เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 09:21:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3302 3303 3304 [3305] 3306 3307 3308 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25716278 ครั้ง)
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #49560 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:22:08 PM »

เรียนสมาชิกครับ วันเสาร์ที่ 9 ส.ค.หลังจากแข่งปั้นเป้าเสร็จ ต้องรีบทำการจัดสนาม IPSC ต้องลงแรงกันมหาศาล รบกวนระดมตะเกียงมาส่องสว่างในการทำงานสนามหน่อยครับ เพราะสปอร์ตไลท์ มันไม่พอและมีเงาด้วยเกรงจะเสร็จไม่ทันครับ ต้องการซัก 6 ดวงครับ หรือมากกว่านั้นก็ตามศรัทธาครับ ขอบพระคุณครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49561 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:23:31 PM »

ผมไม่มีเกียงจ้าวพายุครับ ....... มีแต่ตะเกียงรั้ว 2 อัน ...... ใช้ได้หรือเปล่าครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49562 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:38:13 PM »

สำหรับคนชอบมีด --------> http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=60107.0 วิจารณ์หน่อย

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #49563 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:40:33 PM »

เรียนสมาชิกครับ วันเสาร์ที่ 9 ส.ค.หลังจากแข่งปั้นเป้าเสร็จ ต้องรีบทำการจัดสนาม IPSC ต้องลงแรงกันมหาศาล รบกวนระดมตะเกียงมาส่องสว่างในการทำงานสนามหน่อยครับ เพราะสปอร์ตไลท์ มันไม่พอและมีเงาด้วยเกรงจะเสร็จไม่ทันครับ ต้องการซัก 6 ดวงครับ หรือมากกว่านั้นก็ตามศรัทธาครับ ขอบพระคุณครับ

ไม่รับปากครับ หากได้ คงสักดวง เพราะยังไม่ซ่อมทีเพ ต้องขู่บังคับพี่หรอยแล้วครับ งานนี้ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49564 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:42:31 PM »

พี่น้องครับ

เหนื่อยครับ กับคดี .๔๕ ครับ หนทางยังอีกยาวไกลครับ แรงดีสู้ไม่ถอย เพราะครูเบิ้ลบอกว่าจะยก ๑๑ มม. ให้

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49565 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:44:17 PM »

พี่น้องครับ

เหนื่อยครับ กับคดี .๔๕ ครับ หนทางยังอีกยาวไกลครับ แรงดีสู้ไม่ถอย เพราะครูเบิ้ลบอกว่าจะยก ๑๑ มม. ให้

ขอบคุณครับ

สู้ต่อไปไอ้มดแดง ....... พี่จะเป็นกำลังใจและช่วยต่อรองราคาให้เหลือแค่แสนสองถ้วนดีไหม  เยี่ยม

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #49566 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:45:20 PM »

สมแล้วที่เป็น ผอ.ฝ่าย ยอนนนน

ยอนเราไม่ขึ้น คริๆ เพราะโดนระงับโครงการณ์ไปเรียบร้อยแล้ว คริๆๆ เดี๋ยวก็จะเขียนโครงการณ์ใหม่อีก เขียนไปเรื่อยๆ จนกว่ารัฐมนตรีจะเซ็นแหละ คริๆ

ให้ลุงแพะล่วงหน้าไปก่อน สิบลี้

โดที่ของใหม่ยังไม่มาทีโด อะๆ แล้วจะเอามาถ่าย ผบ.ให้เหมือนเเพนเค็ก เห็นว่า คริๆๆ ลุงแพะ อย่าเอากล้องตัวนั้นไปถ่ายภรรเมียฮ้าน เพราะข่าวว่า มันถ่ายออกมาได้ไม่สวย เลยโดนเลฯไป คริๆๆ

อีกปล. ไปรษณีย์ไทย ส่งข่าวมาว่า ลุงตุ้มไม่สบาย เมื่อตอนเย็น จะชวนผมไปเยี่ยม ผมอยู่ข้างนอก ไม่สะดวกไป อาการเป็นอย่างไรบ้างไม่ทราบ?

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #49567 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:49:46 PM »

พี่น้องครับ

ขอบคุณครับ

สู้ต่อไปไอ้มดแดง ....... พี่จะเป็นกำลังใจและช่วยต่อรองราคาให้เหลือแค่แสนสองถ้วนดีไหม  เยี่ยม

หนึ่งแสนสองหมื่นอินโดนีเซียรูเปีย ได้เลยครับ ไม่มีปัญหา

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49568 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:50:26 PM »

พี่น้องครับ

ขอบคุณครับ

เอาวุ๊ย ไหน ไหน ก็ ไหน ไหน แล้ว เพื่อเพื่อนน้อยกว่านี้ได้อย่างไร ๑๒๐,๐๐๐ บาท ก็ ๑๒๐,๐๐๐ บาท  แถมแม็กให้ ๓ อัน เลยเอา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49569 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:55:27 PM »

เล่าไปยังขนลุกอยู่เลย ใช้วิจารณญาณกันเองนะค่ะ
คือไปสัมนาที่ภูเก็ตสี่วันค่ะ พักที่โรงแรมแถวหาดป่าตอง จริงๆหลังสึนามิก้อไปดำน้ำภุเก็ตมาสามสี่ครั้ง ก้อไม่เคยเจออะไร งานนี้ไปกะหัวหน้าและภรรยาหัวหน้า โรงแรมก้อดูใหม่ดี ไม่เห็นน่าจะมีอะไร คืนแรกหัวหน้าเค้ามาเล่าให้ฟังว่า เค้าฝันว่ามีฝรั่ง สองคนมายืนจ้องหน้าห้องที่ผึ้งนอน แล้วอยู่ๆ ผึ้งก้อเปิดประตู แต่เหมือนผึ้งจะไม่ได้เห็นฝรั่งสองคนนั้น แล้วผึ้งก้อเดินร้องไห้ไปเคาะห้องเค้ากะภรรยา บอกว่าขอนอนด้วย
ฝรั่งสองคนนี้เดินตามมา ยืนอยู่หน้าประตูห้องหัวหน้าแทน
แต่ผึ้งก้อนอนหลับสบายดี ไม่มีอะไร จริงๆผึ้งเป็นคริสเตียนและไม่เคยเชื่อเรื่องผี ไม่เชื่อเรื่องวิญญาณด้วย

ทางเดินออกจากห้องผึ้งมันก้อจะเป็นทางเดินยาวๆ และทุกครั้งที่เดินออกจากห้อง ผึ้งจะเดินสวนกะเด็กฝรั่งคนนึง อายุประมาณ 13,14
ผมแดง ตาสีฟ้า หล่อเชียว ใส่เสื้อสีดำ กะ กางเกงสีดำ เค้าดูอายๆ เดินเอาตัวเบียดทางเดินตลอดเลย ก้อไม่ได้คิดอะไร จนกระทั่งวันที่ 4
เริ่มคิดว่าเราเจอเค้าบ่อยไปรึเปล่านะ ทำไมเราต้องเดินสวนเค้าตรงที่เดิมๆทุกที และทำไมเค้าไม่เคยเปลี่ยนเสื้อเลย ตอนแรกก้อคิดว่าคงเป็นลูกของฝรั่งซักคนที่เค้ามาสัมนากะเรา เพราะฉะนั้น ก้อเป็นไปได้มากที่เราจะเจอกันบ่อย เพราะเราก้อต้องกินข้าวพร้อมกัน ขึ้นรถคันเดียวกัน แต่ที่สงสัยก้อวันที่สี่ ผึ้งเกิดลงมา LOBBY ขาลงมาก้อสวนกันอีกแล้ว พอขึ้นไปเอาของที่ห้อง แล้วเดินลงมาใหม่ ก้อเจออีก เอ๊ะ บ่อยไปแล้วมั้ง เลยเริ่มเช็คฝรั่งในกรุ๊ปของเรา ว่ามีใครเอาลูกมา และ กี่คน เดินดูหน้าทีละคน ก้อไม่เจอเด็กคนนี้เลย คนที่อยู่ห้องโวนเดียวกัน ก้อ ไม่มีใครเคยเห็นด้วย

เราอยู่ห้องเดิมหลายวัน เค้าก้อมีแม่บ้านมาก mAKE UP ROOM ให้ทุกวัน โดยเค้าจะมาช่วงสายๆตอนเราไม่อยู่ห้อง พอเบ่ายๆเรากลับมา ห้องก้อเรียบร้อยและ ห้องพักผึ้งติดสระว่ายน้ำค่ะ คือโดดลงสระจากระเบียงหน้าห้องได้เลย มี จากุซซี่ให้ด้วย บ่ายๆกลับมาถึงผึ้งก้อเปลียนชุดว่ายน้ำ เล่นนี้ทุกวัน ผ้าเช็ดตัวก้อใช้แล้ววางเกลื่อน นอกห้องมั่ง ในห้องมั่ง พาดเก้าอี่ตามประสาคนไม่เรียบร้อยอ่ะค่ะ แต่พอตอนเย็นออกไปกินข้าว กลับมาผ้าเช็ดตัวจะพับขอบ พาดไว้อย่างดีทุกทีเลย เนี๊ยบมากๆ สี่ผืน เรียงบนสองล่างสอง ปลายเท่ากันเป๊ะ แต่วิธีพับก้อไม่เหมือน mATE ทำนะค่ะ ไม่ได้กลับด้านยี่ห้อออก แต่เนี๊ยบกว่าอีก ผึ้งก้องง ว่าเอ๊ะ ทำไมเค้าเข้ามาทำห้องวันนึงหลายรอบเชียว ก้อเลยไปถามทางโรงแรม เค้าบอกว่าเปล่า แม่บ้านทำแค่คั้งเดียวตอนสาย ผึ้งถามทางแม่บ้านหลายคน เค้าก้อบอกว่าเปล่า ไม่มีใครเข้ามาทำเลย ชักไม่ดีซะแล้ว อาการหนักขนาดว่า ผึ้งเพิ่งอาบนำเสร็จ ผ้าเช็ดตัวพาดกะเก้าอี้ เดินออกห้องหัวหน้าแป๊ปเดียว แล้วกลับมา โอ มายก้อด ผ้ามันถูกแขวนไว้อย่างสวยงามในห้องน้ำอีกแล้ว ค่อนข้างชัวร์และ ว่าคืออะไร เลยไปลากภรรยาหัวหน้ามา แล้วบอกดูอะไรนี่ แล้วผึ้งก้อขยำผ้า เขวี้ยงลงพื้น แล้วปิดประตู ออกไปข้างนอกแป๊ปนึง กลับมา โอ้ว อีกแล้วครับ ภรรยาหัวหน้ากลัวมาก เลยให้ผึ้งไปนั่งอยู่ห้องเค้า พอหัวหน้ามาก้อบอกให้ช่วยไปดูห้องผึ้งหน่อย ผึ้งว่าแปลกๆ
หัวหน้าเค้าก้อเข้าไป ดูรวมๆไม่มีอะไร จะเดินออกแล้ว หันไปทางห้องน้ำ เห็นเด็กผู้ชายฝรั่ง เสื้อดำ ผมแดง กำลังยืนจับผ้าเช็ดตัวในห้องน้ำผึ้งอ่ะค่ะ แล้วเด็กคนนั้นก้อหันมามองหัวหน้า สบตากัน ก่อนที่หัวหน้าจะวิ่งกลับมาที่ห้อง เค้าบอกตอนวิ่งหันหลังกลับไปดู เด็กคนนั้นก้อเดินตามมาอ่ะค่ะ
เราสามคนเลยไปหา HOTEL MANAGER ขอลงไปดู cctv ภาพที่เห็นคือ หัวหน้าวิ่ง หันหลับมา แล้ววิ่งต่อ ไม่เห็นเด็กคนนั้นอ่ะค่ะ
กรอไปจนถึงช่วงบ่ายๆที่ผึ้งก้อเจอเด็กคนนั้น ก้อเห็นผึ้งเดินผ่านทางเดินคนเดียวทุกครั้ง ไม่เคยเดินสวนกะใครเลย

แต่ผึ้งก้อยังเกรงใจหัวหน้า เพราะเค้ามาเป็นครอบครัว ถึงเค้าจะคะยั้นคะยอ ครั้นเราจะขอไปนอนห้องเค้าคืนนั้น ผึ้งก้อไม่อยากไปอ่ะค่ะ
สุดท้ายก้อพยายามนอนต่อไป แต่มันอึดอัดมาก ออกไปแช่น้ำ กลับเข้ามา ผ้าก้อถูกย้ายอีกแล้ว เครียดจนร้องไห้ สุดท้ายก้อเดินร้องไห้ไปขอนอนห้องเค้า จริงๆลืมเรื่องที่เค้าฝันคืนแรกไปแล้ว หัวหน้าเพิ่งบอกก่อนขึ้นเครื่องกลับมา ผึ้งใส่เสื้อกะกางเกงเหมือนที่เค้าฝันคืนแรกเป๊ะ

เข้าก่อนกลับตรงทางเดินตรงนั้นมีกลิ่นเหม็นคาวอะไรซักอย่างมาก ทั้งๆที่อยู่มาหลายวันก้อไม่เคยมี เราได้กลิ่นเหมือนกันทั้งสามคน

มีเท่านี้แหละค่ะ ตอนนี้ก้อยังไม่รู้ว่าควรทำยังไง เค้าอยากให้ผึ้งทำอะไร แล้วทำไมต้องมาพับผ้าให้ด้วย งง และ กลัวค่ะ

โรงแรม Millenium Reost ค่ะ อยู่ตรงจางซีลอนเลย ห้อง 1454

ไม่อยากเชื่อ ฝากเบิ้มไปลองนอนซักคืนครับ

เคยได้ยินคำเล่าลือ ว่าช่วงหลังจากสึนามิใหม่ๆ คนขับตุ๊กๆรับฝรั่ง2-3คนจากป่าตองเข้าเมือง พอถึงที่หมาย จอดรถ หันไปดู ปรากฎไม่มีใครอยู่บนเลย ข่าวว่าคนขับตุ๊กๆ ช๊อคไปเลยครับ

ปล.คนชื่อผึ้งนี่ ตะหงิดๆครับ ว่ามีกิ๊กเก่าชื่อนี้  สัดส่วน33 23 35  อิอิ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49570 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 07:58:02 PM »

ปล.คนชื่อผึ้งนี่ ตะหงิดๆครับ ว่ามีกิ๊กเก่าชื่อนี้  สัดส่วน33 23 35  อิอิ

เดี๋ยวสนับสนุนภาพให้ครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #49571 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 08:00:34 PM »

เดี๋ยวสนับสนุนภาพให้ครับ

เอาแล้วไง ...ลุงปู  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #49572 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 08:03:22 PM »

มาแว้ววววววววว ....... นี่ไง -------->

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #49573 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 08:04:55 PM »

พี่ตุ้มครับบานแค่นี้ก่อนครับ ... กระเป๋ากล้องมีของแคนนอน ตอนใช้ FM10 นะครับ ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49574 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2008, 08:05:37 PM »

FM10 นี่ สตริง หรือ สุนทราภรณ์ ครับลุง
หน้า: 1 ... 3302 3303 3304 [3305] 3306 3307 3308 ... 35779
  พิมพ์