เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:17:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3808 3809 3810 [3811] 3812 3813 3814 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25830198 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57150 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:07:37 AM »

สวัสดีครับพี่ น้อง ครับ  วันนี้ อ้อมน้อย สมุทรสาคร อากาศเเจ่มใสครับ (ใครไปชักพระออกเเรงเผื่อผมด้วยคนนะครับ ทำเเต่งานครับ เศร้า)เเถวโคกโพธิ์ ตานีเขามีงานชักพระวันไหนครับ?ใครพอทราบบ้างครับ

สวัสดีครับท่านวุธ ไหว้

วันนี้เริ่มชักไปรวมกันที่โคกโพธิ์ครับ Grin Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57151 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:10:12 AM »

เมา

อยากกินปลากือเลาะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เจ้าไข่นี่แย่จริง   ผมเห็นแหลงตั้งแต่ปี 2005  ป่านนี้ยังไม่ใด้ลิ้มรสที... รอหน่อยครับพี่ใหญ่ เดี๋ยวพาไปเซ่นถึงที่  ..  เจ้าใข่นี่แย่จริง Angry Angry Embarrassed

อย่าลืมจ่ายดอกด้วย  ถ้าจะพาไปสองตัวก็ต้องเป็นสาม  ถ้าจะพาไปสามก็ต้องเป็นสี่  Grin
ตัวเดียวก็ยังม่ายรู้จะได้กินตอไดเลย บู่ บู่ Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #57152 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:11:45 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

ยังเอมมมมมมมมมมม เมนูปลาอยู่เหลย ขอบคุณครับลุงตุ้ม & ลุงเข้ม (เจ้าเริน)   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

ฮาย............กล็อกก็อยากได้  คนใช้แล้วหล่อ..........แต่สาวาอีคอยนานนนนนนนนนนนนนนนนน

ซีแซดก็ชอบ...............เพื่อนๆ  ผมเชียร์ให้จอง  75 D  รางไม่เต็มไปแล้ว 3 กระบอก  

ส่วนของผม.............ยังยังเลครับ..............dead line   การจองวันนี้ครับ

สวัสดิการหน่วยงานพี่ที่เดียวหรอครับ...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57153 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:12:10 AM »

เห็นเมนูปลาแกล้มเหล้าพี่ตุ้มแล้ว  ฮายยย   น่าหรอยนิ น้ำลายหก น้ำลายหก Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57154 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:31:16 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

ยังเอมมมมมมมมมมม เมนูปลาอยู่เหลย ขอบคุณครับลุงตุ้ม & ลุงเข้ม (เจ้าเริน)   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

ฮาย............กล็อกก็อยากได้  คนใช้แล้วหล่อ..........แต่สาวาอีคอยนานนนนนนนนนนนนนนนนน

ซีแซดก็ชอบ...............เพื่อนๆ  ผมเชียร์ให้จอง  75 D  รางไม่เต็มไปแล้ว 3 กระบอก 

ส่วนของผม.............ยังยังเลครับ..............dead line   การจองวันนี้ครับ

เป็นผม  ผมก็เอารางไม่เต็มครับ  แต่ไปเอาตัวเต็มแทน Grin

จุดประสงค์หลัก ๆ ลุงนายช่างจะเอาใช้พื้นที่แถบใด  ๓ จชต. หรือ เมืองหาดใหญ่  ถ้าเป็นอย่างแรก  ถ้ามีตัวเต็มเอาตัวเต็มไปเลย  แต่ถ้าอย่างหลัง  เลือกรามี่ดีกว่า

แต่ถ้ามีให้เลือกแค่สองตัวเลือก  เอาแบบรางไม่เต็มดีกว่า  พกสะดวกกว่าตรงพื้นที่ปลายลำกล้องมีน้อย  ลดภาระการเกาะเกี่ยวเวลาเกิดเหตุฉุกเฉิน

หากตัดใจไม่ได้ ซื้อสองกระบอกไปเลย เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57155 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:32:49 AM »

ได้รับซีดีแล้วครับพี่ปู ขอบคุณมากครับ ไหว้
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #57156 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:40:42 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

ยังเอมมมมมมมมมมม เมนูปลาอยู่เหลย ขอบคุณครับลุงตุ้ม & ลุงเข้ม (เจ้าเริน)   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

ฮาย............กล็อกก็อยากได้  คนใช้แล้วหล่อ..........แต่สาวาอีคอยนานนนนนนนนนนนนนนนนน

ซีแซดก็ชอบ...............เพื่อนๆ  ผมเชียร์ให้จอง  75 D  รางไม่เต็มไปแล้ว 3 กระบอก  

ส่วนของผม.............ยังยังเลครับ..............dead line   การจองวันนี้ครับ

สวัสดิการหน่วยงานพี่ที่เดียวหรอครับ...

ถูกต้องครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57157 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:52:17 AM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ ผม ณรงค์  เพื่อนครูเบิ้ล เป็นสมาชิกได้สักพักแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้แนะนำตัว
 ขออนุญาต พี่ ๆ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เค PTL

มันบอกว่าวันงานมันเขิน ๆ ม้ายค่อยหานแหลงกับโหม๋เสื้อแดง  ผมเลยบอกว่าม้ายพรือ  เดี๋ยววันหลัง ๆ ก็ชินไปเอง Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2008, 10:54:48 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57158 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:53:53 AM »

เอามาฝากพี่แพนด้า ไปหาหมอยัง

สธ.ภูเก็ต พร้อมเฝ้าระวังโรค “ชิคุนกุนยา”ประสานโรงพยาบาลทุกแห่งรายงานสถานการณ์ติดตามการแพร่ระบาดของโรค เผยขณะนี้ยังไม่พบโรคดังกล่าวเกิดขึ้นในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต 
ดร.ไพศาล วรสถิตย์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต กล่าวถึงการติดตามเฝ้าระวังป้องกันการแพร่ระบาดของโรค “ชิคุนกุนยา” ซึ่งกำลังแพร่ระบาดในพื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้ ว่า ในส่วนของจังหวัดภูเก็ตนั้นจากการติดตามเฝ้าระวังป้องกัน พบว่าขณะนี้ยังไม่มีผู้ป่วยด้วยโรค “ชิคุนกุนยา” เข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลแต่อย่างใด
อย่างไรก็ตาม ได้มีการเฝ้าระวังติดตามโรค อย่างใกล้ชิดและมีการประสานไปยังโรงพยาบาลทุกแห่งในพื้นที่ทั้งโรงพยาบาลรัฐและภาคเอกชน เพื่อให้รายงานเกี่ยวกับผู้ป่วยให้กับทางสาธารณสุขทราบ แม้ขณะนี้ยังไม่พบผู้ป่วยด้วยโรคดังกล่าวก็ตาม แต่การเฝ้าระวังจะต้องมีการดำเนินการอย่างใกล้ชิดและต่อเนื่องเพื่อป้องกันโรคดังกล่าว       
สำหรับโรค “ชิคุนกุนยา”นั้น เป็นโรคที่เกิดจากเชื้อไวรัสที่มียุงลายเป็นพาหะนำโรค เมื่อถูกยุงลายกัดจะมีอาการไข้สูงอย่างเฉียบพลัน มีผื่นแดงและปวดตามข้อ บางรายอาการรุนแรงมากไม่สามารถขยับข้อได้ และเจ็บข้อสะสมนานเป็นปี แต่จะไม่มีอาการช็อกเหมือนไข้เลือดออก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #57159 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:55:12 AM »

ยังเอมมมมมมมมมมม เมนูปลาอยู่เหลย ขอบคุณครับลุงตุ้ม & ลุงเข้ม (เจ้าเริน)   หลงรัก  หลงรัก  หลงรัก

ฮาย............กล็อกก็อยากได้  คนใช้แล้วหล่อ..........แต่สาวาอีคอยนานนนนนนนนนนนนนนนนน

ซีแซดก็ชอบ...............เพื่อนๆ  ผมเชียร์ให้จอง  75 D  รางไม่เต็มไปแล้ว 3 กระบอก 

ส่วนของผม.............ยังยังเลครับ..............dead line   การจองวันนี้ครับ

เป็นผม  ผมก็เอารางไม่เต็มครับ  แต่ไปเอาตัวเต็มแทน Grin

จุดประสงค์หลัก ๆ ลุงนายช่างจะเอาใช้พื้นที่แถบใด  ๓ จชต. หรือ เมืองหาดใหญ่  ถ้าเป็นอย่างแรก  ถ้ามีตัวเต็มเอาตัวเต็มไปเลย  แต่ถ้าอย่างหลัง  เลือกรามี่ดีกว่า

แต่ถ้ามีให้เลือกแค่สองตัวเลือก  เอาแบบรางไม่เต็มดีกว่า  พกสะดวกกว่าตรงพื้นที่ปลายลำกล้องมีน้อย  ลดภาระการเกาะเกี่ยวเวลาเกิดเหตุฉุกเฉิน

หากตัดใจไม่ได้ ซื้อสองกระบอกไปเลย เยี่ยม

จุดประสงค์หลัก..........ใช้เมื่อต้องเดินทางไป 3 จชต.

ตัวเต็มผมคิดว่ามันใหญ่เกินไปสำหรับผม.........ซึ่งเป็นคนตัวเล็ก  พกในมันให้ความรู้สึกว่าอึดอัด และยาวเลยไปถึงจุดสองห้อย

ยกเว้นหมีของพี่เข้ม..............เมื่อคืนลองเหน็บเอวนั่งกินเหล้า.................มันให้ความรู้สึกนิ่ม ไม่อึดอัด และกินเหล้าได้รื่นคอครับ  

อันที่จริงตัวเลือกมีมากกว่านี้.........แต่ตัดออกไปหมดแล้ว เหลือแต่  75 D  compact  รางเต็ม กับไม่เต็ม  และ G19  ครับ

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57160 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:56:09 AM »

พี่ตุ้มครับ  คุณแป๊กได้แผลมาอีกสองแผลครับพี่  ว่าจะให้อีเดี่ยวมันพกไปทำศึกด้วยอีกแรง คิก คิก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #57161 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:58:12 AM »

สวัสดีครับ พี่ ๆ ผม ณรงค์  เพื่อนครูเบิ้ล เป็นสมาชิกได้สักพักแล้วนะครับ แต่ยังไม่ได้แนะนำตัว
 ขออนุญาต พี่ ๆ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

เค PTL

มันบอกว่าวันงานมันเขิน ๆ ม้ายค่อยหานแหลงกับโหม๋เสื้อแดง  ผมเลยบอกว่าม้ายพรือ  เดี๋ยววันหลัง ๆ ก็ชินไปเอง Grin

สวัสดีครับพี่ณรงค์  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57162 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 10:59:42 AM »

จุดประสงค์หลัก..........ใช้เมื่อต้องเดินทางไป 3 จชต.

ตัวเต็มผมคิดว่ามันใหญ่เกินไปสำหรับผม.........ซึ่งเป็นคนตัวเล็ก  พกในมันให้ความรู้สึกว่าอึดอัด และยาวเลยไปถึงจุดสองห้อย

ยกเว้นหมีของพี่เข้ม..............เมื่อคืนลองเหน็บเอวนั่งกินเหล้า.................มันให้ความรู้สึกนิ่ม ไม่อึดอัด และกินเหล้าได้รื่นคอครับ 

อันที่จริงตัวเลือกมีมากกว่านี้.........แต่ตัดออกไปหมดแล้ว เหลือแต่  75 D  compact  รางเต็ม กับไม่เต็ม  และ G19  ครับ

ถ้าใช้งาน ๓ จชต. ปืนที่เหมาะที่สุดก็ต้องจำพวกคอมแพ็ค กับ ตัวเต็ม   พวกเซมิคอมแพ็คไม่เหมาะอย่างยิ่ง  พี่นายช่างตัดสินใจถูกต้องแล้ว

สรุปแล้ว เอารางไม่เต็ม  ดีกว่าครับ   รางเต็มค่อยไปยืมของพี่ตุ้มยิง  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57163 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:01:03 AM »

เค PTL

สวัสดีครับพี่ณรงค์  Grin

บ๊ะ  ไอ้เจ้าหมาเพชร  ได้ขึ้นเวปแล้วด้วยวุ๊ย  เจ๋งจริง หลานเรา เยี่ยม
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #57164 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2008, 11:09:16 AM »

เอามาฝากพี่แพนด้า ไปหาหมอยัง

สธ.ภูเก็ต พร้อมเฝ้าระวังโรค “ชิคุนกุนยา”ประสานโรงพยาบาลทุกแห่งรายงานสถานการณ์ติดตามการแพร่ระบาดของโรค เผยขณะนี้ยังไม่พบโรคดังกล่าวเกิดขึ้นในพื้นที่จังหวัดภูเก็ต 
ดร.ไพศาล วรสถิตย์ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดภูเก็ต กล่าวถึงการติดตามเฝ้าระวังป้องกันการแพร่ระบาดของโรค “ชิคุนกุนยา” ซึ่งกำลังแพร่ระบาดในพื้นที่ 3 จังหวัดภาคใต้ ว่า ในส่วนของจังหวัดภูเก็ตนั้นจากการติดตามเฝ้าระวังป้องกัน พบว่าขณะนี้ยังไม่มีผู้ป่วยด้วยโรค “ชิคุนกุนยา” เข้ารับการรักษาตัวที่โรงพยาบาลแต่อย่างใด
อย่างไรก็ตาม ได้มีการเฝ้าระวังติดตามโรค อย่างใกล้ชิดและมีการประสานไปยังโรงพยาบาลทุกแห่งในพื้นที่ทั้งโรงพยาบาลรัฐและภาคเอกชน เพื่อให้รายงานเกี่ยวกับผู้ป่วยให้กับทางสาธารณสุขทราบ แม้ขณะนี้ยังไม่พบผู้ป่วยด้วยโรคดังกล่าวก็ตาม แต่การเฝ้าระวังจะต้องมีการดำเนินการอย่างใกล้ชิดและต่อเนื่องเพื่อป้องกันโรคดังกล่าว      
สำหรับโรค “ชิคุนกุนยา”นั้น เป็นโรคที่เกิดจากเชื้อไวรัสที่มียุงลายเป็นพาหะนำโรค เมื่อถูกยุงลายกัดจะมีอาการไข้สูงอย่างเฉียบพลัน มีผื่นแดงและปวดตามข้อ บางรายอาการรุนแรงมากไม่สามารถขยับข้อได้ และเจ็บข้อสะสมนานเป็นปี แต่จะไม่มีอาการช็อกเหมือนไข้เลือดออก

โรคนี้ผมเดาๆเอาน่ะครับ  ว่าคนพม่าเป็นคนนำเข้ามา  เพราะว่าเดี๋ยวนี้พวกพม่า  มาทำงานแถว 3 จ.ภาคใต้เยอะมาก
แต่มันไม่ยักกะโดน..สอย..เหมือนคนไทย

หน้า: 1 ... 3808 3809 3810 [3811] 3812 3813 3814 ... 35779
  พิมพ์