เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:26:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4020 4021 4022 [4023] 4024 4025 4026 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25826345 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #60330 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 10:58:55 PM »

ดูดาวเทียมอุตุ ยังไม่เห็นพายุก่อตัวช่วงนี้ อีก 5 วัน น่าจะฝนฟ้าอำนวย ช่วยกันภาวนา อวยพรครับ จะได้สนุกสนานเบิกบานใจ

ร่วมส่งแรงอธิฐานอีกหนึ่งแรงครับลุงเข้ม เพราะว่ามือปักตะไคร้ ชักไม่ขลังแล้วครับ ...   เยาะเย้ย บู่

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60331 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:01:55 PM »

สวัสดีตอนค่ำสมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ ๆ ทุกท่านครับ..... ไหว้

ไหว้ ในวันเดินทางนั้น ผมเกรงว่าอีไม่ทันคณะที่ปั๊มที่นัดหมายครับ ถ้าพรันพรือผมขอทราบรายละเอียดเส้นทางในการเดินทางหน่อยครับ ถ้าออกจากหาดใหญ่จุดหมายแรกที่ไปวัดไปทางใหน วัดอะไรครับ แล้วถ้าไม่ทันที่วัดอีกไปจุดหมายที่สอง(เข้าใจว่าสนามยิงปืนบ้าน อ.จรูญ) ไปทางใหน อยู่ช่วงใดครับ แล้วถ้าไม่ทันอีกจุดหมายปลายทางที่พักอยู่ตรงใหน พิกัดใด เดินทางเส้นใหนสะดวกที่สุดครับ  ไหว้

เวลาเดินทางตามสะดวกเลยครับ....แต่จริง ๆ นัดรวมตัวกันที่เดิม เวลาออกเดินทางแปดโมงครึ่ง
                 เพื่อให้ทันถวายเพลพระครับ.... Grin

ถ้าไม่ทันค่อยไปพบกันที่สนามฯ หรือที่รีสอร์ทเลยทีเดียวก็ได้ครับ....
                 เวลา และสถานที่ ต้องรอพี่เข้มเข้ามาแจ้งล่ะครับ...เพราะเห็นว่าได้ประสานงาน
กับอาจารย์ไว้แล้ว....

Grin  พี่เข้มคร๊าบ.....แจ้งกำหนดการและสถานที่คร่าว ๆ หน่อยคร๊าบ...   Grin

เรื่องเดินทาง หากว่าท่านใด มาไม่ทันขบวน ก็ให้มุ่งหน้าเข้าหา อำเภอทุ่งหว้าเลยครับ ไปใหนไม่ถูก ให้สอบถามชาวบ้าน ว่าโรงเรียนอนุบาลทุ่งหว้า อยู่ตรงใหน ให้ไปรออยู่หน้าโรงเรียนละครับ สมาชิกจะตามหาท่านได้สะดวกที่สุด ส่วนที่พัก ก็ตามที่ลุงปู แนะนำอยู่ หรือไม่ก็ โทรหาพวกเรากันเองใครก็ได้สักคน หาผม หาลุงตุ้ม

หากหาใครไม่เจอ ก็คอบอยู่ที่หน้าโรงเรียนอนุบาล แหละครับ บ้านจารย์รูญ ก็อยู่ใกล้ ตรงนั้น ถนนไม่น่าจะหลงครับ มีเส้นเดียว ส่วนวัด จะเลยบ้านอาจารย์ไปอีกประมาณ 10โล ผมก็ไม่เคยไป แต่ยังไงก็ ติดต่อกันทาง ว.13 สัญญาณมีตลอด

กำหนดการณ์คร่าวๆ

8.30 ขบวนออกจากปั๊มเชลท์ แถวๆหัวถนนลพบุรีราเมศว์

ประมาณว่า ขับรถกันสบาย ชั่วโมงครึ่ง กับระยะทางประมาณ 150 กิโลได้มั้งครับ ไปจุดนัดพบแรก บ้านอาจารย์จรูญ แล้วก็ไปวัดกันเลย เพราะประมาณ 10โมงเช้า จะได้เวลา พีธีทางศาสนาครับ ประมาณนั้น ช่วยกันรักษาเวลาน๊ะครับ เพราะสงสารพระท่าน อิๆ ใครมาไม่ทัน ก็ไม่ได้ซีเรียดอะไร แต่ก็ขอให้รีบตามไป ก็แล้วกันครับ ทางพระก็คงไม่รอ วันนี้เจออาจารย์รูญ ก็คุยกันแล้วว่า ให้ดำเนินการณ์ไปเลย สมาชิกอาจจะทยอยไป เสร็จพิธีทางศาสนา เราก็ร่วมรับประทานอาหารเที่ยงกันที่วัด ละครับ

(เตรียม ขนม ผลหมากรากไม้ ไปถวายพระ และกินเองกันด้วยน๊ะครับพี่น้อง เล็กๆน้อย ใช่ว่าจะเอาไปถวายพระทั้งหมด ส่วนเรื่องอาหาร ทั้งถวายพระ และส่วนนอกเหนือที่เป็นมื้อเที่ยงของพวกเรา ได้ประสานทางอาจารย์ ให้ช่วยดำเนินการณ์ใว้ให้แล้วครับ

กินกันเสร็จสับ ก็ยกขบวนกันไปประลองความแม่น กันที่สนามชั่วคราว ที่ใหนไม่รู้ แต่จารย์บอกว่า ใกล้ๆแถววัดแหละครับ

ตรงนี้จะใช้เวลาเท่าไหร่ ไม่ทราบ แต่ว่าประมาณไม่เกิน สี่โมงเย็น ขบวนลูกเขือ ก็น่าจะเคลื่อนขบวน เข้าสู่แค้มป์ที่พัก เพื่อทำกิจกรรมลูกเขือ ละครับ

อาบน้ำอาบท่า (ใครไม่อาบก็ไม่มีใครว่าครับ) หุงหาอาหาร กิน เมา โม้ โชว์ แล้วแต่ถนัดครับ ที่นี้ คร่าวๆ ก็มีประมาณนี้ ละครับ ส่วนรายละเอียด ก็ไปหาเอาข้างหน้า ครับผม ตามแบบพวกเรา ที่ไม่เคยมีอะไร ที่จะเป็นไปตามแผน สักที คริๆๆ

ปล.งานนี้ใครเมาไม่โร้เรื่อง โดนจับโยนเล ของจริงแท้แน่นอนครับ ไม่มีการโยนบก เช่นข่าวหนังสือพิมพ์ จับดยนเลให้ฉลามกิน เสียดีกว่า  

เส้นทางผมนั้น มิน่าพาลูกเมียเดินทางยามเช้าตรู่ใด้  คงต้องเข้าพักหาดใหญ่ก่อนสักคืน  
ข่าวว่าต้อมก็เข้าพักหาดใหญ่ด้วย  ไม่ทราบท่านอื่นมีใครเข้านอนหาดใหญ่ล่วงหน้าบ้างจะใด้พักที่เดียวกัน สะดวกดี
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60332 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:03:27 PM »

ดูดาวเทียมอุตุ ยังไม่เห็นพายุก่อตัวช่วงนี้ อีก 5 วัน น่าจะฝนฟ้าอำนวย ช่วยกันภาวนา อวยพรครับ จะได้สนุกสนานเบิกบานใจ

ร่วมส่งแรงอธิฐานอีกหนึ่งแรงครับลุงเข้ม เพราะว่ามือปักตะไคร้ ชักไม่ขลังแล้วครับ ...   เยาะเย้ย บู่
ฝนตกก็หรอยอีกแบบนะ ขลุกขลักดี Grin Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #60333 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:29:52 PM »

คงต้องออกแต่หัวรุ่งวันนั้นเลย เขยพจน์ถ้าไม่ติดงานด่วนจริงๆ คองพลอยไปด้วย ...

ที่ต้องยอมตื่นเช้า เผื่อวันที่ 9 ติดลมเหมือนครั้งที่แล้วจะได้เมาต่อหาดใหญ่อีกสักคืน ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #60334 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2008, 11:55:37 PM »

ว.14 นิทรา ราตรีสวัสดิ์ ครับพี่น้องครับ ... สะบายดี  Cool Cool Cool

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60335 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:15:31 AM »

ร่วมส่งแรงอธิฐานอีกหนึ่งแรงครับลุงเข้ม เพราะว่ามือปักตะไคร้ ชักไม่ขลังแล้วครับ ...   เยาะเย้ย บู่
ฝนตกก็หรอยอีกแบบนะ ขลุกขลักดี Grin Grin

สงสัยชอบกลางฝน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60336 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:16:32 AM »

udomkd, พจน์ และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

พูดถึงพจน์ พจน์มา คริๆ ว่าพรื้อลุง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60337 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:27:18 AM »

หลวงกาหลง, Mee noi, พจน์, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่พจน์และต้อมครับ  Grin

ต้อมครับ ไหนซื้อกล้องมาเป็นเดือนแล้ว ยังไม่เห็นผลงานเลย เอามาลงในห้องภาพมั้งต่ะ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #60338 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:32:31 AM »

หลวงกาหลง, Mee noi, พจน์, udomkd (+ 1 ซ่อนตัว) และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีพี่พจน์และต้อมครับ  Grin

ต้อมครับ ไหนซื้อกล้องมาเป็นเดือนแล้ว ยังไม่เห็นผลงานเลย เอามาลงในห้องภาพมั้งต่ะ Grin

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับเบิ้ม      ช่วงนี้กำลังหัดถ่ายโน้น ถ่ายนี้ เริ่มงงตัวเอง เดียววันงานต้องขอคำปรึกษาพี่ๆ หน่อยและครับ  Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60339 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:35:04 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับเบิ้ม      ช่วงนี้กำลังหัดถ่ายโน้น ถ่ายนี้ เริ่มงงตัวเอง เดียววันงานต้องขอคำปรึกษาพี่ๆ หน่อยและครับ  Grin Grin

ผมว่าตอนนี้ท้าทายที่สุดตอนนี้ คือถ่ายรูปสาวสวยครับ ปัญหาคือ จะไปหาสาวสวยที่ไหน อิอิ Grin

ปล.ต้องหาแบบหน้าเกลี้ยงๆ ผิวผ่องๆ ไม่งั้นแย่ กล้องละเอียดเกิน  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60340 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:36:27 AM »

หมี ติดต่อพี่ วิลสันด้วย ว่าจะเดินทางอย่างไร หรือว่าติดต่อกันแล้ว ท่าทางว่า วิลสันจะให้ต้อมเป็นโชเฟอร์ พาหลงเหมือนเดิม คริๆ

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #60341 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:38:02 AM »

ผมว่าตอนนี้ท้าทายที่สุดตอนนี้ คือถ่ายรูปสาวสวยครับ ปัญหาคือ จะไปหาสาวสวยที่ไหน อิอิ Grin

ปล.ต้องหาแบบหน้าเกลี้ยงๆ ผิวผ่องๆ ไม่งั้นแย่ กล้องละเอียดเกิน  Cheesy

ผมก็คิดแบบพี่ ครับ หาสาวๆถ่าย เลยตัดสินใจไปถ่ายสาวเต้นเอโรบิก ก็เกือบโดนตืบ  ท้าทายและเสี่ยง จริงๆ  Grin Grin Grin

และ

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #60342 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:40:21 AM »

หมี ติดต่อพี่ วิลสันด้วย ว่าจะเดินทางอย่างไร หรือว่าติดต่อกันแล้ว ท่าทางว่า วิลสันจะให้ต้อมเป็นโชเฟอร์ พาหลงเหมือนเดิม คริๆ

ไหว้ ติดต่อกันแล้ว ครับสงสัยว่าจะหาเรื่องเมาวันที่ 7 แล้วผมเป็นโชเฟอร์ไห้ ครับ ส่วนเรื่องหลง งานนี้ เตรียมอุปกรณ์กันหลง ไว้แล้วครับ (ขับนำหน้า จะได้หลงไห้หมด)  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

และ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60343 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:42:08 AM »

นอนแระ เราคนแก่ ให้เด็กๆคุยกันไปก่อนแล้วกัน

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #60344 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 12:43:41 AM »

นอนแระ เราคนแก่ ให้เด็กๆคุยกันไปก่อนแล้วกัน

อะฝันดีครับ  ไหว้ ไหว้

และ

หน้า: 1 ... 4020 4021 4022 [4023] 4024 4025 4026 ... 35779
  พิมพ์