เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:21:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3484 3485 3486 [3487] 3488 3489 3490 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25830429 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52290 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:14:08 PM »

ผ่านมาหลายกระทู้แล้ว ไม่เห็นใครแสดงความคิดเห็นว่าอย่างไร กับฮานไข่เบี้ยว

สงสัยว่า น่าจะไม่มีใครไป จบข่าว
ไปครับ คิก คิก รอพี่เข้ม เริ่มก่อนว่าจะเอายังไงแบบใหน  อิ อิ แล้วก็เอาตามนั้นเลย  Grin Grin Grin

ฉ,็ซฒษฮ็ษ.๔฿.ฮธ"ณ(ฒ ,ธ๕ณํฐ โุ?๋ษ?ษ.ฉ,็ซ (ฒ๕."ฒ๋") ,ธ๕ณํฐ ๕ณฺ๐๐

X]".8I0TWX;YO.SO VPJK'WI Dh]V'QOEGLOV,KF^8IY[ 0TWFHXIY[;BtUDKI.SH9I'DYO ;JK0TWXDYOVPJK'WI ;YO.SOFU

ก็ผมบอกแล้ว ความคิดพี่เข้มเยี่ยมจริงเสมอ  ตกลงว่าผมตามหลังพี่เข้ม  Grin Grin
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52291 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:19:50 PM »

เงาไงดีครับ งานไข่นุ้ย

จะไปนอนแถวพัดลุง หรือกลับมานอนหาดใหญ่ ? ข้อแรก ช่วยกันโหวตหน่อยครับ จะได้คิดการณ์ ต่อไป หากให้ผมนำ ก็ขอความร่วมมือด้วยครับ เวลาอีก1เดือนเท่านั้น พลาดแล้วพลาดเลย 55+(ยังกับนาทีทอง)

ข้อสอง จะไปวันใหน วันที่8 ก่อนงาน (คงน่าจะที่บ้าน) ไม่รู้จะมีอะไรกินหรือไม่ ถ้าไปวันนี้ เราอาจต้องเตรียมอุปกรณ์หุงหา พร้อมอาหารสดแห้งไปเอง

หรือไปร่วมงานเลี้ยงวันที่ 9 ตอนเย็น หรือใครสะดวกอย่างไรครับ(สำหรับท่านที่จะไป หรือท่านที่ไปได้น๊ะครับ ผมมิได้บังคับให้ท่านไป 55+)

หากไม่นอน พัดลุง ก็คงต้องหารถตู้ไป (จะได้เมาเต็มที่ นานๆทีได้กินฟรี................)

หากจะนอนพัดลุง ก็จะได้หาที่นอน หมอนข้าง กินเลี้ยงที่งานเสร็จ ก็ไปฟังเพลงต่อ ที่ร้าน "อังเคิลชาย"

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52292 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:21:37 PM »

ช่วงนี้งานเยอะครับ ใหนจะเตรียมงานลูกเขือ งานแต่งไข่เบี้ยว ฯลฯ คริๆๆ

ปล.จนเมียด่าแล้ว ว่ายุ่งอะไรหนักหนา คริๆๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #52293 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:40:43 PM »

ดูเหลี่ยมแล้ว สำหรับผมคงต้องกลับถึงโก-ลก ในวันที่ 10 ก่อนธนาคารปิดครับ ...  Cool Cool Cool

ผมว่าไปเมากันวันที่ 8 ก่อนก็ดีครับ นอนที่เมืองลุงเลย ตอนเช้าวันที่ 9 ค่อยร่วมแห่ขันหมาก ...

แล้วค่อยมาเมาต่อที่หาดใหญ่อีกคืน งานเลี้ยงกลางคืนเผื่อเราเสียงดัง กลัวโดนตื๊บครับ ...

ไข่เบิ้ลจะได้รับรองเพื่อนฝูงที่เมืองลุงได้เต็มที่(ไม่รู้มีคนคบด้วยป่าว) ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52294 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:48:34 PM »

เงาไงดีครับ งานไข่นุ้ย

จะไปนอนแถวพัดลุง หรือกลับมานอนหาดใหญ่ ? ข้อแรก ช่วยกันโหวตหน่อยครับ จะได้คิดการณ์ ต่อไป หากให้ผมนำ ก็ขอความร่วมมือด้วยครับ เวลาอีก1เดือนเท่านั้น พลาดแล้วพลาดเลย 55+(ยังกับนาทีทอง)

ข้อสอง จะไปวันใหน วันที่8 ก่อนงาน (คงน่าจะที่บ้าน) ไม่รู้จะมีอะไรกินหรือไม่ ถ้าไปวันนี้ เราอาจต้องเตรียมอุปกรณ์หุงหา พร้อมอาหารสดแห้งไปเอง

หรือไปร่วมงานเลี้ยงวันที่ 9 ตอนเย็น หรือใครสะดวกอย่างไรครับ(สำหรับท่านที่จะไป หรือท่านที่ไปได้น๊ะครับ ผมมิได้บังคับให้ท่านไป 55+)

หากไม่นอน พัดลุง ก็คงต้องหารถตู้ไป (จะได้เมาเต็มที่ นานๆทีได้กินฟรี................)

หากจะนอนพัดลุง ก็จะได้หาที่นอน หมอนข้าง กินเลี้ยงที่งานเสร็จ ก็ไปฟังเพลงต่อ ที่ร้าน "อังเคิลชาย"
ขออนุญาตเสนอ วันที่ 8 ก่อนงานครับ  ค้างสักคืน หัวเช้าจะใด้ร่วมขบวนขันหมากอันเป็นพิธีสำคัญ  พี่น้องผองเพื่อน น่าจะอยู่ร่วมพิธีการอันสำคัญสุด  เพราะลำพังเพียงกินเมา แสดงความยินดี ที่ใหนเมื่อไหร่ก็ใด้เหมือนกัน  สรุปเลยสำหรับผม

ข้อ1  นอนพัดลุง

ข้อ2  วันที่ 8 ครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #52295 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:52:44 PM »

มายกมือวันที่ 8 ครับ.... Grin

สาเหตุ....ผมมีธุระวันที่ 10 - 12 ครับ... Cheesy

หรือถ้าจะเป็นวันที่ 9 ขอเหมารถตู้กลับนอนบ้านครับ..  Wink

อ้อลืม....ให้ไข่เบิ้ล จัดมุมกว้าง ๆ ให้สักมุมนึง..
เมา โม้....จุดเกียง เล่นของเล่น......ทำอาหารกิน.... น้ำลายหก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #52296 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 08:57:10 PM »

วันที่8 กด 1

วันที่9 กด2

คริๆๆ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #52297 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:00:43 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยี๊ เฮ้อออออออออออ...อยากอีโดดตืบมอสระเอียจริงๆ เราไม่อยู่แค่ 2 วัน ปล่อยเลี้ยงลูกแค่นี้ กลับมาถึงบ้านเจอหน้าลูกขี้มูกใหลย้อยเลย เซ็งงงงงงงงโคดดดดดดดดดดดด เราดูแลมาตั้งกะออกจากพุงมาตั้งแปดเดือนแล้วไม่เคยเป็นหวัดให้เห็นเลยนิ นี่แค่ห่างตาไปแค่ 2 วันหวัดเล่นซะงอมเลย ซึมไปตั้ง 3 วัน พึ่งจะกลับมาร่าเริงวันนี้เอง  งอน

ปล. งานเจ้าไข่นี่ว่าไงว่าตามกันครับ แต่ยังไม่รู้อีไปได้ปล่าวนั้น ถ้ามีเสื้อเกราะ หมวกเหล็กก็ค่อยน่าไปหน่อย งานนี้แลๆแล้วความเสี่ยงสูง ยิ่งตอนแห่ขันหมากนี่ยิ่งน่ากลัว..........กลัวว่าเจ้าบ่าวอีเดินไม่รอดอะ...เพราะน้าหลวงอีไปตั้งแต่วันที่ 8 คืนนั้นทั้งคืนเจ้าบ่าวอีเอาตัวรอดหรือป่าวกะม่ายรู้  คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #52298 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:27:12 PM »

เปิดเครื่องมาแรกก่ะเดียวเจออันนี้.......ไม่ใช่รู้จักนิ ไม่รู้มาพรื้อ บู่

viriya251
Newbie

คะแนน 0

อาวุธประจำตัว: 332

ปืน.38 -9มม
« ส่งให้: อาร์ พี จี. เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:56:56 PM »     

--------------------------------------------------------------------------------

พี่ครับปืนไม่มีเล่ม.38 -9มม.ราคาซื้อขายเท่าไรครับในสถาพใช้ได้แบบมีเล่มและเรียนคุณพี่ทุกท่านที่มีปืนรุ่นนี้อยู่น้องชายรบกวนขอดูรูปด้วยครับผมกำลังหาซื้ออยู่ครับผม

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52299 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:34:25 PM »

มาเลยครับพี่น้อง จะวันไหนก็ได้ ตามสะดวก  เจ้าภาพสะดวกทั้งหมดและยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง  ไหว้  

ตอนนี้เหมือนข้าราชการชั้นผู้ใหญ่เลยนิ  เดินแอ็คชั่นทั้งวัน  ถูกส่งให้มาเพ่นพ่านที่ทำงานใหม่  ซึ่งจะไม่มีงานประจำให้ทำจนกว่าจะเปิดเทอมหน้า  พรรคพวกบอกว่าเจ๋งจริง ถูกย้าย 24 ชั่วโมง เหมือนถูกเรื่องเลย Grin

ถ้าให้ผมกด ผมกด 1 ครับ Smiley

ป.ล.๑  มุมกว้าง ๆ ที่ว่าจะเอาวันไหนครับ จะได้จัดเตรียมพื้นที่ไว้ให้ Grin

ป.ล.๒  อนุญาตให้พกพาอาวุธปืนเข้างานได้ เพื่อป้องกันเหตุจากผู้ไม่หวังดีต่อเจ้าบ่าว Grin

ป.ล.๓  คิดไว้คร่าว ๆ ชุดยิงปืน จะให้นั่งข้างชุดจาก ๓ จชต. และชุดที่ทำงานเก่า  เพราะว่าเมาแล้วฉาวเหมือน ๆ กัน Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #52300 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:37:08 PM »

พี่ๆที่อยู่หาดใหญ่และสงขลามีใครพอรู้จักร้านขายน้ำมันก๊าดบ้างครับ....เพิ่งได้ตะเกียงมาแต่ไม่มีน้ำมันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยไปตอบน้องเขาหน่อย...
ที่ เบลดรีวิว ด้ามขวานน่ะครับ.... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #52301 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:38:40 PM »

มาเลยครับพี่น้อง จะวันไหนก็ได้ ตามสะดวก  เจ้าภาพสะดวกทั้งหมดและยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง  ไหว้  

ตอนนี้เหมือนข้าราชการชั้นผู้ใหญ่เลยนิ  เดินแอ็คชั่นทั้งวัน  ถูกส่งให้มาเพ่นพ่านที่ทำงานใหม่  ซึ่งจะไม่มีงานประจำให้ทำจนกว่าจะเปิดเทอมหน้า  พรรคพวกบอกว่าเจ๋งจริง ถูกย้าย 24 ชั่วโมง เหมือนถูกเรื่องเลย Grin

ป.ล.๑  มุมกว้าง ๆ ที่ว่าจะเอาวันไหนครับ จะได้จัดเตรียมพื้นที่ไว้ให้ Grin

ป.ล.๒  อนุญาตให้พกพาอาวุธปืนเข้างานได้ เพื่อป้องกันเหตุจากผู้ไม่หวังดีต่อเจ้าบ่าว Grin

ป.ล.๓  คิดไว้คร่าว ๆ ชุดยิงปืน จะให้นั่งข้างชุดจาก ๓ จชต. และชุดที่ทำงานเก่า  เพราะว่าเมาแล้วฉาวเหมือน ๆ กัน Grin

ป.ล.๒ กลัวจะเป็นตรงกันข้ามน่ะครับ..... Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52302 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:39:17 PM »

พี่ๆที่อยู่หาดใหญ่และสงขลามีใครพอรู้จักร้านขายน้ำมันก๊าดบ้างครับ....เพิ่งได้ตะเกียงมาแต่ไม่มีน้ำมันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ช่วยไปตอบน้องเขาหน่อย...
ที่ เบลดรีวิว ด้ามขวานน่ะครับ.... Cheesy

ร้านขายของชำแถวบ้านผมขายครับพี่  ผมซื้อมาล้างปืนประจำ   Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52303 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:40:25 PM »

ป.ล.๒ กลัวจะเป็นตรงกันข้ามน่ะครับ..... Grin

กำลังติดต่อกองทัพภาค ๔ อยู่ครับ  ให้ช่วยสนับสนุนรถยานเกราะและกำลังสัก ๑ กองร้อย  เผื่อจะมีอย่างที่พี่ว่าไว้จริง ๆ Grin
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #52304 เมื่อ: กันยายน 04, 2008, 09:42:41 PM »

ตูล่ะเซ็งกับรูปโลโก้มันจริงๆ บู่.....ครบวันแล้ว เปลี่ยนได้แล้วว้อยยยยย  ขำก๊าก

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
หน้า: 1 ... 3484 3485 3486 [3487] 3488 3489 3490 ... 35779
  พิมพ์