เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:17:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25434207 ครั้ง)
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #1005 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 09:15:06 AM »

Grin Grin Grin ข่าวด่วนจ้า Grin Grin Grin จากเวปเพื่อนบ้าน ได้มีการปะทะคารม นัด(ซ้อม)ยิง และ เมา & โม้ Grin ตอนนี้กำลังรอคำตอบจากคู่ต่อสู้ ทีมเสื้อแดงว่าพรือนิ Grin
เพื่อนบ้านที่กล่าวถึงอยู่ที่ไหนครับ บอกมาได้เลยเดี๋ยวจัดให้ ส่วนทีมที่แพ้ต้องมีอะไรตอบแทนทีมที่ชนะบ้างถึงจะสนุกนะครับ...

คำตอบที่ 4
 นั่นแน่ ถ้าอย่างนั้น ทีมเสื้อแดง VS ทีมเสื้อน้ำเงิน กันดูสักหน่อยเป็นไง

นัด(ซ้อม)ยิงกันเสร็จ ก็ไปชนแก้วกันต่อ ต้นเดือนหน้าเป็นไงครับ

จาก babor 202.143.157.242 อังคาร, 6/9/2548 เวลา : 14:17

:Smiley :Smiley :Smiley
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1006 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 09:28:53 AM »

อยู่หาดใหญ่และสงขลาเป็นส่วนใหญ่นั่นแหละครับพี่โสภณ ก็ที่สารวัตรฯเป็นที่ปรึกษานั่นแหละ... ปล้ำอียกทีมเจอกันนานแล้วนิ แต่ฝ่ายเราฝ่ายเขาคลาดกันตลอด อิ อิ อิ
A111
Hero Member

คะแนน 81

จากภูผา สู่ท้องทะเล

« ตอบ #1007 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 12:58:20 PM »

5 5 ของรางวัล 2 ชิ้น ผมเอาไปซ้อนที่ท้องทะเลหมู่เกาะอาดังแย้ว  Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1008 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 02:19:21 PM »

อ๋อ นี่เองต้นเหตุทำให้พี่ปูต้องอกสั่นหวั่นไหว......
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1009 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 05:17:20 PM »

ทีมหาดใหญ่ใครอยู่ใกล้ศูนย์ Dcomputer บ้าง  การ์ดจอที่บ้านเสียจะรบกวนให้ช่วยพาไปเคลมให้หน่อย หากใครว่างก็ยกมือบอกด้วยเด้อ จะวานให้เด็ก ๆ เป็นธุระในการจัดส่งให้ถึงมือ...
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1010 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 05:19:43 PM »

ทีมหาดใหญ่ใครอยู่ใกล้ศูนย์ Dcomputer บ้าง การ์ดจอที่บ้านเสียจะรบกวนให้ช่วยพาไปเคลมให้หน่อย หากใครว่างก็ยกมือบอกด้วยเด้อ จะวานให้เด็ก ๆ เป็นธุระในการจัดส่งให้ถึงมือ...

ไทยคอม รู้จัก หาดใหญ่ไอที เคยอุดหนุน  แต่เจ้า ดีคอมพิวเตอร์อยู่แถวใหนเล่าท่าน  วานบอก 

บางโพ 5
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1011 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 05:37:06 PM »

ไม่รู้เหมือนกันครับท่าน  คือการ์ดจอของไอ้กระผมเนี่ยมันมีสติ๊กเกอร์ของ Dcom ติดอยู่เพราะฉะนั้นเวลาเคลมต้องเคลมกับตัวแทนของ Dcom สาขาไหนก็ได้นะ แต่ไม่รู้เป็นเหตุบังเอิญหรือจงใจที่พัทลุงบ้านเกิดเมืองนอนของไอ้กระผมมันไม่มีนะซิและที่สำคัญไอ้กระผมก็ไม่รู้จักกับคนขายร้านคอมฯสักร้าน ว่าจะวานให้ช่วยส่งเคลมให้หน่อยก็เลยหาเรื่องมาให้พวกเรามีงานทำกันดีกว่านะ ท่านอีว่าพรือต่ออ่ะ ทำพรือดี๊...
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1012 เมื่อ: กันยายน 07, 2005, 09:28:57 PM »

ไม่รู้เหมือนกันครับท่าน  คือการ์ดจอของไอ้กระผมเนี่ยมันมีสติ๊กเกอร์ของ Dcom ติดอยู่เพราะฉะนั้นเวลาเคลมต้องเคลมกับตัวแทนของ Dcom สาขาไหนก็ได้นะ แต่ไม่รู้เป็นเหตุบังเอิญหรือจงใจที่พัทลุงบ้านเกิดเมืองนอนของไอ้กระผมมันไม่มีนะซิและที่สำคัญไอ้กระผมก็ไม่รู้จักกับคนขายร้านคอมฯสักร้าน ว่าจะวานให้ช่วยส่งเคลมให้หน่อยก็เลยหาเรื่องมาให้พวกเรามีงานทำกันดีกว่านะ ท่านอีว่าพรือต่ออ่ะ ทำพรือดี๊...

รู้จักครับ ร้านนี้อยู่สี่แยกไฟแดงฝั่งตรงข้าม มอ.(สองร้านติดกันเจ้าของเดียวกัน) เลยวัดโคกนาวมาหน่อย ร้านนี้ผมเคยซื้อของเขาตั้งแต่อยู่ที่สาย 1 จากนั้นย้ายไปแถวขนส่ง หลังสุดย้ายมาอยู่ตรงนี้ เจ้าของร้านทั้งสามีและภรรยามีคุณสมบัติพิเศษคือคนซื้อของถามอะไรจะไม่ยอมพูดด้วย ผมเคยซื้อเครื่องคอมไปเกือบยี่สิบตัวตอนทำร้านเน็ท จ่ายสดทุกครั้ง แต่พอเครื่องมีปัญหาไม่สนใจแถมกวนตั้งแต่พนักงานจนถึงเจ้าของร้าน หลังจากนั้นผมเลยทำเองทั้งฟอร์แมทเครื่อง ลงวินโดวส์ ซ่อมเองในเรื่องที่ไม่ยากมาก และก็ไม่เคยเหยียบร้านนี้มาเกินสามปีแล้วครับ

ถ้าให้แนะนำก็ร้านเวิลด์บิซิเนส(เลยมาอีกไม่ถึง 100เมตร) บริการดี ราคาก็พอๆกัน ตอนเครมง่ายๆไม่ตุกติก

A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1013 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 07:52:40 AM »

รู้จักครับ ร้านนี้อยู่สี่แยกไฟแดงฝั่งตรงข้าม มอ.(สองร้านติดกันเจ้าของเดียวกัน) เลยวัดโคกนาวมาหน่อย ร้านนี้ผมเคยซื้อของเขาตั้งแต่อยู่ที่สาย 1 จากนั้นย้ายไปแถวขนส่ง หลังสุดย้ายมาอยู่ตรงนี้ เจ้าของร้านทั้งสามีและภรรยามีคุณสมบัติพิเศษคือคนซื้อของถามอะไรจะไม่ยอมพูดด้วย ผมเคยซื้อเครื่องคอมไปเกือบยี่สิบตัวตอนทำร้านเน็ท จ่ายสดทุกครั้ง แต่พอเครื่องมีปัญหาไม่สนใจแถมกวนตั้งแต่พนักงานจนถึงเจ้าของร้าน หลังจากนั้นผมเลยทำเองทั้งฟอร์แมทเครื่อง ลงวินโดวส์ ซ่อมเองในเรื่องที่ไม่ยากมาก และก็ไม่เคยเหยียบร้านนี้มาเกินสามปีแล้วครับ

ถ้าให้แนะนำก็ร้านเวิลด์บิซิเนส(เลยมาอีกไม่ถึง 100เมตร) บริการดี ราคาก็พอๆกัน ตอนเครมง่ายๆไม่ตุกติก

5 5 ชื่อร้านกับอุปนิสัยคนในร้านขัดแย้งกันเลยนะครับ  Grin Grin
A111
Hero Member

คะแนน 81

« ตอบ #1014 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 12:48:32 PM »

อ๋อ นี่เองต้นเหตุทำให้พี่ปูต้องอกสั่นหวั่นไหว......
เหตุการณ์เมื่อวานที่ผ่านมาไม่ทราบว่าพี่ปูได้ใช้และเคลื่อนย้ายสัมภาระที่เตรียมไว้ 1สัปดาห์ หรือเปล่าครับ  Grin Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1015 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 01:06:11 PM »

เหตุการณ์เมื่อวานที่ผ่านมาไม่ทราบว่าพี่ปูได้ใช้และเคลื่อนย้ายสัมภาระที่เตรียมไว้ 1สัปดาห์ หรือเปล่าครับ Grin Grin

ของใช้เครื่องนุ่งห่ม+น้ำดื่ม เหลือเฟือครับ อาหารแห้งก็ประมาณ 3 วัน สำหรับ 3-4 คน
ไม่อยากเลยอ่ะ ไปอยู่เขาคอหงส์ดีกว่า   เออ ว่าจะหามุ้งสักหลังเผื่อต้องพักแรมจริงๆ กันไข้เลือดออก
คุณเอกมีบริจาคบ้างไม๊ครับ  ไม่อยากขอกะครูเบิ้ลเดี๋ยวให้จริง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1016 เมื่อ: กันยายน 08, 2005, 02:46:28 PM »

Grin Grin กับพี่ปูบายหมดนิ เหลือแต่ลำบาก ถ้าอีเอามุ้งจริงก่าให้บอก เราไม่ได้ลักแต่เราหยิบไม่บอกใครนิ Grin Grin อย่าย้ายไปหล่าวตะปร้าคอหงส์หั้น เสื้อแดงเต็มแหม็ดแล้วย้ายมาเล่นหนังลุงกับผมดีหว่า Grin Grin

Grin แรกหัวเช้าได้ข่าวว่าลุงอู๊ดไปซุ่มฝึกยุทธวิธี แต่สงสัยอายุจะมากพอล้มตัวลงนอนดันยกไม่ขึ้นพลามพ้น เยาะเย้ย โดนชก อ้อ ทวงทั้งซีดีและแผ่นรายเช้อพร้อมเบอร์โทรกันหล่าวนิ เสียงว่าไม่โร้ไปหยบแจกกันหวางไหนเราไปกันโยแต่ไม่หอนโร้เรื่องกับเค้าเลยนิ แต่เวลาเก็บเบี้ยเก็บเท่เราก่อนเพื่อนโย เยาะเย้ย

Huh แล้วตกลงตัวแทนของ Dcom มีร้านไหนมั้งอ่ะ  Huh ถ้าร้านไหนแลแล้วเคลมยากขอให้บอก อีได้ให้นายโจแกล้งทำปืนหล่นใส่หัวเจ้าของร้านสักเป๊กสองเป๊ก Grin

ป.ล. 01 / เสื้อน้ำเงินตอบรับมาแล้วว่าโอเช เจอกันต้นเดือนก่าได้

ป.ล. 02 / พี่จ้าวขอรับ แข่งยิงปืนที่สุราษฯปลายเดือนนี้ สมาชิกเสื้อแดงบางท่านจะไปแข่งขันด้วย หากมีเวลาอย่าลืมใส่เสื้อทีมไปเชียร์ด้วยนะขอรับ

ป.ล. 03 / ขอตัวไปอ่านหนังสือสอบก่อนเด้อ พอดีเค้าส่งไปอบรมแต่สามารถโดดหลบเรินมาได้ก่อน ว่าอีหยบอ่านหนังสือสักหิด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1017 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 07:39:34 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน จนถึงวันนี้ก็ยังไม่ได้ซองพกนอกของ uspc 9 mm ที่เหมาะสมเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ที่มีอยู่ถึงแม้จะปลดสายรัดและสามารถชักไวได้ก็จริงแต่ตอนจับด้ามดึงออกมาจะติดแค่ 2 นิ้วเท่านั้นนิ้วก้อยจะไม่มีที่ให้จับทำให้ไม่มั่นคงเหมือนกับการจับได้แบบเต็ม ๆ มือ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินท่านใดพบเจอซองพกนอกที่สามารถแก้จุดบกพร่องตรงนี้ได้ ช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ Wink อ้อ แต่ถ้าเป็นประเภทซองเป็นพันนี่ขอบายนะขอรับไม่มีตังค์ :Smiley ตอนนี้มีแม็กทั้งหมด 3 แม็กแล้ว ซองของแม็กไม่มีปัญหาแต่ซองปืนนี่ซิ เอ้อ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1018 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 01:50:32 PM »

ไม่ธรรมดาสำหรับเจ้าของฉายา สารวัตรทอมแคท ทั้ง ๆ ที่เพิ่งลงแข่ง IPSC ครั้งแรก...

ลข.แจ้งมาว่า ลุง Nirute เข้ามาทำธุระในประเทศไทย ทีมหาดใหญ๋ลอง ว. หาดูนะครับ เผื่อจะได้นัดเมากัน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2005, 01:54:21 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #1019 เมื่อ: กันยายน 09, 2005, 06:54:46 PM »

ทริปต่อไปของชาวเสื้อแดง แว่วๆมาว่าจะไปที่ สนามด่านนอก มั้ยครับ คุยกะพี่โสภณ เมื่อวันก่อน ไปไหนไปกัน ครับ  Smiley
หน้า: 1 ... 65 66 67 [68] 69 70 71 ... 35779
  พิมพ์