เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:19:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4023 4024 4025 [4026] 4027 4028 4029 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25825985 ครั้ง)
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #60375 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:27:29 AM »

ยากไปมิตติ้งลูกเขือด้วยจัง..แต่..อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ผมไปใหนไม่ใด้เลยครับ(ต้องเร่งช่างให้เก็บงานบ้านให้เสร็จ) และต้องเตรียมงาม" แรกอยู่บ้านก่อน"ที่บ้านหลังใหม่ของผมที่ หนองกวางข้อง อ.รัตภูม ปลายอาทิตย์นี้ครับ ส่วนขึ้นบ้านใหม่ก็คงเป็นต้น มกราคม 52 ถ้าใด้วันแน่นอน ขึ้นบ้านใหม่เมื่อใหร่ ผมจะมาเรียนเชิน  ไหว้เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน ทุกๆท่านนะครับ ไหว้ (งดซองและของขวัญนะครับ) กิน-โม้-เมา ลูกเดียว  Grin  ขอบคุณ ลุงปู ที่ชวนไปงานลูกเขือ มากครับ เอาใว้โอกาสหน้านะครับ  ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60376 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:30:08 AM »

ประกาศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจากนายต้นงิ้ว

ลูกเขือท่านใดที่ไปรษณีย์ไปมาหาสดวกหรือมีเส้นว่างั้น รบกวนส่งที่อยูให้ผมหน่อยจะส่งของให้ต้อมและมี ARMY RUM สอดให้ไปลองกันขวดนึง ถึงตัวไม่ไปแต่ใจไม่เคยลืม อิอิ ไม่แนะนำให้ลองเพียวๆนะผสมโซดา น้ำ น้ำแข็งได้นะ เขาไว้กินกันไข้ป่า เฉพาะนายทหารเพื่อนบ้านเท่านั้นที่ได้รับเป็นขวดๆ ของเขาดีนะ อิอิ โคนานิดนึง ไม่มีขายในท้องตลาดครับ  รบกวนพี่เอ็มมาบอกด้วยเดี๋ยวส่งไปไม่ทัน                           
                                                   นายต้นงิ้ว
                                                 ผู้แจ้งประกาศ

ปล หากส่งไม่ทันจะส่งทางรถไฟไป หาคนมารับเช่นกัน อิอิ

ปฎิบัติชอบ... เลื่อนขั้นเงินเดือนสองขั้น

ป.ล. ลุงเข้มนั่นแหละอยู่ใกล้ไปรษณีย์ที่สุดครับท่านดา Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60377 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:32:07 AM »

ยากไปมิตติ้งลูกเขือด้วยจัง..แต่..อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ผมไปใหนไม่ใด้เลยครับ(ต้องเร่งช่างให้เก็บงานบ้านให้เสร็จ) และต้องเตรียมงาม" แรกอยู่บ้านก่อน"ที่บ้านหลังใหม่ของผมที่ หนองกวางข้อง อ.รัตภูม ปลายอาทิตย์นี้ครับ ส่วนขึ้นบ้านใหม่ก็คงเป็นต้น มกราคม 52 ถ้าใด้วันแน่นอน ขึ้นบ้านใหม่เมื่อใหร่ ผมจะมาเรียนเชิน  ไหว้เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน ทุกๆท่านนะครับ ไหว้ (งดซองและของขวัญนะครับ) กิน-โม้-เมา ลูกเดียว  Grin  ขอบคุณ ลุงปู ที่ชวนไปงานลูกเขือ มากครับ เอาใว้โอกาสหน้านะครับ  ไหว้

ยินดีด้วยครับสำหรับบ้านใหม่... มิตติ้งไว้โอกาสหน้าก็ได้ครับ  พวกเราเจอกันบ่อย ๆ  แต่นั่นแหละครั้งนี้มันงานประจำปีจึงครบเครื่องกว่ารอบปกติ Grin
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #60378 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:45:24 AM »

ประกาศๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจากนายต้นงิ้ว

ลูกเขือท่านใดที่ไปรษณีย์ไปมาหาสดวกหรือมีเส้นว่างั้น รบกวนส่งที่อยูให้ผมหน่อยจะส่งของให้ต้อมและมี ARMY RUM สอดให้ไปลองกันขวดนึง ถึงตัวไม่ไปแต่ใจไม่เคยลืม อิอิ ไม่แนะนำให้ลองเพียวๆนะผสมโซดา น้ำ น้ำแข็งได้นะ เขาไว้กินกันไข้ป่า เฉพาะนายทหารเพื่อนบ้านเท่านั้นที่ได้รับเป็นขวดๆ ของเขาดีนะ อิอิ โคนานิดนึง ไม่มีขายในท้องตลาดครับ  รบกวนพี่เอ็มมาบอกด้วยเดี๋ยวส่งไปไม่ทัน                          
                                                   นายต้นงิ้ว

ปล หากส่งไม่ทันจะส่งทางรถไฟไป หาคนมารับเช่นกัน อิอิ

ปฎิบัติชอบ... เลื่อนขั้นเงินเดือนสองขั้น

ป.ล. ลุงเข้มนั่นแหละอยู่ใกล้ไปรษณีย์ที่สุดครับท่านดา Grin

ไซร ต้องพี่เข้มล่ะค๊าบ...
พี่นายช่างเลย....ตรงตัวเป๊ะ ๆ

เอ้า พี่นายช่างมายกมือหน่อยครับ..... Grin

ยากไปมิตติ้งลูกเขือด้วยจัง..แต่..อาทิตย์นี้ทั้งอาทิตย์ผมไปใหนไม่ใด้เลยครับ(ต้องเร่งช่างให้เก็บงานบ้านให้เสร็จ) และต้องเตรียมงาม" แรกอยู่บ้านก่อน"ที่บ้านหลังใหม่ของผมที่ หนองกวางข้อง อ.รัตภูม ปลายอาทิตย์นี้ครับ ส่วนขึ้นบ้านใหม่ก็คงเป็นต้น มกราคม 52 ถ้าใด้วันแน่นอน ขึ้นบ้านใหม่เมื่อใหร่ ผมจะมาเรียนเชิน  ไหว้เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน ทุกๆท่านนะครับ ไหว้ (งดซองและของขวัญนะครับ) กิน-โม้-เมา ลูกเดียว  Grin  ขอบคุณ ลุงปู ที่ชวนไปงานลูกเขือ มากครับ เอาใว้โอกาสหน้านะครับ  ไหว้

รับทราบครับ....ไงค่อยเจอกันวันฉลองบ้านใหม่ก็ได้ครับ...ยินดีถูกรับเชิญ.... Cheesy
เสียดายจัง...ที่ไม่ได้เจอกันวันงานชุมนุม...

ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ..... Grin

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60379 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:53:40 AM »

นายต้นงิ้ว

ไซร ต้องพี่เข้มล่ะค๊าบ...
พี่นายช่างเลย....ตรงตัวเป๊ะ ๆ

เอ้า พี่นายช่างมายกมือหน่อยครับ..... Grin

รับทราบครับ....ไงค่อยเจอกันวันฉลองบ้านใหม่ก็ได้ครับ...ยินดีถูกรับเชิญ.... Cheesy
เสียดายจัง...ที่ไม่ได้เจอกันวันงานชุมนุม...

ยินดีกับบ้านใหม่ด้วยครับ..... Grin

อะถูกต้อง นายไปรษณีย์ รับของหน่อย ว.2ว.8

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60380 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:54:58 AM »

นังแลอยู่เพนิ๊ ใครทำไหร๋ แต่ต้องแขบงานให้แสร็จไวๆ ยังไม่ได้เตรียมของเลย

แจบพุงขี้แล้วหล๋าว ไปขี้กอน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #60381 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 09:56:45 AM »

ว.2 ว.8

ส่งที่อยู่ให้น้าดา ทาง pm  แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:00:32 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #60382 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:13:37 AM »

อยู่นิ่งๆ พี่กลับจากขี้มา ตรูดยังบานอยู่เลยโดนไปหนึ่งดอก ...  Cool Cool Cool

พอดีไม่ค่อยเห็นสีดำ เลยอดใจไว้ไม่ไหว ...  ยิ้มีเลศนัย
http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=141121&topic_id=142883

Cheesy ชอบจัง ชอบมาก.....ไซด์ผมซะด้วย...
ไม่ทันตาแพะ.... หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยังไงถ้าตัดใจได้ ขอต่อนะครับ... Cheesy

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60383 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:21:18 AM »

สวัสดีครับพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:26:32 AM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60384 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:24:40 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง  ตกใจ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60385 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:28:11 AM »

สวัสดีครับพี่น้อง  ตกใจ

ขนหัวลุกแต่เช้าเลยนะครับเบิ้ม Cheesy  Cheesy
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60386 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 10:50:26 AM »

ชีวิตเขาช่างมีความสุขซะจริงๆ   เยาะเย้ย

นายสรรชัย ชูพล อายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 12/4 ม.6 ต.ทุ่งมะพร้าว อ.ท้ายเมือง จ.พังงา ผู้ต้องหา งัดแงะบ้านพักฝรั่งบนเกาะภูเก็ต ทั่วทุกพื้นที่ ถูก ตร.สภ.ทุ่งทอง อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต จับกุมได้แล้ว พร้อมของกลาง ที่เหลือจากนำไปขาย 9 รายการ และเงินสด อีก 8,800 บาท 
สวป.สภ.ทุ่งทอง กะทู้ ภูเก็ต พร้อมพวกบุกรวบหนุ่มเมืองพังงา หัวขโมยตัวแสบ งัดแงะบ้านฝรั่ง ทั่วเกาะภูเก็ต ทำเอาเจ้าหน้าที่ตำรวจ ทุก สภ.ต้อง คว้านหาตัวไปเกาะภูเก็ต รับสารภาพสิ้นว่า หลังจากได้ทรัพย์สิน จะนำเงินไปท่องเที่ยวทั่วไทย หาความสุขใส่ตัว   
เมื่อเวลา  15.20 น. วันที่ 2 พ.ย.นี้ พล.ต.ต. อภิรักษ์ หงษ์ทอง ผบก.ภ.จว.ภูเก็ต หลังได้รับการร้องเรียน นักท่องเที่ยวต่างชาติ และนักธุรกิจ ที่มาสร้างธุรกิจบนเกาะภูเก็ต ได้แจ้งมาว่าได้มีหัวขโมยงัดบ้านพักฝรั่งเกิดขึ้นในหลายๆพื้นที่จ. ภูเก็ต จึงได้สั่งการไปยังทุกสภ.ทั่วเกาะภูเก็ต ให้ หัวหน้าสถานีทุกสถานี มีคำสั่งเข้มเฝ้าพฤติกรรม คนร้ายงัดแงะบ้านฝรั่งเพื่อนำตัวมาดำเนินคดีทางกฎหมาย เพราะออกระบาดเต็มพื้นที่เกาะภูเก็ต ในช่วง 1 ปีที่ผ่านมา
พ.ต.อ.อารยะพันธุ์ พุกบัวขาว ผกก.สภ.ทุ่งทอง อ. กะทู้  จ.ภูเก็ต หลังได้รับคำสั่งจาก ผู้การฯ ภูเก็ต ได้สั่งการต่อพ.ต.ท.ธวัช ตันสกุล สวป. พ.ต.ท.ปริญญา รัตนะ สว.สส. ร.ต.อ.ประมวล จ่ายกระโทก รอง สวป.ด.ต.โกมล เมืองวงศ์ ด.ต. ชาญยุทธ ทิพณีย์ จ.ส.ต.พิเชษฐ์ กัลป์ชาญวรรณธณะ จ.ส.ต.ชัยณรงค์ เครือแพทย์ จ.ส.ต.วีรศักดิ์ หนูจันทร์ จ.ส.ต.สุรีย์ เจริญพร สภ.ทุ่งทอง อ. กะทู้ จ.ภูเก็ต  ได้ออกติดตามพฤติกรรมคนร้ายรายนี้และสามาถจับกุมมาได้ทราบชื่อคือ นาย สรรชัย ชูพลอายุ 33 ปี อยู่บ้านเลขที่  12/4 ม.6 ต.ทุ่งมะพร้าว อ.ท้ายเมือง จ.พังงา ได้ที่บ้านเลขที่ 100/36 ม.7 บ้านบางทอง ต.กะทู้ อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต พร้อมรถจยย.ซูซูกิ สเต็ปสีดำ ทะเบียน ขงว-29 ภูเก็ต ขณะขับรถจยย.ออกจากบ้าน พร้อม กระเป๋าโน๊ตบุ๊ก 1 เครื่อง เพื่อนำเอาไปขายให้กับเพื่อน ๆ ที่สั่งซื้อเอาไว้ ในราคาเบาๆ สบายๆ หลังจากได้โจรกรรมทรัพย์สินของผู้อื่นมาได้ และจะนำออกไปขายส่วนเงินสกุลต่างชาติ ส่วนใหญ่จะนำไปแลกที่เชียงใหม่, พัทยา,เกาะสมุย, ก่อนจะเดินทางไปเที่ยวเกือบทุกจังหวัดทั่วไทย 
นายสรรชัย ชูพล อายุ 33 ปี  ให้การรับสารภาพ ว่าในอดีตตนมีอาชีพทำสวนยางพาราและมีครอบครัวอย่างมีความสุข หลังมีปัญหาทางครอบครัวหันมายึดอาชีพเป็นหัวขโมยย่องเบางัดแงะบ้านพักฝรั่งในพื้นที่ จ.ภูเก็ต ซึ่งได้เงินมาจะนำไปเที่ยวทั่วไทยหาความสุขใส่ตัวสนุกสนานสบายใจกับสาวๆนวดแผนโบราณตามค็อกเทลเลาจ์ต่างๆและตามร้านคาราโอเกะ จึงควบคุมตัวส่งร.ต.อ.อรรถวัฒน์ สุวรรณรัตน์ ร้อยเวรฯสภ. ทุ่งทอง อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต
จากนั้นพ.ต.ต.ปริญญา รัตนะ สว.สส.     ร.ต.อ.ประมวล จ่ายกระโทก รองสวป.สภ.ทุ่งทอง อ.กะทู้ จ.ภูเก็ต ได้นำตัวนายสรรชัย ชูพลอายุ  33 ปี อยู่บ้านเลขที่ 12/4 ม.6 ต.ทุ่งมะพร้าว อ. ท้ายเมือง จ.พังงา มาทำการสอบสวนขยายผล หัวขโมยตัวแสบ งัดแงะบ้านฝรั่ง ไปตรวจค้นที่บ้านพัก ก็สามารถ ยึดของกลางมาได้ 9 รายการ มีเครื่องไฟฟ้า เครื่องเสียง คอมพิวเตอร์โน็ตบุ๊ก นาฬิกา แหวนเพชร ตุ้มหูเพชร กล้องส่องทางไกล แหวนเพชร มูลค่าทรัพย์ รวมประมาณ 5 แสนบาทและเงินสด 8,800 บาทจึงยึดมาเป็นของกลาง
นายสรรชัย ชูพล ผู้ ต้องหาคดีลักทรัพย์ ในเคหะสถานในเวลากลางคืน โดยทำอันตรายสิ่งกีดกั้นสำหรับคุ้มครองบุคคลหรือทรัพย์สิน โดยผ่านสิ่งเช่นนั้นเข้าไปด้วยประการใด ๆ โดยใช้ยานพาหนะเพื่อสะดวกแก่การกระทำผิดหรือการนำพาทรัพย์นั้นไปหรือเพื่อให้พ้นการจับกุมหรือรับของโจรรับสารภาพว่าได้ขึ้นบ้านฝรั่งเท่านั้น ใน พื้นที่ป่าตอง ในพื้นที่บ้านกมลา,ในพื้นที่ฉลอง,ในพื้นที่เชิงทะเล, เพราะเชื่อว่าบ้านฝรั่ง มีทรัพย์สิน จะเน้นทรัพย์สิน เป็น เครื่องโทรศัพท์ เครื่องคอมโน๊ตบุ๊กและเงินสด หากได้เงินสกุลต่างชาติ ก็จะนำไปแลกที่พัทยา-เชียงใหม่หรือเกาะสมุย ส่วนโน๊ตบุ๊กจะขายให้กับเพื่อนๆ เมื่อได้เงินมาก็ท่องเที่ยว ทั่วไทยไปทุกจังหวัด เพื่อความสุขและจะพักกับหมอนวดแผนโบราณไปเรื่อยๆหรือร้องเพลงคาราโอเกะ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #60387 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:07:00 AM »

สะบายดี ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60388 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:36:14 AM »

ว.2 ว.8

ส่งที่อยู่ให้น้าดา ทาง pm  แล้วครับ

พอรับของพลี แล้วเร็วจัง ทีเพื่อนออกปากหามเริน ไม่ฉะบายๆๆๆๆๆๆๆๆ คริๆๆ

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #60389 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2008, 11:48:41 AM »

ว.2 ว.8

พอรับของพลี แล้วเร็วจัง ทีเพื่อนออกปากหามเริน ไม่ฉะบายๆๆๆๆๆๆๆๆ คริๆๆ

เพื่อพี่น้องในทีมครับ........

เมื่อวานกลับมาจากตรังแวะเข้าไปเยี่ยมไข่นุ้ยที่บ้าน  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

ขอบคุณที่นำ 8 ปี ร้อยท่อมาเลี้ยง  (on the rock  ไป 2 กรึ๊บ) นะครับครู

แต่พี่น้องครับ..........

เห็นสภาพไข่นุ้ยแล้วน่าสงสารครับ..........หน้าตาดูอิดโรย   เหมือนคนทำงานหนัก

ลักษณะการเดินไม่ค่อยมั่นคง........คล้ายๆ เหมือนกับว่าหัวเขากอกแกล๊ก

ไม่ได้เจตนาจะให้ร้ายหรือเผาใคร.........เพียงแต่นำมาบอกตามที่ได้เห็นนะครับ   Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
หน้า: 1 ... 4023 4024 4025 [4026] 4027 4028 4029 ... 35779
  พิมพ์