เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:19:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3531 3532 3533 [3534] 3535 3536 3537 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25829603 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #52995 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:04:53 PM »

หาม่ายไรทำ..... Grin    Grin    Grin

วันนี้ไม่มีเวรไม่มีกรรมครับ (วันหยุด ไม่ต้องเข้าเวรที่ทำงาน)
นั่งเล่นโน่น เล่นนี่ อ้าว วะเฮ้ย....นี่มันจะเที่ยงแล้วนี่หว่า..
พอเห็นเวลาที่หน้าปัดนาฬิกาแล้ว มันรู้สึกหิวขึ้นมาทันที...

รีบไปหุงข้าวก่อน...แล้วต่อไป ตูจะเอาอะไรมากินเป็นกับข้าวล่ะเนี่ย...

เปิด ๆ ตู้เย็น....อุ๊ย มีหมูสันในอยู่หนึ่งท่อน..
เปิดเก๊ะใส่ผักในตู้เย็น...ค้น ๆ รื้อ ๆ อ่า...มีเห็ดหูหนูสดหนึ่งถุง..
อะไรอีก ตะใคร้ พริกขี้หนู  ข่า......อื้อ..ไม่เอา....
อ่ะนี่พริกหวานลูกใหญ่สีเหลืองอ๋อยหนึ่งลูก....
เหลือบตาดูขึ้นไปอีกชั้น..มีหอมใหญ่แหว่ง ๆอยู่เสี้ยวนึง.....

ติ๊ก ต่อก  ติ๊ก ต่อก ทำไรดีว๊า....  Huh

นึกได้เรามีซ๊อสพริกไทยดำสำเร็จรูปอยู่ขวดนึงนี่หว่า.....
หยิบน้ำมันหอยมาตั้งเตรียมเข้าพวกไว้ด้วย...

จัดการรวม ๆ กันมา...
หั่นหมูเป็นชิ้นเล็ก ๆ ส่วนที่เหลือเก็บไว้ในตู้เย็นตามเดิม...
พริก หอมใหญ่ เห็ดหูหนู หั่นเป็นชิ้น ๆ...
(ความจริงใช้เห็ดหอมแช่น้ำให้นิ่ม แต่ขี้เกียจรอ...เลยใช้เห็ดหูหนูแทน...แฮ่  Tongue )

เรียบร้อยแล้ว ตั้งกะทะบนเตา ใส่น้ำมัน (น้ำมันพืชอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่น้ำมันปาล์ม ถ้าให้ดีเป็นน้ำมันดอกทานตะวันครับ..)
เปิดไฟเบา ๆ

พอน้ำมันเริ่มร้อนก็ใส่กระเทียมทุบบุบลงไป คลุก ๆ กับน้ำมันพอหอม ๆ

ใส่เนื้อหมูที่เตรียมไว้ใส่ไป...ผัด ๆ คลุกเคล้าให้ทั่ว...

หมูเริ่มจะสุกทั่วแล้ว....คือสุกประมาณสักแปดสิบเปอร์เซนต์
ก็ใส่ซ๊อสพริกไทยดำลงไป ประมาณสักสองช้อนโต๊ะ..น้ำมันหอยอีกนิดหน่อยเกือบ ๆ หนึ่งช้อน
ตามด้วยน้ำเปล่าไปอีกหน่อย....เพื่อไม่ให้มันแห้งเกินไปนัก พอเป็นน้ำขลุกคลิก...

พอหมูสุกดีแล้ว....โยน หอมใหญ่ พริกหวาน...เห็ด...ลงไป
เร่งไฟให้แรงอีกสักนิด...เพื่อให้ผักสุก แต่ไม่เละ...
คลุก ๆ  ๆ ๆ สังเกตุพอหัวหอมเริ่มหลุดแยกจากกัน และใส ๆ ตรงบริเวณตามขอบ ๆ        ก็ปิดไฟ

ปิดไฟแล้ว ตักเนยมาการีน ใส่ไปสักช้อน  เพิ่มความหอม...

ความจริง ต้องมีหอมสักสองต้นหั่นเป็นท่อน ๆ ประมาณหนึ่งนิ้ว ใส่ไปด้วยตอนที่หลังปิดไฟแล้ว...
แต่นี่ไม่มี  ขี้เกียจออกไปซื้อ....ก็เลยใส่ไปเท่าีที่มีของ...
น้ำตาลไม่ใส่นะครับ....เพราะได้ความหวานของน้ำมันหอย และหอมหัวใหญ่แล้ว....

เสร็จแล้วครับ...
ตักใส่จาน....ให้ดีได้ปลาทอดอีกซักตัว พริกน้ำปลา แฮ่....แฮ่.....

เิชิญล้อมวงเข้ามาเลยนะครับ....

ปล....ผัดพริกไทยดำทุกชนิด ต้องห้ามขาดพริกหวานนะครับ....
       เคยลองขี้เกียจซื้อมาใส่....กลายเป็นอื่นไปเลยครับ....สำคัญจริง ๆ กะพริกหวาน...

ื                             ขอบคุณที่ตามชมครับ

ปล.อีกครั้ง กำลังเห่อกะกล้องตัวใหม่....เลยหาเรื่องมาถ่ายอะไร ๆ เล่น...

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #52996 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:13:02 PM »

หาม่ายไรทำ..... Grin    Grin    Grin

วันนี้ไม่มีเวรไม่มีกรรมครับ (วันหยุด ไม่ต้องเข้าเวรที่ทำงาน)
นั่งเล่นโน่น เล่นนี่ อ้าว วะเฮ้ย....นี่มันจะเที่ยงแล้วนี่หว่า..
พอเห็นเวลาที่หน้าปัดนาฬิกาแล้ว มันรู้สึกหิวขึ้นมาทันที...

รีบไปหุงข้าวก่อน...แล้วต่อไป ตูจะเอาอะไรมากินเป็นกับข้าวล่ะเนี่ย...

เปิด ๆ ตู้เย็น....อุ๊ย มีหมูสันในอยู่หนึ่งท่อน..
เปิดเก๊ะใส่ผักในตู้เย็น...ค้น ๆ รื้อ ๆ อ่า...มีเห็ดหูหนูสดหนึ่งถุง..
อะไรอีก ตะใคร้ พริกขี้หนู  ข่า......อื้อ..ไม่เอา....
อ่ะนี่พริกหวานลูกใหญ่สีเหลืองอ๋อยหนึ่งลูก....
เหลือบตาดูขึ้นไปอีกชั้น..มีหอมใหญ่แหว่ง ๆอยู่เสี้ยวนึง.....

ติ๊ก ต่อก  ติ๊ก ต่อก ทำไรดีว๊า....  Huh

นึกได้เรามีซ๊อสพริกไทยดำสำเร็จรูปอยู่ขวดนึงนี่หว่า.....
หยิบน้ำมันหอยมาตั้งเตรียมเข้าพวกไว้ด้วย...

จัดการรวม ๆ กันมา...
หั่นหมูเป็นชิ้นเล็ก ๆ ส่วนที่เหลือเก็บไว้ในตู้เย็นตามเดิม...
พริก หอมใหญ่ เห็ดหูหนู หั่นเป็นชิ้น ๆ...
(ความจริงใช้เห็ดหอมแช่น้ำให้นิ่ม แต่ขี้เกียจรอ...เลยใช้เห็ดหูหนูแทน...แฮ่  Tongue )

เรียบร้อยแล้ว ตั้งกะทะบนเตา ใส่น้ำมัน (น้ำมันพืชอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่น้ำมันปาล์ม ถ้าให้ดีเป็นน้ำมันดอกทานตะวันครับ..)
เปิดไฟเบา ๆ

พอน้ำมันเริ่มร้อนก็ใส่กระเทียมทุบบุบลงไป คลุก ๆ กับน้ำมันพอหอม ๆ

ใส่เนื้อหมูที่เตรียมไว้ใส่ไป...ผัด ๆ คลุกเคล้าให้ทั่ว...

หมูเริ่มจะสุกทั่วแล้ว....คือสุกประมาณสักแปดสิบเปอร์เซนต์
ก็ใส่ซ๊อสพริกไทยดำลงไป ประมาณสักสองช้อนโต๊ะ..น้ำมันหอยอีกนิดหน่อยเกือบ ๆ หนึ่งช้อน
ตามด้วยน้ำเปล่าไปอีกหน่อย....เพื่อไม่ให้มันแห้งเกินไปนัก พอเป็นน้ำขลุกคลิก...

พอหมูสุกดีแล้ว....โยน หอมใหญ่ พริกหวาน...เห็ด...ลงไป
เร่งไฟให้แรงอีกสักนิด...เพื่อให้ผักสุก แต่ไม่เละ...
คลุก ๆ  ๆ ๆ สังเกตุพอหัวหอมเริ่มหลุดแยกจากกัน และใส ๆ ตรงบริเวณตามขอบ ๆ        ก็ปิดไฟ

ปิดไฟแล้ว ตักเนยมาการีน ใส่ไปสักช้อน  เพิ่มความหอม...

ความจริง ต้องมีหอมสักสองต้นหั่นเป็นท่อน ๆ ประมาณหนึ่งนิ้ว ใส่ไปด้วยตอนที่หลังปิดไฟแล้ว...
แต่นี่ไม่มี  ขี้เกียจออกไปซื้อ....ก็เลยใส่ไปเท่าีที่มีของ...
น้ำตาลไม่ใส่นะครับ....เพราะได้ความหวานของน้ำมันหอย และหอมหัวใหญ่แล้ว....

เสร็จแล้วครับ...
ตักใส่จาน....ให้ดีได้ปลาทอดอีกซักตัว พริกน้ำปลา แฮ่....แฮ่.....

เิชิญล้อมวงเข้ามาเลยนะครับ....

ปล....ผัดพริกไทยดำทุกชนิด ต้องห้ามขาดพริกหวานนะครับ....
       เคยลองขี้เกียจซื้อมาใส่....กลายเป็นอื่นไปเลยครับ....สำคัญจริง ๆ กะพริกหวาน...

ื                             ขอบคุณที่ตามชมครับ

ปล.อีกครั้ง กำลังเห่อกะกล้องตัวใหม่....เลยหาเรื่องมาถ่ายอะไร ๆ เล่น...

สวัสดีครับ.....คุณตุ้ม  ชิมไปบ่นไปถูกปิดไปแล้ว

สำหรับคุณตุ้ม ทำไป ถ่ายไป.....อิ อิ 

หมายเหตุ      ทำครัวนะจ๊ะ......
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #52997 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:16:38 PM »

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #52998 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:17:42 PM »

ToNNaW, ชายเจษฎ์, lex, Mee noi, tum610 และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พอพี่ตุ้มทำกับข้าวเสร็จ...มาร่วมวงกันตรึมเลย...

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #52999 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:41:46 PM »

สวัสดีครับ.....คุณตุ้ม  ชิมไปบ่นไปถูกปิดไปแล้ว

สำหรับคุณตุ้ม ทำไป ถ่ายไป.....อิ อิ 

หมายเหตุ      ทำครัวนะจ๊ะ......

พี่หรอยอย่าไปเรียกพันธมิตรมายิกผมนะครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน   Grin

พักนี้โดนหลายคดี....เมื่อคืนตาแพะก็จะฟ้องผมกับศาลรัฐธรรมนูญ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #53000 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:49:02 PM »

3535

3535

3535

3535

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #53001 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:54:30 PM »

3535    สามห้าสามห้า    3535

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53002 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:56:45 PM »

หากจะไปขอใบปอสี่แทนฉบับเดิม ไม่ทราบว่าต้องไปแจ้งความที่โรงพักเพื่อเอาบันทึกประจำวันด้วยหรือไม่ครับพี่น้อง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53003 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 02:58:56 PM »

นึกแล้วว่าต้องออกประตูนี้ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53004 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:00:42 PM »

พี่หรอยอย่าไปเรียกพันธมิตรมายิกผมนะครับ..... หัวเราะร่าน้ำตาริน   Grin

พักนี้โดนหลายคดี....เมื่อคืนตาแพะก็จะฟ้องผมกับศาลรัฐธรรมนูญ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ครับพี่  ผมก็เห็นใจพี่ครับ  ระเบิดที่ลุงเข้มวางไว้  ผมก็เลยไม่ไปเล่น.....  แต่ถ้ามีภาพปิดท้ายไม่แน่ ยิ้มีเลศนัย
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #53005 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:18:31 PM »

หากจะไปขอใบปอสี่แทนฉบับเดิม ไม่ทราบว่าต้องไปแจ้งความที่โรงพักเพื่อเอาบันทึกประจำวันด้วยหรือไม่ครับพี่น้อง

ถ้าฉบับเดิมหายต้องไปแจ้งความก่อนครับ...

แต่ถ้าฉบับเดิมยังอยู่ แต่ชำรุด  ไม่ต้องแจ้งความครับ  ถือฉบับเดิมไปขอทำใหม่ได้ครับ...

ปล.อย่าเชื่อผมนะครับ......ผมตอบแบบหลักการของเอกสารทั่วๆไปครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #53006 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:19:22 PM »

3535 สะบายดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #53007 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:23:59 PM »

ถ้าฉบับเดิมหายต้องไปแจ้งความก่อนครับ...

แต่ถ้าฉบับเดิมยังอยู่ แต่ชำรุด  ไม่ต้องแจ้งความครับ  ถือฉบับเดิมไปขอทำใหม่ได้ครับ...

ปล.อย่าเชื่อผมนะครับ......ผมตอบแบบหลักการของเอกสารทั่วๆไปครับ

อุปมา เหมือนกับ แฟน น่ะครับ...

ถ้าแฟนหายก็ต้องไปแจ้งความก่อนครับ

แต่ถ้าแฟน(เก่า)...ก็เอาไปเปลี่ยนเป็นแฟนใหม่ได้เลยครับ...ไม่ต้องแจ้งความ...

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #53008 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:27:13 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเบสลีวิว ผมเข้าไม่ได้ครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #53009 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 03:28:51 PM »

ครับพี่  ผมก็เห็นใจพี่ครับ  ระเบิดที่ลุงเข้มวางไว้  ผมก็เลยไม่ไปเล่น.....  แต่ถ้ามีภาพปิดท้ายไม่แน่ ยิ้มีเลศนัย

อีกแระ...  อ๋อย ฮวนอยู๋กับท้ายผมนี่แหละ.... แบร่

หน้า: 1 ... 3531 3532 3533 [3534] 3535 3536 3537 ... 35779
  พิมพ์