม่เหมาะกับฟังเพลง
แบบจริงจังโดยสิ้นเชิง ลำโพงเสียงทุ้มอยู่ทาง  เสียงแหลมอยู่ทาง เสียงต่ำพิเศษอยู่อีกทาง..
แนวระดับลำโพงก็ตั้งได้แบบมั่ว ๆ ..ถูกบังคับโดยโครงสร้างของตัวรถ บู่
อีกทั้งตัวอุปกรณ์ พวก Front    Preamp  ตู้ลำโพง.....มันไม่ได้อ่ะ มันไม่ได้...เพราะถูกจำกัดด้วยขนาด..ฯลฯ
และเสียงรบกวนในขณะขับรถยนต์ (Road Noise)   ซึ่งเป็นตัวการใหญ่ทีเดียวที่ลดทอนคุณภาพ
ถ้าจะเอาแบบดี ๆ ก็ราคาค่อนข้างสูง(เมื่อเทียบกับตัวราคาปกตินะ)Front อย่างเดียวก็ต้องสองหมื่นขึ้น...ฯลฯ
แล้วจะทำไปทำไมแพง ๆเป็นแสน ๆ สำหรับเครื่องเสียงในรถยนต์....
ขณะที่บ้านซึ่งเหมาะสำหรับฟังเพลง  ดันไปฟังมินิคอมโปั ชุดนึงไม่ถึงหมื่น.... แลบลิ้น  (อันนี้เห็นมา กับพรรคพวก
ที่เคยกินเหล้ากันเมื่อก่อนสมัยทำงานใหม่ ๆ ...)

เสียงจากเอ็มพีสามก็เหลือแหล่แล้วครับ เพียงแต่ว่าต้องได้แหล่งมาดี กระบวนการบีบอัดมาดี...
ฟังเพลงในรถเป็นแบบเพลิน ๆ น่ะครับ...ไม่ต้องให้เป็นแบบ เวทีโอบล้อม โฟกัสชัดเจน มีระดับตำแหน่งสูงต่ำ...
ตกลงจะฟังเพลงหรือจะขับรถ.... แลบลิ้น

ของผมเอา CD มา RIP เป็น MP3 ให้ดีหน่อยก็เป็น WMA File ใส่แผ่น DVD ไว้มาฟังในรถครับ...ขี้เกียจเปลี่ยนแผ่น...
ขับ ๆ อยู่มัวแต่เปลี่ยนแผ่นเดี๋ยวเมียได้หาผัวใหม่อีก.... Grin

อ่ะ...เมื่อยเฟ้ย...พอก่อนครับ.... Grin  ฉันเมาไปหรือปล่าวหว่าเนี่ย.. อ๋อย

เยี่ยม เยี่ยม......เอ่ออออ พี่ตุ้มครับพอจะมี ฟร้อนท์,รีซีฟเวอร์,ลำโพง ฯ ที่ปลดประจำการแล้วสักชุดไม๊ครับ คิก คิก Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2008, 05:09:20 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #49034 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2008, 05:29:52 PM »

พี่น้องครับ

คนบ้านๆ ไม่หอนเข้าเมืองจะมาถามว่า สนามยิงปืนที่ว่านี้ไปทางไหนครับ ขับรถมาแตตรังครับ อยากไปนะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=59831.0

ขอบคุณครับ

ลงแผนที่ให้แล้วครับ Grin Grin Grin
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=59831.0

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
หน้า: 1 ... 3266 3267 3268 [3269] 3270 3271 3272 ... 35779
  พิมพ์