เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:43:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3283 3284 3285 [3286] 3287 3288 3289 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25688855 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #49275 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:01:24 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับ

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #49276 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:26:20 AM »

เช้าวันเสาร์ไม่ค่อยมีคนตื่นกันนิ

บางโพ 5
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #49277 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 09:47:31 AM »

มีเป็นตันครับ สั่งเผื่อไว้วันแข่งด้วยครับ แล้วอย่าลืมเบส 550 ด้วยนะครับ กำลังสั่งแบต CR 2354 อยู่ Grin Grin Grin

CR 2354  บ้านเรามีขายมั๊ยพี่

เบสหาไม่เจอครับไม่รู้ว่าไปทิ้งไว้บ้านไหน มีบ้านเล็กบ้านน้อยก็ยุ่งยังงี้แหละ

สั่งใหม่ที่พี่เสกก่อนเลยพี่  Grin

ดูจากรหัสแล้ว.......ไม่รู้เรื่อง.... Tongue  (แล้วจะบอกทำไมฟะ.... Grin)
แต่เห็นตัวเลข 3V น่าจะเป็นแรงดันขนาดสามโวลท์.....

พี่ชัชลองไปหาที่อมรอีกครั้งนะครับ...
เอาขนาดที่เส้นรอบวงเท่ากัน....ผมคิดว่าอันที่มีขายน่าจะมีขนาดก้อนละ 1.5 V บ้าง
แล้วใช้สองก้อนมาอนุกรมกัน...เลือกขนาด(อีกแล้ว)ที่สองก้อนต่ออนุกรม ประกบกันแล้วความหนาได้เท่ากับของเดิม...
ก็จะได้เป็น สามโวลท์.....                       ไม่รู้จะมีไหม... Grin
ขอให้โชคดีครับ... Cheesy

ถ้าที่อมรไม่มี..ลองหาตามร้านที่รับเปลี่ยนถ่านนาฬิกา ดูอีกทีนะครับ....

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49278 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 10:49:37 AM »

สวัสดีครับพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49279 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 11:43:54 AM »

^
^
^  โลโก้พี่ปื๊ดจ๊าบอย่างแรง  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49280 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 11:52:19 AM »

พันพรือหล่าว  โพสถามไรอ่ะ  ถ้าโพสบ่น  โถกแล้วแหละเท่ม้ายใครแหลงโต้ตอบ เพราะเดี๋ยวจะไม่บายใจกันเปลา ๆ นะ....  เล่นเน็ตต้องใจเย็น ลองหยุดเล่นสัก 1 เดือน แล้วจะพบทางสายกลางครับท่าน

จะลองดูครับ  ทำพรือได้คนธรรมดาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49281 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:22:19 PM »

สิ่งที่ด้ามขวานของเราไม่ค่อยเหมือนกระทู้อื่น

๑. บางครั้งกระทู้เดินกระหน่ำ แต่บางครั้งก็เงียบฉี่....
๒. บางครั้งสมาชิกในนี้อยากจะคุยกับคนในทีม  แต่บางครั้งก็ไม่อยากจะคุยกับคนในทีม
๓. บางครั้งดูเหมือนสมาชิกในทีมสนิทกัน แต่ก็บางครั้งก็ดูเหมือนไม่ได้มีความสนิทอะไรกันเลย
๔. บางครั้งกระตือรือล้นที่จะมาคุยกับสมาชิก แต่บางครั้งก็ขี้เกียจคุย
๕. บางครั้งรักด้ามขวาน แต่ปัจจุบันก็รักด้ามขวาน เพราะสมาชิกในนี้ ใช้ใจมิได้ใช้เงิน  คิก คิก คิก คิก

ป.ล. ชีวิตสับสน แต่อย่าเกลียดเพราะการแสดงออก ขอให้รู้ใจเขาก่อน ก่อนที่จะตัดสินใจของคุณเอง ว่า เกลียดคนนี้ Grin

พันพรือหล่าว  โพสถามไรอ่ะ  ถ้าโพสบ่น  โถกแล้วแหละเท่ม้ายใครแหลงโต้ตอบ เพราะเดี๋ยวจะไม่บายใจกันเปลา ๆ นะ....  เล่นเน็ตต้องใจเย็น ลองหยุดเล่นสัก 1 เดือน แล้วจะพบทางสายกลางครับท่าน

จะลองดูครับ  ทำพรือได้คนธรรมดาครับ
อย่างที่น้าสิงห์บอกแหละครับ  พวกเราแปลกๆกันทั้งเพ แต่แน่นแฟ้นอย่างพี่น้อง รู้ใจกว่ารู้จักหน้า
ปล. อย่าเชื่อคำแนะนำครูเบิ้ลนักแรง  เพราะแกบ้าหวาเพื่อน บู่ บู่ คิก คิก
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49282 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:26:53 PM »

ดูจากรหัสแล้ว.......ไม่รู้เรื่อง.... Tongue  (แล้วจะบอกทำไมฟะ.... Grin)
แต่เห็นตัวเลข 3V น่าจะเป็นแรงดันขนาดสามโวลท์.....

พี่ชัชลองไปหาที่อมรอีกครั้งนะครับ...
เอาขนาดที่เส้นรอบวงเท่ากัน....ผมคิดว่าอันที่มีขายน่าจะมีขนาดก้อนละ 1.5 V บ้าง
แล้วใช้สองก้อนมาอนุกรมกัน...เลือกขนาด(อีกแล้ว)ที่สองก้อนต่ออนุกรม ประกบกันแล้วความหนาได้เท่ากับของเดิม...
ก็จะได้เป็น สามโวลท์.....                       ไม่รู้จะมีไหม... Grin

ถ้าที่อมรไม่มี..ลองหาตามร้านที่รับเปลี่ยนถ่านนาฬิกา ดูอีกทีนะครับ....

ของพี่ฮิมต้องไม่ธรรมดาครับพี่  ตอนประกบกันด้านในที่หนาๆ ดันมีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เท่ากันอีก

ผมบอกพี่ฮิมไปแล้วครับว่า ลองเอาที่เส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากันแบบบางๆ มีมีโวลท์เท่ากัน มาลองใช้ชั่วคราวก่อน

แต่อาจจะต้องเสริมสปริงจากขั้วลบ และถึงใช้ได้ก็คงไม่นานครับ  Grin
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #49283 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 12:45:28 PM »

สะบายดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #49284 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:17:21 PM »

ของพี่ฮิมต้องไม่ธรรมดาครับพี่  ตอนประกบกันด้านในที่หนาๆ ดันมีเส้นผ่าศูนย์กลางไม่เท่ากันอีก

ผมบอกพี่ฮิมไปแล้วครับว่า ลองเอาที่เส้นผ่าศูนย์กลางเท่ากันแบบบางๆ มีมีโวลท์เท่ากัน มาลองใช้ชั่วคราวก่อน

แต่อาจจะต้องเสริมสปริงจากขั้วลบ และถึงใช้ได้ก็คงไม่นานครับ  Grin

เยี่ยมครับ.... เยี่ยม
ยังไง ๆ ก็หาแบตฯไม่ได้แล้ว....บอกป๋าโยนทิ้งเลยครับ....
มีก็ไม่รู้ไว้ทำไร.... คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49285 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:37:08 PM »

ง่ะ.... ลงท้ายก่อนจบบ่นอีกแล้ว

ไม่แหลงแล้ว  เอาให้หลาบ อิ อิ 

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49286 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:38:54 PM »

สิ่งที่ด้ามขวานของเราไม่ค่อยเหมือนกระทู้อื่น

๑. บางครั้งกระทู้เดินกระหน่ำ แต่บางครั้งก็เงียบฉี่....
๒. บางครั้งสมาชิกในนี้อยากจะคุยกับคนในทีม  แต่บางครั้งก็ไม่อยากจะคุยกับคนในทีม
๓. บางครั้งดูเหมือนสมาชิกในทีมสนิทกัน แต่ก็บางครั้งก็ดูเหมือนไม่ได้มีความสนิทอะไรกันเลย
๔. บางครั้งกระตือรือล้นที่จะมาคุยกับสมาชิก แต่บางครั้งก็ขี้เกียจคุย
๕. บางครั้งรักด้ามขวาน แต่ปัจจุบันก็รักด้ามขวาน เพราะสมาชิกในนี้ ใช้ใจมิได้ใช้เงิน  คิก คิก คิก คิก

ป.ล. ชีวิตสับสน แต่อย่าเกลียดเพราะการแสดงออก ขอให้รู้ใจเขาก่อน ก่อนที่จะตัดสินใจของคุณเอง ว่า เกลียดคนนี้ Grin

อย่างที่น้าสิงห์บอกแหละครับ  พวกเราแปลกๆกันทั้งเพ แต่แน่นแฟ้นอย่างพี่น้อง รู้ใจกว่ารู้จักหน้า
ปล. อย่าเชื่อคำแนะนำครูเบิ้ลนักแรง  เพราะแกบ้าหวาเพื่อน บู่ บู่ คิก คิก

ขอบคุณสำหรับคำชม.... ว่าแต่ว่า แจกจ่ายชุดเกราะให้กับทีมฮานแล้วม้าย  เหรอว่าหว๋างอีแต่ทำหน้าที่เอาหลังรับพานท้ายโลกซองโย๋หล่าว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #49287 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:48:55 PM »

อ่ะ  เรื่องปกติครับ  เบื่อๆ  อยากๆ  เป็นธรรมดา
เดี๋ยบวก็ลงตัวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49288 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:51:13 PM »

ท่านกระจงครับ  

ผมคิดว่าท่านทำงานมากเกินไปครับ  ท่านไม่ค่อยได้มีเวลาทำตามสัญชาติญาณดิบที่ซ่อนเร้นอยู่  ท่านไม่ค่อยได้พบเจอตัวเป็น ๆ กับสมาชิกทีม  ท่านจริงจังกับตัวอักษรผ่านเวบมากเกินไป.... จึงก่อให้เกิดอาการที่ท่านเป็นอยู่ Grin

ลองหาเวลาลาพักร้อน  ลงมาเที่ยวพบปะสังสรรค์กันดูครับ  แล้วท่านจะรู้ว่าจริง ๆ แล้ว ท่านยังไม่ได้มาร่วมแปลงร่างด้วยกัน  มันเลยทำให้ท่านเวียนเฮด Wink
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49289 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2008, 01:53:28 PM »

ป.ล. ตอนลาพักร้อน ขออนุญาต ผบ. มาให้หลายนาทีหน่อย แล้วนัดกับพรรคพวกล่วงหน้า  เดี๋ยวหากพรรคพวกไม่ว่าง อีมารบโหม๋เราหล่าว ว่าม้ายดูแลกัน

เตือนเพื่อความหวังดี  เพราะถ้าขืนมารบ  โถกไอ้เชียงแน่ อิ อิ
หน้า: 1 ... 3283 3284 3285 [3286] 3287 3288 3289 ... 35779
  พิมพ์