เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:14:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4037 4038 4039 [4040] 4041 4042 4043 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25824941 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60585 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:36:39 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

.40.40 แบร่ แบร่ แบร่
เอามั่งครับพี่เล็ก บอกต่อไปเลยดีใหม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บอกต่อ ...ว่าอะไรครับ ท่านชาย

ปล.ไม่หาน้อง ให้น้องน้ำผึ้งอีกคน หรือครับท่านชาย ไม่รู้ลุงแพะ ต่อแขนขาครบยังนุ๊

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #60586 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:42:41 AM »

สวัสดีครับพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

บ่าวเสื้อขาวนั่น ใครหลาว....

ท่ายืน ไม่เหมือนยืนยิงปืนเลย.....

เหมือนยืนงัดกะไอ้หลามหูดำข้างกราบเรือเลย
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #60587 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:45:21 AM »

เอามั่งครับพี่เล็ก บอกต่อไปเลยดีใหม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล.ไม่หาน้อง ให้น้องน้ำผึ้งอีกคน หรือครับท่านชาย ไม่รู้ลุงแพะ ต่อแขนขาครบยังนุ๊

คงต้องรอแบรทแพะประกาศอีกทีนะครับ เสียงว่าต้องรอตรวจน้ำคล่ำให้แน่นอนเสียก่อนครับ แต่ใหนๆก็รู้กันแล้วก็ขอยินดีกับพี่แพะด้วยเลยละกันครับที่ในเบื้องต้นยังได้รู้ว่าเชื้อตัวเองยังคงใช้การได้อยู่ ส่วนที่จะไปตรวจน้ำคล่ำก็ขอให้พบเจอกะข่าวดีนะครับ  เยี่ยม

ปล. ส่วนของผมสั่งปิดอู่ไปเรียบร้อยแล้วครับลุงเข้ม พอแล้วครับ ความคิดผมเองนั้นถือว่าเอาแค่ 2 คน แต่เลี้ยงให้มีคุณภาพให้เค้าได้เป็นคนดีและเป็นส่วนดีของสังคมเราก็เพียงพอแล้วครับ  เยี่ยม บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #60588 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:46:42 AM »

ลุงตุ้มค้าบ....

ผมเอาเตาย่างไปสองเตานะค้าบ...  พร้อมถ่านไม้  และเชื้อไฟ  

ว่าจะเพิ่มถ่านไปอีกสักหน่อย เผื่อเมนูที่ใช้เตาโคเวียขาสิงห์ จะเกิดใช้เตาไม่ได้ขึ้นมา...  ยิ้มีเลศนัย

ตัวเล็ก ก็ตัวที่เอาไปสิชล   ตัวใหญ่ ก็ถัง 200 ลิตร .....
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #60589 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:47:30 AM »

คงต้องรอแบรทแพะประกาศอีกทีนะครับ เสียงว่าต้องรอตรวจน้ำคล่ำให้แน่นอนเสียก่อนครับ แต่ใหนๆก็รู้กันแล้วก็ขอยินดีกับพี่แพะด้วยเลยละกันครับที่ในเบื้องต้นยังได้รู้ว่าเชื้อตัวเองยังคงใช้การได้อยู่ ส่วนที่จะไปตรวจน้ำคล่ำก็ขอให้พบเจอกะข่าวดีนะครับ  เยี่ยม

ปล. ส่วนของผมสั่งปิดอู่ไปเรียบร้อยแล้วครับลุงเข้ม พอแล้วครับ ความคิดผมเองนั้นถือว่าเอาแค่ 2 คน แต่เลี้ยงให้มีคุณภาพให้เค้าได้เป็นคนดีและเป็นส่วนดีของสังคมเราก็เพียงพอแล้วครับ  เยี่ยม บู่

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #60590 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:48:03 AM »

มีเมนูใช้อั้งโล่   กะ ซึ้ง อีกหรือเปล่าครับ...
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #60591 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:49:12 AM »

ผมเอาเตาย่างไปสองเตานะค้าบ...  พร้อมถ่านไม้  และเชื้อไฟ  

ว่าจะเพิ่มถ่านไปอีกสักหน่อย เผื่อเมนูที่ใช้เตาโคเวียขาสิงห์ จะเกิดใช้เตาไม่ได้ขึ้นมา...  ยิ้มีเลศนัย

ตัวเล็ก ก็ตัวที่เอาไปสิชล   ตัวใหญ่ ก็ถัง 200 ลิตร .....

แล้ว..เต่า..หนะมีไหม  Grin Grin Grin

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #60592 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:54:03 AM »

แว๊ปมาอยู่ 4040 ด้วยคนครับ 

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60593 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:54:20 AM »

สวัสดีครับพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ท่ายืน ไม่เหมือนยืนยิงปืนเลย.....

เหมือนยืนงัดกะไอ้หลามหูดำข้างกราบเรือเลย

ขอบคุณท่านสีปาด ที่ช่วยวิเคราะห์ วิพากษ์ และวิจารณ์  หมอนั่นฝากขอบคุณมาครับ

และยังฝากย้ำมาว่า วันงานลูกเขือ ขอโอกาศใด้ประชันกับท่านสีปาดหน่อย  ใครแพ้ จับโยนเล  Angry Angry Grin
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60594 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:55:17 AM »

ไหว้ ครับพี่น้อง ตื่นมาชักมึนๆ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย วูบๆวาบๆ เหมือนจะไข้  ตกใจหน้าซีด  ยิ้มีเลศนัย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #60595 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 10:57:02 AM »

ขอบคุณท่านสีปาด ที่ช่วยวิเคราะห์ วิพากษ์ และวิจารณ์  หมอนั่นฝากขอบคุณมาครับ

และยังฝากย้ำมาว่า วันงานลูกเขือ ขอโอกาศใด้ประชันกับท่านสีปาดหน่อย  ใครแพ้ จับโยนเล  Angry Angry Grin

ตกใจ  ตกใจ  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #60596 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:03:26 AM »

เตาคิดว่าพอแล้วนะครับ    ที่ขาดขณะนี้คือคนที่จะมาย่างอาหารครับ... Grin
ไม่รู้อิมีไรมาย่างบ้าง.....บอกเกริ่น ๆ พี่เข้มไปแล้ว เป็นปลากะพงตัวกลาง ๆ ซักสามตัว....
ส่วนหมึก ไม่รู้น้าสิงห์จะหายทันไปหาให้ได้ไม๊....

ส่วนของผมขอจองเตาอันที่พาไปชายหาดวันนั้นนะครับ....ย่าง บาร์บิคิว ซักสองไม้
กินทั้งงานไม่รู้จะหมดม๊าย... Cheesy

อ้อ...ส่วนของ หน. ให้ท่านเขาเตรียมอุปกรณ์พร้อมอาหารมาเอง...
เราคอยเข้าคิวก็แล้วกัน.....(เข้าคิวหนี หรือเข้าคิวรอกิน  น้ำลายหก วันนั้นรู้กัน.....  คิก คิก )

อั้งโล่ เมนูของพี่หรอย น่าจะเตรียมไปพร้อมครบครัน...

พี่เข้มจะขี้โกงหวาเพื่อนทำจากบ้านไปเสร็จ....ถึงที่ชุมนุมแค่เปิดมาอุ่นกิน.... แลบลิ้น

พี่เล็ก จะมีเตาน้ำมัน รุ่นพิสดาร ไว้ให้เซอร์ไพร้ซ์ มาไว้ปรุงทำ กะหรี่ป๊าบบบบบ.... น้ำลายหก

เมนูน้าสิงห์ กะน้ายอด หอยนางรมแกะเรียบร้อย พร้อมเครื่องเคียง....  น้ำลายหก  น้ำลายหก

ส่วนปลากะพง ดู ๆ แล้ว ท่าอีไม่หมด อาจจะมาแล่ทำข้าวต้มมื้อดึก...
ขึ้นอยู่กับว่าพ่อครัว เมา หรือขี้เกียจหรือปล่าว....ส่วนหัว หาง ครีบ กระดูกปลา...
อาจจะลงในหม้อ ต้มยำ....แซ่บ  ๆ ๆ

น้าหลวง ไม่รู้ว่านอกจากซึ้ง ๆ  ๆ แล้ว จะพกอั้งโล่มาด้วยหรือไม่....

นายแพนด้า เมนูไร ยังไม่แจ้งข่าว...

ครูไข่เบี้ยว.....โซดาตราสิงห์ สามแพ็ค....กินไม่หมดให้อาบแทน.... แบร่

ตาแพะเมือง  พักนี้บำรุงสุขภาพจ้าน....มะระผัดไข่ผู้พัน... Grin

แพะป่า...พจน์แลน...เมนูหยบ...ค่อยเปิดตัววันงาน...เตรียมลิ้นไว้ให้ดี.... Grin

อะไรอีก เข้ามาอัพเดทให้ด้วยครับ.....

แล้ว..เต่า..หนะมีไหม  Grin Grin Grin

มีครับ......แต่หาตัวไม่ค่อยเจอ มีแต่ขี้มัน รับใหมครับ..... ยี๊

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #60597 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:11:01 AM »

ลป. ตาแพะเมือง ข้าวบอกไผ่โม้ ด้วย เห็นพี่เข้มว่าติดต่ออาจารย์แล้ว ขอช่วยให้หาบ้องไผ่สดไว้ให้..
       ลป.อีก ตาแพะเมือง...อุปกรณ์เตรียมมาให้ครบกันห้าน....มาหยิบของเพื่อนไปใช้ทุกที.... แลบลิ้น

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #60598 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:16:53 AM »

แว๊ปเข้ามาอ่าน............ไม่รู้อีโพสท์ไหร

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #60599 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 11:26:44 AM »

มีเมนูใช้อั้งโล่   กะ ซึ้ง อีกหรือเปล่าครับ...

เอาไปก่อน ไม่ได้ใช้ ไม่ปรือ เกิดจะใช้ขึ้นมา ไม่มี แล้วจะเสียใจ

สรุปว่าอิเอาถ่านไปด้วย เอาไปเท่าไหร่ จะได้คำนวนถูก ทางนี้ก็จะเอาไป อย่าเอาไปหมดทุกอย่าง ให้เพื่อนเขา"ได้เอา" บ้าง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 4037 4038 4039 [4040] 4041 4042 4043 ... 35779
  พิมพ์